Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สอบถามเรื่อง บัตรกดเงิน A money

วันนี้ไปบิ๊กซีมาเเล้วเห็นตู้เอทีเอ็มของ A money เลยสงสัยว่าเป็นสถาบันการเงินเหมือน Umay+ ไหม พอไปดูในเว็บของ A money ก็ยังไม่เข้าใจค่ะ ถ้าเป็นนักศึกษานี่ทำได้ไหมคะ มีเงินเดือนประจำจากงานพาร์ทไทม์ เเบบนี้สามารถสมัครได้ไหมคะ แล้วบัตรของ A money ใช้ง่ายไหมคะ เหมือนพวกบัตรมาสเตอร์การ์ดหรือวีซ่าทั่วไปไหมคะ ใครที่ใช้บัตรนี้ขอช่วยบอกกันหน่อยนะคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Benedict

เราได้บัตรมาแล้วค่ะ ได้อนุมัติเเล้วเเต่เราไม่เเน่ใจว่าเป็นนักศึกษา เเล้วทำพาร์ทไทม์จะได้ไหม เพราะเราทำงานประจำ เเต่ว่าได้วงเงินน้อยค่ะเมื่อเทียบกับเจ้าอื่นๆ แต่บัตรนี้เป็นบัตรกดเงินสดนะ ไม่ใช่บัตรเครดิต เอาไปรูดซื้อของไม่ได้เคยลองเเล้ว 555 เเต่ถ้าอยากรู้ว่าได้ไหม ก็ลองยื่นออนไลน์ดูก็ได้ค่ะ เพราะถ้าออกไปช่วงนี้อันตราย

2020.07.01 10:37

ราตรี

บัตรกดเงินสด A money เป็นบัตรที่ไว้สำหรับกดเงินสดเท่านั้น สำหรับผู้ที่สมัครจะต้องมีอายุ 20 ปีบริบูรณ์ มีรายได้ประจำ 5,000 บาทขึ้นไป และต้องทำงานตั้งแต่หนึ่งเดือนขึ้นไป สำหรับการสมัคร จะต้องใช้บัตรประจำตัวประชาชน หรือบัตรราชการตัวจริง เอกสารรายได้ถ้ารับเงินเดือนผ่านธนาคารจะต้องใช้ สลิปเงินเดือน หรือหนังสือรับรองเงินเดือนตัวจริง

2020.11.28 7:14

วรารัตน์

ถ้าน้องทำงานแล้วก็มีเงินเดือนประจะำ ก็สามารถทำได้เลยคะ แต่เวลาจะใช้เงินจากบัตรกดเงินสด น้องต้องระวังนิดหนึ่งนะคะ อย่าคิดว่าเงินแบบนี้ได้มาฟรีๆนะคะ มันมีดอกเบี้ยด้วยนะคะ พี่ว่า ถ้าน้องเองยังไม่จำเป็นต้องใช้เงินอะไรมากมาย พี่ว่าอย่าไปทำเลยคะ เดียวมันจะเคยตัวติดเป็นนิสัยคะ กลัวว่าจะส่งผลเสียมากกว่าผลดีคะ

2020.12.05 4:52

กีตาร์

เห็นด้วยกับทุกคอมเม้นท์เลยครับ สำหรับบัตรนี้เป็นบัตรกดเงินสดนะครับ ถ้าคุณเองยังไม่มีรายได้และไม่ได้มีความจำเป็นต้องใช้เงิน ผมคิดว่าไม่ต้องมาศึกษาอะไรแบบนี้หรอกครับเพียงแค่ให้รู้เท่านั้นเองว่ามันคือบัตรอะไรแค่นั้นก็พอนะครับ ไม่ต้องติดใจหรือสนใจอะไรมากนัก ใช้ชีวิตเรียบง่ายไม่เป็นหนี้เป็นชีวิตที่ดีที่สุดแล้วครับ

2021.02.09 10:56

ชิราวุธ

ดูจากที่หลายๆคนบอก ถ้าอายุ 20ปีแล้ว และมีเงินเดือน ที่รวมๆแล้วประมาณ 5-8พันบาท ก็สามารถสมัครได้ แต่ เราคิดว่าถึงจะสมัครบัตรนี้ได้ วงเงินที่ได้ ก็น่าจะได้ไม่เท่าไรแน่แน่ๆ ก็ถ้าน้องสามารถทำได้แล้วสามารถหาเงินมาจ่ายคืนได้ ก็ทำไปเถอะ เพราะบ้างครั้งเราก็อาจจะจำเป็นต้องซื้อของใช้ที่ไม่อยากรบกวนทางบ้านก็เป็นได้

2021.12.27 12:46

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

ถ้าสมัครบัตรกดเงินสด A money ดีไหมครับ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

บัตรเครดิตโกลด์,บัตรเครดิต วีซ่า,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต เจซีบี,All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

วิธีการเปิดใช้งานบัตรครั้งแรกอย่างไรคะ

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด A money ให้วงเงินสินเชื่อเท่าไหร่ และใช้ผ่อนชำระสินค้าด้วยอัตราดอกเบี้ยต่ำเหมือนบัตรอื่นได้มั้ย?

ถอนเงินผ่านตู้ ATM อื่นล่ะครับ

ใครสมัคร A money ไม่ผ่านบ้างทั้งที่เงินเดือนเยอะ

เอกสารแสดงรายได้คืออะไรคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อรถ

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช ดีกว่าและได้วงเงินมากกว่าสินเชื่อรถยนต์ที่อื่นไหม

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช / บัตรกรุงศรีอยุธยา

สินเชื่อรถ,All (สินเชื่อ),ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

เราขาดส่งกี่งวดถึงจะโดนยึดรถครับ

สินเชื่อรถยนต์ใหม่ (ธนาคารธนชาต) / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ใช้กดเงินสดได้ แล้วเอาไปผ่อนชำระสินค้าได้มั้ย มีโปรโมชั่นหรือส่วนลดบ้างหรือเปล่า?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

ถ้าสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสจะรู้มั้ยว่าจะได้วงเงินเป็นกี่เท่าของรายได้ที่เรามี หรือต้องรอผลการอนุมัติเท่านั้น?

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส (Umay+) / อีซี่บาย

All (บัตรเครดิต)

อยากเพิ่มวงเงินบัญชีซิตี้เรดดี้เครดิตทำอย่างไร

สินเชื่อบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เมื่อยื่นเอกสารสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash แล้ว จะทราบผลอนุมัติภายในกี่วัน นานกว่าหรือเท่ากับของบัตรอื่น?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (สินเชื่อ)

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus การขอสินเชื่อเพื่อชำระหนี้

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

สินเชื่อระหว่างบุคคล

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ได้ไวมาก

CIMB ลดต้นลดดอก ฟังแล้วดูดีนะครับผมก็เคยใช้บริการตอนทำสัญญาจะมีระบุว่าต้องการผ่อนกี่เดือน กี่ปีได้รับอนุมัติเงินกู้ปุ๊บ หนี้เพิ่มปั๊บกู้ 80,000เป็นหนี้ธนาคารจริงๆ = 80,000 + (ดอกเบี้ย x จำนวนเดือนที่ทำสัญญา) ดีมากครับที่ให้รายละเอียดที่ชัดเจนไม่วกไวนมาให้ลูกค้าสับสนครับ เริ่มส่งเดือนหน้าแล้วครับ เอาใจช่วยด้วยนะ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ใช้จ่ายเพื่อการศึกษาก็ได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

AEON สินเชื่อยัวร์แคช ข้อเพิ่มวงเงินได้แต่ไม่มีเงินเข้า

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

All (ธนาคาร),สินเชื่อระหว่างบุคคล,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ SME,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย สินเชื่อสำหรับผู้ประกอบการ

หากว่าใครที่กำลังมองหาเงินก้อนที่เหมาะสำหรับการเอาไปใช้ทำประโยชน์ต่างๆนั้น การเลือกกูสินเชื่อส่วนบุคคลเงินสดทันใจนั้นเรียกได้ว่าเหมาะเป็นอย่างมาก แต่หากว่าคุณนั้นเป็นผู้ประกอบการ ก็จะมีสินเชื่อสำหรับผู้ประกอบการเอาไว้รองรับด้วย ถือว่าสินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ทำออกมาได้ดีครับตอบโจทย์ได้หลายกลุ่มจริงๆครับ

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

TMB Cash To Go สินเชื่อบุคคลดอกเบี้ยไม่สูง

TMB Cash To Go

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี