Forum
แก้ไขล่าสุด: 

จุดเด่นคือะไร

ตนนี้เรากำลังลังเลอยู่ว่าจะเลือกบัตรเครดิตของซฺตี้แงค์ตัวไหนดี แต่ตัวเลือกที่เราสนใจมากที่สุดคือบัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลทินั่ม เราลองๆหาข้อมูลเพิ่มเติมเกี่ยวกับบัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลทินั่ม ส่วนใหญ่ก็ให้รานละเอียดทั่วไป เราเลยอยากทราบจากคนที่ให้หน่อยว่าบัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลทินั่ม ที่ใช้ๆกัน จุดเด่นของบัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลทินั่มคืออะไร

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

เผด็จ

บัตรใบนี้อย่างแรกเลยครับ รายได้ขั้นต่ำ : 15,000 บาท/เดือน ซึ้งสิธิประโยชน์พอๆกับบัตรแพงๆเลยครับ แถมบัตรใบนี้โดยจุดเด่นของบัตรเครดิตซิตี้แบงก์ แคชแบ็ก แพลตตินั่ม ใบนี้คงหนีไม่พ้น การ รับเงินคืน 1% จาก ทุกยอด ใช้จ่ายผ่านบัตร ไม่ว่าจะเป็นการใช้จ่ายในประเทศ ต่างประเทศ หรือการช้อปปิ้งออนไลน์ ให้คุณยิ่งรูดยิ่งประหยัด รับเงินคืน สูงสุดถึง 2,000 บาทต่อรอบบัญชี เรียกได้ว่าคุ้มค่า

2019.11.28 20:37

สมพงษ์

ตามชื่อของบัตรเครดิตเลยครับ cash back ก็คือการที่ใช้จ่ายผ่านบัตรเครดิตนี้และได้รับเงินคืนนั้นเอง ซึ่งปกติแล้วการใช้จ่ายตามบัตรเครดิตจะมีโปรโมชั่นติดตัวมา ได้บัตรเครดิตซิตี้แบงก์แคชแบ็กแพลตตินั่ม อำนวยความสะดวกให้กับเราในการใช้จ่ายผ่านบัตรเครดิตได้รับเงินกลับคืนมานั่นเอง ถือว่าเป็นจุดเด่นและจุดแข็งของบัตรเครดิตนี้เลยก็ว่าได้ครับ

2020.07.08 3:13

เปรี้ยว

ตอนไปสมัครบัตรเครดิต City Cash Back Platinum ถ้าเราสมัครตอนนั้นเราได้วงเงินหมื่นนึง ได้น้อยกว่าที่คิดไว้แต่ก็ไม่ได้ซีเรียสอะไรค่ะ เพราะยังไงก็ไม่ได้ใช้เป็นบัตรเครดิตใบหลักอยู่แล้ว จากที่ใช้งานมาก็ได้ Cash Back คืนอยู่นะคะ แต่ส่วนตัวใช้บัตรเครดิตหลายใบก็เลยกำลังตัดสินใจอยู่ว่าจะยกเลิกบัตร citi Cash Back Platinum ใบนี้ดีไหม

2020.07.09 1:39

ต้นตะขบ🙃

ถ้าอยู่ในเมืองกรุง (แหม! พูดซะเป็นคนต่างจังหวัดเต็มตัวเลย555) และใช้บริการรถสาธารณะแบบ รถไฟฟ้า รถไฟใต้ดิน เข้าร้านบูทส์ ร้านวัตสันบ่อยๆ น่าสมัครบัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลตตินั่มค่ะ เพราะเครดิตเงินคืนที่จะได้ก็มาจากการใช้จ่ายกับสิ่งต่างๆเหล่านี้แหละ จะสมัครบัตรเครดิตสักใบควรเลือกที่ตรงกับการใช้งานจริงของเรานะคะ

2020.08.19 15:8

Zero

จะนิยามยังไงดีหล่ะ บัตรเครดิตซืตี้แบงค์ แคชแบ็ค คือผมขอนิยามว่าเป็นบัตรที่เหมาะกับคนทำงานทั่วๆไปไม่ได้มีรายได้มากมายอะไรละกัน แค่มีรายได้ 15,000 ก็สามารถสมัครได้แล้ว ส่วนสิทธิประโยชน์จากบัตรเครดิตใบนี้ก็ธรรมดาไม่ได้พิเศษ หรือทำให้เราใช้ชีวิตหรุูหราอะไรเหมือนบัตรแบบ แพลตทินั่นอะไรอย่างนั้นครับ เอาประมาณนี้นะ

2020.08.31 19:56

DaDaDum

เราว่าไม่ค่อยมีจุดเด่นอะไรที่เห็นด้ชัดนะ เพราะว่ามันก็เป็นบัตรที่เหมาะทั่วไปอยู่เเล้ว ไม่ใช่เเค่คนทำงานทั่วๆ ไป เพราะบัตรนี้มันก็เจาะจงไปที่คนขี้เหนียวนะเราว่า 555 เพราะว่าเวลาซื้อของไรๆ ก็ต้องมานั่งดูว่าจะได้เเคชเเบ็คไหม อีกอย่างเราว่าถ้าอยากให้ดูดีๆ พรีเมี่ยมจริงๆ หาบัตรอื่นดีกว่าบัตรอื่นๆ ของซิตี้เเบงค์ดีกว่านี้เยอะเลยนะ

2020.09.11 16:57

หนุ่ม

ถ้าจะให้ใช้อย่างคุ้มค่าหรือคิดว่าตัวเองเหมาะกับบัตรเครดิตซิตี้แคชแบ็กไหม ต้องดูนะครัยว่าตัวเองใช้การเดินทางสาธารณะบ่อยหรือเปล่า อย่างเช่นใช้รถไฟฟ้าและรถไฟฟ้าใต้ดิน ใช้บริการร้านวัตสัน ร้าน boots บริการ grab คาเฟ่อเมซอน ถ้าอยู่ในโหมดนี้นะครับแนะนำเลยว่าให้สมัครใช้บริการของบัตรเครดิตนี้ไปเลยครับเพราะว่าคุ้มค่าในการได้รับเงินคืนถึง 11 เปอร์เซ็นต์ทีเดียว

2020.09.17 1:58

Koko

ผมว่าจุดเด่นของบัตรเครดิต citi Platinum ใบนี้น่าจะเหมาะสำหรับคนที่เริ่มใช้บัตรเครดิตใหม่ๆหรือมือใหม่ ในการใช้บัตรเครดิตครับเพราะว่ามีเงื่อนไขไม่ยุ่งยาก สมัครก็น่าจะไม่ยาก อย่างเช่นเงื่อนไขเกี่ยวกับรายได้ก็เป็นเงื่อนไขพื้นฐานครับส่วนคุณสมบัติหรือสิทธิพิเศษที่มากับบัตรก็ไม่ยุ่งยากซับซ้อนหรือไม่ได้มีอะไรมากสำหรับใครที่อยากลองใช้บัตรเครดิตใบนี้ก็เหมาะครับ

2020.09.18 10:34

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเดบิต

Citi Cash Back Platinum บัครเดบิตตอบไลฟ์สไตล์คนในกรุงเทพได้

บัตรนี้จะตอบไลฟ์สไตล์คนในกรุงเทพได้ดีมาก โดยเฉพาะคนที่เดินทางโดยรถไฟฟ้า BTS และ MRT เพราะ บัตรciti cash back platinum ให้เครดิตเงินคืนถึง 11%เชียวนะ ถ้าซื้อของใช้ที่ ร้าน Grab, Boots และWatsons จะได้รับเครดิตคืนอีก 5% ส่วนยอดใช้จ่ายอื่นๆได้คืน1% ใช้บัตรนี้คุ้มกว่าจ่ายเงินสดแน่นอนถ้าคุณต้องเดินทางทุกวัน.

บัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลทินั่ม / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต วีซ่า

หากกระเป๋าเดินทางหายที่สนามบิน กลัวว่าไม่มีคนรับผิดชอบ ใช้บัตรนี้สิ citi cashback platinum

เพื่อนๆหลายคนคงไม่เที่ยวต่างประเทศกันมาเกือบจะทุกคนแล้วสินะครับ แต่ผมหน่ะไม่ค่อยได้ไปหรอกต้องทำอะไรบ้างที่สนามบินก็ไม่ค่อยจะรู้เรื่อง ล่าสุดผมทำกระเป๋าเดินทางหายที่สนามบิน ในกระเป๋าก็มีของมีค่าอยู่บ้าง ไม่รู้จะเอาผิดกับใครดี นึกขึ้นได้ว่าบัตรเครดิตciti cashback platinum เค้าช่วยไว้เลยได้เงินชดเชยมา ขอบคุณบัตรเครดิตcitiมากครับ

บัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลทินั่ม / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน

บัตร Citi Cash Back Platinum Card ใช้ง่าย ได้เงินคืน

บัตร Citi Cash Back Platinum Card บัตรของคนเมืองที่แท้ทรู ผู้ซึ่งใช้บริการรถไฟฟ้า รถไฟใต้ดิน ดื่มกาแฟ ที่คาเฟ่ อเมซอน หากคุณเป็นหนึ่งในผู้ใช้บริการเหล่านี้ ถึงเวลาแล้วที่คุณจะไม่เพียงแค่เสียเงินจ่ายมันไปแต่จะได้เงินคืนถึง 11% ด้วย และได้คืนอีก 5% ที่ Grab, ช้อปที่บู๊ทส์และวัตสัน บัตรนี้ผมมีแล้วครับ แล้วคุณล่ะรับสักใบมั้ย

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

บัตร Citi Cash Back Platinum Card ใช้สะดวก บวกได้เงินคืน

บัตร Citi Cash Back Platinum Card ไม่ได้จ่ายเงินคืนแค่ค่ารถไฟฟ้าเท่านั้นนะคะ หากคุณใช้จ่ายอื่นๆ ก็ได้เงินคืน 1% ด้วยค่ะ รวมถึงเติมน้ำมันที่ปั๊มเชลล์ครบทุก 800 บาท/เซลล์สลิป ก็ได้เงินคืน 1% เช่นกัน และยังมีบริการฟรี! เจ้าหน้าที่ที่คอยให้ความช่วยเหลือ เปรียบเสมือนมีเลขาส่วนตัวซึ่งติดต่อได้ตลอด 24 ชม. บัตรนี้สิ เงินคืนก็ได้ บริการเสริมก็ดี มีไว้ใช้กันหรือยังคะ

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลทินั่ม ใช้แล้วจะคุ้มมั้ย

คุ้มมั้ยถ้าสมัครบัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลทินั่ม? จะให้ตอบแบบฟันธงคงไม่ได้ เกรงใจเจ้าของธนาคารค่ะ แบบนี้ดีกว่า ขอบอกเลยว่า ค่าธรรมเนียมรายปีบัตรฯนี้ 2,000 บาทต้นๆ แต่ตอนนี้ถ้าสมัครได้ยกเว้นค่าธรรมเนียมรายปีปีแรกและปีถัดไปด้วย ถ้ามียอดใช้จ่าย 60,000 บาท/ปีแต่เพื่อความแน่ใจเช็คก่อนอีกทีนะคะ ลองดูสิทธิประโยชน์หลายๆอย่างแล้วค่อยประเมินว่าคุ้มมั้ยนะคะ

บัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลทินั่ม

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต วีซ่า,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลทินั่ม ได้ส่วนลดทั่วโลก

วันก่อนได้ยินคนนึงบ่นว่าบัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลทินั่ม จะให้ใช้ได้แต่ในเมืองหรือไง อยากบอกว่า ใจเย็นๆนะครับ บัตรฯนี้เขาก็มีอย่างอื่นให้ใช้ด้วย ได้สิทธิใช้โปรโมชั่นเหมือนกับบัตรเครดิตซิตี้ใบอื่นๆ ซึ่งจะได้ส่วนลดจากร้านค้า ร้านอาหาร และที่ท่องเที่ยวทั่วโลกครับ มีบริการเลขาส่วนตัวตลอด 24 ชม.อยากสอบถามอะไรก็โทรได้ ต้องดูรายละเอียดเพิ่มเติมอื่นๆก่อนนะคร้าบ

บัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลทินั่ม

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต วีซ่า

ค่าธรรมเนียมรายปีขอเวฟได้ไหมคะ

บัตรกดเงินสด

บัตรซิตี้แบงค์ แคชแบ็ก สามารถใช้ผ่อนสินค้าได้ไหมครับ

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ทำอย่างไรจะได้กระเป๋าจากบัตรซิตี้แบงค์ แคชแบ็กครับ

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็กกดเงินไม่ได้ครับ

บัตรเครดิต ได้เงินคืน

ทำไมแคชแบ็กไม่คืนเงิยเลยคะ

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,เจ้าของธุรกิจ

เจ้าของกิจการหรืออาชีพอิสระเนี่ยต้องใช้เอกสารประกอบการสมัครอะไรบ้าง

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ฉันอยากทราบเรื่องของการโดนระงับบัตรเครดิตค่ะ

All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

เป็นหนี้บัตรเครดิต มีหมายศาลมาถึงบ้านแล้วเราสามารถติดต่อประนอมหนี้ก่อนได้หรือไม่ครับ

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

ใช้จ่ายผ่านบัตรไม่ถึง 200,000บาท ทำไงดี

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ห้างแม็คโคร ทำไมไม่รับบัตรเครดิตเจ้าอื่น

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (ประกัน)

ลายเซ็นหลังบัตรเครดิตเซ็นหวัดๆ ได้มั้ยปลอดภัยกว่ามั้ย

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

เงินเดือนเท่าไหร่ถึงจะใช้ citibank prestige

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า ซิกเนเจอร์ อร่อย ชิลล์ จิบชายามบ่าย

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า ซิกเนเจอร์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต อเมริกัน เอกซ์เพรส,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

บัตรทองอเมริกัน เอ็กซ์เพรส เชิญรับหลายบริการ

บัตรทองอเมริกัน เอ็กซ์เพรส

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ไปต่างประเทศมีประกันให้

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ ซื้อตั๋วหนัง 1 ใบได้ถึง 2

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้

บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด ได้ดูหนังเพลิน

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม ต้องมีเงินเดือนเท่าไหร่

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี