เติมเงินเข้า bluepay wallet ยังไง

สวัสดีค่ะเพื่อนๆ เราเพิ่งโหลดแอพ Bluepay wallet มาใช้มีเพื่อนเขาแนะนำมา อยากถามเพื่อนๆที่เคยใช้ว่าเติมเงินเข้าบัญชีวอลเล็ตยังไงคะ เรารู้ว่าเติมผ่านตู้เติมเงินได้แต่วิธีนี้ไม่ค่อยสะดวกสำหรับเรา บ้านเราอยู่ค่อนข้างไกลจากพวกร้านสะดวกซื้อที่มีตู้เติมเงินอีกอย่างช่วงนี้ไม่ค่อยอยากออกจากบ้านเพราะไวรัสที่ระบาดอยู่ มีวิธีเติมเงินง่ายๆไหมคะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

ค้นหาผลิตภัณฑ์หรือบริษัทอื่นๆ:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

• user image

วันพล

สวัสดีครับสำหรับแอพ bluepay wallet ส่วนตัวผมว่าการผูกบัญชีวอลเล็ทเข้ากับธนาคารเป็นวิธีการเติมเงินที่สะดวกที่สุดแล้ว เพราะเวลาผมเติมเงินเข้าแอพนี้ผมก็ใช้วิธีนี้ครับเร็วดี ถ้าผูกบัญชีธนาคารไม่ได้หรือไม่สะดวกวิธีนี้อีกวิธีก็คือการใช้บัตรเครดิตหรือบัตรเดบิตผูกกับบัญชีวอลเล็ทแทนครับแล้วแต่ว่าคุณสะดวกวิธีไหน

2020.07.10 17:58

จอย

เราสามารถเข้าไปเลือกในช่องทางการเติมเงินของแอพพลิเคชั่น bluepay ได้เลยค่ะ จากนั้นสามารถก็อปหมายเลขของ bluepay เอามาเติมเน็ต internet banking ของตัวเองได้เลย โดยทำการเลือกโอนเงิน e wallet หลังจากนั้นเราก็กรอกหมายเลขเข้าไปและจำนวนเงินเพียงเท่านี้ก็สามารถเติมเงินเข้า bluepay ได้ง่ายแล้วไม่ต้องคิดอะไรมากค่ะ

2020.11.23 15:29

อ๊อฟเอง( ⓛ ω ⓛ *)

เรื่องการเติมเงินเข้า Application เหล่านี้มันไม่ใช่เรื่องยากอีกต่อไปแล้วนะครับ การเติมเงินผ่าน Application ของธนาคารของเราเองในโทรศัพท์มือถือนี่แหละ เวิร์คสุดละ ไม่ต้องออกจากบ้าน ไม่ต้องไปเจอใครก็สามารถเติมเงินเข้า Bluepay wallet ของคุณได้แล้วล่ะครับ เหมาะมากกับช่วงเวลาแบบนี้ที่มีการระบาดของโควิด-19ครับ

2020.12.30 8:34

สายรุ้ง****

ได้ยินมาว่า Bluepay Wallet Application เหมาะกับคนที่อยู่กรุงเทพฯใช่มั้ยคะ เห็นว่าร้านค้าหรือการใช้งานผ่านบัตรจะเน้นที่มีอยู่ในกรุงเทพฯมากกว่า อ้อ! โรงภาพยนตร์ด้วยนะ ใช้ซื้อพวกตั๋วชมภาพยนตร์ได้ในราคาถูกเลยอะค่ะ เห็นคนเขาเม้นท์มา ถ้าเหมาะกับการใช้งานที่นั่น เราต้องมองหาอย่างอื่นแล้วล่ะเพราะเราอยู่ต่างจังหวัด

2021.02.26 8:19

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

bluepayไม่มีโปรโมชั่นแล้วหรอคะ

BluePay / บลู โมบาย อินเตอร์เนชั่นแนล

วิธีซี้อตั๋วหนังในแอป bluepay

BluePay / บลู โมบาย อินเตอร์เนชั่นแนล

มีตู้Bluemart ที่ไหนบ้างค่ะ

จะใช้ Bluepay card ได้ยังไงในเมื่อไม่มีบัตรคะ?

true wallet แตกต่างจาก BluePay ยังงัย และมีข้อดี ข้อเสียต่างกันอย่างไร

ทำการถอนเงินได้ไหมครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

อายัดบัญชีDolfin Wallet ได้หรือไม่

Dolfin / เซ็นทรัล เจดี มันนี่

แอป Dolfin wallet ใช้ดียังไง? ชอบอะไรในตัวแอปกันคะ?

Dolfin / เซ็นทรัล เจดี มันนี่

ไปเรียนซัมเมอร์ที่ต่างประเทศโดยใช้งบน้อยที่สุดยังไงคะ

อยู่เกาหลี 3 เดือนควรเตรียมเงินไปเท่าไหร่ดีคะ

มีบริการอะไรสำหรับแม็คโครครับ

Truemoney / ทรู มันนี่

Airpay Card คืออะไรครับ

AirPay / แอร์เพย์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

mPay คือกระเป๋าเงินอนนไลน์

mPay

ผมใช้mPAYมาสักระยะแล้วครับในความรู้สึกที่ผ่านมาเท่าที่ผมได้ใช้นะครับ ผมใช้บ่อยมากครับช่วงนี้แล้วผมคิดว่าmPayที่ใช้อยู่ คือกระเป๋าเงินออนไลน์ บนมือถือ แค่เติมเงินเข้าไปในกระเป๋า ก็สามารถนําเงินนั้นไปใช้จ่าย ได้ตลอดเวลา เช่น ใช้เติมเงิน จ่ายบิลมือถือ ซื้อสินค้าและจ่ายบิลพวกสาธารณปโภคและบิลบัตรเครดิตต่างๆ

mPay ผูกกับบัญชีธนาคารได้

mPay

AirPay มีบัตรแข็งให้ด้วย

AirPay

AirPay ซื้อตั๋วหนัง

AirPay

mPay ใช้งานเหมือนจ่ายเงินสด

mPay

ว๊าวไปเลยจริงครับ สำหรับmPay ส่วนใหญ่แล้วผมใช้mPayจ่ายแทบจะทุกอย่างเลยครับ ไม่ว่าจะเป็นจ่ายบิลค่าน้ำ ไฟ โทรศัพท์ บัตรเครดิต, เติมเงินมือถือ, เติมเงินบัตร Rabbit ไว้ขึ้น BTS หรือจะช็อบปิ้งออนไลน์ก็ได้ฯลฯ ที่เดียวอยู่หมัดเลย ก็เอาเป็นว่าอยากใช้บริการไหนก็ลองดูดูครับเพื่อน การใช้งานไม่ยากอย่างที่คิดนะครับเพราะว่าแอฟmPayเป็นภาษาไทยครับ

mPay สะดวกมีส่วนลด

mPay

สาเหตุที่ผมกลับมาใช้mPay หลักๆผมก็เน้นความสะดวกครับ และอาจจะมีส่วนลดบ้าง แต่ส่วนลด5%ตอนนี้มีเเต่เฉพาะผู้สมัครใหม่เท่านั้นaisครับ เมื่อวาน ผมจ่ายบิลตามเงื่อนไขแล้ว เพื่อรับโปร บัตรเครื่องดื่มสตาร์บัค ถ้าไม่มีsmsตอบกลับคือสิทธิเต็มเเล้วใช่ไหมครับ แต่ก็โอเคครับ บางเดือนได้เงินคืนจากmPayด้วยครับบางเดือนได้โปรหนึ่งร้อยบาทก็มีครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ