Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากยกเลิกการรับข้อมูลข่าวสารทำยังไง

พอดีว่าดิฉัน อยากจะยกเลิกการรับข้อมูลข่าวสารของธนาคารซิตี้แบงค์นะค่ะเพราะว่าดิฉันมีเหตุจำเป็นเพราะตอนนี้ดิฉัน ได้ รับข้อมูลข่าวสารจากธนาคารมากเกินไปแล้วฉันไม่ได้มีเวลามานั่งอ่านด้วยที่ฉันอยากจะขอยกเลิกการรับข้อมูลชั่วคราวไม่ทราบว่าทำได้หรือไม่คะหรือว่าต้องทำยังไง ขอคนที่ทราบช่วยบอกหน่อยได้ไหมขอบคุณมากๆเลย

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Marquis

การยกเลิกข้อมูลเนี่ยไม่ยากเลยค่ะว่า Citibank ก็มีความมุ่งมั่นในการเสนอทางเลือกแก่คุณไม่ว่าจะเป็นทางเลือกในการรับข้อมูลข่าวสารเฉพาะด้านที่คุณสนใจและนำเสนอข้อมูลข่าวสารให้เฉพาะคนที่ได้ตกลงยินยอมรับข้อมูลข่าวสารทางอิเล็กทรอนิกส์หากปัจจุบันคุณได้รับข้อมูลข่าวสารอิเล็กทรอนิกส์จากธนาคารและไม่ประสงค์จะรับข้อมูลข่าวสารทางอิเล็กทรอนิกส์ประเภทดังกล่าวก็สามารถเข้าไปที่เว็บไซต์นะคะแล้วก็กดคลิกเข้าไปเพื่อที่จะแจ้งการยกเลิกการรับข้อมูลข่าวสารได้

2019.10.20 23:9

Daphney

ปกติแล้วเรากดยิกเลิกรับข่าวสารได้ที่อีเมลเราเลยไม่ใช่เหรอครับ ผมเคยรับข้อมูลจากเวบต่างๆเยอะมากครับ วันๆหนึางเมลเข้ามามาหว่าสิบเมลครับ ถ้าไม่ได้ลบ ผ่านไปแค่สองถามวัน เมลมาเป็นร้อยเลยครับ ลองๆดูตรงที่ชื่อเมลที่เขาส่งมาดูครับ เขามีมีตัวหนังสือตัวเล็กๆครับ ว่ายกเลิกรับข่าวสารครับ ถ้ามีก็กดยกเลิกได้เลยครับ

2020.06.22 11:57

สมใจ

เรายกเลิกทางเว็บไซต์ของ Citibank ที่มีเเนยบมากับอีเมลอ่ะเพราะว่าทางธนาคารส่งอะไรมาเยอะเเยะเหมือนกัน รำคาญมาก เเต่ถ้าทำไม่เป็นก็ลองโทรไปยกเลิกกับ call center ของธนาคารก็ได้ (แต่เรายังไม่เคยโทรนะ) เเต่อาจไม่ใช่เเค่ชั่วคราวนะ อาจตลอดเลยเเต่ว่าจะรับข้อมูลใหม่ก็ต้องแจ้งอีกทีทางเมลล์ว่าสมัครรับข้อมูลประมาณนี้จ้า

2020.07.08 5:24

LEE

เห็นว่าส่วนใหญ่ข้อมูลเหล่านั้นที่ทางธนาคารส่งให้จะส่งไปในอีเมล์ของเรา ซึ่งเขาสามารถส่งมาได้ก็เพราะว่าเราได้สมัครอะไรสักอย่างและกดยอมรับการรับข่าวสารจากธนาคาร ก็เลยธนาคารส่งมา ถ้าอยากยกเลิกการได้รับข้อความก็ทำได้ง่ายๆเลยค่ะ ก็คือเข้าไปที่อีเมล์ของเรา (ในคอมพิวเตอร์นะค่ะ) และกดเข้าไปที่ข้อความที่เราได้รับจากธนาคาร และจะมีชื่อข้อความและอีเมล์ ข้างหลังนั้นจะมีคำว่า ยกเลิกการสมัคร กดตรงคำว่า ยกเลิกการสมัคร และเราจะไม่ได้รับข้อมูลอีกค่ะ

2020.07.29 14:41

Naree >>.<<

เวลามีใครให้ของเราแต่เราไม่อยากได้แล้วปฏิเสธเขาไป เขาก็เอาคืนล่ะค่ะ ไม่ว่าอะไรหรอก..อาจจะแค่จำไว้555 แต่ถ้าเป็นข้อมูลข่าวสารจากทางธนาคาร ตามที่มีคนแนะนำมาแหละ ไม่อยากรับรู้อะไรก็ยกเลิกซะไม่ยากหรอก แต่ถ้าอยากจะกลับมารับรู้ข่าวสารอีกครั้งต้องไปติดต่อเขาใหม่นะ หากไม่คิดว่าเป็นการเสียเวลาก็บอกเลิก..เฮ้ย!ยกเลิกไปเลยค่ะ

2020.08.29 6:58

แครอล

โทรไป 1588 เพื่อยกเลิกก็ได้นะคะสำหรับคนที่ไม่อยากยกเลิกทางเว็บไซต์แต่ต้องทำใจนิดนึงเพราะบางครั้งเคยโทรไปแต่โดนตัดสาย รอบแรกยังพอให้อภัยได้เลยโทรไปอีกรอบก็โดนตัดสายรอบที่สามโทรไปก็โดนตัดสาย เฮ้อ...แบบนี้จะมีเบอร์ให้โทรไปทำไม แต่บางคนเขาก็โทรยกเลิกได้นะ 555น่าขำสิ้นดี อ้อ แล้วก็มีประเภทที่ว่าโทรยกเลิกแล้วแต่ก็ยังส่งข้อมูลข่าวสารมาอีกแบบนี้ก็ต้องทำใจด้วยนะ ใช้ความอดทนใจเย็นๆแล้วติดต่อเจ้าหน้าที่ใหม่ค่ะ ><

2020.09.17 6:27

H2o

ทำไมถึงอยากยกเลิกการรับข่าวสารข้อมูลจากบัตรเครดิตซิตี้ซิมพลิซิตี้หรอคะถ้าเกิดมีโปรโมชั่นหรือสิทธิพิเศษอะไรใหม่ๆในแต่ละเดือนคุณจะพลาดได้นะคะถ้าไม่รับข้อมูลข่าวสารล่าสุดอยู่เรื่อยๆอยากแนะนำให้ยกเลิกเลยค่ะ เพราะว่าข้อมูลข่าวสารที่เขาส่งมาให้ก็ไม่ได้บอกอะไรนะไม่ได้น่ารำคาญไม่เหมือนพวกค่ายโทรศัพท์นะคะ ลองคิดใหม่ดูอีกทีค่ะเดี๋ยวจะพลาดโอกาสนะจะบอกให้

2020.09.30 16:55

Narinpat pp

มีข้อความจากการที่เป็นลูกค้าบัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้มาถึงเจ้าของกระทู้เป็นจำนวนมากทุกวันเลยเหรอครับ ผมไม่เคยมีบัตรเครดิตจึงไม่รุ้ว่าปกติจะมีข้อความส่งมาวันนึงๆกี่ข้อความ ผมมีแต่แอพพลิเคชั่นของธนาคารที่ใช้อยู่ ก็ไม่ได้มีข้อความอะไรมามากมายนะ มีใครเป็นเหมือนเจ้าของกระทู้มั้ยครับ บัตรเครดิตธนาคารอื่นเป็นแบบนี้มั้ย

2021.09.25 15:50

Siriรัตน์

ของเราก็เป็นแบบนั้นค่ะ ในเมลของเราตอนนี้มีเมลที่ไม่ได้อ่านเยอะมากๆแต่เราคิดว่าไม่ยกเลิกการรับข่าวสารหรอก เพราะบางครั้งข่าวสารที่เขาให้มามันมีสิทธิพิเศษของลูกค้าโดยเฉพาะด้วย การที่มีข้อความเข้ามาเยอะๆมันก็ไม่ถึงกับทำให้ชีวิตลำบากมากขึ้น เราเลือกที่จะอ่านตัวที่เราสนใจ ตัวไหนไม่มีประโยชน์เราก็แค่ลบทิ้งอะค่ะ

2022.01.22 10:9

พัทธมน

น่าจะเก็บเอาไว้นะเพราะว่าบางครั้งผมก็จะได้โปรดีๆจากข้อมความพวกนี้แหละ อย่างครั้งก่อนก็ได้โปรลดราคาสินค้าเมื่อใช้งานผ่านบัตรตัวนี้ แถมได้ผ่อนสินค้าด้วย คิดดูสิ นานๆทีนะที่บัตรเครดิตพวกนี้จะมีโปรลดราคาสินค้าบวกกับผ่อนสินค้า0% ไปพร้อมๆกันแบบนี้ ข้อความเข้ามาก็เลือกอ่านเอาได้นะ เขาก็จะมีหัวเรื่องบอกอยู่แล้ว

2022.03.31 7:30

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต)

บัตร Citi Simplicity ไม่มีค่าธรรมเนียมรายปี ตลอดชีพจริงหรือ!!

บัตรนี้ไม่มีค่าธรรมเนียมรายปีตลอดชีพ ออกบัตรใหม่ ยังได้ค่าธรรมเนียมคืนเมื่อชำระค่าบัตรที่เคาท์เตอร์เซอร์วิสด้วย คนที่ชอบดูภาพยนต์คงจะถูกใจด้วยเพราะบัตรนี้ให้สิทธิ์ซื้อบัตร ซื้อ 1แถม 1 ที่เครือ SF เดือนละ2สิทธิ์ มีความคุ้มครองอุบัติเหตุระหว่างเดินทางในวงเงินชดเชยสูงถึง7ล้านบาทถ้าชำระค่าเดินทางผ่านบัตร

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ มีสิ เติมน้ำมันให้ตังค์คืน

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ ฟรี!หลายค่าธรรมเนียม

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

สิทธิประโยชน์จากบัตร Citi Simplicity Card

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ ซื้อตั๋วหนัง 1 ใบได้ถึง 2

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิตโกลด์,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

บัตร Citi Royal Orchid Plus Preferred Card บัตรของคนชอบสะสมไมล์

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้มีการสะสมแต้ม มีเงินคืนไหมคะ

บัตรเครดิต วีซ่า

ระยะเวลาปลอดดอกเบี้ย อยู่ที่กี่วัน

ใครถือบัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ช่วยตอบหน่อยครับ

วงเงินอนุมัติและดอกเบี้ย บัตรเครดิต Citi Simplicityเท่าไหร่ครับ แล้วเสียค่าธรรมเนียมเท่าไหร่ครับรายปี?

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ดีไหมครับ

ถามเรื่อง บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,เจ้าของธุรกิจ

เจ้าของกิจการหรืออาชีพอิสระเนี่ยต้องใช้เอกสารประกอบการสมัครอะไรบ้าง

บัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลทินั่ม / ธนาคารซิตี้แบงก์

อายุเท่าไหร่ถึงจะสมัครบัตรหลักได้

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต),บัตรกดเงินสด

ทำบัตรเฟิสช้อย 2ครั้ง ไม่ผ่าน2ครั้งเลย คือต้องทำยังไงถึงจะผ่าน

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

KTC FLEXI คือ อะไรครับ ของบัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม?

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (หนี้สิน)

ทำไมขอเวฟค่าธรรมเนียมไม่ได้ครับ

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

ใช้จ่ายผ่านบัตรไม่ถึง 200,000บาท ทำไงดี

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ / ธนาคารยูโอบี

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด เที่ยวก่อนนะ จะกลับมาผ่อน

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร KTC Vejthani Hospital Visa Signature มีบริการดีด้วยนะเธอ

บัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาลเวชธานี วีซ่า ซิกเนเจอร์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต บริการสนามกอล์ฟ,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิต เคทีซี เสริมไทย พลาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด จัดให้ เลขาส่วนตัว

บัตรเครดิต เคทีซี เสริมไทย พลาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตร KTC Dhipaya Insurance Titanium Master Card ไม่ต้องจ่ายก็ได้ประกัน

บัตรเครดิต เคทีซี ทิพยประกันภัย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ คะแนนมีวันหมดอายุ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ไปต่างประเทศมีประกันให้

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี