Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ไปเกาหลีเที่ยวที่ไหนดี

ต้นปีหน้าเรากับแฟนจะไปเที่ยวเกาหลีกัน เราเคยวางแผนกันแล้วว่าอยากไปที่ไหนบ้าง แต่ก็ยังสรุปไม่ได้เรากับแฟนอยากไปไม่เหมือนกัน และเราสองคนก็ได้แค่อ่านรีวิวที่เที่ยวเท่านั้น เพื่อนๆที่เคยไปแล้วว่าที่ไหนน่าไปที่สุด

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Beam

ซองซาน อิลชุบง เป็นหนึ่งในภูเขาไฟ 360 ลูก บนเกาะเชจู ถ้าหากไต่ขึ้นไปตามผาชันไปตามทางน้ำเพื่อมุ่งหน้าสู่ขอบด้านตะวันตกของปากปล่องภูเขาไฟซองซาน อิลชุบง สิ่งที่จะได้พบก็คือวิวทิวทัศน์อันกว้างไกลวิวที่ยอดเขานี้สวยงามมากในช่วงเช้าตรู่ตอนพระอาทิตย์ขึ้น และในฤดูใบไม้ผลิ ดอก rapeseed สีเหลืองจะบานอยู่บริเวณโดยรอบของยอดเขา เป็นหนึ่งในวิวที่สวยงามมากที่สุดของเกาะเชจู

2020.01.24 7:35

สนธิ

คุณสามารถจะซื้อได้บ้าง ซึ่งถือเป็นหลักเกณฑ์ที่สำคัญที่สุดในการกำหนดรถยนต์ที่คุณจะซื้อเลยทีเดียว เพราะถ้าคุณเลือกซื้อรถยนต์หรูหราราคาแพงคุณอาจจะไม่มีเงินส่งค่างวด และทำให้มีปัญหาการเงินตามมาได้ การมีรถยนต์นั้นนอกจากค่างวดยังมีค่าใช้จ่ายอื่น ๆ ตามมาอีกเพียบ หากเลือกซื้อรถค่างวดที่ค่อนข้างสูงแล้ว สิ่งอื่น ๆ ที่ตามมาก็จะแพงตาม

2020.01.24 7:35

Cheewaket

พี่ครับผมงงกับคำตอบครับพี่ พี่ไง๊อยู่ๆมาตอบเรื่องรถยนต์ละครับ พี่เข้ามาผิดที่ผิดทางหรือเปล่าครับ หรือว่าอารมเรื่องรถยนต์มันยังค้างอยู่ครับ พี่กลับมาตอบใหม่ด้วยครับว่าที่ไหนในเกาหลีใต้ที่น่าเที่ยวครับ ผมจะเข้ามาอ่านใหม่นะครับพี่ ยังไงพี่ก็อย่าลืมมาตอบนะครับ เพราะผมก็วางแผนไปเกาหลีเหนือ ไม่ใช่ครับ จะไปเกาหลีใต้ครับพี่ ผมรอคำตอบอยู่นะครับพี่รถยนต์

2020.05.21 14:20

หมู

ไปที่นั่นเลยครับเกาะเชจู ตามรอยละครที่ผู้คนมักจะไปกัน มีสถานที่ที่ให้ถ่ายรูปเหมือนกับที่ละครไปถ่ายทำเลย ผมคิดว่าเป็นไฮไลท์ที่น่าสนใจสำหรับประเทศเกาหลีไปแล้วสำหรับใครที่ชื่นชอบการดูภาพยนตร์ซีรีส์เกาหลี แล้วไปตามรอยละครที่มีการแสดงในที่ต่างๆ จะช่วยให้สามารถนึกภาพถึงย้อนตอนที่ดูซีรีย์เหล่านั้นด้วยกันกับคนที่เรารักเลยทีเดียว

2020.10.08 15:4

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

ประกันภัยการเดินทางคุ้มครองสูงสุดกี่วัน

ประกันภัยเดินทาง Plus-Lite By AXA / แอกซ่าประกันภัย

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

ไม่มีเงินแต่อยากเที่ยวทำยังไงดี?

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

ญี่ปุ้นที่ไหนน่าสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต)

ราคาห้องพักในเว็บต่างๆทำไมแพงกว่าเวลาจองกับโรงแรมโดยตรงครับ

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (การวางแผนการเงืน)

เดินทางไปต่างประเทศ

ประกันการเดินทาง

SIM เที่ยวต่างประเทศ ใช้สัญญาข่ายไหนดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี