Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ต้องใช้คนค้ำหรือหลักประกันไหมไหม

เคยผิดหวังกับการขอสินเชื่อรถยนต์มาเมื่อไม่นานมานี้ เหตุผลที่ผิดหวังคือไปยื่นขอแล้วไม่ผ่านอ้างโน้นอ้างนี่มากมายเลย หนึ่งในนั้นคือเราไม่มีหลักประกันการขอสินเชื่อ เราอยากถามว่าสำหรับสินเชื่อรถยนต์ใหม่ (ธนาคารธนชาต)เนี๊ยะ เขาต้องใช้หลักประกันอะไรไหม เพราะกลัวว่าไปทำแล้วจะไม่ผ่านอีก ไม่อยากเสียความรู้สึก

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Praitun

สำหรับสินเชื่อรถยนต์ใหม่ (ธนาคารธนชาต) รับรองเลยครับว่าสินเชื่อรถยนต์ใหม่ (ธนาคารธนชาต)ไม่จำเป็นต้องมีผู้ค้ำประกัน โดยธนาคารจะพิจารณาอนุมัติสินเชื่อจากเครดิตลูกค้า ตามหลักเกณฑ์ของธนาคารเป็นสำคัญครับ ดังัน้นมั่นใจเลยครับถ้าหากเรามีประวัติเรื่องการเงินที่ดีและไม่เคยติดบัญชีดำไหนไหน การขอสินเชื่อรถยนต์ใหม่ (ธนาคารธนชาต) ได้แน่นอนครับ

2019.10.28 15:21

เขียว

สินเชื่อตัวนี้ไม่ใช้หลักทัพย์ หรือคนค้ำประกันครับ แต่ถึงจะไม่ใช้คนหรือหลักทรัพย์ มาค้ำประกัน ทราบไหมครับว่าสินเชื่อรถใหม่ตัวนี้เขา มี% ของการมีหนี้สินด้วยนะครับ ว่าคนที่มีหนี้สินประมาณเท่าไรถึงจะขอสินเชื่อได้นะครับ ถ้าคุณถูกปฏิเสธ การขอสินเชื่อเราว่าคุณน่าจะสอบถามทางสินเชื่อนะครับว่ามีเหตุอะไรบ้างที่เราไม่สามารถขอได้

2020.06.30 8:5

พายุ

ถ้าทางธนาคารร้องขอก็ต้องหาหลักทรัพย์มาให้ค้ำประกันนั่นแหละครับ แต่ปกติแล้วไม่จำเป็นต้องมีการนำอะไรมาค้ำประกันนะครับ เพราะปกติแล้วถ้าเราอยากจะขอสินเชื่อสำหรับซื้อรถยนต์คันใหม่ จำเป็นต้องดูประวัติเครดิตของเราเท่านั้นครับ ถ้าเรารักษาเครดิตบูโรของเราให้ดีและไม่มีประวัติในการชำระคืนกับทางสถาบันการเงินที่ไม่ดี ปกติแล้วจะให้อนุมัติผ่านนะครับ

2020.09.16 6:4

finnfon

สินเชื่อรถยนต์ธนชาตไม่จำเป็นต้องมีคนค้ำประกันนะคะ เพียงแค่คุณมีคุณสมบัติผ่านตามที่เขาต้องการแค่นั้นก็สามารถที่จะสมัครได้แล้ว ส่วนใหญ่ก็จะผ่านกันนะคะไม่ค่อยมีใครไม่ผ่านกันนะ นอกจากว่า คนที่ไม่ผ่านนี่คือจะเป็นคนที่ติดเครดิตบูโร หรือไม่ก็เป็นคนที่มีหนี้เยอะ ธนาคารเขาก็ต้องประเมินแล้วว่าคนนี้ไม่มีความสามารถที่จะผ่อนชำระได้ เขาก็เลยไม่ปล่อยค่ะ

2020.09.19 7:19

Tonnnn

ถึงแม้สินเชื่อรถยนต์ใหม่ของธนชาติตัวนี้จะมีเงื่อนไขและโฆษณามาแล้วว่าไม่ต้องมีผู้ค้ำประกัน แต่สินเชื่อก็ปรับเปลี่ยนได้นะครับ ตามแต่ที่ธนาคารกำหนดแล้วก็ตามแต่กรณีของผู้กู้แต่ละคน อย่างเช่นถ้าคุณมีรายได้ ไม่เพียงพอตามที่ธนาคารต้องการหรือธนาคารไม่มีความมั่นใจในกำลังการผ่อนของคุณมากพอธนาคารอาจจะขอให้คุณหาผู้ค้ำประกันมาก็ได้นะครับ มันเป็นไปได้หมดแหละ

2020.09.29 21:10

เปาเปา

สินเชื่อรถยนต์ไม่ว่าของเจ้าไหนก็ตามครับ ของธนาคารก็ตาม บางครั้งที่โฆษณาว่าไม่ต้องมีหลักทรัพย์ค้ำประกันหรือไม่ต้องมีผู้ค้ำประกัน ความจริงแล้วมันก็ไม่ได้ง่ายขนาดนั้น พอเราเข้าไปสอบถามรายละเอียดจริงๆเขาก็มีเงื่อนไขหรือข้อเรียกร้องอย่างอื่น อย่างเช่นเราต้องจ่ายเงินดาวน์เยอะมาก หรือเขาก็จะดูที่รายได้ของเรา ต้องคิดเอาไว้ก่อนเลยครับว่ามันไม่ง่ายแต่ถ้าคิดว่ามันจะง่ายเราจะผิดหวัง

2021.07.26 6:37

Wallop

@Tonnnn ใช่ครับมันขึ้นอยู่ที่ดุลยพินิจของธนาคารอีกทีนึง ฝากถึง จขกท นะครับ ถ้าคุณสนใจสินเชื่อจากธนาคารธนชาต ก็เข้าไปปรึกษากับธนาคารธนชาติได้เลยนะครับผมว่าดีกว่า ตาไปเลยว่าคุณมีรายได้เท่านี้ มีหนี้มีสินอะไรบ้าง ถ้าอยากจะขอสินเชื่อรถยนต์จะต้องทำยังไงต้องเตรียมเอกสารอะไร ต้องมีคนค้ำไหม ถามเขาได้หมดแหละครับเขายินดีแนะนำแหละ

2021.09.15 12:18

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (ธนาคาร),สินเชื่อรถกู้เงินด่วน,All (สินเชื่อ)

ธนาคารธนชาตสินเชื่อรถเเลกเงิน ยื่นเรื่องไว โอนไว จริงหรือหลอกกันเเน่!!

ผมชื่อแมน เคยใช้บริการของสินเชื่อของทางธนาคารธนชาต เพื่อยื่นเรื่อง "รถเเลกเงิน" ตอนเเรกผมคิดเเค่ว่าจะสอบถามพนักงานเฉยๆ ถ้าจะยื่นเรื่องต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง บริการถือว่าดีมากเลยครับในตอนนั้น ผมเลยตัดสินใจจะใช้บริการ เเต่ว่าพอผมยื่นเรื่องเอกสารเสร็จเรียบร้อยเเล้ว ผมก็ต้องรอการรับอนุมัติ เพื่อจะได้รับเงิน ช้ามากครับ รอนานมากเลย โทรไปสอบถาม Call center ก็บอกจะรีบดำเนินการให้เเละติดต่อกลับมา สรุปสุดท้าย ผมต้องรอมากกว่า 1 อาทิตย์กว่าๆ ถึงจะได้รับเงินสดครับ

สินเชื่อรถยนต์ใหม่ (ธนาคารธนชาต)

สินเชื่อรถ

สินเชื่อรถยนต์ใหม่ (ธนาคารธนชาต)

เป็นสินเชื่อสำหรับคนที่ต้องการซื้อรถใหม่ สินเชื่อรถยนต์ใหม่ของธนาคารธนาชาตนั้นมีอัตราดอกเบี้ยที่ต่ำ และสามารถเลือกระยะเวลาผ่อนได้นานถึง 84 เดือน ผลการอนุมัติสินเชื่อก็สามารถทราบได้เร็วภายใน 1 วัน เงินดาวน์ต่ำเริ่มที่ 0% ค่าธรรมเนียมที่ต้องจ่ายคือ ค่าธรรมเนียมค่าเบี้ยประกัน ค่าธรรมเนียมค่าจดทะเบียนและค่าภาษีรถยนต์ ค่าธรรมเนียมค่ามัดจำป้ายแดง

บัตรเครดิต วีซ่า

สัมผัสสิทธิพิเศษจากบัตร Thanachart Black Diamond Visa ต้องลอง!

บัตรนี้เหมาะกับคนที่มีรายได้ 6 หลักขึ้นไป จะได้ประสบการณ์ใหม่ ในการช้อปปิ้ง ท่องเที่ยว ส่วนคืนเงินสด การใช้จ่ายทุกๆ25บาท รับคะแนนสะสม 6 คะแนนเมื่อใช้จ่ายต่างประเทศ , ทุกๆ25บาทรับ4คะแนนในหมวดท่องเที่ยว และ ทุกๆ25บาทรับ 2คะแนนที่ร้านอาหาร มีแผนประกันภัยอุบัติเหตุระหว่างเดินทางวงเงินสูงสุดถึง 10 ล้านบาท

บัตรเครดิต ธนชาติ แบล็ค ไดมอนด์ วีซ่า / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

แม้จะเที่ยวก็ยังได้รับคะแนน Thanachart Blue Diamond MasterCard บัตรที่ช่วยให้คุณได้รับคะแนนมากยิ่งขึ้น

บัตรนี้ยิ่งเที่ยวมากได้รับคะแนนสะสมมาก ทุกการใช้จ่ายทั่วไป 25บาทรับ1คะแนน รับคะแนนสะสมสูงสุด 4เท่าเมื่อจ่ายเป็นเงินต่างประเทศ คะแนนสะสม 1,000 คะแนนรับเครดิตเงินคืน 100บาท นำไปแลกหน่วยลงทุนในกองทุน T-Cash 100บาท คะแนน T-Rewards แลกเป็นผลิตภัณฑ์การท่องเที่ยวมากว่า 100 เส้นทาง ทั้งตั๋วเครื่องบิน โรงแรม

บัตรเครดิต ธนชาติ บลู ไดมอนด์ มาสเตอร์การ์ด / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต)

Thanachart Blue Diamond Visa บัตรเครดิตที่ใช้สิทธิพิเศษที่เยอะเกินคาด

Thanachart Blue Diamon Visa คะแนนสะสมจากการชำระค่าสินค้า บริการผ่านบัตรทั้งในและต่างประเทศ แลกของกำนัลฟรี และแลกเงินคืนเข้าบัญชีบัตรเครดิต ทุก 25บาทรับ4คะแนน เมื่อใช้จ่ายต่างประเทศ และ ทุก25บาท รับ 3คะแนน เมื่อใช้จ่ายในหมวดท่องเที่ยว แบ่งชำระรายเดือนดอกเบี้ยพิเศษ 0%นาน 6เดือน มีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางในวงเงิน 10ล้านบาท.

บัตรเครดิต ธนชาติ บลู ไดมอนด์ วีซ่า / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

อยากเข้าMiracle lounge ไม่ยาก แค่มีThanachart LIVE Master card

บัตรเครดิต ธนชาติ ลีฟ มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

สินเชื่อรถ

สอบถามหน่อยครับว่าถ้าผมอยากจะซื้อรถแต่เป็นหนี้บัตรเครดิตและบัตรกดเงินสดอยู่ กู้ได้ไหมครับ?

สินเชื่อรถยนต์ใหม่ (ธนาคารธนชาต) / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

สินเชื่อรถ,All (สินเชื่อ)

ต้องการสินเชื่อรถยนต์ของบริษัทไหนดี

สินเชื่อรถยนต์ใหม่ (ธนาคารธนชาต) / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

All (สินเชื่อ)

สินเชื่อนี้มีจุดเด่นที่น่าสนใจอะไร

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสดธนชาต FLASH Plus มีอายุการใช้งานบัตรนาน 5 ปี เมื่อได้รับบัตรใหม่ ต้องจ่ายค่าทำบัตรใหม่มั้ย เท่าไหร่?

บัตรกดเงินสดธนชาต FLASH Plus / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

สินเชื่อรถ

หักจากบัญชีได้ไหม

สินเชื่อรถ

ผ่อนไปแล้วสักพักและถ้าอยากปิดบัญชีจะได้ส่วนลดไหมครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ทำงานประจำได้เงินเดือน เดือนละ 18,000 บาท หากไปยื่นขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส จะได้วงเงินอนุมัติเท่าไหร่?

Promise / พรอมิส

All (บัตรเครดิต),สินเชื่อรถ

อยากซื้อรถใหม่แต่เคยติดประวัติแบล็คลิสต์ครับ จะซื้อได้ไหมครับ

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เมื่อยื่นเอกสารสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash แล้ว จะทราบผลอนุมัติภายในกี่วัน นานกว่าหรือเท่ากับของบัตรอื่น?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ให้ชำระขั้นต่ำ 5% ซึ่งไม่น้อยกว่า 500 บาท แต่ถ้าจ่ายแค่นี้ ต่อไปมีปัญหาแน่

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

สินเชื่อเพื่อการศึกษา

ขอคำแนะนำเรื่องกู้เงินเพื่อเรียนต่อค่ะ

ขอสินเชื่อกับธนาคาร UOB กี่วันถึงจะได้รับการอนุมัติครับ?

UOB i-Cash / ธนาคารยูโอบี

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plusได้วงเงินที่น่าพอใจ

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

All (ธนาคาร),สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,All (สินเชื่อ)

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan ขอสบายไม่ต้องง้อคนค้ำ

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan

TMB Cash To Go สินเชื่อบุคคลดอกเบี้ยไม่สูง

TMB Cash To Go

AEON สินเชื่อยัวร์แคช ทำไมไม่เหมือนกัน

AEON สินเชื่อยัวร์แคชวงเงินตอนนี้ 15,000 ค่ะ หมื่นห้ามา 3 ปีแล้วคะยังไม่เคยได้ปรับเพิ่มวงเงินเลยค่ะแต่เพื่อนที่ทำงานทำAEON สินเชื่อยัวร์แคชมา 2ปี วงเงิน 10,000 ได้ปรับแล้วค่ะ เป็น 40,000 บาทเพราะเวลาส่งก็ส่งเมืนกันเดือนละ 1000 ไม่เคยส่งล่าช้าและโดนเรียกปรับเลย เอาอมาตรฐานอะไรมาตัดสินเหรอว่าคนไหนเพิ่มได้เพิ่มไม่ได้

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลซิตี้ กู้ารขอไม่เหมือนเมื่อก่อน

สินเชื่อบุคคลซิตี้

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช เพิ่มให้ทำไม

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี