Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตเดบิตสำหรับเที่ยวต่างประเทศใบไหนที่ใช่และชอบสุดสำหรับคุณ แนะนำโปรโมชั่นดีๆผมหน่อยครับ

ช่วงวันหยุดยาวปลายปีนี้ ผมกับแฟนจะไปเที่ยวต่างประเทศด้วยกันครับ เรามันเป็นผู้ชายก็ต้องเปย์ๆหน่อย อยากถามครับว่ส บัตรเดบิตสำหรับเที่ยวต่างประเทศใบไหนที่ใช่และชอบสุดสำหรับคุณ แนะนำโปรโมชั่นดีๆผมหน่อยครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Pathit

ผมใช้ “บัตรเดบิต JOURNEY” ของกสิกรไทยครับ ไม่ว่าแลกเงินสดที่ธนาคารกสิกรไทย หรือจะรูดซื้อสินค้าและบริการในสกุลเงินต่างประเทศ เรทก็จะถูกกว่าเรทปกติของธนาคาร แต่ราจะต้องมีเงินอยู่ในบัญชีออมทรัพย์ให้ธนาคารหักเงินทันที ข้อดีคือการใช้บัตรนี้รูดจะไม่มีการชาร์จค่าธรรมเนียม 2.5% ถือเป็นการสร้างวินัยการเงินด้วย แบบมีเท่าไร ก็ใช้เท่าที่มี กลับมาไม่ต้องทำงานใช้หนี้บัตรเครดิตเหมือนทริปที่ผ่านมาครับ

2020.01.24 7:35

Phueng

บัตรเดบิต JOURNEYอีกเสียงครับ มีสิทธิประโยชน์ที่แถมมาด้วย เช่น ประกันเดินทางต่างประเทศสูงสุด 10 วัน ความคุ้มครองสูงสุด 1,500,000 บาท , Miracle Lounge ที่สนามบินนั่งชิวๆ หาอะไรทาน ก่อนออกเดินทาง, ส่วนลด GRAB เดินทางไปกลับสนามบิน และรับเพิ่ม SIM Go Inter ASIA-AUS-USA 6 GB นาน 10 วัน ค่าธรรมเนียมทำบัตรแค่ 700 บาท และในปีถัดไปจะเสียค่าธรรมเนียมรายปี ปีละ 550 บาท เหมาะกับผู้ที่เดินทางไปต่างประเทศบ่อยๆ และเน้นการใช้สิทธิประโยชน์แบบเต็มที่

2020.01.24 7:35

Hubert

บัตรเดบิตที่นิยมและมาแรงมี 4 ธนาคาร ได้แก่ SCB Planet, Journey ของ KBank, TMB All Free และ Krungthai Travel Card ครับ แต่ที่ผมว่าน่าสนใจคือของ SCB Planet บัตรเดบิตใช้ต่างประเทศของธนาคารไทยพาณิชย์ ครับ เพราะว่ามีค่าธรรมเนียมแรกเข้าอยู่ที่ 200 บาท ถือว่าถูกว่าอีกสามเจ้าครับ แต่อีกสามเจ้าก็มีข้อดีบ้างนะครับ

2020.03.18 5:3

Morgan

ผมว่าไหนๆจะเปย์สาวให้เท่ๆแล้วควรพกบัตรเครดิตดีกว่าไหมจะได้ปลอดภัยกว่า บางครั้งบัตรเดบิตอาจจะให้ได้ไม่มากเท่าบัตรเครดิตนะครับในเรื่องของวงเงินและสิทธิประโยชน์ ไหนๆจะไปเที่ยวต่างประเทศทั้งทีแนะนำบัตรเครดิตดีกว่ารับรองเป็นทริปที่ไม่ธรรมดาแน่ๆ ทำไมคุณถึงสนใจบัตรเดบิตไปได้ ผมหล่ะงงจริงๆทั้งๆที่บัตรเครดิตดีกว่าอีก

2020.05.29 17:56

อาชา

ผมขอแนะนำบัตรเดบิตPLANET SCBครับ บัตรตัวนี้ไม่มีค่าธรรมเนียมแรกเข้ากับรายปีเลยครับ นอกจากนั้นยังสามารถจ่ายได้สูงสุด500,000บาทต่อวันเลย แลกเงินเก็บไว้ก่อนก็ได้ และโปรโมชั่นพิเศษมากๆเลยคือบัตรตัวนี้เขามีประกันการเดินทางฟรีจากCignaถึง10วันเลยด้วยครับ ไม่ทำก็แย่แล้วครับตัวนี้ถือว่าคุ้มมากเลยนะครับสำหรับผม

2020.10.21 11:44

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรเดบิต

เกี่ยวกับบัตรเดบิต K MAX+ DUCATI กรณีเข้ารักษา เราจะยื่นเรื่องการเบิกอย่างไร ถ้าสถานพยาบาลไม่อยู่ในเครือบริษัทประกัน?

บัตรเดบิต K-Max Plus DUCATI / ธนาคารกสิกรไทย

All (อี วอลเล็ต)

บัตร Wecard และ บัตร True digital card สองใบนี้ต่างกันยังไงคะ?

Truemoney / ทรู มันนี่

บัตรเดบิต

บัตร K-Web Shopping ดีไหมในสถานการตอนนี้ที่เราเจอ

บัตร K-Web Shopping / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเดบิต

ถ้าเราอยู่จังหวัดอื่น แต่อยากสมัครบัตรเดบิตประจำจังหวัดกสิกรไทย นอกพื้นที่จะทำได้หรือป่าว

บัตรเดบิตประจำจังหวัดกสิกรไทย / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

ถ้าต้องการใช้บัตรเดบิตกรุงไทยตัวนี้ Krungthai Verified by Visa / Mastercard ID Check ต้องทำยังไงบ้างค่ะ

บัตรเดบิตKrungthai Verified by Visa / บัตรกรุงไทย

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต)

มือใหม่หัดใช้ บัตรเดบิต เอส สมาร์ท พลัส ครับ สอบถามวิธีปรับวงเงินปรับเพิ่ม ผ่านเว็บไซต์ หรือแอพพลิเคชั่น ทำได้ไหมครับ

บัตรเดบิต เอส สมาร์ท พลัส / ธนาคารไทยพาณิชย์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),การปกป้องข้อมูล

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด เปิดใช้ก็ง่ายระงับก็ไว

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ดเปิดใช้งานได้สะดวกและรวดเร็วตลอดทั้งวันผ่านข้อความ SMS ระบบตอบรับอัตโนมัติ ซิตี้แบงก์ออนไลน์ ซิตี้โมบายล์ ตู้เอทีเอ็มของซิตี้แบงก์และของธนาคารอื่น ๆ ทั่วโลกแถมถ้าบัตรหายระงับการใช้งานบัตรได้ทันทีเมื่อสูญหาย พร้อมรับบัตรแทนใบเก่าภายใน 7 ถึง 10 วันทำการ ไวดีครับกับการให้บริการเรื่องต่างๆ

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต อันลิมิต พลัส หมดกังวลไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียม

ปกติแล้วเวลาเราจะกดเงินจากบัตรเดบิตก้จะเสียค่าธรรมเนียมเหมือนกับบัตดเอทีเอ็ม แต่ตั้งแต่เราเปิดบัญชีกับยูโอบีแล้วสมัครใช้ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต อันลิมิต พลัส ตอนนี้เราสบายมากขึ้นไม่ต้องเสียเรื่องที่ไม่ควรเลยอีกต่อไปเพราะใช้ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต อันลิมิต พลัส สะดวกทุกที่ ประหยัดทุกเวลา ด้วยบัตรเดบิตยูโอบี อันลิมิตพลัส ที่คุณจะหมดกังวลเรื่องค่าธรรมเนียม ต่างๆ

ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต อันลิมิต พลัส

บัตรเดบิต

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด กดได้ไม่ต้องกลัว

ความพิเศษของบัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด คือสามารถถอนเงินสดที่ตู้เอทีเอ็มของธนาคารซิตี้แบงก์ได้ทั่วโลกโดยไม่เสียค่าธรรมเนียม ซึ้งแตกต่างจากบัตรเคดิตที่กดแต่ละทีต้องเสียนค่าธรรมเนียมการถอนแล้วก็ดอกเบี้ยแพงมากบัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด ใช้เท่าไรก็เป็นเงินเก็บของเราเอง ไม่ต้องมานั่งกลุ้มใจว่าจะจ่ายหมดไหม

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

ยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต ขอทำบัตรใหม่

เดือนที่แล้วเราทำเอกสารทางราชการหายหมดเลยรวมถึงบัตรยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต เราโทรไปอายัดเรียบร้อยแล้วแล้วท่างเจ้าหน้าที่ถามว่าจะเข้ามาทำบัตรใหม่ไหมหรือจะให้ส่งทมาที่บ้านเลย ด้วยเรากลัวเสียเวลาเราเลยบอกเดียวไปทำเองที่ธนาคาร พอเราทำเรื่องเสร็จ ก็เสียค่าธรรมเนียมหนึ่งร้อยบาทเอง ก็ได้รับบัตรใบหใม่แล้วแถมสวยกว่าใบเดิมอีกต่างหาก

ยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,การโอนเงินระหว่างประเทศ,All (ธนาคาร)

ยูโอบี วีซ่า เดบิต วิตเจต ดีๆ

บัตรเดบิตยูโอบี วีซ่า เป็นวิตเจตดีๆอย่างหนึ่งที่เราคิดว่าต้องมีติดตัว เพราะเปิดบัญชีที่ยูโอบี แล้ว สมัครใช้บัตรเดบิตยูโอบี วีซ่า ด้วยเหตุผลว่าเรา ทำงานธุกิจที่โอนเงอนเข้าออกบ่อยๆการมีบัตรเดบิตยูโอบี วีซ่า ทำให้การทำงานของเราคล่องตัวมากขึ้น เพราะ เรื่องของการทำง่ายบัตรเดบิตยูโอบี วีซ่าเทียบเท่ากับเรามีเลขาส่วนตัวเลย

ยูโอบี วีซ่า เดบิต

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

ยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต ปรับวงเงินตอนไหนก้ได้

เราใช้บัตรยูโอบี วีแคร์ อันลิมิตซื้อสินค้าแทนเงินสด แต่ปรากฏว่าเราไม่สามารถซื้อสินค้าได้เพราะวงเงินที่เรากำหนดไว้ตอนที่เปิดไม่ถึงราคาสินค้าที่เราต้องการ เราเลยโทรไปที่ศูณย์ บริการ ทำได้ง่ายมากๆเลยแจ้งเข้าระบบอัตโนมัติเลย ใช้เวลาไม่กี่น่าที่วงเงินที่เรากำหนดในบัตรยูโอบี วีแคร์ อันลิมิตก็สามารถเปลี่ยนได้เลย สะดวกและรวดเร็วจริงๆ

ยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี