เจ้าหน้าที่แนะนำ ประกันชีวิตของเมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ แบบ 99/10 แล้วอยากทำให้แม่ของเราครับ ซื้อแบบนี้โอเคไหมครับ

ตอนนี้แม่ผม อายุ 55ปีแล้วครับ ตอนนี้ให้อยู่กับบ้านเลี้ยงหลานครับ ไม่อยากให้ต้องไปทำงานหนักๆครับ วางแผนว่า ถ้าธุรกิจถึงยอดอยากจะทำประกันชีวิตให้กับแม่เป็นของขวัญนะครับ แล้วก็ยังเอามาลดหย่อนภาษีประจำปีได้ด้วย สนใจอยากทำประกันชีวิตของเมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ แบบ 99/10 ตัวนี้จะโอเคไหมครับ หรือมีตัวอื่นแนะนำไหมครับ

• user image

Rock

ผมว่ามันโอเคนะ ผมก็เคยทำให้แม่อยู่เหมือนกัน 99/10 เหมือนว่าจะจ่ายเบี้ยประกันต่อปีน้อยที่สุดแล้ว ผมเลยเลือกที่จะทำอันนี้ให้แม่เพราะเบี้ยที่ต้องจ่ายต่อปีผมว่าผมไหว ถ้าคุณทำให้แม่ของคุณจ่ายครบไป 10 ปี แม่คุณก็อายุ 65 ปี แล้วทางประกันก็จะคุ้มครองจนแม่คุณอายุไปถึง 99 ปีเลยครับ ถ้านับก็คุ้มครองไปอีก 34 ปีข้างหน้า

2020.11.25 13:48

ภพ

โอเคอยู่แล้วครับถ้าเราเป็นคนที่ผ่อนชำระค่าเบี้ยประกันนะ บอกให้แม่ไปทำเลยเพราะผลประโยชน์ที่จะได้รับก็เป็นตัวเรา ทำการเสียชีวิตของแม่ก็จะเป็นประโยชน์ต่อเราได้รับเงินก้อน และยังสามารถนำ รายการการจ่ายเบี้ยประกันภัยไปช่วยในการลดหย่อนภาษีได้อีกด้วย แต่ต้องมีหลักฐานนะครับว่าเราเป็นคนจ่าย เป็นการวางแผนชีวิตที่ดีนะครับ

2020.12.31 4:28

FonFon

มันมีหลายแบบแผนนะนอกจากฟังจากคนแนะนำมาแล้วลองเข้าไปหาข้อมูลเองดูก็ได้ เสียงในเว็บไซต์ Money Duck นี้ก็มี ข้อมูลเกี่ยวกับประกันชีวิตของเมืองไทยพรีเมียร์ Legacy หลายๆแบบ ให้อ่านหาข้อมูลเหมือนกันนะ ไม่ต้องไปหาในเว็บไซต์อื่นๆให้เสียเวลาในไหนก็เข้ามา ตั้งกระทู้แล้ว ก็หาข้อมูลเกี่ยวกับประกันชีวิตแบบแผนนี้ไปด้วยเลย

2021.01.09 15:31

Please leave your knowledge and opinion!

ฟอรั่มแนะนำ

เราอยากจะขอเวนคืนกรมธรรม์ ของ ประกันชีวิตของเมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ แบบ 99/10 จะดีไหมคะหรือรอไปก่อน

เมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ / เมืองไทยประกันชีวิต

ถ้าจะทำประกันชีวิตของเมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ แบบ 99/10 จะถือว่าเป็นการวางแผนที่ดีต่อครอบครัวของเราไหม

เมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ / เมืองไทยประกันชีวิต

กำลังคิดว่าจะทำประกันชีวิตของเมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ แบบ 99/5 ให้กับพ่อ ตอนนี้ยังจะทันอยู่ไหมครับ

อยากทราบว่าประกันชีวิตของเมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ แบบ 99/5จริงๆแล้วมีใครกล้าพอที่จะทำไหม เพราะเบี้ยแพงมาก

ประกันชีวิตของเมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ แบบ 99/5 และ 9/10 ต้องรอกี่ปีถึงจะขอเวนคืนกรมธรรม์ได้คุ้มที่สุด

อยากเปลี่ยนเจ้าประกันชีวิตและอยากจะขอเวนคืนกรมธรรม์คืน ต้องทำอย่างไรบ้างถึงจะได้ค่าเบี้ยที่จ่ายคืนมา

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บ้านที่เราอยู่อาศัยทำประกันได้ไหมคะ?

ผ่อนบ้านกับธนาคาร แล้วทำประกันภัยบ้านใครจะได้รับผลประโยชน์คะ?

ประกันภัยรถยนต์ชั้น 2 คุ้มครองไฟไหม้รถยนต์ไหมครับ?

ประกันบ้านสำคัญไหมคะ?

บ้านแบบไหนบ้างคะที่ประกันจะไม่คุ้มครองกรณีน้ำท่วมบ้าน?

อยากรู้เงินปนะกันภัยที่ได้จากการเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้าน่ะค่ะ

เงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี