Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันชีวิตของ เมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ แบบ99/5 ถ้าเราทำเองสามารถที่จะเอาไว้ลดหย่อนภาษีของเราเองได้ไหม

รบกวนสอบถามคะ คือถ้าหากเรา ทำประกันชีวิตของ เมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ แบบ99/5 แล้วเราสมารถนำมาลดหย่อนภาษีได้ไหมคะ เพราะว่าเท่าที่เราทราบการลดหย่อนภาษีจากการซื้อประกันชีวิต จะได้ลดหย่อนถ้าเราซื้อให้พ่อกับแม่ของเรา แต่ในกรณีของ ประกันชีวิตของ เมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ แบบ99/5 เราทำให้ตัวเราเองสามารถใช้ได้ไหม เพราะค่าเบี้ยเมื่อจะนำมาลดหย่อนมันได้เยอะมากๆได้คะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

นาวิก

อืมมม ... ไม่รู้เหมือนกันนะคะว่าการซื้อประกันชีวิตเนี่ยจะมีข้อแม้ในการนำมาลดหย่อนภาษีรึเปล่า ตอนแรกที่เราเข้าใจเลยคือไม่ว่าใครจะสมัครก็สามารถนำมาลดหย่อนภาษีได้ทั้งนั้น แต่พออ่านที่จขทก.บอกมานี่เขว้เลยค่ะ5555 ถ้าเป็นความคิดของเรา เราว่ามันก็ได้นะคะ แต่ 99/5 เนี่ย จ่ายเบี้ยเพียง 5 ปีเอง แต่ค่าเบี้ยประกันต่อปีก็คงจะแพงน่าดู

2020.11.22 14:47

คราม

สามารถที่จะได้รับการลดหย่อนภาษีได้นะครับ สำหรับพนักงานประจำที่ใหญ่จะได้รับการคุ้มครองในเรื่องของชีวิตหรือว่าอยากจะลงทุนกับประกันสะสมทรัพย์ก็แนะนำเลย การประกันภัยตัวนี้ครับน่าสนใจ สามารถทำการผ่อนชำระเบี้ยประกันแค่ 5 ปีหลังจากนั้นก็ได้รับการคุ้มครองไปยาว แล้วยังสามารถที่จะเป็นประโยชน์สำหรับคนที่อยู่ภายหลังที่จะได้รับผลประโยชน์ด้วย

2020.12.30 16:39

Pattama

ยังใจแข็งไม่ยอมที่จะซื้อประกันอยู่ดีเพราะรู้สึกว่าไม่มีเหตุผลที่จะต้องซื้อไม่รู้นะเรารู้สึกว่าการทำประกันชีวิตเนี่ยเป็นเหมือนกับการจ่ายเงินเอาไว้เพื่อเอาไว้เป็นค่าทำศพหรือค่าจัดงานศพของเราก็เท่านั้นสู้เราเก็บเงินออมเงินเองเอาไว้ให้ครอบครัวของเราลูกหลานหรือพ่อแม่ที่ยังอยู่ดีกว่าเพราะทำประกันไปแล้วก็มีเงื่อนไขเยอะแยะมากมายกว่าจะได้เงินคืนหรือผลตอบแทนก็ต้องไปยื่นเอกสารมากมาย

2021.01.09 15:12

โลมา

@คุณPattamaคะ แล้วไม่คิดจะซื้อประกันชีวิตเลยหรอคะ ถ้าตัวนี้เบี้ยแพงไปคุณก็ลองหาตัวอื่นดูสิคะ เดี๋ยวนี้ประกันชีวิตเบี้ยถูกๆก็มีนะลองหาดูสิ ตอนนี้เราดูๆของFWD อยู่เห็นเพื่อนบอกเราว่าเจ้านี้เบี้ยไม่แพงมาก คุณสามารถเข้าไปดูนะคะมีหลายแบบให้เลือกเลยแลัวยังสามารถคำนวนเบี้ยประกันได้ด้วย ประกันชีวิตนะไม่ได้มีดีแค่ไว้เป็นค่าทำศพเท่านั้น แต่มันจะเป็นตัวช่วยเราและคนในครอบครัวเมื่อเกิดเหตุไม่คาดคิด

2021.03.20 4:25

N.Noon

@โลมา เข้าไปดูตามที่คุณแนะนำแล้วนะคะ ของ FWD ถ้าเปรียบเทียบกับบริษัทอื่นก็ถือว่ามีแบบแผนประกันชีวิตให้เลือกหลากหลายเราก็เรียกไม่แพง คือไม่แพงมากเกินไปเมื่อเทียบกับที่อื่น แต่พอเปรียบเทียบกับหลายๆบริษัทก็รู้สึกว่า ของบริษัทเจนเนอราลี่จะมีประกันชีวิตที่เบี้ยถูกที่สุดนะ คิดอยากจะซื้อประกันชีวิตเหมือนกันค่ะ แต่ก็ต้องวางแผนดีๆเลยล่ะ

2021.05.19 13:56

179เปา-

เห็นชื่อประกันชีวิตที่เจ้าของกระทู้พูดถึงแล้ว ผมไม่กล้าถามเลยว่าจ่ายค่าเบี้ยประกันปีละเท่าไหร่ "ประกันชีวิตของ เมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ แบบ 99/5" แบบนี้ แสดงว่าเจ้าของกระทู้จ่ายค่าเบี้ยประกันภัยแค่ 5 ปีเท่านั้นใช่มั้ยครับ? ถ้าสะดวกและมีเงินพอสำหรับจ่ายค่าเบี้ยประกันก็โอเคนะ จ่ายหมดก็ได้รับความคุ้มครองยาว

2021.05.24 9:14

ดอน

@Pattama ผมว่าถ้าคุณลองหาเหตุผลดีๆจริงๆ ที่จริงการทำประกันก็เป็นเรื่องที่จำเป็นและมีเหตุผลมากที่จะทำ แต่บางครั้ง แม้จะเป็นเหตุผลที่ดีหรือมีเหตุผลที่จะทำแต่ถ้าสภาพการไม่เอื้ออำนวยก็ทำได้ยากโดยเฉพาะประกันชีวิต แล้วก็โดยเฉพาะประกันชีวิตแบบตลอดชีพ กับคนที่มีปัญหาเรื่องเงินหรือว่าเกี่ยวกับรายได้ไม่แน่นอนก็ยังไม่อยากที่จะผูกมัดตัวเองด้วยประกันแบบนี้ ผมว่าผมเข้าใจความรู้สึกของคุณนะครับ

2021.06.05 14:39

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กำลังคิดว่าจะทำประกันชีวิตของเมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ แบบ 99/5 ให้กับพ่อ ตอนนี้ยังจะทันอยู่ไหมครับ

เมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

เราอยากจะขอเวนคืนกรมธรรม์ ของ ประกันชีวิตของเมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ แบบ 99/10 จะดีไหมคะหรือรอไปก่อน

เมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ / เมืองไทยประกันชีวิต

All (ธนาคาร),ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),การมีลูก,All (การมีบุตร)

เห็นโฆษณาประกันชีวิตของเมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ แบบ 99/5 แล้วอยากทำให้ลูกลูกสาว คะ เพื่อนคิดยังไงบ้างคะ

ประกันชีวิต

ถ้าจะทำ ประกันชีวิตของ เมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ ทั้งแบบ99/5หรือ 99/10 จำเป็นที่เราจะต้องไปตรวจสุขภาพไหม

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

อยากทราบว่าประกันชีวิตของเมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ แบบ 99/5จริงๆแล้วมีใครกล้าพอที่จะทำไหม เพราะเบี้ยแพงมาก

ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันชีวิตของเมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ แบบ 99/5 จ่ายเบี้ยประกันอยู่ที่ปีละ สองแสนบาท คิดว่าคุ้มไหม

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี