Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ SCB เปิดบัญชีและขอปิดบัญชีจะเสียค่าบริการไหม

ครับในกรณีของผมคือผมขอเปิดใช้บริการบัญชีออมทรัพย์ของ SCB แต่ผมรู้สึกว่าผมอยากจะใช้บริการของธนาคารอื่น แต่ผมกลัวจะเสียค่าบริการจึงอยากจะถามว่าถ้าผมเปิดบัญชีไว้แล้วแล้วผมปิดบัญชีเลยผมจะเสียค่าบริการไหมครับ เพราะถ้าเสียค่าบริการผมจะปล่อยไว้ก่อนก็ได้แล้วค่อยปิดทีหลัง เพราะยังไงถ้าต้องเสียค่าบริการเพราะปิดก็เสียค่าบริการและเปิดไว้ใช้ก่อนก็ได้

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Cherry

ครับเงื่อนไขของธนาคารบอกไว้ว่าในกรณีที่ผู้ขอเปิดบัญชีประสงค์จะปิดบัญชีเงินฝากภายใน 30 วันนับจากวันที่เปิดสมุดบัญชีเขาเพิ่งเปิดบัญชียินยอมให้ธนาคารมีสิทธิ์คิดค่าธรรมเนียมในการปิดบัญชีเงินฝากตามอัตราและหลักเกณฑ์ที่ธนาคารกำหนดไว้โดยยินยอมให้ธนาคารหักเงินในบัญชีเงินฝากเพื่อชำระค่าธรรมเนียมดังกล่าวด้วย ดังนั้นต้องใช้บริการไปก่อนครับ

2019.11.09 15:21

Suchin

เงื่อนไขก็โอเคนะคะ คิดว่าคุณคงเปิดบัญชีนี้มานานกว่า 30 วันแล้วนะ อันนี้เราเดาเอา ถ้าอย่างนั้นก็หมายความว่าหากคุณอยากปิดบัญชีก็สามารถทำได้โดยไม่เสียค่าบริการใดๆ ก็ดีนะที่มีเงื่อนไขแค่ 30 วัน เกิดเราอยากไปเปิดบัญชีที่อื่นก็ทำได้ ว่าแต่คุณจะไปเปิดบัญชีที่ไหนเหรอคะ เปลี่ยนใจแบบนี้แสดงว่าอีกบัญชีต้องมีอะไรดีแน่ๆเลย มาบอกกันบ้างนะคะ

2020.06.06 13:3

มารุโกะ

การปิดบัญชีคุณสามารถทำได้โดยไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียมใดๆเลยค่ะ เพียงแค่คุณนำบัตรประชาชนและสมุดบัญชีธนาคารไปติดต่อกับธนาคารที่คุณเปิดบัญชีไว้ แล้วบอกพนักงานว่าคุณต้องการจะปิดบัญชี เท่านี้ค่ะ ถ้าคุณมีเงินคงค้างอยู่ในบัญชีเดี๋ยวพนักงานเค้าจะเอาออกมาคืนให้คุณด้วย แต่ถ้าคุณไปปิดบัญชีช่วงที่ต้องจ่ายค่าธรรมเนียมบัตรพอดีอาจจะต้องเสียค่าธรรมเนียมบัตรด้วยเท่านั้นนะคะ

2020.07.17 10:51

กุหลาบไฟ

ฉันเองก็ใช้บริการของบัญชีออมทรัพย์ธนาคารไทยพาณิชย์อยู่ค่ะ มีสองบัญชีแต่คนละสาขา ในตอนนี้ฉันได้ปิดไปบัญชีหนึ่งจะเหลือไว้อีกบัญชีเดียวสำหรับทำธุรกรรมต่างๆ ในตอนที่ขอปิดบัญชีไม่ต้องใช้เอกสารอะไรเพียงแค่บัตรประชาชน ก็สามารถทำการปิดบัญชีได้แล้ว ฉันคิดว่าในกรณีของคุณ ก็คงไม่มีปัญหาอะไรแล้วคงไม่ต้องจ่ายค่าธรรมเนียมด้วย

2020.07.22 5:47

--สายป่าน--

ทำไมเปลี่ยนใจเร็วจัง เพิ่งเปิดบัญชีธนาคารได้ไม่นานก็อยากจะเปลี่ยนธนาคารซะละ อืม..มาคิดดูอีกที เราเคยสงสัยนะว่าทำไมต้องมีเงื่อนไขด้วยว่าถ้าปิดบัญชีก่อนครบ 30วันนับจากวันที่เปิดจะต้องเสียค่าธรรมเนียมด้วย คือเราไม่คิดว่าจะมีใครแบบมาเปิดบัญชีปุ๊บปิดปั๊บน่ะ พอมาอ่านกระทู้นี้..รู้ละว่ามีจริง ธนาคารเลยต้องมีเงื่อนไขข้อนี้มาด้วย

2020.08.12 7:53

Mona

ไม่ต้องปิดก็ได้นะคะ ปล่อยบัญชีไว้แบบนั้นก้ไม่ได้เสียหายอะไรเผื่อวันหนึ่งจำเป็นต้องใช้ขึ้นมานะคะ แต่ถ้าในกรณีที่คุณมีบัญชีธนาคารมากเกินไปแล้วแบบ สิบกว่าบัญชีหรือเกือบสิบบัญชีก็ปิดไปก็ได้ค่ะ แต่นี่ดูเหมือนคุรอยากปิดบัญชีนี้แล้วไปเปิดบัญชีของธนาคารอื่นเพิ่มไม่ได้เคลียร์บัญชีให้น้อยลงนะคะ ถ้าแบบนั้นก็ทำได้ค่ะ

2020.08.31 5:7

แมวน้ำ

ถ้าหากคุณเปิดบัญชีไว้แล้ว เมื่อคุณไม่ต้องการจะใช้บริการอีก คุณก็น่าจะปิดบัญชีไปเลยนะคะ ถึงอย่างไรก็ไม่มีค่าบริการหรือค่าธรรมเนียมในการปิดบัญชีอยู่แล้ว แต่ถ้าคุณยังไม่ปิดบัญชีและไม่ได้ใช้ทำธุรกรรมแล้ว และยังมีเงินเหลืออยู่ในบัญชี เมื่อเวลาผ่านไปหนึ่งปีบัญชีของคุณจะเป็นบัญชีที่ไม่มีการเคลื่อนไหว ทางธนาคารจะคิดค่าธรรมเนียมในการรักษาบัญชีนะคะ

2020.09.17 6:19

Dearcookie

ส่วนใหญ่ถ้าปิดบัญชีไม่ต้องเสียค่าบริการอะไรเลยค่ะ แต่ถ้าคุณเปิดบัญชีไว้แล้วเงินไม่เคลื่อนไหวในบัญชีเลย 6-10 เดือนgoujp ตรงนี้จะมีค่ารักษาบัญชีค่ะ ระวังนะคะจะหมดตัวโดยที่ไม่รู้ตัว ไปปิดบัญชีดีแล้วค่ะถ้าไม่ได้ใช้ รู้สึกว่าธนาคารไทยพาณิชย์นี่เค้าจะเก็บเดือนละ 50 บาทนะคะ เป็นค่ารักษาบัญชี อันนี้ถือว่ายังน้อยนะคะ ที่อื่นคิดเดือนละ100บาทเลยค่ะ

2020.09.19 13:12

Veee

เราก็เป็นคนหนึ่งที่เป็นลูกค้าของธนาคารไทยพาณิชย์ อยากจะบอกว่าไม่ควรจะปิดบัญชีนะคะน่าจะเปิดเอาไว้เพราะว่ายังไงก็ไม่เสียค่าธรรมเนียมอยู่แล้วถ้าคุณไม่มีการสมัครบัตร ATM หรือว่าบัตรเดบิตมีแค่สมุดบัญชีเท่านั้นเปิดเอาไว้ก่อนก็ได้ค่ะเผื่อจะทำธุรกรรมการเงินอะไรเพราะบริการของธนาคารไทยพาณิชย์สะดวกรวดเร็วดีนะคะ

2020.09.30 8:37

ชานมอมยิ้ม

ปกติ ก็มีเงื่อนไขสำหรับการเปิดใช้บัญชีเงินฝากอยู่แล้วอะค่ะ เช่น ต้องเปิดบัญชีอย่างน้อย 30 วัน หลังจากนั้นถึงจะปิดหรือยกเลิกบัญชีได้ ถ้ายกเลิกก่อนหน้านั้นต้องเสียค่าธรรมเนียมด้วยค่ะ บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป SCB ก็คงเป็นอย่างนั้นเหมือนกัน อยากรู้ว่าเจ้าของกระทู้จะไปเปิดบัญชีธนาคารไหน ถึงได้อยากปิดของ SCB คะ

2021.09.25 8:35

ภานุวัฒน์

เปิดบัญชีมาแล้วจะไปปิดทำไมกันละครับ ของ ธนาคาร SCB ผมว่าเข้าท่าดีออกนะครับ ไหนๆเปิดบัญชีแล้วก็ใช้งานต่อไปเถอะครับ คิดถึงอนาคตเวลาที่เราต้องไปขอสินเชื่อของธนาคารเขาครับ เพราะถ้าเราเป็นลูกค้าของเขามันมีเครดิตกว่าเยอะครับ แล้วถ้าสามารถทำได้ก็ฝากเงินเข้าบัญชีนี้บ่อยๆครับ จะได้มีประวัติที่ดีเวลาขอสินเชื่อจะได้ขอได้ง่ายๆ

2022.01.16 16:38

นวลนภา

ปกติแล้วพี่ใช้งานบัญชีธฯาคารของหลายเจ้าเหรอคะ ถึงเปิดเอาไว้แบบนี้ บัญชีตัวไหนที่ไม่ได้ใช้งานเป็นเวลานานๆ เราต้องเสียค่ารักษาบัญชี ถ้าของเราเป็นแบบนี้ถ้าไม่ได้ใช้งานเราก็ทำการปิดบัญชีไปเลยคะ ไม่ต้องมาเสียเวลาจำหมายเลขให้ปวดหัแล้วคะ แต่ SCB เป็นธนาคารที่โอเคเลยนะ ไม่ทราบว่าไม่ชอบอะไรตรงไหนเหรอคะถึงไม่อยากใช้งาน

2022.03.27 14:40

^^tienhom^^

ที่เจ้าของกระทู้บอกว่าเปิดบัญชีบัญชีออมทรัพย์ของ SCB ไว้แล้ว แล้วปิดบัญชีเลยผมจะเสียค่าบริการไหม? นี่คือคุณเพิ่งจะเปิดไม่กี่วันแล้วก็จะปิดบัญชีอย่างนั้นหรือเปล่าคะ ถ้าใช่ ก็ต้องเสียค่าบริการกันบ้าง เราเพิ่งอ่านเจอโพสต์เรื่องการคิดค่าปิดบัญชีก่อนกำหนด ยังคิดอยู่ว่าทำไมคนที่เพิ่งไปเปิดบัญชีถึงจะรีบปิดล่ะ อ้อ..มีจริงๆด้วย

2022.04.24 4:1

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป SCB

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป SCB เมื่อสมัครบัญชีนี้สามารถทำธุรกรรมต่างๆได้ตลอดเวลา 24 ชั่วโมง ไม่ว่าจะเป็นการฝากเงิน ถอนเงิน หรือโอนเงินก็สามารถทำได้ทุกที่เลยค่ะ ไม่จำกัดจำนวนครั้งในการทำธุกรรมอีกด้วย โดยการเปิดบัญชีขั้นต่ำอยู่ที่ 500 บาท แถมได้รับการคุ้มครองเงินฝากอีกด้วย เพียงแค่นำบัตรประชาชนไปก็สามารถสมัครได้

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป SCB

All (บัตรเครดิต)

สมัครบัตรเครดิตทั้งทีต้องให้คนให้บ้านแฮปปี้ด้วยสิ ผมเลยอยากให้แนะนำบัตรนี้ครับ

SCB Family Plus ยิ่งรูด ยิ่งออม รับเงินเครดิตเงินคืนสูงสุด 1%ทุกการใช้จ่าย เหมาะกับผู้ที่ชอบช้อปปิ้ง เมื่อรูดบัตรรับดอกเบี้ยเงินฝากประจำเพิ่มอีก 1%ต่อปี บนยอดเครดิตเงินคืนที่โอนจากบัตรเข้าบัญชีเงินฝากประจำ รับเครดิตเงินคืนสูงสุด 4%ในวันเกิด เมื่อมียอดใช้จ่ายสะสม 5,000 บาทขึ้นไปถึงวันที่ 31ธ.ค. 2562.

บัตรเครดิตเอสซีบี แฟมิลี่ พลัส / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

ไม่น่าเชื่อว่ายัตรเครดิตที่ผมมีอยู่ทำให้ผมได้ส่วนลดที่โรงแรมถึง15% !

SCB My travel เหมาะมากๆสำหรับคนที่ชอบท่องเที่ยวเพราะแลกไมล์สะสมบินฟรีได้เร็วกว่า ไมล์ Royal Orchid Plus ของการบินไทย แลกด้วยอัตราพิเศษ17 บาทเท่ากับ 1ไมล์ และทุกๆ1,700 SCB Rewards แลกรับ 1,000 ไมล์ รับส่วนลด 15%ค่าห้องพักโรงแรมและรีสอร์ต รับส่วนลด15 %เมื่อจองห้องพัก 2คืนขึ้นไป ได้ลด 45%เมื่อเช่ารถขับเองที่ ทรู ลีสซิ่ง

บัตรเครดิตเอสซีบี มาย ทราเวล / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตที่มีการประกันภัยวงเงินมากถึง 4,500,000บาท !!

บัตร SCB beyond เหมาะกับคนที่มีรายได้ 70,000บาทขึ้นไป และคนที่ชอบช้อปปิ้ง ชอบกีฬา กาออกกำลังกาย รับคะแนนสะสม 3เท่า เมื่อใช้จ่ายด้วยเงินต่างประเทศผ่านบัตร ทุก 25บาทรับ 2คะแนนเมื่อใช้จ่ายด้วยเงินบาท บริการฟรีฟิสเนสตั้งแต่วันนี้ถึง 31 มกราคม 2563 เมื่อเดินทางไปต่างประเทศมีประกันภัยคุ้มครองฟรี สูงสุด 4,500,00บาท.

บัตรเครดิตเอสซีบี บิยอนด์ / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

อยากช้อปปิ้งในห้างเครือเดอะมอลล์ต้องใช้บัตรนี้...!

บัตรเอสซีบี เอ็ม ลักซ์ / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

Feeling luxurious at King Power Lounge - ชอบมากเลย!

บัตรเครดิตเอสซีบี คิง เพาเวอร์ แพลทินั่ม / ธนาคารไทยพาณิชย์

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

อยากจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปกับธนาคารไทยพาณิชย์ต้องใช้เอกสารอะไรบ้างคะ? แล้วก็ขั้นต่ำเท่าไหร่?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปที่เปิดกับธนาคารไทยพาณิชย์จะได้รับความคุ้มครองเงินฝากไหม?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัญชีออมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปของธนาคารไทยพาณิชย์สามารถทำธุรกรรมการเงินทางระบบดิจิทัลได้ไหมคะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปของธนาคารไทยพาณิชย์สามารถทำธุรกรรมการเงินผ่านทางตู้ atm ได้ไหมครับ?

ทำไมคนทั่วไปชอบเปิดบัญชีกับธนาคารไทยพาณิชย์ ทั้งๆที่ค่าธรรมเนียมก็แสนแพง มีดีอะไรกันคะ ?

บัตรกดเงินสด

หากได้รับอนุมัติวงเงินจากบัตรกดเงินสด Speedy Cash 150,000 บาท รับดอกเบี้ย 0% 3 รอบบัญชี มีบัตรอื่นได้นานกว่ามั้ย?

บัตรกดเงินสด Speedy Cash (สินเชื่อหมุนเวียนสปีดี้แคช) / ธนาคารไทยพาณิชย์

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล

เงื่อนไขการเปิดบัญชี UOB สแตช

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

มึงสมัครบัญชียูโอบีปลอดภาษีทวีสินมีเงื่อนไขอะไรบ้าง

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

การจัดการงบประมาณ,All (การวางแผนการเงืน)

สหกรณ์ออมทรัพย์ครูคืออะไร และมีไว้เพื่อประโยชน์อะไร?

All (การจ่ายภาษี)

มีเงินเก็บในบัญชีเยอะจะเสียภาษีเยอะด้วยไหม?

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

การปรับสมุดบัญชีมีประโยชน์อย่างไร เพราะไม่ค่อยได้ใช้สมุดบัญชีเลยยังสำคัญไหม?

อยากจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB ใช้เอกสารอะไรและขั้นต่ำเท่าไหร่ครับ?

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

บริหารเงินกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Citibank

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Citibank เมื่อสมัครบัญชีนี้สามารถเปิดบัญชีเงินบาทเป็นสกุลเงินได้หลากหลายถึง 9 สกุลเงินเลยทีเดียว และดอกเบี้ยนั้นคำนวณดอกเบี้ยของยอดเงินฝากคงเหลือในบัญชีเป็นรายวัน และนอกจากนี้ค่าธรรมเนียมในการถอนเงินสดจากตู้ ไม่ว่าจะธนาคารไหนก็ยังฟรีอีกด้วยทั้งในและนอกประเทศ เมื่อใช้ citicard ก็รับฟรีค่าธรรมเนียมรายปีไปเลย

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ citibank

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

ยูโอบี จูเนียร์ ใครๆก็สมัครได้

ยูโอบี จูเนียร์ เพียงแค่เรามีอายุ 18 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้แล้ว โดยที่เปิดบัญชีขั้นต่ำอยู่ที่ 1,000 บาท ดอกเบี้ยที่ได้รับเป็นดอกเบี้ยแบบคงที่โดยอยู่ที่ 0.50% จะได้รับดอกเบี้ยทุกๆ 6 เดือน คนหนึ่งคนสามารถเปิดได้แค่บัญชีเดียวเท่านั้น เด็กอายุต่ำกว่า 15 ปีสามารถให้ผู้ปกครองมาเปิดบัญชี โดยใช้ชื่อบัญชีของผู้ปกครอง เด็กอายุ 12 ปีขึ้นไปสามารถขอใช้บริการ ATM ได้

ยูโอบี จูเนียร์

ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

โกลด์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

โกลด์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์ เมื่อเราซื้อประกันภัยนี้จะได้รับความคุ้มครองตั้งแต่เรื่องของอุบัติเหตุจากการเดินทางไปจนถึงปัญหาต่างๆที่เกิดระหส่างการเดินทาง หากมีอุบัติเหตุจะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 3,000,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุอยู่ที่ 9 วัน ถึง75 ปี สำหรับผู้เอาประกันที่อายุมากกว่า 75 ปี จะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 1,500,000 บาท

โกลด์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ พลัส เปิด – ปิด By ไทยวิวัฒน์

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ พลัส เปิด – ปิด By ไทยวิวัฒน์

ออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติ

ออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติ เปิดบัญชีขั้นต่ำเพียง 500 บาทเท่านั้นค่ะ และทางธนาคารนั้นจะจ่ายดอกเบี้ยทุกๆเดือนมิถุนายนและธันวาคม นอกจากนี้ยังสามารถฝากถอนได้ทุกวันไม่จำกัดจำนวนครั้ง ถ้าเรายิ่งฝากเงินเยอะเราก็จะได้รับดอกเบี้ยมากเพราะว่าทางธนาคารนั้นจะคิดดอกเบี้ยให้เราทุกๆวัน เมื่อรู้แบบนี้มาเปิดบัญชีนี้เยอะๆนะคะ ของเขาดีจริง

ออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติ

บัญชีธนชาติ ฟรีเว่อร์ไลท์ เปิดง่ายเพียง 100 บาท

บัญชีธนชาติ ฟรีเว่อร์ไลท์ เมื่อเราสมัครบัญชีนี้จะได้รับดอกเบี้ยแบบคงที่ โดยดอกเบี้ยนั้นอยู่ที่ 0.125% เปิดบัญชีขั้นต่ำเพียง 100 บาท ไม่จำเป็นต้องฝากทุกเดือน ธนาคารจะจ่ายดอกเบี้ยทุกๆ 6 เดือน สามารถถอนเงินสดข้ามเขตหรือเขตเดียวกันก็ได้ ที่ตู้ ATM ไหนก็ได้ มีเงื่อนไขการเปิดบัญชีว่าชื่อบัญชีจะต้องเป็นชื่อบัญชีบุคคลคนเดียวเท่านั้น ไม่มีการเปิดบัญชีร่วม

บัญชีธนชาติ ฟรีเว่อร์ไลท์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี