Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ถ้าสนใจอยากทำประกันชีวิตของเมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7 ค่าเบี้ยที่ต้องจ่ายเมื่อเทียบกับประกันอื่นๆเป็นยังไงบ้าง

เอาตรงๆเลยนะ ช่วงนี้ประกันชีวิตออกมาเยอะมากเลย มีหลายเจ้าให้เลือกมากมายไปหมด เฉพาะของประกันของเมืองไทยเองก็หลายตัวเลยทีเดียว แต่ที่เราสนใจคือ เมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7 ถึงแม้จะส่งค่าเบี้ยประกันรายปีประมาณ1แสนบาท แต่เราอยากทราบว่าเมื่อเทียบกับประกันที่เพื่อนๆทำกัน มันต่างกันแบบไหนบ้างอันไหนจะดีกว่ากัน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สามารถ

ที่ค่าเบี้ยประกันรายปีมันราคาสูงขนาดนั้นคงเป็นเพราะว่าระยะเวลาจ่ายน้อยแหละมั้งครับเพราะจ่ายเบี้ยประกันทั้งหมด 7 ปี แต่ว่าความคุ้มครองที่เราได้รับถือว่าระยะยาวไกลมาก ยาวไปจนถึงอายุครบ 99 ปีเลยครับ ซึ่งถ้าให้ผมทำคงไม่น่าจะไหวหรอกเพราะเบี้ยประกันต่อปีมันสูงเกินไป แต่ถ้าคุณคิดว่าไหวก็ทำไว้ได้นะครับ ผลประโยชน์ที่จะได้รับก็คุ้มกับที่จ่ายไปเลยครับ

2020.11.19 15:49

ก้อย

เห็นว่าขั้นต่ำไหมค่าเบี้ยประกันที่ต้องจ่ายแต่ละปีปีละ 4 แสนกว่าบาทเลยนะคะ ถือว่าเป็นการลงทุนกับเบี้ยประกันชีวิตที่สูงมาก ถ้าจ่ายแค่ปี 2 ปีก็พอรับได้แต่ว่าจ่ายต้อง 7 ปี แบบนี้แล้วคิดว่าน่าจะไปเลือกทำการลงทุนกับประกันชีวิตแบบอื่นที่มีราคาถูกกว่านี้ค่ะ จะได้ไม่ต้องมาแบกรับภาระการผ่อนชำระที่หนักเกินไป ซึ่งทุกวันนี้มีให้เลือกหลายบริษัทด้วย

2020.12.30 16:27

Aommy

บอกตรงๆตอนนี้ไม่สนใจทำประกันชีวิตเลยเพราะค่าเบี้ยประกันมันแพงไม่ว่าจะแบบแผ่นไหนก็ตามเก็บเงินเอาไว้ใช้จ่ายซื้ออาหารกับตุนดีกว่าโควิดระบาดรอบ 2แบบนี้ ไม่อยากสร้างภาระค่าใช้จ่ายอะไรเลย แต่ถ้าเป็นประกันสุขภาพก็ยังพอว่า เบี้ยไม่แพงมากพอจ่ายไหว ถ้าคุ้มครองโควิดด้วยยิ่งน่าสนใจมากกว่าประกันชีวิตเลยนะ ตอนนี้มีแต่คนจ่ายประกันชีวิตไม่ไหวกันทั้งนั้น

2021.01.09 8:35

วันทอง

ที่@คุณAommyพูดก็ถูกนะช่วงนี้โควิด19กลับมาระบาดอีกแล้ว ทำให้ไม่อยากจะสร้างภาระเพิ่มอีก เราเข้าใจคุณนะ เพราะว่าเราก็ตกอยู่ในสถานการณ์เดียวกับคุณ555 แล้วที่คุณบอกว่า สนใจประกันสุขภาพ+คุ้มครองโควิดด้วย และเบี้ยไม่แพง ตอนนี้ได้ทำรึยังคะ ถ้ายังเรามีประกันอยู่ตัวนึงน่าสนใจดี เป็นของ สินมั่นคงประกันภัยค่ะ ประกันนี้ชื่อว่า ประกันโควิด3in1ค่ะ ส่วนรายละเอียดไปอ่านดูในกูเกิ้ลนะ เพราะรายละเอียดค่อนข้างเยอะ

2021.03.15 9:57

Sun

ก็คิดง่ายๆเลยนะ สำหรับประกันตัวนี้ที่ดูๆมา อย่างต่ำก็ต้องเก็บเงินสำหรับจ่ายค่าเบี้ยประกันต่อเดือนเดือนละ 3 หมื่นกว่าบาท ซึ่งจริงๆแล้วเนี่ยมันก็มีประกันของเจ้าอื่น ที่เป็นประกันชีวิตตลอดชีพที่มีเบี้ยประกันแพงแบบนี้ก็มีนะไม่ใช่แค่แบบแผ่นนี้หรือเจ้านี้เท่านั้นที่แพง สำหรับใครที่มีเงินเดือนเยอะๆหรือทำธุรกิจมีเงินหรือมีรายได้เข้ามาเป็นแสนต่อเดือน ก็คงทำประกันแบบแผนนี้ได้สบายๆ

2021.06.04 15:41

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

อยากทำความเข้าใจเกี่ยวกับการทำประกันตัวนี้ที่บอกว่า ทำแค่ครั้งเดียว ได้ไปสามรุ่นอายุ คือมันเป็นยังไงครับ

เมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การมีลูก,All (การมีบุตร)

เพื่อนๆคิดยังไงกับ ประกันชีวิต เมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7 ทำให้ลูกชายผม ลูกชายอายุ 1ขวบครับ คิดยังไงบ้างครับ

เมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ทำประกันชีวิต เมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7 ให้กับแม่แต่ ทำได้แค่สองปี แต่ตอนนี้แม่เสียแล้ว เราจะวงเงินคุ้มครองได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้

พอผมอายุ 60ปีแล้ว แล้วก็มีปัญหาเรื่องสุขภาพอยู่บ้าง ถ้าอยากทำ ประกันของ เมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7 ให้ พ่อต้องตรวจสุขภาพไหมครับ

All (ประกัน)

อยากทราบคะว่า ประกันของ เมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7เหมือนกับเจ้าอื่นไหมคะ ที่เราสามารถซื้อประกันอื่นๆเพิ่มได้

ประกันชีวิต

เมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7 ทำไมค่าเบี้ยประกัน ตัวนี้ ค่อนข้างแพงมากเหลือเกิน คุ้มไหมที่จะทำตัวนี้

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี