Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เติมเงินเข้า bluepay wallet ยังไง

สวัสดีค่ะเพื่อนๆ เราเพิ่งโหลดแอพ Bluepay wallet มาใช้มีเพื่อนเขาแนะนำมา อยากถามเพื่อนๆที่เคยใช้ว่าเติมเงินเข้าบัญชีวอลเล็ตยังไงคะ เรารู้ว่าเติมผ่านตู้เติมเงินได้แต่วิธีนี้ไม่ค่อยสะดวกสำหรับเรา บ้านเราอยู่ค่อนข้างไกลจากพวกร้านสะดวกซื้อที่มีตู้เติมเงินอีกอย่างช่วงนี้ไม่ค่อยอยากออกจากบ้านเพราะไวรัสที่ระบาดอยู่ มีวิธีเติมเงินง่ายๆไหมคะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

วันพล

สวัสดีครับสำหรับแอพ bluepay wallet ส่วนตัวผมว่าการผูกบัญชีวอลเล็ทเข้ากับธนาคารเป็นวิธีการเติมเงินที่สะดวกที่สุดแล้ว เพราะเวลาผมเติมเงินเข้าแอพนี้ผมก็ใช้วิธีนี้ครับเร็วดี ถ้าผูกบัญชีธนาคารไม่ได้หรือไม่สะดวกวิธีนี้อีกวิธีก็คือการใช้บัตรเครดิตหรือบัตรเดบิตผูกกับบัญชีวอลเล็ทแทนครับแล้วแต่ว่าคุณสะดวกวิธีไหน

2020.07.10 17:58

จอย

เราสามารถเข้าไปเลือกในช่องทางการเติมเงินของแอพพลิเคชั่น bluepay ได้เลยค่ะ จากนั้นสามารถก็อปหมายเลขของ bluepay เอามาเติมเน็ต internet banking ของตัวเองได้เลย โดยทำการเลือกโอนเงิน e wallet หลังจากนั้นเราก็กรอกหมายเลขเข้าไปและจำนวนเงินเพียงเท่านี้ก็สามารถเติมเงินเข้า bluepay ได้ง่ายแล้วไม่ต้องคิดอะไรมากค่ะ

2020.11.23 15:29

อ๊อฟเอง( ⓛ ω ⓛ *)

เรื่องการเติมเงินเข้า Application เหล่านี้มันไม่ใช่เรื่องยากอีกต่อไปแล้วนะครับ การเติมเงินผ่าน Application ของธนาคารของเราเองในโทรศัพท์มือถือนี่แหละ เวิร์คสุดละ ไม่ต้องออกจากบ้าน ไม่ต้องไปเจอใครก็สามารถเติมเงินเข้า Bluepay wallet ของคุณได้แล้วล่ะครับ เหมาะมากกับช่วงเวลาแบบนี้ที่มีการระบาดของโควิด-19ครับ

2020.12.30 8:34

สายรุ้ง****

ได้ยินมาว่า Bluepay Wallet Application เหมาะกับคนที่อยู่กรุงเทพฯใช่มั้ยคะ เห็นว่าร้านค้าหรือการใช้งานผ่านบัตรจะเน้นที่มีอยู่ในกรุงเทพฯมากกว่า อ้อ! โรงภาพยนตร์ด้วยนะ ใช้ซื้อพวกตั๋วชมภาพยนตร์ได้ในราคาถูกเลยอะค่ะ เห็นคนเขาเม้นท์มา ถ้าเหมาะกับการใช้งานที่นั่น เราต้องมองหาอย่างอื่นแล้วล่ะเพราะเราอยู่ต่างจังหวัด

2021.02.26 8:19

ณัฐวรรณ

สบายเลยคะ ตอนนี้ไม่ต้องมานั้งคิดแล้ว่า BluePay จะต้องเติมเงินยังไง จะใช้งานยังไง ตอนนี้เราต้องมาคิดกันดีกว่าว่าเราจะเอาเงินคืนมาจาก เจ้า BluePay ได้ยังไง เพราะตอนนี้เขาปิดกิจการลงไปแล้ว ตอนแรกๆบอกว่าสามารถยื่นความจำนงค์ได้ แต่ยื่นไปหลายคนแล้วเรื่องเงียบ นี่ ยังลุ้นๆกันเลยว่าจะได้เงินคืนไหม บางคนเงินค้างในแอพฯ เป็นพันเลย

2021.12.22 15:2

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

true wallet แตกต่างจาก BluePay ยังงัย และมีข้อดี ข้อเสียต่างกันอย่างไร

BluePay / บลู โมบาย อินเตอร์เนชั่นแนล

All (อี วอลเล็ต)

ทำการถอนเงินได้ไหมครับ

BluePay / บลู โมบาย อินเตอร์เนชั่นแนล

ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต)

นอกจากหน้าตู้แล้วจะเติมเงินเข้าแอป Bluepay wallet ได้ยังไง?

วิธีซี้อตั๋วหนังในแอป bluepay

จะใช้ Bluepay card ได้ยังไงในเมื่อไม่มีบัตรคะ?

Bluepay รับเงินคืนได้ไหม

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ทำไมจ่ายบิลค่าน้ำโดยการสแกนไม่ได้คะ

Truemoney / ทรู มันนี่

WeCard ใช้ซื้อของออนไลน์มีค่าธรรมเนียมไม๊คะ

Truemoney / ทรู มันนี่

จ่ายค่าโปรแกรมเล่าเรียนเสริม,All (การเล่าเรียน)

ค่าใช้จ่ายในมหาลัยรวมทั้งหมด 4ปี ประมาณเท่าไหร่

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย

หนัง Pu Pd pvc ต่างกันยังไง

สินเชื่อมอเตอร์ไซค์

มอเตอร์ไซค์เงินสด ต้องเสียค่าโอนทะเบียนไหม

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

หมอนหนุนทำมาจากวัสดุใดบ้าง

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

ธนาคารดิจิทัล,All (อี วอลเล็ต)

Rabbit LINE Pay ใช้กัเดรี่ควีน

Rabbit LINE Pay

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต)

mPay จ่ายเงินไม่ต้องเสียเวลา

ชอบมากครับ ผมติดใจmPay มากครับ เพราะเมื่อก่อนต้องเดินออกไปนอกบ้านเพื่อจะจ่ายบินต้องเข้าคิวรอจ่ายนานมากครับ ยิ่งถ้าไปตอนต้นเดือนนี้คนต่อคิวยาวมากเลย ตอนนี้ผมใช้mPay ช่วยแก้ปัญหาที่ว่าจะต้องเดินไปจ่ายที่เคาน์เตอร์ซึ่งจะเสียเวลาเพิ่มเติมอีก ทำผ่านแอป mPAY แป๊บเดียวก็เสร็จแล้วแล้วครับ ทำได้ง่ายๆด้วยตัวเองอีกต่างหาก

mPay

mPay สะดวก

เท่าที่เราได้ใช้mPay บกเลย หลักๆ เลยคือสะดวกครับ ถ้าคุณเคยรอคิวจ่ายค่าบัตรช่วงต้นเดือนยิ่งมีหลายธนาคารคุณจะรู้เลยว่านรกมาก เสียเวลามาก แต่พอเรามาใช้mPay สามารถจ่ายเลยได้ที่บ้านไม่ต้องออกมารอคิวจ่ายเงินให้เหมื่อยขอครับ บางทีออกนอกบ้านเสียเงินมากกว่าจ่ายบิลอยู่ที่บ้านอีก เพราะเห็นอะไรก็อยากกินไปหมด แถมmPay ใช้งานสบายๆง่ายๆ

mPay

mPay จ่ายได้ทุกอย่าง

การชำระบิล กันบ้าง โดยจะเห็นว่า แอปพลิเคชัน mPAY ครอบคลุมการชำระบิลแทบจะทุกบริการเลยก็ว่าได้ ไม่ว่าจะเป็น ค่าสาธารณูปโภค อย่างเช่น ค่าน้ำ, ค่าไฟ, ค่าโทรศัพท์บ้าน หรือจะเป็นบัตรเครดิต, ลิสซิ่ง, ประกันภัย, ประกันชีวิต, ค่าอินเทอร์เน็ต นอกจากนี้ ยังสามารถเติมเงินสำหรับเกมออนไลน์ได้อีกด้วย เรียกได้ว่า สะดวกมากเลยครับ

mPay

mPay ใช้งานง่าย

ใครี่ใช้mPay แล้วมีบัตร ATM ของธนาคารไหน ก็สามารถไปผูกบัญชีได้ที่ตู้ ATM ของธนาคารนั้นๆ ได้เลย โดยทำการผูกบัญชีที่ตู้ ATM เพียงครั้งเดียวเท่านั้น หลังจากนั้น การเติมเงินเข้า mCASH ก็สามารถทำผ่านตัวแอปพลิเคชันได้เลย ไม่จำเป็นต้องเดินไปที่ตู้ ATM อีก เพระาสามารถสังโอนเงินผ่านแอฟเข้าบัญชีของmPayที่เราใช้ได้เลย ง่ายจริงๆ

mPay

All (เศรษฐกิจ)

mPay เติมเงินไม่มีค่าธรรมเนียม

หลายคนอาจคิดว่าmPayใช้งานค่อนข้างจำกัดใช่ไหมครับ ตอนแรกผมก็คิดแบบนั้นครับ แต่พอได้ลองใช้ดูแล้วตามคำแนะนำของเพื่อนที่เคยใช้ ผมว่ามันใช้งานได้ครอบคลุมนะครับ ทำงานได้เหมือนกับแอฟอื่นๆทั่วไปเลยครับ แต่ที่ผมชอบเป็นส่วนตัวคือข้อดีของ mPay ตรงนี้ก็คือ เติมเงินฟรีไม่มีค่าบริการแม้แต่บาทเดียว เลยครับ เป็นบริการฟรีๆเลยครับ

mPay

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี