Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เกี่ยวกับบัตรเดบิต K MAX+ DUCATI กรณีเข้ารักษา เราจะยื่นเรื่องการเบิกอย่างไร ถ้าสถานพยาบาลไม่อยู่ในเครือบริษัทประกัน?

ลูกชายผมอายุ 23 ปีครับ เขาได้รับอุบัติเหตุแต่ไม่ถึงต่อชีวิต ก็เป็นอะไรที่ผมโล่งใจแบบบอกไม่ถูก รักษาตามอาการไปก่อน วันนี้ผมค้นข้อมูลเพื่อขอคำอธิบายเพิ่มเต็มสักหน่อย เกี่ยวกับบัตรเดบิต K MAX+ DUCATI กรณีเข้ารักษา เราจะยื่นเรื่องการเบิกอย่างไร กรณีเข้ารับการรักษาพยาบาล แต่สถานพยาบาลนั้นที่ไม่อยู่ในเครือบริษัทเมืองไทยประกันภัย ตอนนี้ผมก็สำรองจ่ายค่ารักษาพยาบาลไปก่อนแล้ว ต่อไปต้องทำอย่างไรบ้างครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ART

ถ้าสถานพยาบาลหรือคลินิก ที่เราเข้ารักษาไม่อยู่ในเครือบริษัทเมืองไทยประกันภัย ก็จะต้องสำรองจ่ายค่ารักษาพยาบาลไปก่อนนั่นแหละครับ โดยติดต่อ บริษัท เมืองไทยประกันภัย โทร 1484 แล้วแจ้ง ชื่อ นามสกุล และหมายเลขบัตรเดบิต หมายเลขโทรศัพท์ติดต่อ พร้อมเตรียมเอกสารจัดส่งให้แก่บริษัท ภายใน 30 วัน เอกสารที่ต้องใช้ก็ ใบรับรองแพทย์ฉบับจริงที่ระบุสาเหตุของการเกิดอุบัติเหตุ, ใบเสร็จรับเงินฉบับจริง, สำเนาบัตรประจำตัวประชาชน, สำเนาบัตรเดบิตที่มีความคุ้มครองประกันภัย และ สำเนาหน้าแรกของสมุดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ / กระแสรายวันที่ผูกกับบัตรครับ

2019.09.27 12:6

Rochana

เก็บบิลและเอกสารไว้สำหรับการยื่นเรื่องกับบริษัทประกันภัยค่ะ ปกติแล้วเพียงแค่เราใช้หมายเลขบัตรเดบิตหรือบัตรประจำตัวประชาชนของเราทางบริษัทประกันภัยจะมีข้อมูลของเราอยู่พร้อมแล้วค่ะ แต่อย่ารอให้ระยะเวลาผ่านไปนานนะคะให้ทำการเดินทางไปที่บริษัทประกันภัยและยื่นเรื่องเลยค่ะ ก็จะสามารถเบิกค่ารักษาพยาบาลในกรณีที่เกิดอุบัติเหตุได้แล้วค่ะ

2020.05.13 10:6

Phanumas

เป็นอะไรมากไหมครับลูกชาย ขอให้หายไวๆนะครับ แต่บัตรเดบิต K MAX+ DUCATI รักษาพยาบาลจะพอเหรอครับ มีประกันอย่างอื่นไหมครับ หรือเลือกใช้ ของพรบ. น่าจะดีกว่านะครับ เพราะบัตรเดบิต K MAX+ DUCATIรับเงินชดเชยกรณีนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาลจากอุบัติเหตุ 300 บาทต่อวัน แล้วเรื่องค่ารักษาพยาบาลจากอุบัติเหตุ สูงสุด 5,000 บาท/อุบัติเหตุ เท่านั้นเองนะครับ

2020.05.25 6:56

น้อยหน่า

สำรองจ่ายไปก่อนตามที่เงื่อนไขกำหนดเลยค่ะแล้วก็เก็บเอกสารทุกอย่างมาให้ครบ หลังจากนั้นก็เอาไปเคลมกับประกันภัยได้เพียงแต่ว่าการเดินเรื่องอาจจะช้าหน่อยเพราะว่าเราไม่ได้รักษาในโรงพยาบาลที่อยู่ในข่ายของประกัน แต่ไม่ต้องห่วงนะคะเพราะว่าถ้ากรณีที่เกิดอุบัติเหตุตรงแล้วก็อยู่ในเงื่อนไขของกรมธรรม์ประกันภัยยังไงก็ได้รับสินไหมทดแทนแน่นอนค่ะ

2020.07.09 4:48

โบตั๋น

ดีแล้วนะคะที่จะหาข้อมูลเกี่ยวกับเรื่องนี้ไว้เพราะว่าเมื่อเกิดเหตุฉุกเฉินขึ้นแล้ว ไม่รู้ว่าจะหาทางออกโดยวิธีไหนดี ถ้าเป็นการใช้บริการผ่านบัตรเดบิต K MAX+ DUCATI แล้วไม่ได้อยู่ในคู่สัญญาก็จำเป็นต้องสำรองจ่ายไปก่อนค่ะ ซึ่งเราจำเป็นต้องมีเงินติดตัวสำหรับการใช้จ่ายเบื้องต้นด้วย เพื่อที่จะช่วยให้เราสามารถจะไม่ต้องไปหยิบยืมหรือขอบริการสินเชื่อในเรื่องนี้

2020.07.20 6:36

โรบิน โรบิน😜

ดีนะครับที่ลูกชายคุณไม่ได้เกิดอุบัติเหตุถึงขั้นเสียชีวิต หวังว่าตอนนี้คงรักษาตัวและพักฝื้นหายดีแล้ว ไปไหนมาไหน ทำอะไรต้องระวังให้มากๆครับ ไม่รู้ว่าลูกของคุณประสบอุบัติเหตุอะไร สำหรับผมเรื่องการขับขี่รถบนท้องถนนน่ากลัวมากครับตอนนี้ มีข่าวออกทุกวันเลย เพราะคนใจร้อนมากขึ้น คนไม่เคารพกฎจราจรก็เห็นกันอยู่บ่อยๆ จึงเกิดอุบัติเหตุได้ง่าย

2020.08.20 7:35

เจนนี่

อยากรู้ว่าแล้วบัตรเครดิตใบนี้ มีโรงพยาบาลที่อยู่ในเครือโรงพยาบาลไหนบ้างคะ? แล้วคุ้มครองเรื่องอุบัติเหตุใช่มั้ยคะ? ถามเยอะกว่าคนมาตั้งกะทู้อีกเรา ก็คนมันอยากรู้อะถ้าไม่มีใครมาตอบเดี๋ยวเราไหาในเว็บไซด์ธนาคารเองก็แต่ก้อยากรู้จากคนใช้จริงด้วยแหละ บางทีเว็บไซด์ธนาคารก็ไม่บอกละเอียดอะไรนัก คือเราเป็นลูกค้ากสิกรด้วยไงเข้าเว็บบ่อยๆไม่มีข้อมูลเยอะอะไร

2020.08.31 11:47

=หางนกยูง=

เพิ่งเคยได้ยินชื่อบัตรเดบิต K MAX+ DUCATI จากกระทู้นี้ล่ะค่ะ มีประกันให้ด้วยเหรอคะเนี่ย เป็นประกันอะไรบ้างอะคะ เห็นมีคำว่า "DUCATI" หมายความว่าให้ความคุ้มครองเมื่อเกิดอุบัติเหตุจากรถยี่ห้อนี้เท่านั้นมั้ยคะ? พอดีเราไม่เคยรู้จักบัตรเดบิตใบนี้นี้มาก่อนเลยอาจจะถามคำถามแปลกๆหน่อยนะคะ ใครทราบคำตอบ ขอบอกด้วยค่ะ

2021.05.11 14:34

princess

ตามนั้นทำตามที่ความเห็นแรกแนะนำได้เลยค่ะ ค่อนข้างจะบอกรายละเอียดไปครบหมดแล้ว ว่าแต่บัตรนี้เค้ามีวงเงินคุ้มครองเท่าไหร่หรอคะ เราเองก็สนใจอยากจะสมัครอยู่เหมือนกัน เคยได้ยินเพื่อนบอกว่าก็ok เคลมได้จริงๆ แต่อยากรู้รายละเอียดหน่อยได้ไหมคะว่า อันนี้คุ้มครองแค่อุบัติเหตุหรือคุ้มครองเกี่ยวกับสุขภาพด้วยคะ?? แล้วมีข้อเสียยังงัยบ้าง??

2021.05.21 13:17

ปูนา

@ k. =หางนกยูง= ไม่น่าจะเกี่ยวนะคะว่าต้องเป็นคนที่ขี่รถยี่ห้อนี้เท่านั้น เราว่ามันขึ้นอยู่กับว่าคุณมีบัตรนี้หรือเปล่ามากกว่า บัตรนี้มันก็เป็นแค่สิทธิพิเศษที่จะใช้ซื้อรถได้ในราคาพิเศษเท่านั้นเอง แล้วก็เพิ่มความคุ้มครองเกี่ยวกับเรื่องอุบัติเหตุเข้ามา แต่ถ้าคุณไม่ได้สนใจเกี่ยวกับเรื่องรถเท่าไหร่ก็แนะนำให้ไปทำประกันอุบัติเหตุแบบอื่นก็ได้นะ มีให้เลือกเยอะค่ะ

2021.07.22 7:48

พีชพีช

ดีใจด้วยที่ลูกเจ้าของกระทู้ไม่เป็นอะไรมากนะคะ เห็นถามถึงการขอเคลมค่ารักษาพยาบาลจากบัตรเดบิต K MAX+ DUCATI บัตรนี้เคลมได้ด้วยเหรอคะ เราเพิ่งจะเคยเห็นนี่แหละ แล้วต้องเป็นคนที่ใช้รถ DUCATI เท่านั้นหรือเปล่าถึงทำบัตรเดบิตนี้ได้อะค่ะ ถ้าเบิกค่ารักษาพยาบาลได้จริงๆก็น่าสนใจสำหรับคนที่ใช้รถยี่ห้อนี้อยู่แล้วนะคะ

2021.09.06 13:41

ใบเฟิร์น

@ พีชพีช ที่คุณถามว่า ต้องเป็นคนที่ใช้รถ DUCATI เท่านั้นหรือเปล่าถึงทำบัตรเดบิตนี้ได้อะค่ะ?? ขอตอบนะคะว่าควรจะเป็นอย่างนั้น .... เพราะว่าบัตรเดบิตแบบนี้เขาทำขึ้นมาสำหรับรถชนิดนี้โดยเฉพาะค่ะ โดยที่เขาจะมีสิทธิพิเศษอย่าง เช่น ลดราคาถ้าไปซื้อรถยี่ห้อนี้ หรือ ได้สิทธิพิเศษอื่นๆอีกมากมายค่ะ ดังนั้นก็คงไม่น่าจะเหมาะกับคนทั่วๆไปนะคะ

2021.09.17 11:18

สุจิตรา

แล้วรถ ของลูกไม่ทราบว่า มี พรบ. อะไรไหมคะ ทำไมต้องสำรองจ่ายด้วยคะ ถ้ามี พรบ. ก็ใช้ประกันของ พรบ.ไปก่อนสิคะ วงเงินของเขาคุ้มครอง ที่ 25,000 บาทไม่ใช่เหรอคะ ส่วนเรื่องจ่ายเงินไปก่อนแล้วอยากได้เงินประกัน เวลาที่จะออกจากโรงพยาบาล ก็แจ้ง พยาบาล คะว่า ต้องการใบเคลม เดียวทางโรงพยาบาลเขาจัดการให้เราเองคะ ไม่ต้องกังวลคะ

2021.09.22 15:0

ภัทรพงษ์

นั้นสิครับ ค่ารักษาพยาบาลสามารถเบิกจากบัตรนี้ได้เท่าไรเหรอครับ ผมคิดว่าค่ารักษาน่าจะได้แค่อุบัติเหตุเบื้องต้นเท่านั้นไหมครับ ถ้าต้องรักษาอาจจะต้องมีประกันตัวอื่นๆเพิ่มนะครับ ยังไงถ้าไม่เสียดายตังค์นะครับ ผมแนะนำว่าซื้อประกันอุบัติเหตุให้ลูกด้วยน่าจะดีครับ อย่างของ PA AIA ก็ได้นะครับ คุ้มครองค่ารักษาเยอะอยู่ครับ

2021.10.22 6:1

toontoon

ดีครับที่ลูกของเจ้าของกระทู้ไม่เป็นอะไรมาก เรื่องค่ารักษาพยาบาลได้รับคืนเรียบร้อยแล้วมั้ยครับ ถ้ามีเอกสารจากทางโรงพยาบาลครบถ้วนตามข้อกำหนดของบริษัทประกันก็ไม่น่ามีปัญหาอะไรนะครับ อาจจะต้องเตรียมเอกสารให้ดีหน่อยเพราะว่าไปที่โรงพยาบาลนอกสังกัด แต่ทำยังไงได้มันเป็นอุบัติเหตุต้องรีบเข้ารับการรักษาอย่างเร่งด่วน

2022.01.28 13:25

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง

บัตรเครดิตที่ให้ส่วนลด3% เมื่อซื้อของที่บิ้กซี

เมื่อช้อปที่Big C โดยใช้บัตรนี้ รับส่วนลดทันที่ 3%ถึง 1,500 บาท/เดือน เมื่อชำระสินค้าที่ร่วมรายการด้วยบัตรนี้ และเมื่อซื้อเครื่องใช้ไฟฟ้าในราคา 5,000 บาทขึ้นไปแบ่งชำระ 0%นาน 6เดือน จ่าย20บาทรับ1คะแนนสะสม มีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางที่ครอบคลุมคู่สมรส และลูกที่อายุไม่เกิน 21ปีด้วยวงเงิน31ล้านบาท

บัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า แพลทินั่ม / ธนาคารกสิกรไทย

All (บัตรเครดิต)

อยากได้สิทธิพิเศษเมื่อเข้ารพ.กรุงเทพดุสิต ต้องมีบัตรนี้BDMS Kbank

บัตรเครดิตร่วมกรุงเทพดุสิตเวชการ-กสิกรไทย / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

อยากเข้าพักที่ TG lounge ที่สนามบินสุวรรณภูมิไม่ยากอย่างที่คิด แค่คุณมีบัตร KBank Master card Platinum

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

ใครไปเที่ยวสยามพารากอนบ่อยๆ ดิฉันแนะนำบัตรนี้เลยค่ะ OneSiam-KBank Credit Card (Platinum)

บัตรเครดิต วันสยาม-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต สำหรับการประกอบธุรกิจ

ใครที่ทำธุรกิจAmway จะต้องรักบัตรนี้Amway K bank credit

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) / ธนาคารกสิกรไทย

All (บัตรเครดิต)

PTT Blue Credit Card ของธนาคารกสิกร

บัตรเครดิต พีทีที บลู / ธนาคารกสิกรไทย

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเดบิต

บัตรเดบิต K MAX+ DUCATI เราจะมีระยะเวลาในการเบิกค่ารักษาพยาบาลนานเท่าไร

บัตรเดบิต K-Max Plus DUCATI / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเดบิต,All (ธนาคาร),สินเชื่อมอเตอร์ไซค์

บัตรเดบิต K MAX+ DUCATI เราจะเข้ารับการรักษาและยื่นเรื่องการเบิกอย่างไร กรณีสถานพยาบาลและคลินิกอยู่ในเครือบริษัทประกันภัยฯ

บัตรเดบิต K-Max Plus DUCATI / ธนาคารกสิกรไทย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีการกำหนดวันชำระเงินคืนค่าบัตรอย่างไร นับจากวันที่สรุปยอดบัญชีไปแล้วกี่วัน?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารกสิกรไทย ถอนเงินได้สูงสุดวันละเท่าไหร่คะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เมื่อยื่นเอกสารสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash แล้ว จะทราบผลอนุมัติภายในกี่วัน นานกว่าหรือเท่ากับของบัตรอื่น?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์กสิกรถ้าเป็นร้านค้าจะเปิดบัญชีทำยังไงต้องมีเอกสารอะไร

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต)

มือใหม่หัดใช้ บัตรเดบิต เอส สมาร์ท พลัส ครับ สอบถามวิธีปรับวงเงินปรับเพิ่ม ผ่านเว็บไซต์ หรือแอพพลิเคชั่น ทำได้ไหมครับ

บัตรเดบิต เอส สมาร์ท พลัส / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด ต้องจ่่ายเเบบไหนถึงปลอดภัยที่สุดครับ

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเดบิต,All (ธนาคาร),All (เกษียณอายุ)

บัตรเดบิตแบบไหนบ้างที่เราสามารถเปิดใช้บริการ Verified by Visa และผู้ถือบัตรนี้ จะได้รับประโยชน์คุ้มกว่ายังไงบ้าง

บัตรเดบิตKrungthai Verified by Visa / บัตรกรุงไทย

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

บัตรเดบิต GSBxBNK48 มีสิทธิประโยชน์อะไรบ้าง

บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

ถ้าต้องการใช้บัตรเดบิตกรุงไทยตัวนี้ Krungthai Verified by Visa / Mastercard ID Check ต้องทำยังไงบ้างค่ะ

บัตรเดบิตKrungthai Verified by Visa / บัตรกรุงไทย

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

พอดีว่ามีบัตรเครดิตอยู่แล้ว ยังสมัครใบนี้ได้อยู่มั้ยค่ะ และเสียค่าธรรมเนีมรายปีแพงมากรึเปล่า

บัตรเดบิตกรุงไทย บลูไดมอนด์ เอ็กซ์ตร้า / บัตรกรุงไทย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเดบิต

ยูโอบี วีซ่า เดบิต บรการแทนเงินสด

บัตรเดบิตยูโอบี วีซ่า เดบิต เปรียบเหมือนมีเงินสดของเราติดกระเป๋าไว้จริงๆ เพราะเดี่ยวนี้การพกเงินสดมากๆก็ไม่ปลอดภัยแล้ว การใช้บัตรยูโอบี วีซ่า เดบิตทำได้ทุกอย่างจริงๆ บัตรยูโอบี วีซ่า เดบิต สามารถ ชำระค่าสินค้าหรือค่าบริการแทนเงินสดได้สูงสุดถึงวันละ 100,000 บาท(ของผมมีไม่น่าจะถึงแน่นอน) ณ ร้านค้าที่รับบัตร VISA

ยูโอบี วีซ่า เดบิต

บัตรเดบิต

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด มีอายุ5ปี

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด มีระยะเวลาใช้งานห้าปี เหมือนกับบัตรเอทีเอ็มเลยครับ บางทีก็ลืมไปว่าจะหมดอายุตอนไหนครับ แต่ดีนะครับที่เขาส่ง บัตรใบใหม่ตามที่อยู่ทางไปรษณีย์ก่อนวันหมดอายุของบัตรปัจจุบัน ทำให้ใช้บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ดได้อย่างต่อเนื่องครับ แถมมีค่าธรรมเนียมเรื่องบัตรด้วยครับเสียแค่รายปีจบ

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (การลงทุน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด รับสิทธิเท่าบัตรเครดิต

ผมไม่น้อยใจครับที่ไม่สามารถทำบัตรเครดิตได้ เพราว่าผมทำบัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด ครับ ซึ้งผมดูแล้วไม่ต่างกันครับ แต่ของผมดีกว่า คือเอาเงินเราเองมาใช้ แถมเมื่อใช้บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด รับสิทธิ์ร่วมกิจกรรมสุดพิเศษ ส่วนลดโรงแรม รวมทั้งสิทธิประโยชน์มากมายด้านไลฟ์สไตล์และการช้อปปิ้ง

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเดบิต,All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด บัตรทำหน้าที่คล้ายเอทีเอ็ม

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด นอกจากจะสามารถใช้เป็นบัตรเอทีเอ็มได้แล้ว บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด ยังสามารถใช้ชำระเงินเพื่อซื้อสินค้าและ/หรือบริการได้ทั้งในประเทศและต่างประเทศ กับร้านค้ามากกว่า ที่รับบัตรมาสเตอร์การ์ด ก็ชื่อก็บอกแล้วครับว่ามันคือมาสเตอร์การ์ดที่แตกต่างจากบัตรเอทีเอ็มคืออภสิทธิการซื้อของนี่แหละครับ

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด มีแจ้งเตือนตอนใช้บัตร

เป็นเรื่องดีครับที่บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด มีระ Citi Alerts ที่ลูกค้าสมารถได้ รับการแจ้งเตือนทางข้อความ SMS หรืออีเมล์ทุกครั้งที่ใช้บัตรทำธุรกรรมผ่านบัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ครับ เพราะบางที่ถ้าใช้บัตรเอทีเอ็มไม่ค่อยส่งบอกเท่าไรครับ ว่าใช้ตอนไหนกดไปเท่าไร อันนี้ทำให้รู้ควสฃามเคลื่อนไหวของเงินในบัญชีเราดีครับ

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,การโอนเงินระหว่างประเทศ,All (ธนาคาร)

ยูโอบี วีซ่า เดบิต วิตเจต ดีๆ

บัตรเดบิตยูโอบี วีซ่า เป็นวิตเจตดีๆอย่างหนึ่งที่เราคิดว่าต้องมีติดตัว เพราะเปิดบัญชีที่ยูโอบี แล้ว สมัครใช้บัตรเดบิตยูโอบี วีซ่า ด้วยเหตุผลว่าเรา ทำงานธุกิจที่โอนเงอนเข้าออกบ่อยๆการมีบัตรเดบิตยูโอบี วีซ่า ทำให้การทำงานของเราคล่องตัวมากขึ้น เพราะ เรื่องของการทำง่ายบัตรเดบิตยูโอบี วีซ่าเทียบเท่ากับเรามีเลขาส่วนตัวเลย

ยูโอบี วีซ่า เดบิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี