Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ผลิตภัณฑ์เครื่องรูด ธนชาต เพย์แอนด์โก นวัตกรรมดีๆ เพื่อลูกค้าตัวนี้ ดีอย่างไรครับ

ออกตัวก่อนว่าผมใช้งานบัตรเดบิตกับทางธนชาติมานานแล้ว น่าจะต่ออายุไปประมาณ 2-3 ครั้งแล้ว ส่วนตัวผมทำอาชีพเจ้าของกิจการก่อสร้างเล็กๆ แห่งนึงในจังหวัดสมุทรสาคร ผ่านโฆษณาตัวนึง ได้เห็นบริการ เครื่องรับบัตรเครดิต/บัตรเดบิต บนสมาร์ทโฟนและแท็บเลต ธนชาต เพย์แอนด์โก อยากรู้ว่านวัตกรรมดีๆ เพื่อลูกค้าตัวนี้ จะดีกับช่องทางธุรกิจของเราและเพิ่มโอกาสยังไงบ้างครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Pasan

บริการธนชาต เพย์ แอนด์ โก ตัวนี้จะช่วยดูแลร้านค้าในการรับชำระค่าสินค้าหรือบริการผ่านบัตรเครดิต/บัตรเดบิตค่ะ เป็นอุปกรณ์อ่านบัตรเชื่อมต่อกับแอพพลิเคชั่นบนโทรศัพท์สมาร์ทโฟนหรือแท็ปเล็ตของเราที่ปลอดภัย และสะดวกสบาย ในทุกที่ทุกเวลา เพียงเราเชื่อมต่อกับอุปกรณ์ Card Reader และแอพพลิเคชั่น ถือเป็นทางเลือกในการชำระเงินให้กับลูกค้า ปิดการขายได้เร็วยิ่งขึ้น ลดขั้นตอนต่างๆเมื่อเทียบกับการรับชำระด้วยเงินสด และเราเองก็ตรวจสอบควบคุมได้ด้วยรายงานการทำรายการผ่าน Website ทันสมัยมากนะคะ

2019.09.14 18:11

Tofu^^noi

จริงๆมันก็คือเครื่องรูดบัตรเครดิต/บัตรเดบิตธรรมดาๆนี่เองแหละ เพียงแต่ว่าเค้าปรับดีไซด์ให้สะดวกต่อการใช้งาน ทำให้เล็กลงเพื่อที่จะพกพาได้สะดวก อีกอย่างสามารถเสียบกับโทรศัพท์หรือtablet ได้ เราคิดว่ามีไว้ก็สะดวกดีนะคะสำหรับร้านค้า เพราะเดี๋ยวนี้ยิ่งมีนโยบาย Social Distancing ออกมา คนก็ไม่ค่อยจะอยากหยิบเงินเท่าไหร่ มีไว้ก็ดีค่ะเพิ่มโอกาสทางการขาย

2020.07.03 5:21

janjira

เห็นของพี่สาวก็มีเครื่องนี้ค่ะ และคิดว่าถ้ามีบัญชีกับทางธนาคารธนชาติอยู่แล้ว และมีร้านขายของ ก็ไม่เสียหายที่จะมีเครื่องนี้ค่ะ เพราะว่าเราก็ไม่ต้องติดตั้งเครื่องรับบัตรเครดิตใหญ่แบบที่ร้านอื่นมีกัน เพราะว่าเครื่องนี้เล็กและติดไว้กับโทรศัพท์เราได้เลย และยังสามารถรับชำระเงินจากบัตรเครดิต เดบิต ได้ทุกธนาคาร ทำให้ลูกค้าของเราใช้จ่ายได้สะดวก และตัวแอปก็ใช้งานง่ายไม่ยุ่งยาก

2020.07.18 16:12

ทองม้วน

มีเครื่องรูดแบบนี้ด้วยเหรอคะ เราเคยเห็นสมัยก่อนเป็นแท่นยาวๆ แล้วใช้บัตรวางบนแท่นแล้วก็รูด เดี๋ยวนี้นี้คงมีเครื่องแบบใหม่ที่พัฒนาให้ทันสมัยมากขึ้น ก็ดีนะคะ สำหรับร้านค้าที่ให้บริการแบบนี้ เป็นช่องทางหนึ่งที่ให้ลูกค้าสามารถจ่ายเงิยผ่านบัตรเครดิตแทนเงินสด เราต้องหาข้อมูลเพิ่มเติมเพื่อที่จะสมัครใช้สักเครื่องกับร้านค้าที่เรากำลังจะเปิดให้บริการอีก 1 เดือนข้างหน้า

2020.08.25 8:9

Jib_5834

อ่านดูแล้วเครื่องรูดบัตร ธนชาต เพย์แอนด์โก สะดวกดีเนอะ สำหรับร้านค้าที่ต้องการมีทางเลือกการชำระค่าสินค้าให้กับลูกค้า แล้วก็เหมาะมากจริงๆกับชีวิตแนวใหม่หลังจากที่มีการระบาดของโควิด-19 ไม่ต้องจับบัตรเปลี่ยนมือกันไปมา ว่าแต่เครื่องแบบนี้มีค่าใช้จ่ายอะไร ยังไงบ้างอะคะ มันจะคุ้มกับการที่ร้านค้าเอาไปใช้ทีร้านของเค้ามั้ย?

2020.08.31 12:47

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต วีซ่า

สัมผัสสิทธิพิเศษจากบัตร Thanachart Black Diamond Visa ต้องลอง!

บัตรนี้เหมาะกับคนที่มีรายได้ 6 หลักขึ้นไป จะได้ประสบการณ์ใหม่ ในการช้อปปิ้ง ท่องเที่ยว ส่วนคืนเงินสด การใช้จ่ายทุกๆ25บาท รับคะแนนสะสม 6 คะแนนเมื่อใช้จ่ายต่างประเทศ , ทุกๆ25บาทรับ4คะแนนในหมวดท่องเที่ยว และ ทุกๆ25บาทรับ 2คะแนนที่ร้านอาหาร มีแผนประกันภัยอุบัติเหตุระหว่างเดินทางวงเงินสูงสุดถึง 10 ล้านบาท

บัตรเครดิต ธนชาติ แบล็ค ไดมอนด์ วีซ่า / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

แม้จะเที่ยวก็ยังได้รับคะแนน Thanachart Blue Diamond MasterCard บัตรที่ช่วยให้คุณได้รับคะแนนมากยิ่งขึ้น

บัตรนี้ยิ่งเที่ยวมากได้รับคะแนนสะสมมาก ทุกการใช้จ่ายทั่วไป 25บาทรับ1คะแนน รับคะแนนสะสมสูงสุด 4เท่าเมื่อจ่ายเป็นเงินต่างประเทศ คะแนนสะสม 1,000 คะแนนรับเครดิตเงินคืน 100บาท นำไปแลกหน่วยลงทุนในกองทุน T-Cash 100บาท คะแนน T-Rewards แลกเป็นผลิตภัณฑ์การท่องเที่ยวมากว่า 100 เส้นทาง ทั้งตั๋วเครื่องบิน โรงแรม

บัตรเครดิต ธนชาติ บลู ไดมอนด์ มาสเตอร์การ์ด / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต)

Thanachart Blue Diamond Visa บัตรเครดิตที่ใช้สิทธิพิเศษที่เยอะเกินคาด

Thanachart Blue Diamon Visa คะแนนสะสมจากการชำระค่าสินค้า บริการผ่านบัตรทั้งในและต่างประเทศ แลกของกำนัลฟรี และแลกเงินคืนเข้าบัญชีบัตรเครดิต ทุก 25บาทรับ4คะแนน เมื่อใช้จ่ายต่างประเทศ และ ทุก25บาท รับ 3คะแนน เมื่อใช้จ่ายในหมวดท่องเที่ยว แบ่งชำระรายเดือนดอกเบี้ยพิเศษ 0%นาน 6เดือน มีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางในวงเงิน 10ล้านบาท.

บัตรเครดิต ธนชาติ บลู ไดมอนด์ วีซ่า / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

อยากเข้าMiracle lounge ไม่ยาก แค่มีThanachart LIVE Master card

บัตรเครดิต ธนชาติ ลีฟ มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรอะไรเอ่ย?ให้วงเงินตั้ง5เท่าของรายได้ เฉลย ก็บัตรThanachart Dimond Visaไง!

บัตรเครดิต ธนชาติ ไดมอนด์ วีซ่า / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต วีซ่า

Thanachart Black Diamond บัตรเครดิตให้สิทธิพิเศษที่เหนือกว่าบัตรอื่น

บัตรเครดิต ธนชาติ แบล็ค ไดมอนด์ วีซ่า / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

ผมเป็นลูกค้าใช้ผลิตภัณฑ์บัตรกับทางธนชาติอยู่แล้ว อยากได้ข้อมูลเรื่องเครื่องรูด ธนชาต เพย์แอนด์โก ว่าสมัครอย่างไรครับ

บัตรเดบิตธนชาต / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัตรเดบิต

การชำระค่าสินค้า/บริการ ด้วยบัตรเดบิตธนชาต Contactless ดียังไงครับ

บัตรเดบิตธนชาต / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

การชำระค่าสินค้า/บริการ ด้วยบัตรเดบิตธนชาต Contactless มีขั้นตอนยังไงครับ เราต้องเซ็นต์ชื่อไหม

บัตรเดบิต

บัตรเดบิตของธนชาตสามารถใช้ซื้อของออนไลน์ได้ไหมครับ?

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสดธนชาต FLASH Plus มีอายุการใช้งานบัตรนาน 5 ปี เมื่อได้รับบัตรใหม่ ต้องจ่ายค่าทำบัตรใหม่มั้ย เท่าไหร่?

บัตรกดเงินสดธนชาต FLASH Plus / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

สินเชื่อรถ

หักจากบัญชีได้ไหม

สินเชื่อรถยนต์ใหม่ (ธนาคารธนชาต) / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,การโอนเงินระหว่างประเทศ,All (ธนาคาร),ประกันการเดินทาง

อยากถามข้อมูลบัตรเดบิตกรุงไทย พาลาเดียม ว่าจะกดเงินที่ญี่ปุ่นได้ไหม และเราต้องดำเนินการอะไรเพิ่มเติมบ้างค่ะ

บัตรเดบิตกรุงไทย พาลาเดียม / บัตรกรุงไทย

บัตรเดบิต

คนต่างชาติใช้บัตรเดบิตถอนเงินออกมาจากตู้ atm จะต้องเสียค่าธรรมเนียมไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ สำหรับชาวต่างชาติ / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัตรเดบิต

บัตรเดบิต Krungthai Verified by Visa อยากทราบรายละเอียดเกี่ยวกับ Mastercard ID Check ว่าคืออะไรค่ะ

บัตรเดบิตKrungthai Verified by Visa / บัตรกรุงไทย

บัตรเดบิต

วงเงินที่เราสามารถใช้จ่ายผ่านบัตรกรุงศรี เดบิต ออมทรัพย์จัดให้ คือเท่าไหร่ครับ?

กรุงศรีออมทรัพย์จัดให้ / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด ต้องจ่่ายเเบบไหนถึงปลอดภัยที่สุดครับ

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต)

ต้องอายุเท่าไหร่หรอค่ะถึงจะทำบัตร True digital card ได้?

Truemoney / ทรู มันนี่

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (การลงทุน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด รับสิทธิเท่าบัตรเครดิต

ผมไม่น้อยใจครับที่ไม่สามารถทำบัตรเครดิตได้ เพราว่าผมทำบัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด ครับ ซึ้งผมดูแล้วไม่ต่างกันครับ แต่ของผมดีกว่า คือเอาเงินเราเองมาใช้ แถมเมื่อใช้บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด รับสิทธิ์ร่วมกิจกรรมสุดพิเศษ ส่วนลดโรงแรม รวมทั้งสิทธิประโยชน์มากมายด้านไลฟ์สไตล์และการช้อปปิ้ง

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),บัตรเดบิต

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด กดได้ไม่เสียค่าธรรมเนียม

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด ไม่มีค่าธรรมเนียมในการใช้บัตรที่ตู้เอทีเอ็ม หากคุณต้องการใช้บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด ก็สามรถเดินเข้าไปกดได้อย่างสบายใจเลยครับ ที่ตู้ของซิตี้แบงค์ทุกที่ที่เราเห็นครับ แถมบัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด สามารถเอาไปกดเงินสดที่ต้องประเทศได้ด้วยครับ สะดวกกว่าเอทีเอ็มจริงๆครีบ

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด

All (ธนาคาร),การปกป้องข้อมูล

ยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต มีรหัสปลอดภัย

บัตรยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต ถ้าเราผูกกับแอปในมือถือทุกครั้งที่ใช้งาน เขาจะส่งรหัส OTP รหัส OTP ช่วยให้เรารู้สึกปลอดภัยมากขึ้น - เพิ่มควำมปลอดภัยในกำรทำธุรกรรมออนไลน์ด้วยกำรยืนยันกำรทำรายกรด้วยยตัวเราเอง ไม่ต้องมานั่งจำรหัสผ่านให้ปวดสมอง แถมไม่มีใครทราบรหัสเราด้วย เป็นการป้องกันหลายชั้นจริงๆเรื่องความปลอดภัย

ยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด มีีเทคโนโลยี่ ที่ฉลาด

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด มีเทคโนโลยีสมาร์ทชิป ที่ช่วยเพิ่มการป้องกันการปลอมแปลงบัตร นอกจากนี้ยังเป็นการยกระดับของบัตรเอทีเอ็ม ซิตี้แบงก์ปัจจุบันของคุณให้สามารถใช้เพื่อการทำธุรกรรมถอนเงินสดผ่านตู้เอทีเอ็มและยังสามารถใช้บัตรฯเพื่อชำระเงินในการซื้อสินค้าและ/หรือบริการในร้านค้าที่รับบัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ดได้อีกด้วย

บัตรเดบิต

ยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต วงเงินคุ้มครอง10,000บาท

นอกจากบัตรยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต จะใช้จ่ายได้เหมือนบัตรเครดิตแล้ว สิ่งหนึ่งที่เราได้ก็คือเรื่องของการคุ้มครองเรื่องอุบัติเหตุที่อาจเกิดขึ้นได้ทุกเมื่อ แถมวงเงินคุ้มครองก็ได้ถึง10,000ต่อครั้งอีกต่างหาก ซึ้งวงเงินเท่านี้ก็เพียวพอแล้วที่จะเอาไว้จ่ายค่าอุบัติเหตุที่อาจเกิดขึ้นได้ แถม คนที่ใช้บัตรยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต ยังเข้ารักษาได้เกลือบทุกที่อีกนะ

ยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต

บัตรเดบิต

ยูโอบี วีซ่า เดบิต ถึงจะมีค่าธรรมเนียมแต่ไม่ว่ากัน

เรื่องของค่าธรรมเนียมรายปี มีกันหมดแทบทุกค่ายแหละ แต่นี้ก็ไม่ใช่เหตุผลที่เราเลิกใช้บริการของค่ายเขา บัตรเดบิตยูโอบี วีซ่า เสียค่าธรรมเนียมรายปี 300บาท/ปีก็จริงแต่ถ้าได้ใช้บัตรเดบิตยูโอบี วีซ่าสักครั้งสองครั้งคุณจะเห็นว่าไม่แพงอย่างที่คิด สิ่งแรกที่ได้เลยคือส่วนลดตามร้านค้าชั้นนำซึ้งไม่ต่างจากการใช้บัตรเครดิต ส่วนข้อที่สอง ทุกการใช้งานไม่มีค่าธรรมเนียม แค่นี้ก็โอแล้ว

ยูโอบี วีซ่า เดบิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี