Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีใครเคยฝึกเล่น forex บ้าง?? อยากจะฝึกเล่น forex ทำงัยดี อยากรู้ด้วยคะว่าถ้าเป็นมือใหม่ต้องรู้อะไรบ้าง?

พอดีสนใจอยากจะเล่น forex มีเพื่อนๆแนะนำให้ใช้ของ Exness เราอยากจะรู้ข้อมูลเกี่ยวกับ forex หน่อยนะคะว่าถ้าเพิ่งหัดเริ่มเล่นเนี่ย คือเราต้องควรจะรู้ข้อมูลเกี่ยวกับอะไรบ้างคะ? forexเนี่ยถ้าเราเล่นแล้วเราจะมีรายได้ดีกว่าหุ้นไหม? เป็นเหมือนกับการการแชร์ลูกโซ่ทำนองนี้ไหมคะ? หรือ ซื้อแพ็กเกจแล้วจะได้รับผลตอบแทน?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Thitiwut

ผมว่าคุณเข้าใจคำว่า Forexผิดแล้วล่ะครับ forex ไม่ใช่การแชร์ลูกโซ่ หรือ การซื้อแพ็กเกจแล้วจะได้รับผลตอบแทน และไม่ใช่การหาคนมาสมัครสมาชิก แต่ forex คือ การเก็งกำไร จากสกุลเงินต่างประเทศ และผู้ลงทุนต้องตัดสินใจเอง ถ้าเป็นอย่างที่คุณเข้าใจแล้วมีคนมาบอกคุณแบบนี้ แสดงว่าเค้ากำลังหลอกคุณอยู่นะครับ ส่วนเรื่องโบรคเกอร์ผมก็แนะนำ exnessครับ ลองไปศึกษาดูนะครับ

2020.09.12 12:45

โบตั๋น

การเล่น Forex เป็นตลาดซื้ออขายการแลกเปลี่ยนเงินตราต่างประเทศ ซึ่งเป็นการเก็งกำไรในค่าเงินของการซื้อขายคู่สกุลเงินต่างๆ เช่น USD/JPY หรือ EUR/USD เทรดเดอร์จะได้กำไรหรือขาดทุนก็จะมาจากส่วนต่างของสกุลเงินนั้นๆที่เทรดเดอร์ได้ทำการซื้อขาย ดังนั้นเทรดเดอร์ควรศึกษาข้อมูลต่างๆของตลาด Forex ให้พร้อมก่อน เพราะตลาดForex มีความเสี่ยงสูง และยังมีความผันผวนมาก

2020.11.18 9:29

45Ananchai00

สงสัยคนที่เขาถูกหลอกให้ลงทุนกับ forex แล้วต้องสูญเสียเงินจำนวนมากตามข่าวที่ผมเคยเห็น คงจะโดนหลอกให้เข้าใจผิดอย่างที่มีคนบอกเจ้าของกระทู้แน่เลย ผมก็เคยคิดอย่างนั้นนะ พอได้ยินคำว่า "forex" คิดถึงแชร์ลูกโซ่ขึ้นมาทันที เรื่องการลงทุนนี่ต้องศึกษาให้ดีจริงๆ ประเภทที่ว่าลงทุนน้อยแต่ได้กำไรมากในเวลาอันรวดเร็ว มันไม่มีหรอก

2020.12.28 3:53

Puttipong1608

@45Ananchai00 ผมก็คิดเหมือนคุณนะครับ พอได้ยินคำว่า "forex" ผมคิดถึงแชร์ลูกโซ่ขึ้นมาทันทีสงสัยเพราะจากข่าวที่ออกมานั่นแหละ ใครที่คิดจะลงทุนอะไรต้องตรวจสอบให้ดีจริงๆ แต่บางคนเขาก็พยายามดูอย่างดีที่สุดแล้วก็ยังพลาดโดนหลอกทำให้สูญเสียเงิน บางคนเนี่ยเสียเงินจำนวนไม่น้อยเลยนะครับ ใครเจออย่างนั้นนี่พูดไม่ออกเลย

2021.02.23 12:30

ยศกร

อยากฝึกเล่นเหรอครับ คิดในใจไว้ยัง ว่าอยากจะเล่นของเจ้าไหนแบบ จริงๆจังๆนะครับ ถ้ายัง ก็ต้องตัดสินใจแล้วครับ ผมมีตัว สองตัวให้เลือกครับ คือ XM กับExness ไม่ต้องเล่นจริงก่อนก็ได้ครับ เรียนรู้ด้วยตัวเองแล้วจะทราบว่าเป็นยังไงครับ ทั้งสองตัวที่ผมแนะนำ เขามีบัญชีให้เราทดลองครับ หัดเล่นตัวนั้น แล้วจะทราบว่ามันทำงานยังไง

2021.12.19 15:33

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

การลงทุน Forex,All (การลงทุน)

บัญชีจริงกับบัญชี demo แตกต่างกันยังไง

Exness / เอกซ์เนสส์

การลงทุน Forex,All (การลงทุน),โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี,All (การลงทุน),การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต,All (การป้องกันกัย)

ช่วยสอนวิธีเลือกโบรคเกอร์ไม่ให้โดนโกงกันหน่อยค่ะ พอดีเห็นบางคนเล่น forex แล้วโดน เลยกลัวค่ะ

การลงทุนหุ้น,การลงทุน Forex

อยากรู้ว่าทำไมคนถึงไม่คิดจะเล่นหุ้นหรือforexกันเลย มันมีความเสี่ยงมากใช่ไหม?

โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี

มีใครทราบเกี่ยวกับโบรกเกอร์ Exness บ้างไหมครับว่ามีข้อดีข้อเสียแตกต่างจากโบรกเกอร์อื่นๆอย่างไร?

โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี,All (คริปโตเคอร์เรนซี)

โบรคเกอร์ exnessแตกต่างกับ โบรคเกอร์ FBS ยังงัยครับ? พอดีผมใช้ของ FBSอยู่

การลงทุน Forex

โบรคเกอร์ exness เนี่ยมีโอกาสที่เราจะเงินหายไปได้ไหมครับ เช่นปิดบริษัทหนีทำนองนี้?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

การลงทุน Forex,All (การลงทุน),โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี,All (การลงทุน)

ใครเคยใช้บริการของhotforexกันบ้างคะ?ทำไมถอนเงินออกมาได้ช้าจัง เพื่อนๆเคยเจอไหม??

HotForex / เอชเอฟ มาร์เก็ต

All (ธนาคาร)

ธนาคารพาณิชย์ หมายถึงอะไร และมีธนาคารไหนบ้างที่เป็นธนาคารพาณิชย์ อยากรู้จริงๆครับ?

การลงทุนหุ้น

หุ้น BTS ดีไหม

การลงทุน Forex

โบรคเกอร์ exness เนี่ยมีโอกาสที่เราจะเงินหายไปได้ไหมครับ เช่นปิดบริษัทหนีทำนองนี้?

All (การทำธุรกิจ)

ลงทุนเปิดร้าน7-11จะดีไหมครับ

การลงทุนหุ้น,การลงทุนในอสังหาริมทรัพย์,All (การลงทุน),All (การลงทุน),All (หารายได้)

หุ้น LH ดีไหม

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

วันนี้ฉันอยากมาแนะนำบัตร UOB YOLO Platinum ที่ฉันเพิ่งได้มาค่ะ

บัตรเครดิต ยูโอบี โยโล่ แพลทินั่ม / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร Citi Royal Orchid Plus Select Card บัตรที่ทำให้การสะสมไมล์ เป็นเรื่องง่ายสำหรับคุณ

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตร Citi Prestige Card ได้คะแนนสะสมพิเศษประจำปี

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต)

ใครชอบเดินทางทางเครื่องบินต้องลองบัตรนี้ครับ Citi bank Prestige

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต)

กดเงินสดบ่อยต้องใช้บัตรนี้ บัตร Citi Simplicity Card

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

AEON Royal Orchid Plus World บัตรเครดติที่ช่วยให้คุณสะสมคะแนนได้ในทุกๆที่ที่คุณไป

บัตรเครดิต อิออน รอยัล ออร์คิด พลัส เวิลด์ มาสเตอร์การ์ด / อิออน ธนสินทรัพย์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี