Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ผมเป็นลูกค้าใช้ผลิตภัณฑ์บัตรกับทางธนชาติอยู่แล้ว อยากได้ข้อมูลเรื่องเครื่องรูด ธนชาต เพย์แอนด์โก ว่าสมัครอย่างไรครับ

ผมผ่านตาเรื่องเครื่องรูดบัตรธนชาตเพย์แอนด์โกมาสักพักแล้วครับ ด้วยความที่ตัวเองใช้บริการ Contactless แตะเพื่อจ่ายเป็นประจำ มั่นใจในการใช้งานกับเครือธนชาติ ตอนนี้ผมเปิดร้านขายเครื่องใช้ไฟฟ้าอยู่ อยากจะใช้เจ้าเครื่องนี้ดู เห็นว่า รับสะดวก รูดสบาย จ่ายได้ทุกที อยากเพิ่มบริการดีๆแบบนี้เป็นทางเลือกให้กับลูกค้าของผมบ้าง เลยอยากสอบถาม ว่ามันมีขั้นตอนการสมัครอย่าไรบ้างครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Phassakorn

คุณสามารถสมัครขอใช้บริการและชำระค่าธรรมเนียมแรกเข้า ได้เลย ที่สาขาธนาคารธนชาตทั่วประเทศ แล้วเขาส่งเครื่องให้เราครับ โดยอุปกรณ์อ่านบัตร Thanachart Pay‘N Go ตัวนี้จะลองรับระบบปฏิบัติการ iOS หรือ Android เท่านั้น และ ไม่สามารถใช้กับสมาร์โฟนหรือแท๊ปเล็ตที่ทำการ Jail Break หรือ Root ได้ ซึ่งธนาคารจะโอนเงินจากการรับชำระค่าสินค้าหรือบริการเข้าบัญชีของเราในวันถัดไปเวลา 07.00 น. โดยร้านค้าจะต้องทำการสรุปยอดขายก่อนเวลา 23.00 น. ของทุกวัน มีคู่มือการใช้งานให้เรามาด้วยแน่ๆครับ

2019.09.13 18:11

Berneice

ครับก็อย่างที่ข้างบนแนะนำไปก็ทำเรื่องกับทางธนชาตได้เลย คือสำหรับผมก็ชอบเกี่ยวกับการจ่ายเงินแบบนี้นะครับเพราะว่าทำให้เรารู้สึกสะดวกรวดเร็วและบัตรของเราก็ไม่ต้องเปลี่ยนมือด้วย เราสามารถจ่ายเงินโดย smart phone หรือ smart watch บางรุ่นได้ เพียงแค่เราถือบัตรแตะบัตรหรืออุปกรณ์ด้วยตัวเองที่บริเวณหน้าจอเครื่องรับบัตรของธนาคารธนชาตโดยที่ไม่จำเป็นต้องรูดคือสมบัติก็สามารถชำระเงินได้ทันที ระบบความปลอดภัยนี่สุดยอดเลยเพราะมีการเข้ารหัสเช่นเดียวกับระบบฉีดก๊าซตามมาตรฐาน emv สามารถป้องกันการปลอมแปลงข้อมูลของบัตรได้

2020.05.13 14:46

Sunanda

สนใจเป็นของธนชาติอย่างเดียวเลยเหรอครับ ไม่ลองๆเอาหลายๆเจ้าละครับ ให้ลูกค้าได้ทีโอกาสที่จะเลือกครับ เพราะผมเข้าใจว่าถ้ารูดบัตรต่างธนาคารมันมีค่าธรรมเนียมเพิ่มอีกใช่ไหมครับ ผมว่าเอามาสัก2-3ธนาคารน่าจะดีกว่านะครับ อย่างน้อยก็เป็นทางเลือกในการบริการของลูกค้ากลุ่มบัตรอื่นๆครับ ลงทุนยื่นเรื่องขอเครื่องรูดบัตรทีเดียวครับ

2020.05.25 13:39

อุดม

นอกจากจะเพิ่มความสะดวก รวดเร็ว ให้กับลูกค้าแล้ว ยิ่งเหมาะมากสำหรับช่วงนี้เลยครับ พวกบริการ Contactless แตะเพื่อจ่าย อย่างเช่น เครื่องรูดบัตรธนชาตเพย์แอนด์โก ที่คุณสนใจ ปลอดภัยดีนะครับหมายถึงเรื่องความสะอาด ลดการสัมผัสไปได้เยอะเลย ไม่ต้องจับเงิน ไม่ต้องเปลี่ยนเงินผ่านมือกัน น่าจะคุ้มมากนะครับสำหรับคนที่เปิดร้านค้าแบบคุณ

2020.06.17 13:27

พริกหวาน

เห็นด้วยกับคุณ Sunanda เลยค่ะ ที่จริงเครื่องรูดบัตรแบบนี้ไม่สามารถรองรับบัตรเครดิตและบัตรเดบิตได้กับทุกๆธนาคารนะคะ อยากให้คุณศึกษาให้ดี ถ้าคุณเปิดร้านควรมีเครื่องรูดที่หลากหลายธนาคารหน่อยก็ดีค่ะ อีกอย่างเครื่องรูดแบบนี้ต้องเสียค่าธรรมเนียมด้วยนะคะ เราคิดว่าเดี๋ยวนี้สามารถที่จะให้ลูกค้าสแกนคิวอาร์โค้ดเพื่อชำระเงินได้ค่ะ แบบนี้จะสะดวกกว่าและไม่เสียค่าธรรมเนียมด้วย

2020.07.19 11:8

ปูม้า

เมื่อก่อนเราเห็นว่าร้านค้าส่วนมากจะใช้บริการให้ลูกค้าด้วยเครื่องรูดบัตร ซึ่งลูกค้าต้องการจ่ายผ่านบัตรเครดิตก็มีค่าธรรมเนียมด้วย แต่เดี๋ยวนี้เราไม่ค่อยเห็นแล้วเกี่ยวกับเครื่องรูดบัตรนี้ อาจจะเป็นเพราะความสมัยในด้านเทคโนโลยี เพราะร้านค้าส่วนมากหันมาใช้คิวอาร์โค้ดในการรับชำระสินค้า ซึ่งง่ายและสะดวกสำหรับร้านค้า และกับลูกค้าด้วย

2020.07.26 8:55

ประจักษ์ แจ้ง

ผู้ประกอบการต้องลงทุนไม่น้อยเลยนะครับ ยิ่งยุคสมัยเปลี่ยนไปการใช้จ่าย การชำระเงินของผู้คนก็เปลี่ยนไปด้วย แต่ผมเองยังซื้อของด้วยการจ่ายเงินสดอยู่เลย มีบางครั้งจ่ายผ่านคิวอาร์ โค้ดหรือโอนเงินเอาน่ะครับ ไม่เคยใช้เครื่องรูดบัตรอะไรแบบนี้หรอก แล้วเครื่องรูดบัตรธนชาตเพย์แอนด์โกนี่ต้องเสียค่าใช้จ่ายเยอะมั้ยครับ?

2020.08.12 15:43

โคล่า

รับชำระเงินจากลูกค้าในแบบรูปแบบใช้ QR Code หรือแตะบัตรจ่ายเงินน่าสนใจมากครับพี่ แต่ต้องดูให้ดีด้วยนะเพราะลูกค้าส่วนมากมีธนาคารธนชาติหรือป่าว หรือพี่เองจะรับชำระเงินของสถาบันการเงินอื่นๆด้วยหรือยังไง แต่ผมว่ามันก็ดีครับมีหลากหลายช่องทางการเชำระเงินให้ลูกค้าเราได้เลือกมันเหมือนเป็นการอัพเกรดร้านค้าของเราด้วยนะครับ

2020.08.31 7:27

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต วีซ่า

สัมผัสสิทธิพิเศษจากบัตร Thanachart Black Diamond Visa ต้องลอง!

บัตรนี้เหมาะกับคนที่มีรายได้ 6 หลักขึ้นไป จะได้ประสบการณ์ใหม่ ในการช้อปปิ้ง ท่องเที่ยว ส่วนคืนเงินสด การใช้จ่ายทุกๆ25บาท รับคะแนนสะสม 6 คะแนนเมื่อใช้จ่ายต่างประเทศ , ทุกๆ25บาทรับ4คะแนนในหมวดท่องเที่ยว และ ทุกๆ25บาทรับ 2คะแนนที่ร้านอาหาร มีแผนประกันภัยอุบัติเหตุระหว่างเดินทางวงเงินสูงสุดถึง 10 ล้านบาท

บัตรเครดิต ธนชาติ แบล็ค ไดมอนด์ วีซ่า / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

แม้จะเที่ยวก็ยังได้รับคะแนน Thanachart Blue Diamond MasterCard บัตรที่ช่วยให้คุณได้รับคะแนนมากยิ่งขึ้น

บัตรนี้ยิ่งเที่ยวมากได้รับคะแนนสะสมมาก ทุกการใช้จ่ายทั่วไป 25บาทรับ1คะแนน รับคะแนนสะสมสูงสุด 4เท่าเมื่อจ่ายเป็นเงินต่างประเทศ คะแนนสะสม 1,000 คะแนนรับเครดิตเงินคืน 100บาท นำไปแลกหน่วยลงทุนในกองทุน T-Cash 100บาท คะแนน T-Rewards แลกเป็นผลิตภัณฑ์การท่องเที่ยวมากว่า 100 เส้นทาง ทั้งตั๋วเครื่องบิน โรงแรม

บัตรเครดิต ธนชาติ บลู ไดมอนด์ มาสเตอร์การ์ด / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต)

Thanachart Blue Diamond Visa บัตรเครดิตที่ใช้สิทธิพิเศษที่เยอะเกินคาด

Thanachart Blue Diamon Visa คะแนนสะสมจากการชำระค่าสินค้า บริการผ่านบัตรทั้งในและต่างประเทศ แลกของกำนัลฟรี และแลกเงินคืนเข้าบัญชีบัตรเครดิต ทุก 25บาทรับ4คะแนน เมื่อใช้จ่ายต่างประเทศ และ ทุก25บาท รับ 3คะแนน เมื่อใช้จ่ายในหมวดท่องเที่ยว แบ่งชำระรายเดือนดอกเบี้ยพิเศษ 0%นาน 6เดือน มีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางในวงเงิน 10ล้านบาท.

บัตรเครดิต ธนชาติ บลู ไดมอนด์ วีซ่า / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

อยากเข้าMiracle lounge ไม่ยาก แค่มีThanachart LIVE Master card

บัตรเครดิต ธนชาติ ลีฟ มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรอะไรเอ่ย?ให้วงเงินตั้ง5เท่าของรายได้ เฉลย ก็บัตรThanachart Dimond Visaไง!

บัตรเครดิต ธนชาติ ไดมอนด์ วีซ่า / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต วีซ่า

Thanachart Black Diamond บัตรเครดิตให้สิทธิพิเศษที่เหนือกว่าบัตรอื่น

บัตรเครดิต ธนชาติ แบล็ค ไดมอนด์ วีซ่า / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (บัตรเครดิต),บัตรเดบิต,ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร),เจ้าของธุรกิจ,All (การทำธุรกิจ),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

ผลิตภัณฑ์เครื่องรูด ธนชาต เพย์แอนด์โก นวัตกรรมดีๆ เพื่อลูกค้าตัวนี้ ดีอย่างไรครับ

บัตรเดบิตธนชาต / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัตรเดบิต

การชำระค่าสินค้า/บริการ ด้วยบัตรเดบิตธนชาต Contactless ดียังไงครับ

บัตรเดบิตธนชาต / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

การชำระค่าสินค้า/บริการ ด้วยบัตรเดบิตธนชาต Contactless มีขั้นตอนยังไงครับ เราต้องเซ็นต์ชื่อไหม

บัตรเดบิต

บัตรเดบิตของธนชาตสามารถใช้ซื้อของออนไลน์ได้ไหมครับ?

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสดธนชาต FLASH Plus มีอายุการใช้งานบัตรนาน 5 ปี เมื่อได้รับบัตรใหม่ ต้องจ่ายค่าทำบัตรใหม่มั้ย เท่าไหร่?

บัตรกดเงินสดธนชาต FLASH Plus / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

สินเชื่อรถ

หักจากบัญชีได้ไหม

สินเชื่อรถยนต์ใหม่ (ธนาคารธนชาต) / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรเดบิต,All (ธนาคาร),ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน),การมีลูก,All (การมีบุตร),ความป่วยไข้

บัตรกรุงศรี เดบิต OPD ใบนี้ ช่วยเราจ่ายค่ารักษาพยาบาลได้แบบคุ้มกว่ายังไงบ้างค่ะ?

บัตรกรุงศรี เดบิต OPD / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,การโอนเงินระหว่างประเทศ,All (ธนาคาร),ประกันการเดินทาง

อยากถามข้อมูลบัตรเดบิตกรุงไทย พาลาเดียม ว่าจะกดเงินที่ญี่ปุ่นได้ไหม และเราต้องดำเนินการอะไรเพิ่มเติมบ้างค่ะ

บัตรเดบิตกรุงไทย พาลาเดียม / บัตรกรุงไทย

บัตรเดบิต

บัตร K-Web Shopping ดีไหมในสถานการตอนนี้ที่เราเจอ

บัตร K-Web Shopping / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเดบิต

แจ้งอายัดบัตรเดบิตในเครือธนาคารเกียรตินาคินทำอย่างไรค่ะ พอดีเราถือตัวบัตรเคเคเดบิตเวลูอยู่ค่ะ มันหาย..

เคเค เดบิต การ์ด Value / ธนาคารเกียรตินาคิน

บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

ถ้าต้องการใช้บัตรเดบิตกรุงไทยตัวนี้ Krungthai Verified by Visa / Mastercard ID Check ต้องทำยังไงบ้างค่ะ

บัตรเดบิตKrungthai Verified by Visa / บัตรกรุงไทย

All (บัตรเครดิต)

ต้องอายุเท่าไหร่หรอค่ะถึงจะทำบัตร True digital card ได้?

Truemoney / ทรู มันนี่

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเดบิต

ยูโอบี วีซ่า เดบิต ลองไปกดที่ต่างประเทศแล้ว

มีโอกาศได้ไปดูงานที่มาเลเซีย มาเมื่อต้นปีที่ผ่าน เราไม่ได้พกเงินสดเยอะเพราะคิดว่าเดียวใช้บัตรเครดิตที่ัน้นก็ได้ แต่ปรากฏว่าพอไปถึงมาเลเซีย เราเปิดกระเป๋าตังมา ตกใจเลย บัตรเครดดิต อยู่กระเป๋าตังค์อีกใบ ในใบนี้ ดันมีแค่บัตรเดบิตยูโอบี วีซ่า เดบิตเท่านั้น ทำไงได้เลยลองไปกดเงินสดที่ตู้ แต่เชื่อไหม ว่าเราสามารถกดเงินสดออกมาได้ แถมฟรีด้วย

ยูโอบี วีซ่า เดบิต

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (การลงทุน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด รับสิทธิเท่าบัตรเครดิต

ผมไม่น้อยใจครับที่ไม่สามารถทำบัตรเครดิตได้ เพราว่าผมทำบัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด ครับ ซึ้งผมดูแล้วไม่ต่างกันครับ แต่ของผมดีกว่า คือเอาเงินเราเองมาใช้ แถมเมื่อใช้บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด รับสิทธิ์ร่วมกิจกรรมสุดพิเศษ ส่วนลดโรงแรม รวมทั้งสิทธิประโยชน์มากมายด้านไลฟ์สไตล์และการช้อปปิ้ง

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด

บัตรเดบิต

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด กดได้ไม่ต้องกลัว

ความพิเศษของบัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด คือสามารถถอนเงินสดที่ตู้เอทีเอ็มของธนาคารซิตี้แบงก์ได้ทั่วโลกโดยไม่เสียค่าธรรมเนียม ซึ้งแตกต่างจากบัตรเคดิตที่กดแต่ละทีต้องเสียนค่าธรรมเนียมการถอนแล้วก็ดอกเบี้ยแพงมากบัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด ใช้เท่าไรก็เป็นเงินเก็บของเราเอง ไม่ต้องมานั่งกลุ้มใจว่าจะจ่ายหมดไหม

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด

บัตรเดบิต

ยูโอบี วีซ่า เดบิต ได้รับบัตรกำนัล

ตอนนี้ ถ้า เรา กิน ช้อป เที่ยว ด้วยบัตรยูโอบี วีซ่า เดบิต เราสามารถเลือกแลกรับบัตรกำนัลได้ตามใจคุณจะได้รับอีเมล์ยืนยันการรับสิทธิ พร้อม voucher code ภายใน 3 วันนับจากวันที่ทำรายการ ใครที่ใช้บัตรเดบิตยูโอบี วีซ่า อญุ่ตอนนี้ถ้ายังไม่ได้รับบัตรกำนัลต้องรีบใช้แล้วนะ งดจ่ายเงินสดได้แล้ว หันมาใช้บัตรเดบิตยูโอบี วีซ่า จ่ายแทนดีกว่าตอนนี้

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,การโอนเงินระหว่างประเทศ,All (ธนาคาร)

ยูโอบี วีซ่า เดบิต วิตเจต ดีๆ

บัตรเดบิตยูโอบี วีซ่า เป็นวิตเจตดีๆอย่างหนึ่งที่เราคิดว่าต้องมีติดตัว เพราะเปิดบัญชีที่ยูโอบี แล้ว สมัครใช้บัตรเดบิตยูโอบี วีซ่า ด้วยเหตุผลว่าเรา ทำงานธุกิจที่โอนเงอนเข้าออกบ่อยๆการมีบัตรเดบิตยูโอบี วีซ่า ทำให้การทำงานของเราคล่องตัวมากขึ้น เพราะ เรื่องของการทำง่ายบัตรเดบิตยูโอบี วีซ่าเทียบเท่ากับเรามีเลขาส่วนตัวเลย

บัตรเดบิต

ยูโอบี วีซ่า เดบิต ถึงจะมีค่าธรรมเนียมแต่ไม่ว่ากัน

เรื่องของค่าธรรมเนียมรายปี มีกันหมดแทบทุกค่ายแหละ แต่นี้ก็ไม่ใช่เหตุผลที่เราเลิกใช้บริการของค่ายเขา บัตรเดบิตยูโอบี วีซ่า เสียค่าธรรมเนียมรายปี 300บาท/ปีก็จริงแต่ถ้าได้ใช้บัตรเดบิตยูโอบี วีซ่าสักครั้งสองครั้งคุณจะเห็นว่าไม่แพงอย่างที่คิด สิ่งแรกที่ได้เลยคือส่วนลดตามร้านค้าชั้นนำซึ้งไม่ต่างจากการใช้บัตรเครดิต ส่วนข้อที่สอง ทุกการใช้งานไม่มีค่าธรรมเนียม แค่นี้ก็โอแล้ว

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี