Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สินเชื่อไทรทองเอนกประสงค์ของออมสิน

อยากทราบข้อมููลของสินเชื่อไทรทองเอนกประสงค์ครับว่าสินเชื่อไทรทองเอนกประสงค์เป็นสินเชื่อแบบไหนครับและอยากทราบด้วยว่าสินเชื่อไทรทองเอนกประสงค์มีหลักในการขอสินเชื่อไทรทองเอนกประสงค์ยังไงครับ สนใจอยากทำครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Rung

สินเชื่อไทรทองเอนกประสงค์มีวงเงินกู้ไม่เกิน 25 ปี นับตั้งแต่เดือนที่ต้องชำระเงินกู้และดอกเบี้ยงวดแรกตามที่กำหนดในสัญญา โดยมีหลักเกณฑ์อย่างใดอย่างหนึ่งดังนี้เงินกู้ไม่เกิน 300,000 บาท ระยะเวลาชำระเงินกู้ไม่เกิน 7 ปีเงินกู้เกิน 300,000 บาท ระยะเวลาชำระเงินกู้ไม่เกิน 25 ปี

2020.01.24 7:35

แก้วเก้า

เงินกู้ระยะยาว แบบผ่อนชำระ การทำธุรกิจจำเป็นจะต้องมีค่าใช้จ่ายย่อย อย่างค่าของเครื่องใช้ประกอบการทำธุรกิจ เช่นยานพาหนะ เป็นต้น ธนาคารออมสินจึงเปิดให้บริการสินเชื่อไทรทองเอนกประสงค์ ที่เป็นสินเชื่อระยะยาว และสามารถผ่อนชำระได้ ให้คุณได้มีเงินหมุนเวียนและดำเนินธุรกิจได้อย่างมั่นคงมากขึ้น

2020.01.24 7:35

MILK

สินเชื่อไทรทองอเนกประสงค์ของธนาคารออมสิน ผมเคยลองเข้าไปดูนะครับ ดูวัตถุประสงค์ของสินเชื่อนี้ ผมก็ยังงงๆว่าตกลงแล้วใครจะกู้ได้บ้างเพราะเห็นว่าสินเชื่อนี้เพื่อธุรกิจจะได้หมุนเวียนหรือมีสภาพคล่องขึ้น แต่คุณสมบัติผู้สมัคร ต้องเป็นคนที่มีรายได้แน่นอน และไม่ใช่เพื่อธุรกิจแต่เพื่อการอุปโภคบริโภคหรือเพื่อการประกอบอาชีพ เออ...ผมงงเองหรือธนาคารเขาไม่เคลียร์ครับ

2020.03.22 14:57

รื่นฤดี

น่าสนใจนะครับสำหรับสินเชื่อไทรทองเอนกประสงค์ของออมสินทำไมถึงน่าสนใจนะเหรอครับก็เพราะว่าสินเชื่อไทรทองอเนกประสงค์นั้นมาในรูปแบบ สินเชื่อเงินกู้ระยะยาวครับ ซึ่งเป็นแบบผ่อนชำระ เพราะโดยส่วนใหญ่สินเชื่อระยะยาวนี้เหมาะกับการทำธุรกิจที่ต้องการเงินทุนหมุนเวียนในการทำธุรกิจ ทำให้เราไม่เงินลงทุนแบบไม่ขาดมือครับ

2020.05.21 2:55

ข้ามันลูกทุ่ง

ถ้ามีคอมเม้นท์แตกออกมาต่างกันอย่างนี้ ต้องรอให้คนที่เคยขอสินเชื่อไทรทองมาตอบแล้วล่ะครับ ว่าตกลงสินเชื่อนี้เป็นสินเชื่อแบบไหนกันแน่ แหม! แต่ชื่อสินเชื่อนี่ทำให้ผมนึกถึงเรื่องลี้ลับเลยนะ เลือกใช้ชื่อไทรทองเลยนะครับ เอ..หรือเขาจะสื่อถึงการให้กู้เงินระยะยาวยืนนานเหมือนต้นไทรก็ไม่รู้นะ ผมเดาไปเรื่อยแหละครับ

2020.07.28 8:41

นิศา

เคยไปถามมา เขาบอกว่าต้องมีการค้ำประกันด้วย จะเป็นบุคคลก็ได้หรือว่าจะเป็นหลักทรัพย์ก็ได้ แต่ยังไงก็ต้องมีการค้ำประกันด้วย เพราะเงินที่เราขอสินเชื่อเป็นการชำระระยะยาว ซึ่งจำนวนเงินที่เราจะขอสินเชื่อได้ก็จะไม่เท่ากัน ขึ้นอยู่กับว่าเราใช้อะไรค้ำประกัน ถ้าใช้บุคคลค้ำ ก็จะได้ไม่เกิน 300,000 บาท แต่ถ้าใช้หลักทรัพย์ค้ำประกัน จะได้ไม่เกิน 10,000,000 บาทค่ะ

2020.07.29 3:30

แมวน้ำ

ชื่อสินเชื่อก็แปลกอยู่แล้ว และสินเชื่อนี้ต้องมีหลักทรัพย์ค้ำประกัน ซึ่งทางธนาคารได้กำหนดลักษณะของหลักทรัพย์ค้ำ สำหรับหลักเกณฑ์การขอยื่นสินเชื่อต้องเป็นของผู้กู้หรือบุคคลอื่น และทรัพย์สินเหล่านั้นต้องตั้งอยู่ในแหล่งชุมชนที่มีความเจริญ มีไฟฟ้าสาธารณูปโภคอื่นๆตามความจำเป็น และมีทางสาธารณะประโยชน์ซึ่งรถยนต์ผ่านเข้าออกได้สะดวก

2020.08.28 3:27

เตชินท์

สินเชื่อนี้ชื่อแปลกดีนะครับ สินเชื่อไทรทองอเนกประสงค์ อ่านคอมเม้นท์แรกๆ ผมว่าน่าสนใจดีให้ขอสินเชื่อเอาไปใช้ได้หลายอย่าง สมกับคำว่า "อเนกประสงค์" จริงๆ แล้วเหมือนมาถูกเบรกตรงคอมเม้นท์ที่บอกว่า ไม่แน่ใจว่าให้ใครกู้ได้บ้าง แล้วทีนี้ อะไร ยังไง กันล่ะคร้าบบบ มีใครเคยขอบ้างมั้ยสินเชื่อนี้ มาแชร์ประสบการณ์กันหน่อยครับ

2020.08.28 14:1

ชายคาหน้าบ้าน

เพิ่งเห็นโฆษณาในทีวีเมื่อเร็วนี้เองครับ สินเชื่อไทรทองอเนกประสงค์เนี่ย เลยเข้ามาดูว่าเป็นสินเชื่อเกี่ยวกับอะไร ดีครับ มีข้อมูลให้ผมหลายอย่างเลย น่าสนใจตรงที่เป็นสินเชื่อระยะยาว แต่เรื่องการค้ำประกัน ผมไม่ค่อยแน่ใจเท่าไหร่ว่าจะมีอะไรไปค้ำประกันหรือเปล่า บางคอมเม้นท์บอกถึงเงื่อนไขที่กำหนดไว้ด้วย ต้องดูรายละเอียดอีกทีครับ

2020.10.19 14:34

จินห์วรา

สินเชื่อชื่อของเขาก็บอกแล้วว่าเอาไว้ทำอะไรได้บ้าง อันนี้เป็นสินเชื่อเอนกประสงค์ ที่เราคน ขอสินเชื่อสามารถเอาไปทำอะไรก็ได้คะ ยกเว้นเรื่องของการพนันแล้วก็ยาเสพติด ถ้าไปขอเขา ก็คงต้องอดคะ สินเชื่อตัวนี้ ถ้าต้องการขอ ต้องมี คนหรือว่า ทรัพท์สิน มาค้ำประกันคะ ซึ่งถ้าต้องการวงเงินหลักแสน ก็ต้องหาคนมาค้ำเอาคะ

2021.06.29 6:45

Prom 0_0

@ชายคาหน้าบ้าน ผมก็เห็นโฆษณาสินเชื่อไทรทองอเนกประสงค์เหมือนกัน พอดีได้มาอ่านกระทู้นี้เลยได้รู้ข้อมูลเพิ่มขึ้น ช่วงที่ผ่านมาคงมีหลายคนสนใจเรื่องขอสินเชื่อกันมากเพราะสภาพการเงินไม่ค่อยคล่อง ผมก็เคยคิดนะเรื่องขอสินเชื่อส่วนบุคคลอะไรเนี่ยอะครับ แต่กลัวจะไม่มีเงินมาคืน ยิ่งแย่ไปกันใหญ่แน่ ไหนจะดอกเบี้ยอีกล่ะ

2021.07.22 5:3

ภัทรานิษฐ์

สินเชื่อแบบนี้ใครก็สามารถขอได้ใช่ไหมคะ แต่เป็นสินเชื่อของเอกชนใช่ไหมคะ เป็นพวกสินเชื่อ นาโน หรือว่า พิโก้ ไฟแนนซ์ ใช่ไหมคะ ถ้าเป็นแบบสินเชื่อที่เราถาม ต้องมีหลักทรัพย์หรือว่าคนค้ำสัญญาให้เรานะคะ แต่ถ้ามว่าดอกเบี้ยแพงไหม เราว่ามากเลยทีเดียวคะ ต้องดูเรื่องดอกเบี้ยดีๆนะคะ ยิ่งถ้าจ่ายคืนเป็น20ปีแบบนี้ดอกเบี้ยน่าจะเต็มๆเลยคะ

2021.08.21 6:26

ปลายฝน_ต้นหนาว

@แก้าเก้า ตอนแรกก็งงอยู่ว่าสินเชื่อไทรทอง เป็นของสถาบันการเงินไหนเนี่ยมาใหม่หรือเปล่า!!! พอได้มาอ่าน Comment ของคุณ ก็เลยเพิ่งรู้ว่าเป็นของธนาคารออมสิน สินเชื่อจากธนาคารออมสินนี้มีชื่อแปลกๆดีเหมือนกันนะคะ สับสนเลยอ่ะ ก็นึกว่าเป็นของสถาบันการเงินมาใหม่ อ่านจากบางคอมเมนท์ที่ให้ข้อมูลมาแล้วก็เป็นสินเชื่อเหมาะกับคนทำธุรกิจมั้ง

2021.09.28 14:55

วันวิสาข์

ไม่ทราบว่าพี่ทราบไหมคะว่าสินเชื่อ เอนกประสงค์ มันหมายความว่ายังไงคะ ยังไงเดี่ยวหนูจะบอกสั้นๆนะคะ เพื่อว่าพี่อาจจะยังไม่ทราบคะ สินเชื่อตัวนี้ เราสามารถนำวงเงินที่เราได้มาใช้อะไรได้หมดเลยคะ ส่วนใหญ่คนที่ขอสินเชื่อแบบนี้ มักจะเอาลงทุนธุรกิจ หรือว่าเอามาซื้ออุปกรณ์บางอย่าง เพื่อขยายงานอาชีพของเขาคะ ไม่ต้องกังวลว่าธนาคารจะถามว่าเอาไปทำอะไร

2021.10.27 13:34

อนิรุทธิ์

สินเชื่อตัวนี้ถ้าจะได้วงเงินเยอะๆแบบที่ทางธนาคารแจ้งเอาไว้ เราต้องมีพวกหลักทรัพย์เอาไว้กู้นะครับ อย่างที่ธนาคารเขาบอกว่าถ้าต้องการเงินเป็นล้านๆ หลักค้ำประกันต้องมีราคาที่มากพอควรเลย หรือถ้าจะใช้คนค้ำก็ต้องมีรายได้มากพอควร ดังนั้นผมดูๆแล้วสินเชื่อตัวนี้ บุคคลธรรมดาอย่างเราๆทั้งหลายน่าจะข้ามไปได้เลยครับ

2022.01.09 12:57

ฉวีวรรณ

เห็นเรื่องระยะเวลาของสินเชื่อแล้ว นานเหมือนกันนะคะ ให้เวลาเราจ่ายนานถึง 25 ปี ระยะเวลาเหมือนกับเราขอสินเชื่อบ้านยังไงยังงั๊นเลยคะ ช่วงนี้เราก็กำลังคิดที่จะหาสินเชื่อสักตัวเหมือนกัน เลยได้เข้ามาอ่าน ครั้งแรกที่เห็นชื่อของสินเชื่อก้ชื่อแปลกๆดีนะคะไม่เคยได้ยินมาก่อนเลย แต่ของออมสินเราว่าสินเชื่อตัวไหนก็ดีนะ

2022.02.25 15:48

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์

ธนาคารกำหนดให้เปิดบัญชีได้คนละกี่เล่ม

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์ / ธนาคารยูโอบี

บัญชีสะสมทรัพย์

คนต่างชาติอยากจะเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์กับธนาคารกรุงเทพต้องใช้เอกสารอะไรบ้างคะ?

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ KTB ของธนาคารกรุงไทยฝากถอนต่างสาขาได้ไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ KTB / ธนาคารกรุงไทย

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ทำไมมีการหักเงินออกจากบัญชี 50 บาทหรอคะ

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

บัตรประจำตัวรัชกาลใช้เปิดบัญชีเงินฝาก KTB ของธนาคารกรุงไทยได้ไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ KTB / ธนาคารกรุงไทย

All (ธนาคาร)

จะรู้ได้ไหมว่าโอนเงินจากตู้บริเวณไหน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี