Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ค่าธรรมเนียมรายปีบัตรหลักเท่าไหร่

ป้าเองก็ เป็นคนนึงที่ได้สมัครบัตรซิตี้แคชแบ็กแพลตตินั่มแล้ว ป้าก็สมัครมาเกือบครบ 1 ปีแล้ว และป้าก็ลืมถามคำถามรายละเอียดจากเจ้าหน้าที่พนักงานเกี่ยวกับค่าธรรมเนียมรายปีพอดีป้าได้สมัครบัตรหลักเอาไว้และป้าก็ลืมว่าปกติแล้วเนี่ยค่าธรรมเนียมรายปีของบัตรหลักเหนือต้องจ่ายเท่าไหร่ในแต่ละปี ขอคนที่รู้ช่วยป้าหน่อยนะคะขอบคุณมากค่ะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Jarunsuk

ไม่เป็นไรค่ะป้าเป็นธรรมดานะคะที่เราอาจจะลืมได้แต่ว่าป้าไม่ต้องห่วงนะคะพอดีหนูพอจะทราบข้อมูลได้อยู่แล้วก็หาข้อมูลสำหรับป้าได้นะค่ะปกตินะค่าธรรมเนียมแรกเข้าถ้าเป็นบัตรหลักเมืองปีแรกก็ฟรีใช่ไหมคะแต่ถ้าปีถัดไปเนี่ยป้าต้องเสีย 2140 บาทนะค่ะแต่ว่าถ้าจะฟรีก็ต้องเมื่อมียอดใช้จ่าย 60000 บาทต่อปีขึ้นไปนะคะถึงจะไม่ต้องจ่าย

2019.12.08 18:7

ถนัด

ดีนะคะที่คุณป้านึกได้ก่อนที่จะครบหนึ่งปี เรื่องค่าธรรมเนียมของบัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลทินั่มก็อย่างที่มีคนบอกไปแล้ว จะว่าไปถ้าใช้งานตรงตามเงื่อนไขต่างๆที่ธนาคารกำหนดไว้ ก็ถือว่าคุ้มนะคะสำหรับบัตรฯนี้ ตอนนี้คุณป้าคงใช้มาเกินปีนึงแล้วใช่มั้ยคะ รู้สึกยังไงบ้าง คุ้มค่ากับการจ่ายค่าธรรมเนียมมั้ยคะ ถ้าเก็บมากกว่านี้คงต้องคิดกันอีกทีละ

2020.06.18 7:13

น้ำค้าง

บัตรนี้มีอัตราค่าธรรมเนียมรายปีปกติ 2,000 บาทค่ะป้า แต่เป็นค่าธรรมเนียมสำหรับบัตรหลักนะคะ และ 1,000 บาทสำหรับบัตรเสริมถ้ามีนะคะ แต่ถือว่าป้าฉลาดมากค่ะที่มาตั้งคำถามในกระทู้ สุดยอดเลยค่ะ และนอกจากนั้นป้าคงรู้จากคอมเม้นของคุณJarunsukนะคะ ว่าบัตรนี้สามารถยกเลิกค่าธรรมเนียม สู้ๆนะคะป้ามีอะไรอยากรู้เพิ่มก็สามารถติดต่อกับทางธนาคารได้เลยนะคะหนูว่าป้าจะได้ข้อมูลที่ถูกต้องและแน่นอนจริงๆค่ะ

2020.09.17 6:45

aree88

ป้าสุดยอดมากนะคะ ที่สามารถไปสมัครบัตรเครดิตเองได้ แถมมาลงกระทู้คำถามในนี้ได้ด้วย ปรบมือให้เลยค่ะเก่งมากจริงๆ…. หนูเองก็ไม่เคยใช้หรอกนะคะบัตรนี้แต่หนูใช้อีกบัตรนึงคือบัตร citi reward เพราะหนูชอบการสะสมแต้มเป็นหลัก และก็เป็นคนที่ชอบซื้อของออนไลน์ด้วย แต่บัตรของคุณป้าเองก็ดีเหมือนกันนะคะส่วนใหญ่บัตรนี้จะเน้นเป็นการรับเครดิตเงินคืนมากกว่าค่ะ

2020.09.23 6:51

ล็อบสเตอร์

ค่าธรรมเนียมรายปีของบัตรเครดิตซิตี้แคชแบ็กก็คงจะอยู่ที่ประมาณ 2,000 บาทนั่นแหละครับ ซึ่งแต่ละคนก็จะมีค่าธรรมเนียมรายปีที่แตกต่างกันไปอยู่ที่การใช้จ่ายผ่านบัตรครับ แต่ก็คงจะไม่ ไม่มากไปกว่านี้มากเท่าไหร่แล้วก็ไม่น้อยกว่านี้มากสักเท่าไหร่ ผมก็ไม่รู้แน่ชัดครับเพราะผมไม่ได้มีบัตรนี้ผมมีบัตร citi ใบอื่นครับ

2020.09.30 14:25

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเดบิต

Citi Cash Back Platinum บัครเดบิตตอบไลฟ์สไตล์คนในกรุงเทพได้

บัตรนี้จะตอบไลฟ์สไตล์คนในกรุงเทพได้ดีมาก โดยเฉพาะคนที่เดินทางโดยรถไฟฟ้า BTS และ MRT เพราะ บัตรciti cash back platinum ให้เครดิตเงินคืนถึง 11%เชียวนะ ถ้าซื้อของใช้ที่ ร้าน Grab, Boots และWatsons จะได้รับเครดิตคืนอีก 5% ส่วนยอดใช้จ่ายอื่นๆได้คืน1% ใช้บัตรนี้คุ้มกว่าจ่ายเงินสดแน่นอนถ้าคุณต้องเดินทางทุกวัน.

บัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลทินั่ม / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต วีซ่า

หากกระเป๋าเดินทางหายที่สนามบิน กลัวว่าไม่มีคนรับผิดชอบ ใช้บัตรนี้สิ citi cashback platinum

เพื่อนๆหลายคนคงไม่เที่ยวต่างประเทศกันมาเกือบจะทุกคนแล้วสินะครับ แต่ผมหน่ะไม่ค่อยได้ไปหรอกต้องทำอะไรบ้างที่สนามบินก็ไม่ค่อยจะรู้เรื่อง ล่าสุดผมทำกระเป๋าเดินทางหายที่สนามบิน ในกระเป๋าก็มีของมีค่าอยู่บ้าง ไม่รู้จะเอาผิดกับใครดี นึกขึ้นได้ว่าบัตรเครดิตciti cashback platinum เค้าช่วยไว้เลยได้เงินชดเชยมา ขอบคุณบัตรเครดิตcitiมากครับ

บัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลทินั่ม / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน

บัตร Citi Cash Back Platinum Card ใช้ง่าย ได้เงินคืน

บัตร Citi Cash Back Platinum Card บัตรของคนเมืองที่แท้ทรู ผู้ซึ่งใช้บริการรถไฟฟ้า รถไฟใต้ดิน ดื่มกาแฟ ที่คาเฟ่ อเมซอน หากคุณเป็นหนึ่งในผู้ใช้บริการเหล่านี้ ถึงเวลาแล้วที่คุณจะไม่เพียงแค่เสียเงินจ่ายมันไปแต่จะได้เงินคืนถึง 11% ด้วย และได้คืนอีก 5% ที่ Grab, ช้อปที่บู๊ทส์และวัตสัน บัตรนี้ผมมีแล้วครับ แล้วคุณล่ะรับสักใบมั้ย

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

บัตร Citi Cash Back Platinum Card ใช้สะดวก บวกได้เงินคืน

บัตร Citi Cash Back Platinum Card ไม่ได้จ่ายเงินคืนแค่ค่ารถไฟฟ้าเท่านั้นนะคะ หากคุณใช้จ่ายอื่นๆ ก็ได้เงินคืน 1% ด้วยค่ะ รวมถึงเติมน้ำมันที่ปั๊มเชลล์ครบทุก 800 บาท/เซลล์สลิป ก็ได้เงินคืน 1% เช่นกัน และยังมีบริการฟรี! เจ้าหน้าที่ที่คอยให้ความช่วยเหลือ เปรียบเสมือนมีเลขาส่วนตัวซึ่งติดต่อได้ตลอด 24 ชม. บัตรนี้สิ เงินคืนก็ได้ บริการเสริมก็ดี มีไว้ใช้กันหรือยังคะ

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลทินั่ม ใช้แล้วจะคุ้มมั้ย

คุ้มมั้ยถ้าสมัครบัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลทินั่ม? จะให้ตอบแบบฟันธงคงไม่ได้ เกรงใจเจ้าของธนาคารค่ะ แบบนี้ดีกว่า ขอบอกเลยว่า ค่าธรรมเนียมรายปีบัตรฯนี้ 2,000 บาทต้นๆ แต่ตอนนี้ถ้าสมัครได้ยกเว้นค่าธรรมเนียมรายปีปีแรกและปีถัดไปด้วย ถ้ามียอดใช้จ่าย 60,000 บาท/ปีแต่เพื่อความแน่ใจเช็คก่อนอีกทีนะคะ ลองดูสิทธิประโยชน์หลายๆอย่างแล้วค่อยประเมินว่าคุ้มมั้ยนะคะ

บัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลทินั่ม

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต วีซ่า,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลทินั่ม ได้ส่วนลดทั่วโลก

วันก่อนได้ยินคนนึงบ่นว่าบัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลทินั่ม จะให้ใช้ได้แต่ในเมืองหรือไง อยากบอกว่า ใจเย็นๆนะครับ บัตรฯนี้เขาก็มีอย่างอื่นให้ใช้ด้วย ได้สิทธิใช้โปรโมชั่นเหมือนกับบัตรเครดิตซิตี้ใบอื่นๆ ซึ่งจะได้ส่วนลดจากร้านค้า ร้านอาหาร และที่ท่องเที่ยวทั่วโลกครับ มีบริการเลขาส่วนตัวตลอด 24 ชม.อยากสอบถามอะไรก็โทรได้ ต้องดูรายละเอียดเพิ่มเติมอื่นๆก่อนนะคร้าบ

บัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลทินั่ม

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต วีซ่า

ค่าธรรมเนียมรายปีขอเวฟได้ไหมคะ

บัตรกดเงินสด

บัตรซิตี้แบงค์ แคชแบ็ก สามารถใช้ผ่อนสินค้าได้ไหมครับ

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ทำอย่างไรจะได้กระเป๋าจากบัตรซิตี้แบงค์ แคชแบ็กครับ

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็กกดเงินไม่ได้ครับ

บัตรเครดิต ได้เงินคืน

ทำไมแคชแบ็กไม่คืนเงิยเลยคะ

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,เจ้าของธุรกิจ

เจ้าของกิจการหรืออาชีพอิสระเนี่ยต้องใช้เอกสารประกอบการสมัครอะไรบ้าง

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตร citi prestige ดีไหมครับอยากสอบถามคนที่ใช้บัตรนี้อยู่ครับ

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (เกษียณอายุ),เงินบำนาญ

ข้าราชการรับเงินบำนาญสามารถทำบัตรเครดิตได้มั้ยคะ

อยากจะขอเพิ่มวงเงินในบัตรสามารถทำได้ไหมครับ แล้วต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด คลาสสิก / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ห้างแม็คโคร ทำไมไม่รับบัตรเครดิตเจ้าอื่น

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

เป็นหนี้บัตรเครดิต มีหมายศาลมาถึงบ้านแล้วเราสามารถติดต่อประนอมหนี้ก่อนได้หรือไม่ครับ

แต้มบัตรเครดิตกี่บาทต่อ 1 คะแนน

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ ประกันให้เมื่อซื้อสินค้า

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ มีสิ เติมน้ำมันให้ตังค์คืน

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

บัตร KTC Dhipaya Insurance Titanium Master Card จ่ายประกันได้เงินคืน

บัตรเครดิต เคทีซี ทิพยประกันภัย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ ซื้อตั๋วหนัง 1 ใบได้ถึง 2

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต อเมริกัน เอกซ์เพรส,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

บัตรทองอเมริกัน เอ็กซ์เพรส เชิญรับหลายบริการ

บัตรทองอเมริกัน เอ็กซ์เพรส

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ ฟรี!หลายค่าธรรมเนียม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี