Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ก็ข้อมูลผ่าน LINE ได้ไหม

พอดีอยากทราบว่าฉันสามารถเช็คข้อมูลการทำธุรกรรมหรือยังเช็คยอดชำระผ่านทาง LINE ได้หรือเปล่าเพราะว่าดิฉันไม่สะดวกที่จะไปทำธุรกรรมที่ทางธนาคารโดยตรงและตอนนี้ดิฉันเห็นว่ามีหลายธนาคารที่สามารถทำได้หรือว่าเช็คข้อมูลผ่านทาง LINE ได้ดิฉันเลยอยากจะทราบว่าของ Citibank เนี่ยมีบริการนี้ผ่านทาง LINE ได้หรือเปล่าโดยที่ไม่ต้องออกจากบ้านก็สามารถทำได้โดยแค่มีอินเตอร์เน็ตเท่านั้น

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

วันพล

สวัสดีครับผมก็บริการนี้ก็คุณสามารถเชื่อมต่อเรื่องการเงินกับชีวิตประจำวันง่ายๆผ่าน citi line Connect ได้ครับก็เป็นช่องทางการติดต่อสื่อสารรูปแบบใหม่ระหว่างลูกค้ากับธนาคารเพื่ออำนวยความสะดวกในเรื่องการตรวจสอบธุรกรรมทางการเงินให้ง่ายสะดวกและรวดเร็วมากยิ่งขึ้นคุณสามารถเช็คยอดชำระวันครบกำหนดชำระและการเช็คคะแนนสะสมหรือแบ่งชำระยอดใช้จ่ายและสามารถแลกสติ๊กเกอร์ LINE ด้วยคะแนนสะสมซิตี้รีวอร์ดได้ด้วยครับ

2019.11.12 21:46

Charoensom

citi line Connect สามรถใช้ได้ครับ เพียงแต่ว่า citi line Connect เป็นการเชคข้อมูลที่เราทำไว้เท่านั้นครับไม่ว่าจะเป็นยอดบัตร หรือแต้มอะไรแบบนี้ครับ ถ้าจะใช้ citi line Connect ทำธุรกรรมอย่างอื่นเช่น ฝาก ถอน หรือโอนเงิน แบบนี้ไม่สามารถทำได้ครับ เพราะ citi line Connect เป็นเพียงอีกช่องทางที่ธนาคารใช้สือสารกับลูกค้าครับ

2020.06.23 13:14

กิ่ง

ทำได้นะคะ เพียงแต่ว่าเราจะต้องเชื่อมบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทางธนาคารของเรากับฟังก์ชัน citi LINE connect แต่ถ้าจะทำธุรกรรมการเงินจริงๆแนะนำว่าให้ทำผ่านทาง App บัญชีธนาคารหรือว่า app Banking ของธนาคารนั้นๆดีกว่าค่ะเพราะเราคิดว่า citi LINE connect ไม่น่าจะทำธุรกรรมการเงินพวกนั้นได้ แต่ถ้าแค่จะเช็คยอดแล้วก็ทำได้ไม่มีปัญหาค่ะ

2020.07.12 21:21

หนิง

เป็นบริการที่สะดวกมากเลยนะคะที่สามารถทำให้เรา สามารถตรวจสอบยอดแต้มคะแนนสะสม หรือข้อมูลการใช้จ่ายผ่านบัตรเครดิตของเราได้ ทำให้เราไม่จำเป็นต้องใช้บริการเปิดไปใช้แอพพลิเคชั่นของธนาคาร แต่สามารถตรวจสอบโดยใช้แอปพลิเคชั่น LINE ได้ด้วย เป็นบริการที่อำนวยความสะดวกดีนะคะ อย่าลืมที่จะทำการผูกบัญชีเข้ากับบัญชีออมทรัพย์ด้วย

2020.07.20 13:38

someone \^o^/

มีหลายช่องทางที่เราสามารถตรวจสอบการเดินบัญชีของเราได้ สะดวกจริงๆครับ ไม่ใช่แค่ธนาคารซิตี้เท่านั้น แต่หลายธนาคารเลยล่ะครับ เพราะทุกวันนี้คนเราอยู่กับความสะดวกรวดเร็วจนชิน อยากตรวจสอบสถานะบัญชี อยากรู้ข้อมูลทางการเงิน หรืออยากทำธุรกรรมการเงิน ต้องสามารถทำได้ ณ เวลานั้นเลย ธนาคารเลยต้องทำระบบและช่องทางต่างๆเพื่อเอาใจลูกค้าครับ

2020.08.21 15:43

กาสะลอง

ทำได้ค่ะ การสมัครก็ไม่ยากด้วย ส่วนตัวก็ใช้ค่ะ เพราะว่าเราทำรายรับรายจ่ายทุกวัน ดังนั้นต้องเช็คยอดเงินที่เราใช้ไปทุกวัน ขั้นตอนการสมัครก็แค่ เข้าในไลน์ของ Citi LINE connect และจะมีให้เรากรอกข้อมูล เราก็ใส่ไปตามนั้นเลยค่ะ และเค้าจะให้เราใส่หมายเลขโทรศัพท์ เพื่อรับรหัสยืนยัน OTP และเราก็กรอกรหัสที่เราได้รับ และกดยืนยันตัวของเรา แค่นี้ก็เสร็จแล้วค่ะ

2020.08.25 13:36

ใ-น-เ-มื-อ-ง

น่าจะมีทุกธนาคารแล้วนะ การแจ้งข้อมูลผ่านทางไลน์น่ะค่ะ ของธนาคารที่เรามีบัญชีอยู่ก็มีการแจ้งข้อมูลทางไลน์ให้ด้วย แต่เราไม่ได้ใช้ มีแค่แอพพลิเคชั่นของธนาคารเท่านั้น ส่วนใหญ่ก็ทำธุรกรรมบ้าง เช็คนู่น เช็คนี่บ้าง ไม่ค่อยได้ทำอะไรมาก แต่คนที่ต้องรู้การเคลื่อนไหวของบัญชีตลอดก็อีกเรื่องนึง มีทั้งแอพ ทั้งไลน์ก็ดีค่ะ

2020.09.28 15:1

ไม่พูดดีกว่า

เห้ยเตง ใช้เหมือนกันเลย จะบอกว่ามันดือมากๆเลยฮืออ เพราะมันสะดวกจริงๆไม่ว่าเราจะทำอะไรก็ทำผ่านแอป line ได้ แต่ที่สำคัญไปกว่านั้นเราต้องกรอกข้อมูลซะก่อน ถึงจะใช้บริการดีๆผ่านไลน์ได้ แต่ที่เราใช้บริการนี้ได้ก็เพราะทางธนาคารกรอกข้อมูลให้เลยตอนเราไปสมัครค่ะ ไม่ใช่แค่ทำธุรกรรมต่างๆผ่านไลน์เท่านั้นนะคะ ยังแจ้งเตือนเงินเข้าออกบัญชีด้วย

2020.09.30 3:20

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต)

บัตร Citi Simplicity ไม่มีค่าธรรมเนียมรายปี ตลอดชีพจริงหรือ!!

บัตรนี้ไม่มีค่าธรรมเนียมรายปีตลอดชีพ ออกบัตรใหม่ ยังได้ค่าธรรมเนียมคืนเมื่อชำระค่าบัตรที่เคาท์เตอร์เซอร์วิสด้วย คนที่ชอบดูภาพยนต์คงจะถูกใจด้วยเพราะบัตรนี้ให้สิทธิ์ซื้อบัตร ซื้อ 1แถม 1 ที่เครือ SF เดือนละ2สิทธิ์ มีความคุ้มครองอุบัติเหตุระหว่างเดินทางในวงเงินชดเชยสูงถึง7ล้านบาทถ้าชำระค่าเดินทางผ่านบัตร

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ มีสิ เติมน้ำมันให้ตังค์คืน

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ ฟรี!หลายค่าธรรมเนียม

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

สิทธิประโยชน์จากบัตร Citi Simplicity Card

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ ซื้อตั๋วหนัง 1 ใบได้ถึง 2

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิตโกลด์,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

บัตร Citi Royal Orchid Plus Preferred Card บัตรของคนชอบสะสมไมล์

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้มีการสะสมแต้ม มีเงินคืนไหมคะ

บัตรเครดิต วีซ่า

ระยะเวลาปลอดดอกเบี้ย อยู่ที่กี่วัน

ใครถือบัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ช่วยตอบหน่อยครับ

วงเงินอนุมัติและดอกเบี้ย บัตรเครดิต Citi Simplicityเท่าไหร่ครับ แล้วเสียค่าธรรมเนียมเท่าไหร่ครับรายปี?

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ดีไหมครับ

All (ธนาคาร)

อยากยกเลิกการรับข้อมูลข่าวสารทำยังไง

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ระงับการใช้บัตรชั่วคราวได้อย่างไร

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

เงินเดือนเท่าไหร่ถึงจะใช้ citibank prestige

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

อายุเท่าไหร่ถึงจะสมัครบัตรหลักได้

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (สินเชื่อ)

อยากกู้เงินธนาคารต้องเตรียมอะไรบ้างครับ

วงเงินอนุมัติและดอกเบี้ยเท่าไร

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

อยากจะขอเพิ่มวงเงินในบัตรสามารถทำได้ไหมครับ แล้วต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด คลาสสิก / ธนาคารกสิกรไทย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต วีซ่า

สิทธิพิเศษทั้งบุรุษและสตรีจากบัตร KTC Vejthani Hospital Visa Signature

บัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาลเวชธานี วีซ่า ซิกเนเจอร์

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม ต้องมีเงินเดือนเท่าไหร่

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร KTC Vejthani Hospital Visa Signature มีบริการดีด้วยนะเธอ

บัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาลเวชธานี วีซ่า ซิกเนเจอร์

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร KTC Royal Orchid Plus Platinum MasterCard เปิดโอกาสให้ได้รับไมล์สะสมเพิ่ม

บัตรเครดิต เคทีซี รอยัล ออร์คิด พลัส แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ ใช้แล้วไม่ตรงใจ

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

บัตร KTC Dhipaya Insurance Titanium Master Card จ่ายประกันได้เงินคืน

บัตรเครดิต เคทีซี ทิพยประกันภัย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี