Forum
แก้ไขล่าสุด: 

การยืนยันตัวตนด้วยบริการ i confirm คืออะไรคะ

เมื่อสมัครใช้บริการบัญชีออมทรัพย์ของธนาคารกรุงศรีผ่านทางแอพพลิเคชั่นกรุงศรี mobile app ฉันอยากทราบว่าวันที่กำลังสมัครใช้บริการมีการให้เรายืนยันตัวตนเกี่ยวกับบุรีรัมย์บริการ i confirm มันคืออะไรคะซึ่งเราสามารถหาข้อมูลหรือว่ามีช่องทางที่จะช่วยให้เราสามารถสมัครใช้บริการได้ง่ายขึ้นหรือได้รับไอดีมาทำเกี่ยวกับช่วยสมัครนี้ได้ต่อไหมคะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Siam

การยืนยันตัวตนด้วยบริการ i confirm คือเป็นการที่เราต้องไปยังจุดบริการครับเพื่อยืนยันตัวตนกับทางธนาคารกรุงศรีเพื่อใช้ในการสมัครบัญชีออมทรัพย์กรุงศรีมีแต่ได้และบริการต่างๆผ่านทางช่องทางออนไลน์โดยที่เราสามารถนำบัตรประจำตัวประชาชนและ QR code ที่ได้รับจาก krungsri mobile app ในการสมัครยืนยันตัวตนที่จุดให้บริการครับ จะเป็นธนาคารหรือตู้ atm ก็ได้ครับ

2020.07.15 19:31

ใบพัด

จะไปยืนยันตัวตนที่7-11ก็ได้นะคะถ้าขี้เกียจไปธนาคาร เราบอกกับพนักงานเซเว่นว่ามายืนยันตัวตนธนาคารกรุงศรี แล้วก็ยื่นคิวอาร์โค้ดที่ได้รับจากแอพkmaให้พนักงานสแกนจากนั้นก็ทำตามขั้นตอนต่างๆที่พนักงานบอกเลยค่ะ เมื่อก่อนเราเคยทำงานเซเว่นก็มีลูกค้านึงมาขอยืนยันตัวตนของธนาคารไทยพาณิชย์เรานึกในใจว่าจะทำได้หรอน่าจะต้องไปที่ธนาคารสิแต่พนักงานอีกคนบอกว่าทำได้ แล้วเขาก็ทำให้ลูกค้าแค่แปปเดียวเองก็เปิดบัญชีได้แล้ว

2020.11.15 4:14

อินทวา

ผมว่าไปที่ธนาคารจะดีกว่าครับ คนแก่ๆ จะทำการยืนยันด้วยตัวเองคงลำบากครับ ไปที่จูดบริการอย่างของ ธนาคารเลยครับ ถ้ายังไม่โหลดแอพฯ ธนาคารก้ไปได้เลยครับ เดียวเจ้าหน้าที่เขาจัดการให้เราเองครับ แต่สิ่งหนึ่งที่เราต้องจำให้ดีๆคือ รหัส Pin 6หลักนะครับ เพราะรหัสนี้จะต้องใช้ทุกครั้งเวลาใช้งานแอพฯนะครับ แล้วอย่าบอกให้ใครทราบด้วยนะครับ

2020.12.23 15:42

กะลาแม

@ใบพัด เพิ่งรู้เลยนะคะเนี่ยว่าสามารถยืนยันตัวตนที่เซเว่นอีเลฟเว่นได้แล้วถ้าอย่างนี้สะดวกมากเพราะเรารู้สึกว่าเซเว่นไปที่ไหนก็เจอแต่ตัวธนาคารกรุงศรีหรือว่าสาขาของธนาคารกรุงศรีเนี่ยมันไม่ได้อยู่ทุกที่จะไปทีก็คนเยอะขอบคุณสำหรับข้อมูลมากค่ะถ้าไปที่เซเว่นได้นี้ชีวิตสบายขึ้นเยอะเลย แต่อยากให้มีของธนาคารอื่นด้วยนะคะเนี่ยบางลึกๆถ้ามีของธนาคารสีชมพูด้วยจะดีมากเลย

2021.02.25 13:19

ต้นตระกรานต์

เจ้าตัวที่เรียกว่า i confirm นี้ เราต้องไปยืนยันตัวตน ที่ตู้ที่เขากำหนดไม่ใช่เหรอ เห็นใน เวบธนาคารเขาบอกว่า ให้เรา เปิดใช้งานแอพฯ แล้วก็จะมี คิวอาโคช มาให้เรา แล้วเราก็เอาไปสแกนที่ตู้ที่เขาระบุว่า สามารถทำ i confirm ได้ แต่ ได้คิวอาโคชมาแล้ว มันจะมีเวลากำหนดนะว่า เราต้องยืนยันภายในกี่วัน ถ้าเลยกำหนดเราก็ต้องทำการสมัครใหม่อีกรอบ

2021.09.25 3:52

อามันต์

ปกติแล้วได้ คิวอาร์โคช น่าจะต้องไปยืนยันตัวตน ทันทีเลยนะครับ เหมือนี่เพื่อนบอกถ้าปล่อยนาน ถ้าจำไม่ผิดน่าจะ 10วันหรือยังไงนี้แหละ เราต้องสมัครการใช้งานใหม่อีก เสียเวลาอีก ถ้าได้รหัสยืนยันตัวตนมาแล้ว และไม่รู้ว่าจะต้องทำไงต่อ ก็ไปติดต่อที่สาขาใกล้บ้านของคุณเลยครับ เดียวทางเจ้าหน้าที่ธนาคารเขาจะช่วยเราเรื่องนี้ครับ

2021.10.16 14:49

นายพัฒนภูมิ

จากที่อ่าน เพื่อนๆหลายคนก็ยังไปใช้บริการยืนยันตัวตนที่ธนาคาร ในที่สุดก็ยังต้องอาศัยเจ้าหน้าที่ธนาคารอยู่ดี แต่คิดว่าไม่นานหรอก ธนาคารที่เปิดหลายๆสาขาอาจจะลดลง ความจำเป็นในการจ้างพนักงานอาจน้อยลงด้วย เนื่องจากงลูกค้าสามารถทำหลายอย่างด้วยตัวเองได้ ตอนนี้ยังสามารถขอสินเชื่อแบบออนไลน์ได้อีกด้วย พนักงานธนาคารจะเป็นยังไงเนี่ย

2021.12.21 15:58

ืืNaruetep

ท้ายที่สุดถ้าเราไม่สามารถแสดงการยืนยันตัวตนด้วยตัวเองได้ ก็ต้องไปจบที่ธนาคารเลยครับของผมตอนนั้นก็ไปจบที่ธนาคารครับ ใช้เวลานน้อยกว่าที่เรายืนยันตัวตนเองอีกนะ เมื่อไปแล้วผมก็ทำให้จบทุกอย่างเลย ทั้งทำพร้อมเพย์ที่ผูกกับหมายเลขโทรศัพท์ของผม ทำครั้งเดียวจบ ไม่ต้องเสียค่าบริการด้วย ทางธนาคารเขายินดีทำให้เราครับ

2022.01.22 16:51

พรหมมินทร์

ใช่ๆ ให้เรายืนยันตัวตน ทำยังไงก็ทำไม่ได้สุดท้ายเราก็ต้องไปที่ธนาคารเหมือนเดิม พอไปถึงเจ้าหน้าที่ก็ออกแนว บ่นๆหน่อยว่าทำไมทำไม่ได้ แต่เราก็ไม่ได้บอกอะไรนะ ก็ถามแค่ว่าช่วยทำให้หน่อยได้ไหมครับ แป๊ปเดียวก็ทำแล้วก้เข้าใช้งานได้แล้วที่เสียเวลาวิ่งเข้าวิ่งออกตู้เสียแรงเปล่าๆ น่าจะให้ไปยืนยันที่ธนาคารตั้งนานแล้ว

2022.03.29 13:23

Ura/96

ปกติ การสมัครใช้บริการบัญชีออมทรัพย์ของธนาคารกรุงศรีผ่านทางแอพพลิเคชั่นกรุงศรี mobile app ทำยากมั้ยอะคะ ที่เจ้าของกระทู้ถามมาเป็นเรื่องการไปยืนยันตัวตน อืม ก็น่าจะคล้ายกับตอนทีเราสมัครโครงการช่วยเหลือต่างๆที่ผ่านมา บางคนบอกว่าไปที่เซเว่นก็ได้ แต่มันจะได้จริงมั้ยอะ เวลายืนยันตัวตน หลายคนต้องไปจบที่ธนาคาร

2022.04.27 2:40

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

ทำไมถึงถอนเงินออกไม่ได้คะ

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

กรุงศรีมีแต่ได้ออนไลน์กับไม่ออนไลน์ต่างกันยังไง

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีกรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ต้องเสียภาษีไหมคะ?

บัตรเดบิต

เมื่อไม่มีบัตรเดบิตจะถอนเงินได้อย่างไรคะ

ธนาคารดิจิทัล

บัญชีที่เปิดทางแอพพลิเคชั่นใช้ร่วมกับผู้อื่นได้ไหมคะ

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

เจ้าอาวาสวัดแถวบ้านอยากจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปกับธนาคารกรุงศรีได้ดอกเบี้ยปีละเท่าไหร่ครับ?

กรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร)

คุณพ่อเสียชีวิตเงินในบัญชีต้องทำอย่างไรครับ

บัญชีสะสมทรัพย์

คนต่างชาติอยากจะเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์กับธนาคารกรุงเทพต้องใช้เอกสารอะไรบ้างคะ?

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

All (ธนาคาร)

เด็กอายุกี่ขวบจึงจะเปิดบัญชีธนาคารได้ครับ

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต,การปกป้องข้อมูล,All (การป้องกันกัย)

ทำอย่างไรต่อดีครับ มีเงินโอนมาจากไหนไม่ทราบเข้ามาในบัญชีผม

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน เป็นบัญชีประเภทไหนหรอคะ?

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

เมื่อไหร่ที่เราจะต้องจ่ายค่ารักษาบัญชี?

บัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุคคู่ฝากของธนาคารCIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี