Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากรูู้ว่าถ้าเราเลือก exness ในการเทรด ถ้ามีปัญหาหรือเกิดอะไรขึ้นมีกฎหมายคุ้มครองไหม?

คือจริงๆแล้วก็อยากจะเล่น forexดู แต่เรารู้สึกไม่แน่ใจว่าเราจะได้เงินจริงๆหรือเปล่า? ถ้าเปิดบัญชีกับ exness เนี่ยมีความปลอดภัยแค่ไหน?มีกฎหมาย หรือหน่วยงานไหนไหมทีี่คุ้มครองเกี่ยวกับเรื่องนี้ เพราะเดี๋ยวนี้เศรษฐกิจไม่ดี อะไรๆก็ไม่แน่นอน เราเลยต้องระวังเรื่องความปลอดภัยเวลาที่จะลงทุน ก็เลยอยากจะรู้ข้อมูลหน่อยคะ เพื่อจะทำการตัดสินใจได้

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Beverly

จริงๆแล้ว forex เป็นการลงทุนที่มีการยอมรับในระดับโลก แต่ไม่ว่าจะอยู่ในประเทศไหนต้องอยู่ภายใต้กฎหมายของแต่ละประเทศ อย่างเช่นประเทศเรา ยังไม่มีกฎหมายรองรับเกี่ยวกับ forex นะครับ แต่ก็ไม่ได้มีกฎหมายการห้ามเทรด แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นการที่คุณจะลงทุนซื้อขาย forex คุณต้องรับผิดชอบความเสี่ยงเเละความเสียหายที่เกิดขึ้นเองครับ ลองคิดดูนะครับว่าคุ้มไหม?

2020.08.30 12:45

ถุงเงิน

ผมเองก็คิดสนใจ Forex อยู่อยากจะลองเทรดกับ Forex ดู เพื่อนผมมาเล่าให้ฟังทำให้สนใจ และเห็นว่าลงเงินไม่เยอะก็สามารถเล่นได้ แต่ผมก็ยังไม่กล้าที่จะเล่น ยังตัดสินใจไม่ได้ว่าจะเอาอย่างไรดี แต่เมื่อได้มาอ่านคอมเมนท์นี้ ทำให้รู้ว่าไม่มีกฎหมายรองรับถ้ากรณีเกิดปัญหาขึ้นมา ทำให้ผมตัดสินใจได้ทันที่ว่าผมไม่ควรจะเข้าไปเล่นจะดีกว่า

2020.11.18 6:48

Pichaya75 ⚽

ณ วันนี้ ประเทศเราก็ ยังไม่มีกฎหมายรองรับเกี่ยวกับ forex เหรอครับ? พูดถึงเรื่องกฎหมายนี่มันน่าสนใจนะ ใครๆก็คงรู้แหละว่าลำพังการเทรด forex มันก็เสี่ยงอยู่แล้วล่ะ ถ้าศึกษาหาข้อมูลไม่ดีก่อนที่จะมาลงทุนกับตรงนี้ มีเสียใจแน่นอน แต่พอมีเรื่องของกฎหมายรองรับหรือคุ้มครองเข้ามาด้วย ยิ่งน่าคิดนะครับ ว่าเราจะรับมือเองไหวมั้ย

2020.12.27 14:55

Bam Bamrung769

ขนาดยังไม่มีกฎหมายรองรับในประเทศเรา หลายคนยังสนใจลงทุนกับฟอเร็กซ์เลยนะครับ ผมว่าต้องเป็นคนที่มีเงินสำรองพอสมควรนะเพราะมันมีความเสี่ยงในตัวมันเอง นี่ยังไม่รวมปัจจัยอื่นๆอีกนะ นึกถึงข่าวที่คนโดนโกงเงินจากการลงทุนแล้วก็เสียดายเงินแทนพวกเขานะครับ จะมากหรือน้อยมันก็เงินของเขาน่ะ เดี๋ยวนี้ดูยากจริงๆไหนจริงไหนหลอก

2021.02.23 8:31

กุลธิดา

พวกเทรดพวกนี้เขาจัดตั้งบริษัท อยู่ต่างประเทศนะคะ แถมไม่มีการคุ้มครองในบ้านเราด้วย ถึงแม้ว่าบางเจ้าจะมีที่ปรึกษาเป็นคนไทยก็ตามคะ คุณคิดยังไงละคะ มันมีความเสี่ยงมากขนาดนี้แล้วไม่ทราบว่าอยากจะลงทุยกับพวกนี้อยู่ไหมละคะ คิดให้ดีๆคะ ส่วนถ้าเราเป็ณคุณ เราจะ เก็บเงินที่จะเล่นพวกนี้เอาไว้ก่อนคะ เพราะบ้านเราตอนนี้มันกำหนดอะไรไม่ได้เลย มีความเสี่ยงรอบด้านเลย

2021.12.18 6:59

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

การลงทุน Forex,All (การลงทุน)

บัญชีจริงกับบัญชี demo แตกต่างกันยังไง

Exness / เอกซ์เนสส์

การลงทุน Forex,All (การลงทุน),โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี,All (การลงทุน),การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต,All (การป้องกันกัย)

ช่วยสอนวิธีเลือกโบรคเกอร์ไม่ให้โดนโกงกันหน่อยค่ะ พอดีเห็นบางคนเล่น forex แล้วโดน เลยกลัวค่ะ

การลงทุนหุ้น,การลงทุน Forex

อยากรู้ว่าทำไมคนถึงไม่คิดจะเล่นหุ้นหรือforexกันเลย มันมีความเสี่ยงมากใช่ไหม?

โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี

มีใครทราบเกี่ยวกับโบรกเกอร์ Exness บ้างไหมครับว่ามีข้อดีข้อเสียแตกต่างจากโบรกเกอร์อื่นๆอย่างไร?

โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี,All (คริปโตเคอร์เรนซี)

โบรคเกอร์ exnessแตกต่างกับ โบรคเกอร์ FBS ยังงัยครับ? พอดีผมใช้ของ FBSอยู่

การลงทุน Forex

โบรคเกอร์ exness เนี่ยมีโอกาสที่เราจะเงินหายไปได้ไหมครับ เช่นปิดบริษัทหนีทำนองนี้?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

การลงทุนหุ้น,การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หารายได้)

หุ้นกลุ่มเกษตรและอาหาร

ประกันภัยสุขภาพ

ประกันสุขภาพของ AIA ดีไหมครับ

การลงทุน Forex,All (การลงทุน),All (การลงทุน)

มีใครเล่นForexได้กำไรยั่งยืนไหมครับ

All (บัตรเครดิต)

ทำไมบัตร ktc อนุมัติช้าจังครับ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า แพลทินั่ม

All (การจ้างงาน)

ความยุติธรรมในที่ทำงานสำคัญมากไหมครับ?

การลงทุน Forex,All (การลงทุน),All (การลงทุน)

มีไหมใครเล่นforexแล้วได้ตลอด

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต วีซ่า

วัยรุ่นอย่างเราก็ต้องไปดูหนังบ่อยเป็นธรรมดาแต่อยากดูให้คุ้มต้องAEON M GEN

บัตรเครดิต อิออน เอ็ม เจ็น วีซ่า / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต)

สิทธิประโยชน์และโปรโมชั่นจากบัตร Citi Royal Orchid Plus Select Card

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

สิทธิประโยชน์จากบัตร Citi Simplicity Card

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรUOB PRIVIMILES บัตรเครดิตที่เหมาะสำหรับนักเดินทางแบบผม

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีวิไมลส์ / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิตโกลด์,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

บัตร Citi Royal Orchid Plus Preferred Card บัตรของคนชอบสะสมไมล์

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรอะไรเอ่ย?ให้วงเงินตั้ง5เท่าของรายได้ เฉลย ก็บัตรThanachart Dimond Visaไง!

บัตรเครดิต ธนชาติ ไดมอนด์ วีซ่า / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี