Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ไม่มีบัญชีเงินฝากกับธนาคารนี้สมัครได้ไหมคะ

อยากรู้ว่าในกรณีที่เราไม่มีบัญชีออมทรัพย์หรือไม่ได้ผูกเงินเดือนเข้ากับทางธนาคารกรุงไทย เราจะสามารถขอสมัครใช้บริการของสินเชื่อกรุงไทย smart money ได้ไหมคะ เพราะว่าตัวเองไม่อยากจะต้องไปเปิดบัญชีใหม่แล้วถ้าจำเป็นจริงๆถ้าไม่ได้ก็ต้องไปทำการเปิดบัญชีใหม่เพื่อที่จะสามารถใช้บริการของสินเชื่อนี้ได้ค่ะ กำลังหาสินเชื่อเพื่อที่จะเอามาใช้จ่ายในธุรกิจค่ะแล้วก็เลยสนใจเกี่ยวกับสินเชื่อนี้

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Bawornthath

ไม่จำเป็นต้องมีบัญชีเงินเดือนกับธนาคารกรุงไทยก็สามารถสมัครใช้บริการของกรุงไทย smart money ได้นะครับ เพราะเป็นสินเชื่อที่ดูจากรายรับที่เราได้ในแต่ละเดือนต้องมีรายได้ขั้นต่ำคือ 30000บาทขึ้นไปครับ ถึงจะสามารถสมัครใช้บริการได้เพียงแค่เรามีเงินเดือนขั้นต่ำตามที่ธนาคารได้กำหนดไว้ ไม่ว่าเราจะใช้บริการของธนาคารไหนในการได้รับเงินเดือนเพียงแค่เรามีเงินเดือนขั้นต่ำตามที่มาตรฐานกำหนดไว้เราก็สามารถที่จะสมัครใช้บริการได้แล้วครับ

2020.08.14 10:37

สมชาย

ไม่จำเป็นต้องมีบัญชีออมทรัพย์แต่ก็สามารถสมัครใช้บริการได้ครับ ไม่จำเป็นต้องคิดถึงขนาดนั้น ควรจะคิดถึงเกี่ยวกับแบล็คลิสหรือว่าเครดิตของตัวเองก่อนดีกว่านะครับ ว่าตัวเองมีการใช้คืนบัตรเครดิตหรือสินเชื่อที่ตัวเองเคยขอใช้บริการดีแค่ไหน และเงินเดือนของตัวเองนั้นอยู่ในขั้นกำหนดที่สามารถที่จะผ่อนชำระหรือกู้เงินได้ไหม

2020.11.09 12:40

ปุณยาพร

ถ้าให้ดี เราว่าเปิดบัญชีของธนาคารกรุงไทยอีกบัญชีก็ได้นะคะ จะได้ง่ายต่อการใช้งานคะ เพราะบางที ถ้าเป็นบัญชีของธนาคารอื่น เวลาที่เราจะเอาเงินออกมาใช้มันอาจเสียค่าธรรมเนียมคะ แล้วข้อดีอีกอย่าง ถ้าเราเปิดบัญชีนี้ไว้ มันจะงายเวลาเราตรวจสอบยอดเงินต่างๆของสินเชื่อคะ แล้วเปิดบัญชีไหมก็ไม่แพงหรือว่าเสียเวลานะคะ

2020.12.07 15:57

Vilisamalar

อ้าวไม่เปิดบัญชี เเล้วเวลาเค้าโอนเงินให้ล่ะ เงินจะเข้าที่ไหน ....งง!!! คุณงงหรือเรางง ทำตามที่คุณปุณยาพรบอกดีที่สุดค่ะ ไปเปิดบัญชีเถอะ เดี๋ยวนี้กรุงไทยเปิดบัญชีง่ายเปิดแบบไม่ต้องใช้สมุดก็ได้ เช่นบัญชีกรุงไทย next อ่ะ ( อันนี้สำหรับคนที่ไม่ชอบแบบมีสมุดบัญชีนะ) สามารถเช็คบัญชีได้ในมือถือของเราเลย เวลาเงินเข้าออกก็รู้ตลอด

2021.02.12 8:13

อัฑฒณัฏฐ์

พี่@Vilisamalar ก็ว่าไปนะคะ เขามีบัญชีธนาคารของเจ้าอื่นอยุ่แล้วคะ แล้วเขาถามว่าถ้าไม่มีบัญชีของกรุงไทยสมารภขอสินเชื่อส่วนบุคคลตัวนี้ได้ไหม คำตอบพี่ๆคนอื่นก็บอกไปแล้วคะ ว่าได้ แต่อาจจะต้องรอประมาณ 2-3วันกว่าเงินจะเข้าบัญชีคะ แต่ถ้าเปิดบัญชีออนไลน์ก็ได้นะคะ ใช้เวลาในการเปิดไม่นานหลอกคะ ได้อนุมมัติก็ได้รับเงินเลย

2021.12.30 15:27

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (สินเชื่อ)

สินเชื่อกรุงไทย Smart Moneyวงเงินกู้ที่ได้นั้นก็ตามฐานเงินเดือนที่มีอยู่

แม้คุณเป็นผู้มีรายได้ต่อเดือนไม่ถึง 30,000 บาท ก็สามารถยื่นสินเชื่อกรุงไทย Smart Money ได้เช่นกัน ส่วนวงเงินกู้ที่ได้นั้นก็ตามฐานเงินเดือนที่มีอยู่นะครับ อย่างผม เงินเดือนไม่ถึงสามหมืนครับ เลยขอกู้มาได้หาหมื่นบาทครับ ซึ้งเงินจำนวนนี้ก็ค่อนข้างมากนะครับ กับฐานเงินเดือนที่มีอยู่ครับ แถมการส่งเงินชำระก็ส่งแบบสบายๆครับ ไม่มากอย่างที่คิดจริงๆครับ

สินเชื่อกรุงไทย Smart Money

สินเชื่อระหว่างบุคคล,บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อกรุงไทย Smart Moneyสมัครได้ผ่านช่องทางออนไลน์

ผู้ที่สนใจสินเชื่อกรุงไทย Smart Money สามารถเลือกสมัครได้ผ่านช่องทางออนไลน์ได้ง่าย ๆ หรือ สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ Call Center 02-111-1111 เพื่อสอบถามการสมัครเบื้องต้นที่คุณมีข้อสงสัย ขณะเดียวกันผู้ที่ยื่นสมัครสินเชื่อกรุงไทยไปแล้วนั้นก็สามรถติดตามผลการสมัครได้ที่เบอร์ดังกล่าว การบริการนี้ทำให้รู้ผลเร็วดีครับ

สินเชื่อบ้าน,สินเชื่อรถ,สินเชื่อระหว่างบุคคล,บัตรกดเงินสด,สินเชื่อซ่อมแซมบ้าน

สินเชื่อกรุงไทย Smart Moneyปล่อยเงินกู้ตามฐานเงินเดือนที่มีขณะที่ขอสินเชื่อ

ฟังดูแล้วอาจจะงงนะตอนแรก เพื่อนว่าสินเชื่อกรุงไทย Smart Moneyต้องเงินเดือนสามหมื่นขอได้แต่เพื่อนบางคนก็บอกต่ำกว่าสามหมื่นก็ได้ เราเลยงงเอาไงแน่เลยตัดสินใจถามเจ้าหน้าที่ดีกว่า สรุป เพื่อนสองคนพูดถุกทุกคนครับ สินเชื่อนี้ เขาปล่อยเงินกู้ตามฐานเงินเดือนที่มีขณะที่ขอสินเชื่อตัวนี้ครับ คราวนี้เข้าใจแล้ว จะได้ยื่นขอสินเชื่อกรุงไทย Smart Moneyกะเขาบ้าง

สินเชื่อกรุงไทย Smart Moneyเปิดให้กับทุกกลุ่มอาชีพ

สินเชื่อกรุงไทย Smart Money เปิดให้กับทุกกลุ่มอาชีพจริงๆครับ แฟนเรารับราชการอยู่ส่วนเราติดเบลคลีสอยู่ไม่สามรถขอสินเชื่อกรุงไทย Smart Moneyได้เลยให้แฟนไปขอให้ปรากฏว่า สามารถทำได้ครับ ส่วนเอกสารเขาก้ใช้แต่ของแฟนเราครับ หลักทรัพย์หรือคนค้ำประกันสินเชื่อกรุงไทย Smart Moneyบอกว่าไม่จำเป็นต้องมีครับ เพราะแฟนมีบัญชีเงินเดือนที่จ่ายผ่านกรุงไทยอยู่ด้วย

สินเชื่อกรุงไทย Smart Moneyสามารถจ่ายเงินกู้ได้ตู้ ATM

สะดวกมาครับสำหรับสินเชื่อกรุงไทย Smart Moneyที่สามารถจ่ายเงินกู้ได้ตู้ ATM ด้วยบัตร Krungthai Loan Convenience Card ถือว่าสะดวกมากเลยครับเพราะที่บ้านผมอยู่ห่างจากตัวเมือง20กว่ากิโลครับ แถวบ้านมีตู้ATM กรุงไทยพอดีครับ เวลาผมจ่ายเงินก็ก็ไปที่ตู้นี่แหละครับ ไม่ยุ่งยากครับอาจจะงงบ้างในครั้งแรกแต่ตอนนี้สบายมากครับใช้เวลาไมานานก็จ่ายได้แล้ว

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

สินเชื่อกรุงไทย Smart Moneyมีรายได้ต่อเดือนขั้นต่ำ 30,000 บาท ก็สามารถขอสินเชื่อ

บุคคลทั่วไปที่มีรายได้ต่อเดือนขั้นต่ำ 30,000 บาท ก็สามารถขอสินเชื่อกรุงไทย Smart Money ฟังไม่ผิดหลอกครับ ตอนแรกผมก็กลัวๆว่าเงินไม่ถึงจะกู้ผ่านได้ไหม แต่ที่ไหนได้เขามีตารางมาให้ดูเลยครับว่าเงินเดือนเท่าไรขอสินเชื่อกรุงไทย Smart Moneyได้ขนาดไหน ดีใจครับ ที่สามารถสร้างฝัรเล็กๆของตัวเองได้ครับ ส่วนเรื่องผ่อนชำระก็ไม่มากครับ ส่งสบายๆ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

สินเชื่อนี้เวลาได้รับอนุมัติได้รับเงินเป็นยังไงคะ

สินเชื่อกรุงไทย Smart Money / บัตรกรุงไทย

มีการจำกัดเกี่ยวกับอาชีพไหมคะ

สินเชื่อกรุงไทย Smart Money / บัตรกรุงไทย

ผู้สมัครต้องมีคุณสมบัติอะไรบ้างครับ

สินเชื่อเพื่อธุรกิจ SME

ถ้าเป็นร้านค้าปลีกย่อยจะอนุมัติเงินเยอะไหมคะ

มีการคิดอัตราดอกเบี้ยอย่างไรคะ

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บัตรกดเงินสด

ขอทราบเงื่อนไขระยะเวลาในการผ่อนชำระคืนครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีการกำหนดวันชำระเงินคืนค่าบัตรอย่างไร นับจากวันที่สรุปยอดบัญชีไปแล้วกี่วัน?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ใช้กดเงินสดได้ แล้วเอาไปผ่อนชำระสินค้าได้มั้ย มีโปรโมชั่นหรือส่วนลดบ้างหรือเปล่า?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

ถ้าสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสจะรู้มั้ยว่าจะได้วงเงินเป็นกี่เท่าของรายได้ที่เรามี หรือต้องรอผลการอนุมัติเท่านั้น?

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส (Umay+) / อีซี่บาย

All (การลงทุน),All (การวางแผนการเงืน)

สินทรัพย์ต่างกันอย่างไรกับคำว่าทรัพย์สิน?

บัตรกดเงินสด A money ให้วงเงินสินเชื่อเท่าไหร่ และใช้ผ่อนชำระสินค้าด้วยอัตราดอกเบี้ยต่ำเหมือนบัตรอื่นได้มั้ย?

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

All (ธนาคาร),สินเชื่อบ้าน

ไม่มีเงินสดซื้อที่ดินได้ไหม?

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บริการซื้อก่อน จ่ายทีหลัง,บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย กดเงินสดได้ทันใจ

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ใช้จ่ายเพื่อการศึกษาก็ได้

AEON สินเชื่อยัวร์แคช ข้อเพิ่มวงเงินได้แต่ไม่มีเงินเข้า

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

UOB i-Cash แม่ค้าอย่างเราก็กู้ได้

UOB i-Cash

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

ถือบัตรยัวแคช มา5ปี ไม่เคยเพิ่มให้แบบอัตโนมัติ เคยยื่นเอกสารขอเพิ่มก้อไม่เพิ่ม จนเมื่อไม่กี่วันมานี้ ได้รับข้อความว่าจะเพิ่มยอดเงินให้ ก็แปลกใจว่าไม่ได้ไปขอเิ่มอะไร เลยไปที่สำนักงานสอบถามเจ้าหน้าทีเจ้าหน้าที่ก็ยังให้คำตอบไม่ได้ว่าข้อความมาจากไหนเรื่องจริงๆหรือป่าวแบบนี้ก็เสียเวลาเปล่าสิเราต้องเิดนทางเขาไปในเมืองฟรีๆ

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทยกู้ระยะสั้นๆได้

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี