Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เจ้าหน้าที่แนะนำ ประกันชีวิตของเมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ แบบ 99/10 แล้วอยากทำให้แม่ของเราครับ ซื้อแบบนี้โอเคไหมครับ

ตอนนี้แม่ผม อายุ 55ปีแล้วครับ ตอนนี้ให้อยู่กับบ้านเลี้ยงหลานครับ ไม่อยากให้ต้องไปทำงานหนักๆครับ วางแผนว่า ถ้าธุรกิจถึงยอดอยากจะทำประกันชีวิตให้กับแม่เป็นของขวัญนะครับ แล้วก็ยังเอามาลดหย่อนภาษีประจำปีได้ด้วย สนใจอยากทำประกันชีวิตของเมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ แบบ 99/10 ตัวนี้จะโอเคไหมครับ หรือมีตัวอื่นแนะนำไหมครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Rock

ผมว่ามันโอเคนะ ผมก็เคยทำให้แม่อยู่เหมือนกัน 99/10 เหมือนว่าจะจ่ายเบี้ยประกันต่อปีน้อยที่สุดแล้ว ผมเลยเลือกที่จะทำอันนี้ให้แม่เพราะเบี้ยที่ต้องจ่ายต่อปีผมว่าผมไหว ถ้าคุณทำให้แม่ของคุณจ่ายครบไป 10 ปี แม่คุณก็อายุ 65 ปี แล้วทางประกันก็จะคุ้มครองจนแม่คุณอายุไปถึง 99 ปีเลยครับ ถ้านับก็คุ้มครองไปอีก 34 ปีข้างหน้า

2020.11.25 13:48

ภพ

โอเคอยู่แล้วครับถ้าเราเป็นคนที่ผ่อนชำระค่าเบี้ยประกันนะ บอกให้แม่ไปทำเลยเพราะผลประโยชน์ที่จะได้รับก็เป็นตัวเรา ทำการเสียชีวิตของแม่ก็จะเป็นประโยชน์ต่อเราได้รับเงินก้อน และยังสามารถนำ รายการการจ่ายเบี้ยประกันภัยไปช่วยในการลดหย่อนภาษีได้อีกด้วย แต่ต้องมีหลักฐานนะครับว่าเราเป็นคนจ่าย เป็นการวางแผนชีวิตที่ดีนะครับ

2020.12.31 4:28

FonFon

มันมีหลายแบบแผนนะนอกจากฟังจากคนแนะนำมาแล้วลองเข้าไปหาข้อมูลเองดูก็ได้ เสียงในเว็บไซต์ Money Duck นี้ก็มี ข้อมูลเกี่ยวกับประกันชีวิตของเมืองไทยพรีเมียร์ Legacy หลายๆแบบ ให้อ่านหาข้อมูลเหมือนกันนะ ไม่ต้องไปหาในเว็บไซต์อื่นๆให้เสียเวลาในไหนก็เข้ามา ตั้งกระทู้แล้ว ก็หาข้อมูลเกี่ยวกับประกันชีวิตแบบแผนนี้ไปด้วยเลย

2021.01.09 15:31

ไอซ์แลนด์

ถ้าจ่ายไหวก็ทำเลยค่ะ คุณแม่คุณคงดีใจเนาะที่จะได้รับของขวัญที่มีค่าจากลูกชาย แล้วคุณก็ต้องวางแผนเรื่องการเงินให้ดีด้วยนะถ้าจะทำประกันตัวนี้เพราะเบี้ยจ่ายตั้ง10ปีเชียวนะคะ ถ้าไม่วางแผนให้ดีปัญหาจะตามมาแน่นอนค่ะ ไม่ยากให้คุณไปถึงจุดนั้น อ้อ แล้วตอนทำประกันต้องตอบคำถามเกี่ยวกับสุขภาพด้วยนะคะว่าเคยเป็นอะไรมาก่อนไหมส่วนจะได้ตรวจสุขภาพรึไม่ขึ้นอยู่กับการพิจารณาของบริษัทประกันค่ะ

2021.03.22 8:54

TONO

@FonFon ผมได้ลองเข้าไปอ่านรีวิว และได้เข้าไปอ่านคอมเม้นต่างๆที่คนพูดถึง ประกันแบบแผนนี้ตามที่คุณแนะนำในเว็บไซต์นี้แล้ว ผมก็รู้สึกว่า ประกันแบบแผนนี้เป็นประกันที่คุ้มค่าแก่การลงทุนเหมือนกันนะถ้าสมมุติจะซื้อให้พ่อแม่ที่อยู่ในวัยเกษียณแล้ว เป็นการลงทุนให้ตัวเองด้วยแล้วก็คุ้มครองชีวิตคนที่เรารักด้วย ถ้าเกิดพ่อแม่เป็นอะไรขึ้นมาเสียชีวิตเราก็ได้ผลประโยชน์เบี้ยประกันที่จ่ายไปก็ได้คืน

2021.05.25 9:35

91Kanang

จ่ายค่าเบี้ยประกันแพงมั้ยอะคะ เห็นชื่อประกันชีวิตของเมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ แบบ 99/10 แสดงว่าจ่ายค่าเบี้ยประกันภัย 10 ปีใช่มั้ย อย่างนี้จะแพงหรือเปล่านะ เจ้าของกระทู้สมัครให้คุณแม่หรือยัง ถ้าสมัครแล้วคุณแม่คงดีใจที่ลูกทำประกันชีวิตให้ แต่อย่างไรก็ต้องดูแลสุขภาพของคุณแม่ให้ดีด้วยนะคะ หวังว่าคุณแม่ยังแข็งแรงดีค่ะ

2021.05.28 5:44

วิน

@91kanang ก็แพงอยู่นะครับประกันตัวนี้ แต่พอดีว่าผมทำธุรกิจได้ต่อเดือนก็ค่อนข้างมากเงินออมทรัพย์แสนก็มีเยอะ แล้วผมก็ลงทุนหลายๆอย่าง ทั้งกองทุนแล้วก็มีหุ้นด้วยเล็กน้อยก็เลยต่อเดือนต่อปีค่อนข้างจะมีอะไรรับมากพอสมควร ไม่ได้มีรายรับทางเดียว ก็เลยรู้สึกอยากจะเอาเงินไปลงทุนซื้อความคุ้มครองให้แม่บ้าง ซึ่งไม่ต้องห่วงนะครับก่อนหน้านี้ผมได้ซื้อประกันสุขภาพกับอุบัติเหตุให้คุณแม่ไปแล้ว

2021.06.05 14:56

Chawee

ส่วนตัวนะคะ เราว่าประกันชีวิตแบบสัญญาระยะสั้น เหมาะกับคนที่มีรายได้สูงเพราะว่าค่าเบี้ยประกันที่ต้องจ่ายต่อปีมันเยอะอะ อย่างของ ประกันชีวิตของเมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ แบบ 99/10 ที่เจ้าของกระทู้ถามมาก็เหมือนกัน จ่ายค่าเบี้ยประกันภัยเพียงแค่ 10 ปีคุ้มครองถึงอายุ 99 ปี ค่าเบี้ยประกันแพงแน่นอน ถ้าจ่ายไหวก็คุ้มค่ะ

2021.07.12 4:40

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กำลังคิดว่าจะทำประกันชีวิตของเมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ แบบ 99/5 ให้กับพ่อ ตอนนี้ยังจะทันอยู่ไหมครับ

เมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

เราอยากจะขอเวนคืนกรมธรรม์ ของ ประกันชีวิตของเมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ แบบ 99/10 จะดีไหมคะหรือรอไปก่อน

เมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ / เมืองไทยประกันชีวิต

All (ธนาคาร),ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),การมีลูก,All (การมีบุตร)

เห็นโฆษณาประกันชีวิตของเมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ แบบ 99/5 แล้วอยากทำให้ลูกลูกสาว คะ เพื่อนคิดยังไงบ้างคะ

ประกันชีวิต

ถ้าจะทำ ประกันชีวิตของ เมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ ทั้งแบบ99/5หรือ 99/10 จำเป็นที่เราจะต้องไปตรวจสุขภาพไหม

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

อยากทราบว่าประกันชีวิตของเมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ แบบ 99/5จริงๆแล้วมีใครกล้าพอที่จะทำไหม เพราะเบี้ยแพงมาก

ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันชีวิตของเมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ แบบ 99/5 จ่ายเบี้ยประกันอยู่ที่ปีละ สองแสนบาท คิดว่าคุ้มไหม

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี