Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ลงทะเบียนทบทวนสิทธิ์ในเราไม่ทิ้งกันยังไง

สวัสดีค่ะเราอยากยื่นขอทบทวนสิทธิ์ในเราไม่ทิ้งกัน เราได้รับ sms บอกว่าเราไม่ได้สิทธิ์แต่เราเข้าเกณฑ์ผู้ได้รับผลกระทบจากโควิด19ค่ะ เราเปิดร้านขายสินค้าเพื่อสุขภาพและความงามในตลาดซึ่งตอนนี้ต้องพักกิจการไปเพราะสถานการณ์ระบาดของโควิด19 อยากรู้ว่าการทบทวนสิทธิ์เราต้องลงทะเบียนในเว็บไซต์เราไม่ทิ้งกันหรอคะแล้วพอลงทะเบียนแล้วจะมีเจ้าหน้าที่มาดูสถานที่ทำงานใช่ไหมคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Ton

สวัสดีค่ะใช่ค่ะถ้าจะยื่นทบทวนสิทธิ์เข้าไปลงทะเบียนใน www.เราไม่ทิ้งกัน.com เลยค่ะ ที่หน้าแรกคลิกไปที่ปุ่มสีม่วงที่เขียนว่ายื่นทบทวนสิทธิ์จากนั้นกรอกเลขบัตรประชาชน, หมายเลขโทรศัพท์, แล้วก็วันเดือนปีเกิดของเราค่ะ แล้วก็อย่างที่คุณบอกพอทะเบียนเสร็จแล้วเห็นว่าจะมีเจ้าหน้าที่ติดต่อเรามาเพื่อตรวจสอบสถานที่ประกอบอาชีพของเราค่ะ

2020.04.09 10:53

ตุ้ยนุ้ย

สำหรับโครงการเงินเยียวยาตอนนี้ก็ได้ปิดโครงการไปแล้ว ตามที่ได้ดูข่าว ก็ยังมีอยู่หลายคนที่ยื่นทบทวนสิทธิ์ แต่ยังไม่ได้รับสิทธิ์จนถึงตอนนี้ แต่ถึงอย่างไรตอนนี้รัฐบาลได้ออกโครงการใหม่มาเรื่อยๆ ล่าสุดก็เป็นโครงการคนละครึ่ง เป็นเงิน 3,000 บาท เราหวังว่าคนที่ยังไม่ได้รับสิทธิ์จากโครงการเงินเยียวยา ก็คงลงทะเบียนรับสิทธิ์จากโครงการคนละครึ่งกันทุกคนนะคะ

2020.11.23 14:5

Heat79))

@ตุ้ยนุ้ย ยังมีการทบทวนสิทธิ์กันอีกเหรอครับ ผมเข้าใจว่าโครงการจบไปแล้วซะอีก นี่ก็ผ่านมาหลายเดือนแล้วด้วย จนมีโครงการใหม่ออกมา ก็คือ โครงการคนละครึ่งอย่างที่คุณบอกนั่นแหละ จะว่าไปโครงการคนละครึ่งก็ได้รับผลตอบรับดีนะครับ ดูจากจำนวนคนที่ลงทะเบียน คือ เยอะมาก ระบบเอาไม่อยู่เลย คนที่ได้รับสิทธิ์ก็ยิ้มดีใจกันไป

2020.12.30 5:21

//โตโต้/เตเต้//

@Heat79)) ระบบเอาไม่อยู่จริงๆครับ ตอนที่มีโครงการคนละครึ่งออกมาเฟสแรกอะไม่มีปัญหานะ น้องผมลงทะเบียนอย่างง่ายดาย ตอนนั้นผมยังไม่ลงเพราะไม่ค่อยเข้าใจวิธีใช้โครงการนี้ พอมาเฟสสองก็เลยลงทะเบียนเพราะเห็นน้องใช้แล้วอยากใช้บ้าง ระบบรวนๆผมก็ไม่มั่นใจว่าลงทะเบียนสำเร็จหรือเปล่า แต่ในที่สุดก็ได้รับสิทธิ์มาใช้ครับ

2021.02.26 5:52

วริณญา

ล่าสุดตอนนี้เขามี เงินเยียวยาประกันสัวคม ม.40 แล้วใช่ไหมครับ ตอนที่ผมทบทวนสิทธ ก็ไปที่ประกันสังคมนะครับ ไม่ต้องยื่นแบบออนไลน์แล้วครับ นี่ คุณได้เงินเยียวยาคนที่ทำประกันสังคม รอบล่าสุดหรือยังครับ ถ้ายัง หรือว่ายังไม่ได้ทำประกันสังคม ม.40 ต้องรีบๆแล้วละ เพราะเขาจะจ่ายเงินเยียวยาให้อีกรอบแล้วนะ ทำไว้จะได้ไม่ต้องเสียเวลาทำเรื่องทบทวนสิทธอีก

2021.12.23 14:3

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากเผื่อเรียกของธนาคารออมสินมีจุดเด่นอะไร

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

การลงลายมือชื่อในเอกสารการทำธุรการสำคัญไหม

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

All (การลงทุน),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน)

การเล่นแชร์มีประโยชน์อะไรบ้างคะ?

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีออมทรัพย์ UOB privilege banking มีสิทธิพิเศษอะไรบ้าง

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ SCB เปิดบัญชีและขอปิดบัญชีจะเสียค่าบริการไหม

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

สิทธิประโยชน์ของการฝากบัญชีออมทรัพย์ UOB v care คืออะไร

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันภัยอุบัติเหตุการเดินทาง (TA) By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยอุบัติเหตุการเดินทาง (TA) By กรุงเทพประกันภัย

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยทรัพย์สิน,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

Good Sense By อลิอันซ์

Good Sense By อลิอันซ์ หากเกิดอุบัติกับผู้เอาประกันนั้นทางประกันจะให้ความคุ้มครองโดยที่หากผู้เอาประกันมีอายุมากกว่า 16 ปีขึ้นไป หรือ ไม่เกิน 65 ปี จะได้รับความคุ้มครองสูงสุดถึง 4,000,000 บาท และหากผู้เอาประกันอายุต่ำกว่า 16 ปี หรือ มากกว่า 65 ปี จะได้รับความคุ้มครองสูงสุดถึง 2,000,000 บาท ค่ารักษาพยาบาลในต่างประเทศจะได้รับวงเงินสูงสุดถึง 2,500,000 บาท

Good Sense By อลิอันซ์

การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

บรอนซ์ เอเชีย By ไออินชัวร์

บรอนซ์ เอเชีย By ไออินชัวร์ เมื่อเกิดอุบัติเหตุที่เราไม่คาดคิดขึ้นทางบริษัทนั้นจะให้ความคุ้มครองค่ารักษาพยาบาลโดยวงเงินสูงสุดถึง 1,500,000 บาท ในกรณีนี้จะเป็นค่ารักษาพยาบาลสำหรับอายุ 9 วัน - 75 ปี หากผู้เอาประกันนั้นอายุมากกว่า 75 ปีขึ้นไป จะได้รับค่ารักษาพยาบาลด้วยวงเงินสูงสุดถึง 750,000 บาท จะคุ้มครองตั้งแต่อุบัติเหตุไปจนถึงคุ้มครองกระเป๋าเดินทาง

บรอนซ์ เอเชีย By ไออินชัวร์

ประกันการเดินทาง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) สำหรับผู้เดินทางอายุ 76-90 ปี By กรุงเทพปรกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) สำหรับผู้เดินทางอายุ 76-90 ปี By กรุงเทพปรกันภัย ได้รับความคุ้มครองตั้งแต่อุบัติเหตุจากการเดินทางไปจนถึงเรื่องของกระเป๋าเดินทางสูญหาย เที่ยวบินล่าช้า นอกจากนี้ยังมีบริการช่วยเหลือฉุกเฉินขณะเดินทาง Bangkok Insurance Hotline Centre ตลอดระยะเวลา 24 ชั่วโมง ไม่ว่าเราจะอยู่ที่ไหนหรือไม่ว่าจะเกิดเหตุเวลาใดทางบริษัทนั้นจะให้ความคุ้มครองตลอด 24 ชั่วโมง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) สำหรับผู้เดินทางอายุ 76-90 ปี By กรุงเทพปรกันภัย

ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

โกลด์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

โกลด์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์ เมื่อเราซื้อประกันภัยนี้จะได้รับความคุ้มครองตั้งแต่เรื่องของอุบัติเหตุจากการเดินทางไปจนถึงปัญหาต่างๆที่เกิดระหส่างการเดินทาง หากมีอุบัติเหตุจะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 3,000,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุอยู่ที่ 9 วัน ถึง75 ปี สำหรับผู้เอาประกันที่อายุมากกว่า 75 ปี จะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 1,500,000 บาท

โกลด์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

เอ็กซ์คลูซีฟ เอเชีย By ไออินชัวร์

เอ็กซ์คลูซีฟ เอเชีย By ไออินชัวร์ อุ่นใจสุดเมื่อใช้ประกันนี้เพราะได้รับความคุ้มครองตั้งแต่อุบัติเหตุจากการเดินทางไปจนถึงปัญหาต่างๆที่อาจจะเกิดระหว่างการเดินทาง โดยหากเกิดเหตุไม่คาดคิดจะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 5,000,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุตั้งแต่ 9 วัน ถึง 75 ปี หรือได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 2,500,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุมากกว่า 75 ปีขึ้นไป

เอ็กซ์คลูซีฟ เอเชีย By ไออินชัวร์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี