Forum
แก้ไขล่าสุด: 

แอพCIMB Clicks สามารถสมัครยังไงได้บ้างคะ

สวัสดีค่ะดิฉันอายุ 20 ปี กำลังทำงานPart time อยู่ค่ะ ฉันไปเปิดไปบัญชีมาแล้วเพื่อนก็แนะนำแอพธนาคารนี้มาค่ะ นั่นก็คือCIMB Clicks แต่ดิฉันไม่รู้ว่า ต้องสมัครยังไง วอนผู้รู้ช่วยตอบหน่อยะคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Jirattikarn

และอีกเรื่องหนึ่งที่เหล่ามิจฉาชีพใช้ในการหลอกให้เหยื่อนโอนเงินก็คือ อ้างเป็นบริษัทต่างประเทศต้องการรับสมัครพนักงาน ถ้าเหยื่อต้องการสมัครงานต้องโอนเงินมาก่อนเพื่อเป็นค่าใบอนุญาตการทำงานในต่างประเทศซึ่งส่วนมากก็ไม่ใช่เงินจำนวนน้อยๆเลยค่ะ แต่จริงๆแล้วบริษัทั้นไม่มีอยู่จริงๆเลย

2019.08.01 18:0

Kusa

มิจฉาชีพจะหลอกว่าเป็นผู้ปล่อยเงินกู้ผ่านโฆษณาทางเว็บไซด์ต่างๆ หรือส่งอีเมลโดยตรงแบบสุ่มไปให้ผู้คนว่ามีการบริการให้เงินกู้นอกระบบ ดอกเบี้ยต่ำ อนุมัติเร็ว ไม่ต้องซื้อสินค้า ไม่มีการตรวจสอบเครดิตบูโร เมื่อเหยื่อติดกับและเข้าไปขอกู้เงิน มิจฉาชีพก็จะหลอกว่าจะส่งเอกสารให้กรอกข้อมูลในภายหลังแต่ดหยื่อต้องโอนเงินมาก่อนเพื่อชำระค่าทำสัญญา ค่าเอกสาร ค่ามัดจำ และมักจะกำหนดเวลาและทำให้เหยื่อส่วนมากจะรีบร้อนโอนเงินไปเพราะกลัวว่าจะเสียโอกาสแต่สุดท้ายกลับเสียเงินไปแบบไม่มีโอกาสจะได้เงินคืน

2019.08.01 18:0

Beam

วิธีการสมัครใช้บริการ CIMB Clicks ได้ง่ายๆ ด้วย3 ช่องทาง 1 สมัครบริการออนไลน์ได้ด้วยตัวเองที่ www.cimbclicks.in.th 2 สมัครใช้บริการที่ตู้เอทีเอ็ม ธนาคาร ซีไอเอ็มบี ไทย 3 สมัครใช้บริการที่สาขาธนาคาร ซีไอเอ็มบี ไทย แอพพลิเคชั่น CIMB Clicks มีความสะดวกสบาย ทั้งเรื่องโอนเงิน จ่ายเงิน สมัครใช้ก็ง่ายๆ ครับ

2020.03.24 7:29

ประพันธ์

ทางธนาคารเขาก็แนะนำวิธีแล้วนิคะ ได้อ่านไหมคะเขาบอกว่า สมัครใช้บริการ CIMB Clicks Internet Banking ได้ที่ตู้เอทีเอ็มธนาคาร ซีไอเอ็มบี ไทย โดยท่านจะต้องกำหนด ePin ตามที่ธนาคารกำหนด ที่ไม่เหมือนกับรหัสผ่านเอทีเอ็ม เพื่อใช้เป็นรหัสผ่านในการใช้บริการครั้งแรก และสร้างรหัสผู้ใช้บริการและรหัสผ่านด้วยตัวท่านเอง โดยดำเนินการได้ที่ www.cimbclicks.in.th แล้วเลือกที่หัวข้อ “สมัครผ่านสาขาหรือตู้เอทีเอ็ม สำหรับผู้ได้รับ ePIN หรือสมัครผ่านตู้เอทีเอ็ม”

2020.04.16 8:20

Kaden

โอ้โห!ใจดีจริงมาบอกกันซะละเอียดเลย นี่ขนาดไม่ได้เป็นลูกค้าของ CIMB นะยังอยากจะเข้าเว็บไซต์แล้วทำตามเลยอะ..แซวเล่นน้า เราก็เคยเห็นป้ายธนาคารนี้อยู่นะ ว่าแต่ธนาคารนี้ดีมั้ยอะ ทำไมคุณถึงเปิดบัญชีกับธนาคารนี้ละ ที่จริงชื่อเสียงอาจจะไม่ดังเท่ากับธนาคารอื่นแต่มันต้องมีอะไรดีๆแน่เลยใช่มั้ยคุณถึงไปเปิดบัญชีกับที่นี่ บอกเราหน่อยได้มั้ยอะ

2020.05.21 5:13

pimpada

ก็เหมือนกับของธนาคารทั่วไปค่ะ ครั้งแรกต้องไปลงทะเบียนที่ธนาคารก่อน หลังจากที่ดาว์นโหลดแอปแล้ว แล้วทางธนาคารจะให้เราลงทะเบียนค่ะโดยเชื่อมกับหมายเลขโทรศัพท์ของเรากับบัญชีธนาคารของเราในแอป หลังจากนั้นก็สามารถใช้งานได้ปกติค่ะ ผ่านทางแอปมือถือได้เลย ทุกคนสามารถใช้แอปนี้ได้ค่ะ ไม่เกี่ยวกับอาชีพจ้าา

2020.07.28 9:39

แก้วตาดวงใจ

อืม..น่าคิดนะ ทำไมคุณถึงไปเปิดบัญชีธนาคารกับธนาคาร CIMB ธนาคารนี้มีอะไรพิเศษกว่าธนาคารอื่นมั้ย ได้ดอกเบี้ยเยะหว่าหรือเปล่าคะ? คุณเปิดใช้งานมาได้เกือบปีแล้วถ้ามีอะไรดีๆมาบอกกันบ้างนะ ช่วงเศรษฐกิจแบบนี้จะไปลงทุนกับอะไรก็เสี่ยงค่ะ จะฝากเงินไว้กับธนาคารอย่างเดียวมันก็ได้ดอกเบี้ยไม่เยอะเท่าไหร่น่ะ แต่ถ้าได้เพิ่มกว่าเดิมอีกหน่อยก็ยังดีค่ะ

2020.07.31 2:37

คาวี

ผมเห็นว่าเดี๋ยวนี้ทุกธนาคารมีให้บริการ Internet Banking เพื่ออำนวยความสะดวกให้กับลูกค้า เพียงแค่มี โทรศัพท์มือถือและ Internet ก็สามารถดาวน์โหลดแอปของธนคารที่ใช้บริการอยู่ได้ฟรี สำหรับวิธีการดาวน์โหลดแอปของ CIMB Clicks คุณ Beam ก็ได้บอกไปแล้ว และอีกวิธีหนึ่งที่คุณสามารถทำได้ก็คือ คุณสามารถเข้าไปดูใน YouTube ได้ที่นั้นจะบอกขั้นตอนการดาวน์โหลดแอปต่างๆครับ

2020.08.28 2:41

มดแดง..ตะแคงเดิน

เดี๋ยวนี้นะทุกธนาคารมีการให้บริการผ่านออนไลน์และแอพของธนาคารเพื่อลูกค้าจะได้ทำธุรกรรมการเงินกันสะดวกๆ ธนาคารไหนระบบไม่ดี เวลาลูกค้าใช้งานแล้วเกิดอาการติดขัดขึ้นมา มีโวยอะ..ขอบอก ไม่เหมือนเมื่อก่อนนะ จะทำธุรกรรมแต่ละทีต้องไปวันที่ธนาคารทำการ ไปวันหยุด..อดนะคะ รอเวลาธนาคารเปิด นี่เราพาย้อนเวลาไปไกลมากกกเลยนะเนี่ย555

2020.08.28 7:45

หนูเกณฑ์

ผ่านมาหลายเดือนแล้ว พี่ที่ถามน่าจะใช้งานได้เก่งแล้วแน่ๆใช่ไหมคะ เราเองจำได้คะกว่าจะใช้งานได้ ก็ใช้เวลานานเหมือนกัน ถ้าเป็นเด็กๆมันก็ง่ายหน่อย ของเราเวลาจะกดอะไรแต่ละทีก็เล็งแล้วเล็งอีกคะ กลัวว่าจะผิดไปหมด ถึงจะใช้งานมานานแล้ว แต่ก็ยังเสียวๆทุกครั้งเวลาที่ต้องโอนเเงินเหมือนกันคะ กลัวว่าจะโอนผิด นี่สิ

2021.08.26 6:12

ลิเวอร์พูล

@Beam ตามนั้นเลยครับ สมัครง่ายมาก ดูๆไปก็คล้ายกับการสมัครใช้แอปของธนาคารอื่นๆนั่นแหละ แต่ตอนเริ่มต้นสมัครก็คงจะต้องไปติดต่อที่ธนาคารไหม? คงจะใช่นะ คือเราจะต้องไปแจ้งข้อมูลส่วนตัวบางอย่าง โดยเฉพาะเบอร์โทรศัพท์มือถือ อันนี้คือสำคัญมาก แต่ตามขั้นตอนที่คุณบอกของธนาคาร CIMB มันสมัครเองได้ในเว็บไซต์ด้วยก็ดีนะครับ

2021.09.30 15:13

พุฒิพงศ์

นั้นสิครับ มีธนาคารตั้งมากมายให้คุณได้เลือกใช้งาน ทำไมเพื่อนให้สมัคร ใช้งานของ CIMB ละครับ มีเพื่อนใน บอร์ด ของ เวบนี้หลายคน ใช้งานของ CIMB ต่างก็มาบอกนะ ว่าใช้งานค่อนข้างยากนิดหนึ่ง เมื่อเทียบกับของธนาคารที่เราคุ้นเคย แต่ถ้าเราทำงานที่เกี่ยวข้องกับต่างประเทศ ก็น่าใช้นะครับ เบิกถอนเงินง่ายๆเร็วกว่าธนาคารอื่น

2021.10.07 14:56

LakkaL

เจ้าของกระทู้เปิดบัญชีกับธนาคาร CIMB มานานหรือยังครับ ตอนที่คุณไปเปิดบัญชี เจ้าหน้าที่ธนาคารไม่ได้แนะนำให้คุณเปิดใช้บริการ mobile application ของธนาคารเหรอครับ เขาน่าจะแนำนำให้คุณใช้ตั้งแต่ตอนนั้นแล้วนะ แต่มาเปิดใช้บริการตอนนี้ก็ยังทันอยู่ ดีแล้วล่ะที่มีคนแนะนำให้คุณใช้แอพพลิเคชั่นของธนาคาร สะดวกกว่าเยอะครับ

2021.10.11 8:22

^.^Tichakorn

เจ้าของกระทู้ไปเปิดบัญชีธนาคารมา เข้าใจว่าเป็นธนาคาร CIMB ถึงได้มีเพื่อนมาแนะนำให้สมัครใช้ mobile application ของธนาคาร คือ CIMB Clicks ตอนที่คุณไปเปิดบัญชีเงินฝาก เจ้าหน้าที่ธนาคารไม่ได้แนะนำให้สมัครใช้งานแอพของธนาคารเหรอคะ? แปลกนะ มันเป็นช่องทางการทำธุรกรรมการเงินที่สะดวกและรวดเร็ว น่าจะแนะนำลูกค้านะคะ

2021.10.25 9:1

พีรพัฒน์

ถ้าจะเอาให้ง่ายเลยก็ไปติดต่อทางเจ้าหน้าที่ธนาคารเพื่อขอความช่วยเหลือให้เปิดใช้งานตัวนี้เลยก็ได้ เจ้าหน้าที่ของธนาคารเดี่ยวนี้ใจดีครับ ยิ่งเป็นเรื่องที่เกี่ยวกับเทคโนโลยี่แบบนี้ทางธนาคารเขายินดีให้การช่วยเหลือเลยละครับ เพราะตอนนี้หลายๆธนาคารอยากจะให้เราใช้งานผ่านแอพฯของธนาคารเขามากกว่าที่จะไปที่สำนักงาน

2022.01.23 13:13

ใจภักดิ์

สมัครใช้งานได้หรือยัง ครับพี่ ถ้าตอนนี้ยังไม่สามารถสมัครใช้งานได้ ผมอยากให้พี่เดินทางไปที่ธนาคารเลยครับ ขอทางเจ้าหน้าที่ธนาคารสมัครให้พี่ก็ได้ครับ ง่ายๆไม่ต้องลำบากทำเองครับ แต่ตอนที่พี่สมัครใช้งานเขาจะมีให้พี่ใส่ รหัส PIN 6หลักนะครับ ยังไงเวลาที่พี่ใส่รหัสตัวนี้แล้วก็ขอช่วยจำเอาไว้ด้วยเพราะไม่อย่างนั้นก็ใช้งานไม่ได้อยู่ดี

2022.02.12 15:18

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร)

จะรู้เลขที่บัญชีของธนาคารได้ไงครับ ผมลืมว่าเอาสมุดไปไว้ที่ไหน

จะรู้ได้ไหมว่าโอนเงินจากตู้บริเวณไหน

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน เป็นบัญชีประเภทไหนหรอคะ?

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

ผมซื้อสลากออมสินไว้ ตอนนี้หาไม่เจอเลยครับ หายแน่เลย ต้องทำอย่าไรบ้างครับ

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของธนาคารไทยพาณิชย์เปิดได้คนละกี่บัญชีคะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

All (อี วอลเล็ต)

การยืนยันตัวตนด้วยบริการ i confirm คืออะไรคะ

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี