Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ได้รับอนุมัติมากกว่าแสนผ่อนได้นานไหมครับ

ผมอยากใช้เงินด่วนในตอนนี้มากเลยเอามาลงทุนเกี่ยวกับธุรกิจที่ทำอยู่กับเพื่อน ผมสนใจเกี่ยวกับสินเชื่อส่วนบุคคล speedy loan ของธนาคารไทยพาณิชย์ครับเพราะผม มีบัญชีออมทรัพย์ของธนาคารที่อยู่และสนใจอยากจะใช้บริการของธนาคารนี้ในผลิตภัณฑ์อื่นด้วย ผมอยากทราบว่าในกรณีที่ผมได้รับเงินอนุมัติมากกว่าแสนบาทสามารถทำการชำระคืนได้นานขนาดไหนครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Abigail

สินเชื่อส่วนบุคคล speedy loan ของธนาคารไทยพาณิชย์ในกรณีที่เราได้รับวงเงินอนุมัติมากกว่า 1 แสนบาทถึง 3 ล้านบาท เราสามารถทำการผ่อนชำระได้นานสูงสุดถึง 72 เดือนค่ะ ก็ถือว่าเป็นระยะเวลาที่นานเลยทีเดียวจะช่วยให้เราเป็นเหมือนกับยืดหยุ่นการผ่อนชำระได้ค่ะ เผื่อเราจะสามารถค่อยๆชำระคืนได้ ไม่ต้องแบกรับ การผ่อนชำระที่หนักในเวลาที่สั้นค่ะ

2020.07.24 10:37

เพ็ญ

ที่ว่าเป็นระยะเวลามากเหมือนกันนะคะสำหรับระยะเวลาการผ่อนชำระเงินไม่เกิน 1 แสนบาท จริงๆแล้วฉันคิดว่าไม่เกิน 2 ปีค่ะ แต่ถ้าถึง 72 เดือนเราก็สามารถที่จะเลือกผ่อนชำระให้หมดเร็วกว่านั้นก็ได้ไม่จำเป็นต้องผ่อนชำระนานขนาดนั้น เพราะว่ายิ่งระยะเวลานานเราก็จำเป็นต้องจ่ายเงินงานไปด้วยทำให้เงินบานปลายทางรวมไปถึงดอกเบี้ยด้วย

2020.11.08 14:22

ฉวีวรรณ

โห่ได้วงเงิน แสนกว่าบาทเลยเหรอคะ ไม่ทราบว่าถามได้ไหมคะว่า เงินเงินมากขนาดนี้ ไม่ทราบว่าเงินเดือนอยู่ที่ประมาณเท่าไรเหรอคะ แค่อยากเก็บเป็นความรู้ด้วยนะคะ เพราะว่าไม่ค่อยเจอคนที่ได้วงเงินมากเท่านี้เลยคะ อ่านๆเจอส่วนใหญ่แล้วจะได้กันประมาณ 3หมื่นบาทเองคะ ยังไงต้องรบกวนด้วยนะคะ อยากทราบจริงๆคะ อยากเตรียมตัวยื่นครั้งหน้าคะ

2020.12.06 14:54

Itim~Mint

อยากบอกว่าไม่ค่อยเห็นด้วยเลยถ้าเพิ่งลงทุนแล้วขอสินเชื่อ เพราะเพื่อนเราเคยเป็นแบบนี้แหละยังไม่รู้เลยว่าธุรกิจจะไปได้ไกลเเค่ไหน พอไปขอสินเชื่อมาธุรกิจไม่เป็นอย่างที่หวัง ประกอปกับเจอโควิด บอกเลยหนี้สินรุงรังเลยต้องหาเงินมาใช้หนี้แทนที่จะไม่ลำบากกลับลำบากกว่าเดิม แนะนำว่าถ้าอยากจะขอสินเชื่อจริงๆ ไม่ควรขอมาเพื่อลงทุนเยอะๆในช่วงแรกนะคะ กันพลาดค่ะ...

2021.02.11 8:17

วุฒิไกร

ได้วงเงินสินเชื่อ 1แสนบาทเลยเหรอ ไม่ทราบว่าเรื่องของรายได้ของพี่เป็นยังไงครับ เพราะส่วนใหญ่แล้วที่ได้ๆกัน ก็แค่หลักหมื่นบาทครับ เพื่อนผมเงินเดือน 2หมื่นบาท ยังได้วงเงินของสินเชื่อที่ประมาณ 3-4 หมื่อบาทเองครับ จนเพื่อนก็ต้องไปขอสินเชื่อของเจ้าอื่นมาแจมด้วยครับ แต่เรื่องส่งๆเลือกยาวๆดีกว่าไหมครับ จะได้ไม่เครียด

2021.12.29 14:29

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (บัตรเครดิต)

สมัครบัตรเครดิตทั้งทีต้องให้คนให้บ้านแฮปปี้ด้วยสิ ผมเลยอยากให้แนะนำบัตรนี้ครับ

SCB Family Plus ยิ่งรูด ยิ่งออม รับเงินเครดิตเงินคืนสูงสุด 1%ทุกการใช้จ่าย เหมาะกับผู้ที่ชอบช้อปปิ้ง เมื่อรูดบัตรรับดอกเบี้ยเงินฝากประจำเพิ่มอีก 1%ต่อปี บนยอดเครดิตเงินคืนที่โอนจากบัตรเข้าบัญชีเงินฝากประจำ รับเครดิตเงินคืนสูงสุด 4%ในวันเกิด เมื่อมียอดใช้จ่ายสะสม 5,000 บาทขึ้นไปถึงวันที่ 31ธ.ค. 2562.

บัตรเครดิตเอสซีบี แฟมิลี่ พลัส / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

ไม่น่าเชื่อว่ายัตรเครดิตที่ผมมีอยู่ทำให้ผมได้ส่วนลดที่โรงแรมถึง15% !

SCB My travel เหมาะมากๆสำหรับคนที่ชอบท่องเที่ยวเพราะแลกไมล์สะสมบินฟรีได้เร็วกว่า ไมล์ Royal Orchid Plus ของการบินไทย แลกด้วยอัตราพิเศษ17 บาทเท่ากับ 1ไมล์ และทุกๆ1,700 SCB Rewards แลกรับ 1,000 ไมล์ รับส่วนลด 15%ค่าห้องพักโรงแรมและรีสอร์ต รับส่วนลด15 %เมื่อจองห้องพัก 2คืนขึ้นไป ได้ลด 45%เมื่อเช่ารถขับเองที่ ทรู ลีสซิ่ง

บัตรเครดิตเอสซีบี มาย ทราเวล / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตที่มีการประกันภัยวงเงินมากถึง 4,500,000บาท !!

บัตร SCB beyond เหมาะกับคนที่มีรายได้ 70,000บาทขึ้นไป และคนที่ชอบช้อปปิ้ง ชอบกีฬา กาออกกำลังกาย รับคะแนนสะสม 3เท่า เมื่อใช้จ่ายด้วยเงินต่างประเทศผ่านบัตร ทุก 25บาทรับ 2คะแนนเมื่อใช้จ่ายด้วยเงินบาท บริการฟรีฟิสเนสตั้งแต่วันนี้ถึง 31 มกราคม 2563 เมื่อเดินทางไปต่างประเทศมีประกันภัยคุ้มครองฟรี สูงสุด 4,500,00บาท.

บัตรเครดิตเอสซีบี บิยอนด์ / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

อยากช้อปปิ้งในห้างเครือเดอะมอลล์ต้องใช้บัตรนี้...!

บัตรเอสซีบี เอ็ม ลักซ์ / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

Feeling luxurious at King Power Lounge - ชอบมากเลย!

บัตรเครดิตเอสซีบี คิง เพาเวอร์ แพลทินั่ม / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต เจซีบี

เป็นข้าราชการที่ชอบช้อปปิ้งเก่ง SCB JCB platinumเอาอยู่มั้ย

บัตรเครดิตเอสซีบี เจซีบี แพลทินั่ม / ธนาคารไทยพาณิชย์

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,All (สินเชื่อ)

การโอนเงินให้เราทางบัญชีออมทรัพย์ดีอย่างไรครับ

สินเชื่อส่วนบุคคล SPEEDY LOAN By ธนาคารไทยพาณิชย์ / ธนาคารไทยพาณิชย์

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บัตรกดเงินสด

ต้องมีเงินเดือนเป็นอย่างไรครับถึงสามารถสมัครใช้บริการได้

สินเชื่อส่วนบุคคล SPEEDY LOAN By ธนาคารไทยพาณิชย์ / ธนาคารไทยพาณิชย์

สินเชื่อระหว่างบุคคล

ทำไมอัตราดอกเบี้ยที่ได้รับแตกต่างกันล่ะครับ

ทำไมคนผ่อนชำระนานถึงได้ผ่อนในราคาที่ถูกคะ

สินเชื่อบ้าน

ถ้าไม่มั่นใจเกี่ยวกับการได้รับอนุมัติควรทำยังไงครับ

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

อยากได้ข้อมูลสินเชื่อส่วนบุคคลของไทยพาณิชย์ค่ะ มีอันไหนนาสนใจบ้างคะ?

สินเชื่อส่วนบุคคล SPEEDY LOAN By ธนาคารไทยพาณิชย์

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต),สินเชื่อรถ

อยากซื้อรถใหม่แต่เคยติดประวัติแบล็คลิสต์ครับ จะซื้อได้ไหมครับ

บัตรกดเงินสด,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ

คุณสมบัติของคนที่มีอาชีพค้าขายหรือทำธุรกิจส่วนตัวที่จะสมัครบัตรเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ มีอะไรบ้าง?

บัตรกดเงินสดเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash เอาไปใช้อะไรได้อีก พิเศษกว่าบัตรกดเงินสดอีกอันของธนาคารเดียวกันนี้หรือเปล่า?

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ให้ชำระขั้นต่ำ 5% ซึ่งไม่น้อยกว่า 500 บาท แต่ถ้าจ่ายแค่นี้ ต่อไปมีปัญหาแน่

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีวิธีคิดดอกเบี้ยอย่างไร เป็นแบบคำนวณตามวันที่ใช้จริงมั้ย หรือจะคิดแพงกว่านี้?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรกดเงินสด A money ให้วงเงินสินเชื่อเท่าไหร่ และใช้ผ่อนชำระสินค้าด้วยอัตราดอกเบี้ยต่ำเหมือนบัตรอื่นได้มั้ย?

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร),สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,All (สินเชื่อ)

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan ขอสบายไม่ต้องง้อคนค้ำ

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช หลายขั้นตอนกว่าจะได้

ของผมสมัครไปแล้วทางเจ้าหน้าที่ติดต่อมาให้ แมสเซ็นเจอร์ วันที่ จันทร์ที่ผ่านมา ผ่านไปวันนี้หจะครบสัปดาห์แล้วครับ sale โทรมาถามข้อมูลเบื่องต้น แล้วบอกจะส่งให้หัวหน้าแล้ววันที่ มีเจ้าหน้าที่โทรมาถามเรื่องดอกเบี้ยแล้วระยะเวลาการส่ง แล้วบอกจะส่งเรื่องเข้าระบบให้ครับ รอประมาณ 7 วัน ทำไมตรวจสอบนานมากครับ นี่ผมชักลังเลแล้วครับว่าจะได้ไหมครับ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus หักเงินผ่านบัญชี

เรามักชอบลืมจ่ายค่างวดสินเชื่อเป็นประจำแล้วส่วนมากเอกสารจะส่งไปที่บ้านพ่อกับแม่เรา ส่วนเรานานทีจะกลับไปทำให้เมื่อก่อนเราเสียค่าทวงและดอกเบี้ยล้าช้าบ่อยมาก แต่ตอนนี้ ทางKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusที่เราทำอยู่เขาให้บริการใหม่แล้ว เราสามารถ ชำระเงินต้นพร้อมดอกเบี้ยธนาคาร Auto Debit หักจากบัญชีเงินเดือน

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

AEON สินเชื่อยัวร์แคช ทำไมไม่เหมือนกัน

AEON สินเชื่อยัวร์แคชวงเงินตอนนี้ 15,000 ค่ะ หมื่นห้ามา 3 ปีแล้วคะยังไม่เคยได้ปรับเพิ่มวงเงินเลยค่ะแต่เพื่อนที่ทำงานทำAEON สินเชื่อยัวร์แคชมา 2ปี วงเงิน 10,000 ได้ปรับแล้วค่ะ เป็น 40,000 บาทเพราะเวลาส่งก็ส่งเมืนกันเดือนละ 1000 ไม่เคยส่งล่าช้าและโดนเรียกปรับเลย เอาอมาตรฐานอะไรมาตัดสินเหรอว่าคนไหนเพิ่มได้เพิ่มไม่ได้

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน มีค่าทวงต่องวด

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

ถือบัตรยัวแคช มา5ปี ไม่เคยเพิ่มให้แบบอัตโนมัติ เคยยื่นเอกสารขอเพิ่มก้อไม่เพิ่ม จนเมื่อไม่กี่วันมานี้ ได้รับข้อความว่าจะเพิ่มยอดเงินให้ ก็แปลกใจว่าไม่ได้ไปขอเิ่มอะไร เลยไปที่สำนักงานสอบถามเจ้าหน้าทีเจ้าหน้าที่ก็ยังให้คำตอบไม่ได้ว่าข้อความมาจากไหนเรื่องจริงๆหรือป่าวแบบนี้ก็เสียเวลาเปล่าสิเราต้องเิดนทางเขาไปในเมืองฟรีๆ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี