ถ้าสนใจอยากทำประกันชีวิตของเมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7 ค่าเบี้ยที่ต้องจ่ายเมื่อเทียบกับประกันอื่นๆเป็นยังไงบ้าง

เอาตรงๆเลยนะ ช่วงนี้ประกันชีวิตออกมาเยอะมากเลย มีหลายเจ้าให้เลือกมากมายไปหมด เฉพาะของประกันของเมืองไทยเองก็หลายตัวเลยทีเดียว แต่ที่เราสนใจคือ เมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7 ถึงแม้จะส่งค่าเบี้ยประกันรายปีประมาณ1แสนบาท แต่เราอยากทราบว่าเมื่อเทียบกับประกันที่เพื่อนๆทำกัน มันต่างกันแบบไหนบ้างอันไหนจะดีกว่ากัน

• user image

สามารถ

ที่ค่าเบี้ยประกันรายปีมันราคาสูงขนาดนั้นคงเป็นเพราะว่าระยะเวลาจ่ายน้อยแหละมั้งครับเพราะจ่ายเบี้ยประกันทั้งหมด 7 ปี แต่ว่าความคุ้มครองที่เราได้รับถือว่าระยะยาวไกลมาก ยาวไปจนถึงอายุครบ 99 ปีเลยครับ ซึ่งถ้าให้ผมทำคงไม่น่าจะไหวหรอกเพราะเบี้ยประกันต่อปีมันสูงเกินไป แต่ถ้าคุณคิดว่าไหวก็ทำไว้ได้นะครับ ผลประโยชน์ที่จะได้รับก็คุ้มกับที่จ่ายไปเลยครับ

2020.11.19 15:49

ก้อย

เห็นว่าขั้นต่ำไหมค่าเบี้ยประกันที่ต้องจ่ายแต่ละปีปีละ 4 แสนกว่าบาทเลยนะคะ ถือว่าเป็นการลงทุนกับเบี้ยประกันชีวิตที่สูงมาก ถ้าจ่ายแค่ปี 2 ปีก็พอรับได้แต่ว่าจ่ายต้อง 7 ปี แบบนี้แล้วคิดว่าน่าจะไปเลือกทำการลงทุนกับประกันชีวิตแบบอื่นที่มีราคาถูกกว่านี้ค่ะ จะได้ไม่ต้องมาแบกรับภาระการผ่อนชำระที่หนักเกินไป ซึ่งทุกวันนี้มีให้เลือกหลายบริษัทด้วย

2020.12.30 16:27

Aommy

บอกตรงๆตอนนี้ไม่สนใจทำประกันชีวิตเลยเพราะค่าเบี้ยประกันมันแพงไม่ว่าจะแบบแผ่นไหนก็ตามเก็บเงินเอาไว้ใช้จ่ายซื้ออาหารกับตุนดีกว่าโควิดระบาดรอบ 2แบบนี้ ไม่อยากสร้างภาระค่าใช้จ่ายอะไรเลย แต่ถ้าเป็นประกันสุขภาพก็ยังพอว่า เบี้ยไม่แพงมากพอจ่ายไหว ถ้าคุ้มครองโควิดด้วยยิ่งน่าสนใจมากกว่าประกันชีวิตเลยนะ ตอนนี้มีแต่คนจ่ายประกันชีวิตไม่ไหวกันทั้งนั้น

2021.01.09 8:35

Please leave your knowledge and opinion!

ฟอรั่มแนะนำ

ปกติแล้ว ประกันชีวิตของ เมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7 มีการให้ผลตอบแทน ต่อปียังไงบ้างครับหลังจากที่จ่ายเบี้ยครบตามสัญญา

เมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7 / เมืองไทยประกันชีวิต

นักลงทุนคิดยังไงบ้างเกี่ยวกับการซื้อประกันชีวิตของเมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7ที่สามารถลดหย่อนภาษีได้

เมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7 / เมืองไทยประกันชีวิต

อยากทราบว่า ถ้าทำประกันชีวิตของ เมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7 ช่วงการขอเวนคืนกรมธรรม์ ช่วงไหนดีที่สุด

พอผมอายุ 60ปีแล้ว แล้วก็มีปัญหาเรื่องสุขภาพอยู่บ้าง ถ้าอยากทำ ประกันของ เมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7 ให้ พ่อต้องตรวจสุขภาพไหมครับ

ทำไมถึงบอกว่าการทำประกันชีวิตของ เมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7 ตัวนี้ถึงเป็นการวางแผนที่ดีสำหรับอนาคต

ประกันชีวิตของ เมืองไทย แฮปปี รีเทิร์น 99/7 จ่ายค่าเบี้ยตกปีละ แสนบาท คิดยังไงกันบ้างกับประกันชีวิตตัวนี้

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยบ้านคุ้มครองน้ำท่วมบ้านไหมคะ?

รถหายประกันภัยชั้น 2 คุ้มครองไหมคะ?

ทำประกันภัยบ้าน จะได้ความคุ้มครองอะไรบ้างครับ?

ถ้าเกิดแผ่นดินไหว ต้องหนักขนาดไหนประกันถึงจะจ่ายเราคะ?

ผ่อนบ้านกับธนาคาร แล้วทำประกันภัยบ้านใครจะได้รับผลประโยชน์คะ?

ประกันภัยบ้านจะคุ้มครองไหม ถ้าฟ้าผ่าบ้านเรา?