Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สินเชื่อ UOB i cash ผู้สมัครสินเชื่อนี้ต้องมีคุณสมบัติอะไร

สินเชื่อ UOB i cash เป็นอีกหนึ่งสินเชื่อที่สามารถให้เรากู้เงินได้มากถึง 1 ล้าน 5 แสนแล้วมีดอกการใช้คืนที่ไม่แพงมาก ผมอยากจะทราบเงื่อนไขผู้ที่จะสมัครสินเชื่อส่วนบุคคลนี้ เพื่ออยากจะรู้ว่ารายได้ของผมและสิ่งที่ผมกำลังทำงานอยู่จะสามารถสมัครหรือมีคุณสมบัติพอที่จะสมัครสินเชื่อส่วนบุคคลนี้ได้หรือไม่หรือจำเป็นต้องแนะนำคนอื่นๆจะได้บอกเขาได้ว่าต้องมีอายุงานเท่าไหร่

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Paramat

สำหรับคุณสมบัติของผู้สมัครสินเชื่อส่วนบุคคล UOB i cash ผู้สมัคร สัญชาติไทยอายุระหว่าง 20 ปีถึง 60 ปีรายได้เป็นพนักงานประจำที่มีเงินเดือนตั้งแต่ 15,000 บาทขึ้นไปหรือถ้าเป็นเจ้าของกิจการต้องมีเงินทุกเดือน 2 หมื่นบาทขึ้นไป สำหรับอายุการทำงาน 1 ปีขึ้นไปและต้องผ่านการทดลองงานกรณีเปลี่ยนที่ทำงานนับอายุงานต่อเนื่องได้ในสายธุรกิจเดียวกันถ้าเป็นเจ้าของกิจการอย่างน้อย 3 ปี

2019.11.13 19:28

Lek

ตอนนี้ทำงานได้เดือนละเท่าไรเหรอ ถ้าไม่ถึงอย่างที่เขาบอกก็ทำไม่ได้ครับ ส่วนที่บอกกู้สูงสุด เอาเข้าจริงๆแล้ว เขาไม่ปล่อยให้100%เต็มหลอกนะครับ ยิ่งถ้าเงินเดือนขั้นต่ำที่15,000บาท ไม่น่าจะได้มากเท่าไร เท่าที่เคยทราบๆมาคนที่เงินเดือนประมาณนี้ มักขอสินเชื่อส่วนบุลคล ได้ไม่เกิน40,000-50,000 หลอกครับ เขามีเรทที่คำนวนอยู่

2020.06.18 13:39

แตงโมเย็นฉ่ำ

สินเชื่อตัวนี้ให้วงเงินที่ค่อนข้างสูง ก็เลยเป็นที่นิยมมากสำหรับคนที่ต้องการกู้วงเงินสูงแต่ดอกเบี้ยต่ำ เท่าที่สังเกตุมาหลายคนที่สมัคร สินเชื่อส่วนบุคคล UOB i cash บางคนก็บอกว่าอนุมัติเร็วสามวันก็รู้ผล แต่บางคนรอเป็นอาทิตย์ก็ยังไม่รู้ผลและอาจต้องรอ รอและรอ ถ้าคุณอยากจะให้อนุมัติผ่าน คุณต้องพยายามเตรียมเอกสารให้ครบและตรวจสอบเรื่องฐานเงินเดือนของตัวเองด้วยค่ะ จะได้มีเงินใช้เร็วๆน้าา

2020.07.17 6:51

ปาวลี

เราไม่เคยขอสินเชื่อนี้มาก่อนแต่เราได้หาข้อมูลเกี่ยวกับสินเชื่อต่างเพื่อเก็บเอาไว้เปรียบเทียบของแต่ละสินเชื่อ เราว่าสินเชื่อส่วนบุคคล UOB I Cash นอกจากที่สามารถกู้ได้วงเงินที่สูงแล้ว ผู้กู้ยังสามารถผ่อนชำระเป็นรายเดือนเท่าๆกันทุกเดือน ในอัตราดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอก และผู้กู้ยังสามารถที่จะเลือกระยะเวลาผ่อนชำระคืน 12 - 60 เดือน และที่สำคัญสินเชื่อนี่ไม่ต้องมีหลักทรัพย์ หรือบุคคลค้ำประกันค่ะ

2020.07.21 12:0

กระผม..นาย นวพล

ถ้าอยากจะขอสินเชื่อส่วนบุคคลจากธนาคาร ควรดูหลายๆที่นะครับ เพราะแต่ละที่คิดอัตราดอกเบี้ยไม่เท่ากัน ต้องคำนวณดูว่าโดยรวมแล้วเราต้องชำระเงินคืนให้แต่ละธนาคารเดือนละเท่าไหร่ เป็นจำนวนเงินรวมทั้งหมดเท่าไหร่ มันคุ้มกับเราและเราจ่ายไหวมั้ย เพราะแต่ละเดือนก็มีค่าใช้จ่ายประจำอยู่แล้วด้วย ต้องสำรวจให้ดีก่อนตัดสินใจครับ

2020.08.12 5:34

แมวน้ำ

น่าเสียดาย พออ่านคุณสมบัติแล้วผมยังติดอยู่นิดหน่อย เรื่องของรายได้ผมมีแค่เดือนละ 12,000 บาทเท่านั้น สงสัยต้องรอเงินเดือนขึ้นก่อนแล้วมั้งถึงจะสมัครสินเชื่อตัวนี้ได้แต่สนใจมากจริงๆครับเพราะอยากได้เงินมาหมุน เพราะผมทำธุรกิจกับเพื่อนๆด้วยนิดๆหน่อยๆ ต้องหาวิธีแล้วว่าจะทำไงถึงจะกู้สินเชื่อตัวนี้ได้ ใครมีวิธีรบกวนแนะนำมาได้นะ

2020.08.30 22:43

poounsri

@คุณแมวน้ำ จริงๆมันก็มีบัตรสินเชื่อเงินสดพร้อมใช้เหมือนกันนะคะที่ไม่จำเป็นที่จะต้องเป็น UOB i Cash ก็ได้ มีหลายที่เลยค่ะที่ไม่จำเป็นต้องมีรายได้15,000 บาท อย่างเช่นถ้าคุณมีรายได้ 12,000 บาท ก็จะมีเป็นสินเชื่อเงินสดพร้อมใช้ของกรุงศรีเฟิร์สช้อยส์ ที่นี้สมัครง่ายค่ะอนุมัติภายใน 30 นาที ดอกเบี้ยประมาณ 28 %ต่อปี เป็นดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอก ยังไงลองไปสอบถามรายละเอียดดูที่ธนาคารนะคะ

2020.09.10 1:47

แจกันดอกไม้

เราเองก็มีรายได้ต่อเดือน 15,000 บาทขึ้นไปนะคะ จะว่าไปสินเชื่อ UOB I Cash น่าสนใจเหมือนกันดูที่วงเงินที่จะได้รับค่อนข้างสูงมากเลยแต่เราก็กังวลอยู่ว่าถ้าวงเงินสูงขนาดนั้นจะทำให้เราเป็นหนี้มากเกินไปหรือเปล่า แต่ก็อยากสอบถามด้วยค่ะว่าถ้าเราอยากจะขอสินเชื่อเพื่อการลงทุน ก็เป็นความคิดที่ดีใช่ไหมคะดีกว่าขอสินเชื่อเพื่อเอาเงินมาหมุนใช้จ่ายธรรมดา ขอช่วยตอบให้มั่นใจหน่อยค่ะ

2020.09.14 17:59

น้ำผึ้ง

ก็ดีนะคะที่มีสินเชื่อให้เราสามารถกู้ยืมได้โดยที่เราไม่ต้องไปกู้ยืมเงินนอกระบบซึ่งเป็นการกู้ยืมที่มีอัตราดอกเบี้ยที่สูงมากและไม่ปลอดภัยสำหรับตัวเราเองด้วยในกรณีที่เราไม่สามารถจ่ายคืนดอกเบี้ยได้ตามกำหนด ถ้าเราต้องการเงินขึ้นมา เราจะเอาสินเชื่อ UOB I Cash เป็นตัวเลือกหนึ่งในการพิจารณาที่จะขอสินเชื่อค่ะ

2020.09.20 15:15

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

UOB i-Cash เบิกถอนได้สบายใจ

เราขอสินเชื่อUOB i-Cash เอาไว้เพระาเราทำงานรับเหมาก่อสร้าง บางครั้งเราต้องถอนเงินสดให้กับลูกน้องซึ้งบางทีงานเราอยู่ต่างจังหวัด เราต้องเสียค่าธรรมเนียมข้ามจังหวัดเยอะมากเลย แต่สำหรับสินเชื่อUOB i-Cash ที่เราขอ เราว่าเราไม่ต้องกลัวว่าจะกดเงินเท่าไรในต่างจังหวัด เพราะสินเชื่อ UOB i-Cashฟรีค่าธรรมเนียมเบิกถอนผ่านตู้เอทีเอ็ม

UOB i-Cash

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

UOB i-Cash ได้ดอกเบี่ยตามฐานเงินเดือน

จุดเด่นที่น่าสนใจของสินเชื่อ UOB i-Cash ที่ผมทำคือการคิดอัตราดอกเบี้ยสินเชื่ิUOB i-Cashจะแบ่งตามฐานรายได้ของผู้กู้ ซึ้งฐานเงินเดือนของผมอยู่ที่สองหมื่นบาท ได้อัตตราดอกเบี้ย ปีละ 20% ซึ้งถือว่าอัตตราเมื่อเทียบกับบัตรเครดิตก็พอๆกันที่ต่างคือ สินเชื่UOB i-Cash จะได้รับการอนุมัติที่ง่ายกว่าบัตรเครดิตแถมได้เป็นเงินก้อนเลย

UOB i-Cash

All (สินเชื่อ)

UOB i-Cash อนุมัติไว

ครอบครัวเราร้องเงินมากเพราะต้องเอามาจ่ายค่าแรงให้กับคนงานก่อสร้างตอนนี้นจำได้เลยว่า ค่อนข้างเครียดมากเพราะไปขอสินเชื่อที่ไหก็บอกมาว่าน่าจะไม่ผ่าน ที่บ้านก็ไม่รู้จะทำอย่างไรดี เลยลองเข้าไปดูที่ UOB แต่เมื่อก่อนคิดว่า น่าจะยากเหมือนกัน พอลองเข้าไปคุย เจ้าหน้าที่บอกว่า เมื่อยื่นขอสินเชื่อจะได้ ได้เงินพร้อมใช้เริ่มต้นที่ 3 วัน เราว่าเร็วดีจริงๆ

UOB i-Cash

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

UOB i-Cash ขอยกเลิกไม่ใช่เรื่องยาก

เราต้องขอUOB จริงๆที่ทำให้เหนื่อยกับเรา ตอนแรกเราหาเงินที่ไหนไม่ได้เลย เลยตัดสินใจขอสินเชื่อจากUOB i-Cash แต่หลังจากที่ยื่นขอแล้วได้รับการอนุมัติแล้ว ปรากฏว่า งานที่เราทำอยู่ได้เงินมาพอกับที่เราต้องจ่าย เราเลยขอยกเลิกการขอสินเชื่อ เราน่าจะรออีกนิด แต่ทางUOB ดีมากเลยบอกไม่เป็นไร เพราะสามารถยกเลิกวงเงินได้ ภายใน 7 วัน โดยไม่มีค่าใช้จ่าย ขอโทษจริงๆ

UOB i-Cash

All (ธนาคาร),สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

UOB i-Cash ไม่ต้องใช้หลักประกันเหมือนที่อื่น

สำหรับสินเชื่อ UOB i-Cash ผมว่าน่าจะเหมือนกับสินเชื่อทั้วไปนะครับ คือไม่ต้องมีหลักประกันอะไร สามารถยื่นขอได้เลยเพียงมีฐานเงินเดือนที่เราวางไว้ แต่สำหรับที่ต่างกว่าที่อื่น ผมชอบตรงเรื่องการเอาใจใส่ลูกค้าครับ ดูแลค่อนข้างดีมากเช่นเขาช่วยเรื่องการคำนวนเบี้ยที่จะต้องจ่าย ว่าเราเหมาะกับตัวไหนอย่างไร ผมชอบการบริการจริงๆ

UOB i-Cash

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต วีซ่า

เป็นผู้หญิงก็ต้องช้อปปิ้ง จะช้อปปิ้งทั้งทีก็ต้องมีบัตรเครดิตคู่ใจอย่าง UOB Preferred Card

บัตรนี้เหมาะสำหรับผู้ที่ชื่นชอบการช้อปปิ้ง คะแนนสะสม ชอบส่วนคืนเงินสด ท่องเที่ยว เดินทาง เพราะมีวงเงินให้ 5เท่าของรายได้ มีระยะปลอดดอกเบี้ยนาน 55วัน ทุกยอดใช้จ่ายผ่านบัตร 15บาทได้คะแนนสะสม 1คะแนน รับเงินคืน 15% เมื่อใช้จ่ายที่ Cafee Amezon , True Coffee ผ่านบัตร UOB preferred มีประกันการเดินทางด้วย.

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์ / ธนาคารยูโอบี

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

สินเชื่อ UOB i cash สมัครตอนนี้เงื่อนไขการรับกระเป๋าเดินทางล้อลากคืออะไร

UOB i-Cash / ธนาคารยูโอบี

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

UOB i cash มีสิทธิประโยชน์ให้เราอย่างไรเมื่อจะแต่งงาน

สินเชื่อเพื่อธุรกิจ

สินเชื่อ UOB i cash เอกสารที่ต้องใช้เมื่อเป็นเจ้าของกิจการสมัคร

คนต่างชาติสมัครสินเชื่อส่วนบุคคล UOB i-cash ได้ไหมคะ?

สินเชื่อส่วนบุคคลของธนาคารยูโอบียกเลิกได้ไหมคะ?

สินเชื่อ UOB I Cash สมัครแล้วได้วงเงินเท่าไหร่ครับ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (การวางแผนการเงืน)

บัตรกดเงินสดกรุงศรีเฟิร์สช้อยส์ให้เบิกเงินสดได้เท่าไหร่ มีค่าธรรมเนียมและมีการคิดคำนวณการจ่ายคืนยังไงครับ?

บัตรกดเงินสดกรุงศรี เฟิร์สช้อยส์คาร์ด (First Choice card) / บัตรกรุงศรีอยุธยา

สินเชื่อรถ

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช ดีกว่าและได้วงเงินมากกว่าสินเชื่อรถยนต์ที่อื่นไหม

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช / บัตรกรุงศรีอยุธยา

สินเชื่อรถ,All (สินเชื่อ),ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

เราขาดส่งกี่งวดถึงจะโดนยึดรถครับ

สินเชื่อรถยนต์ใหม่ (ธนาคารธนชาต) / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash เอาไปใช้อะไรได้อีก พิเศษกว่าบัตรกดเงินสดอีกอันของธนาคารเดียวกันนี้หรือเปล่า?

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash / ธนาคารไทยพาณิชย์

เอกสารแสดงรายได้คืออะไรคะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

หากได้รับอนุมัติวงเงินจากบัตรกดเงินสด Speedy Cash 150,000 บาท รับดอกเบี้ย 0% 3 รอบบัญชี มีบัตรอื่นได้นานกว่ามั้ย?

บัตรกดเงินสด Speedy Cash (สินเชื่อหมุนเวียนสปีดี้แคช) / ธนาคารไทยพาณิชย์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

เคเคเจน คาร์ชิลด์ พลัส (ธนาคารเกียรตินาคิน)

เคเคเจน คาร์ชิลด์ พลัส (ธนาคารเกียรตินาคิน)

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus การขอสินเชื่อเพื่อชำระหนี้

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

สินเชื่อระหว่างบุคคล

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ได้ไวมาก

CIMB ลดต้นลดดอก ฟังแล้วดูดีนะครับผมก็เคยใช้บริการตอนทำสัญญาจะมีระบุว่าต้องการผ่อนกี่เดือน กี่ปีได้รับอนุมัติเงินกู้ปุ๊บ หนี้เพิ่มปั๊บกู้ 80,000เป็นหนี้ธนาคารจริงๆ = 80,000 + (ดอกเบี้ย x จำนวนเดือนที่ทำสัญญา) ดีมากครับที่ให้รายละเอียดที่ชัดเจนไม่วกไวนมาให้ลูกค้าสับสนครับ เริ่มส่งเดือนหน้าแล้วครับ เอาใจช่วยด้วยนะ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus หักเงินผ่านบัญชี

เรามักชอบลืมจ่ายค่างวดสินเชื่อเป็นประจำแล้วส่วนมากเอกสารจะส่งไปที่บ้านพ่อกับแม่เรา ส่วนเรานานทีจะกลับไปทำให้เมื่อก่อนเราเสียค่าทวงและดอกเบี้ยล้าช้าบ่อยมาก แต่ตอนนี้ ทางKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusที่เราทำอยู่เขาให้บริการใหม่แล้ว เราสามารถ ชำระเงินต้นพร้อมดอกเบี้ยธนาคาร Auto Debit หักจากบัญชีเงินเดือน

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH ไม่เข้าใจว่าต้องเสียดอกไหมถ้าขอปิด

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus อัตราดอกเบี้ยไม่แพง

ตอนแรกคิดนะว่าสินเชื่อตัวนี้ต้องมีอัตราดอกเบี้ยที่แพงแน่ๆ เพราะคนที่ขอได้ต้องมีเงินเดือนไม่น้อยกว่าสามหมื่น แต่พอเราได้ไปขอKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusด้วยตัวเองแลเวเราสอบถามเรื่องอัตราดอกเบี้ย กลับตรงข้ามที่เราคิดเลยKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusเขาคิดอัตราดอกเบี้ยMRR = 6.870% ต่อปี ซึ้งเราว่ามันน้อยมากกับเงินที่เราได้แล้วเอาไปทำกำไรต่อ

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี