Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ถ้าผมซื้อประกันชีวิตของเมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น แล้วพอสินปีผมจะนำเอาไปลดหย่อนภาษีจะได้ประมาณสักกี่บาทกันคะ

ช่วงนี้ผมกำลังวางแผนเรื่องจ่ายภาษีประจำปี กำลังคิดว่าต้องจ่ายเท่าไร พอคำนวนแล้วก็ใช้ได้เลย แล้วถ้าผมจะซื้อประกันให้กับพ่อหรือแม่ เราสามารถนำไปลดหย่อนภาษีได้ แบบนี้ถ้าเราทำเมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น ให้พ่อหรือแม่ แบบนี้เราจะได้ลดหย่อนภาษีประมาณเท่าไรครับ แล้วทำแบบนี้มันคุ้มไหมครับหรือว่ามันจะเสียเงินเปล่าๆครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Clap....

ถ้าคุณมีธุรกิจหรือรายได้มากที่จะต้องเสียภาษีต่อปีมากๆการซื้อบริการเพื่อที่จะมาช่วยลดหย่อนภาษีที่คุณต้องเสีย ก็เป็นเรื่องที่คุ้มค่านะคะ โดยชอบและการเมืองไทยสมาร์ทโพรเทคชั่นไม่ว่าจะแบบแผนไหนก็สามารถนำไปลดหย่อนภาษีได้ปีละไม่เกิน 100000 บาทถือว่าเป็นการลดหย่อนภาษีที่มากอยู่พอสมควรนะคะ เหมาะกับนักธุรกิจที่ต้องการลดหย่อนภาษีรายปี

2020.11.05 12:25

บัวหิมะ

จะลดหย่อนภาษีได้มากถึง100,000บาทหรือไม่ก็ขึ้นอยู่กับว่าคุณจ่ายประกันต่อปีไปเท่าไหร่นะครับ ถ้าจ่ายมากก็สามารถลดหย่อนภาษีได้ถึง100,000บาทแต่ถ้าจ่ายน้อยก็ไม่สามารถลดหย่อนได้ถึง100,000บาท ประกันเมืองไทยสมาร์ทโพเทคชั่นนี่มีหลายแบบแผนนะครับ มีทั้ง 80/10 ,99/20, 90/90 ก่อนจะทำประกันแผนไหนก็ควรให้ศึกษาให้ดีๆก่อนนะว่าตัวไหนที่เราทำแล้วจะได้ประโยชน์มากที่สุดครับ

2020.12.07 7:50

Bunny_Bunny

ก็คือถ้าประกันหลักที่ซื้อไว้สามารถลดหย่อนภาษีได้ 100,000 บาท/ปีไปแล้ว ถ้าเจอก็ทำเสริมหรือสัญญาเพิ่มเติมก็จะไม่ได้รับการลดหย่อนภาษีเพิ่มเกินกว่านี้ครับเพราะว่าปีละ 100,000 บาทก็ถือว่าเยอะแล้ว อย่างผมเนี่ยก็มีประกันชีวิตที่สามารถลดหย่อนได้ปีละ 100,000 บาทเหมือนกัน แต่คนธรรมดาอย่างผมปี 1 ก็เสียภาษีไม่มากเท่าไหร่ ก็ถือว่าเป็นการลดหย่อนภาษีที่เกินความจำเป็นครับ

2021.01.12 6:53

เชอรี่

@บัวหิมะ อันนี้เห็นด้วยนะคะหลายคนคิดว่าการทำประกันจะช่วยลดหย่อนภาษีได้เยอะแต่จริงๆแล้วถ้ามองตามกฎหมายจริงๆทั้งกรมสรรพากรก็มีหลายตัวเลือกให้เราเลือกที่จะทำเพื่อที่จะลดหย่อนภาษีเงินได้อย่างเช่นการช่วยซื้อสินค้า OTOP หรือว่าการใช้จ่ายต่างๆ ที่ตรงตามเงื่อนไขก็สามารถช่วยลดหย่อนภาษีด้วยเช่นกันหรือว่าการเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์บางประเภทก็ช่วยลดหย่อนภาษีเงินได้ด้วยเดี๋ยวนี้มีวิธีเยอะค่ะแต่อย่าเล่นตุกติกกับกฎหมายเลยจะดีกว่า

2021.03.03 14:45

ดิว

@เชอรี่ เป็นตามแบบนั้นเลยค่ะ ก็คือที่คุณพูดมาถูกหมดเลยที่จริงถ้าอยากได้สิทธิ์ลดหย่อนภาษีมีวิธีอื่นอีกเยอะนะ ไม่จำเป็นว่าจะต้องซื้อประกันชีวิตก็ได้ โดยเฉพาะประกันชีวิตแบบแผนนี้ ก็คือว่าถ้าจะซื้อเนี่ยต้องใช้เหตุผลอื่นร่วมด้วยมากๆเลยนะจะซื้อเพราะว่าอยากได้สิทธิ์ลดหย่อนภาษีอย่างเดียวก็ลองใช้วิธีอื่นดีกว่า

2021.06.07 14:28

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

ถ้าให้เลือกประกันชีวิตของเมืองไทย จะเลือก อะไรดี ระหว่าง แบบ 99/20 กับ 80/10 จะเอาอันไหนดีที่ไดเผลตอบแทนมากกว่ากัน

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น ประกันชีวิตตัวนี้ ถ้าสมมุติว่าทำแล้ว ขอเวนคืนก่อนถึงอายุสัญญา จะได้ผลตอบแทนมากอยู่ไหมครับ

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ที่บ้านพี่ๆน้องๆ มาแนะนำให้เราทำประกันชีวิตของเมืองไทยเหมือนกับพวกเขา เราจะทำดีไหมคะ มีตัวแนะนำไหมคะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

เมื่อเราซื้อ ประกันชีวิต เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น แบบ 99/20 ไปแล้วเราสามารถที่จะซื้อประกันส่วนควบได้กี่ปี

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ชื้อประกันชีวิตเมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น จ่ายค่าเบี้ยไปแล้ว 4ปี แต่ปีนี้เงินส่งไม่มีเลยอยากเวนคืนกรมธรรม์ เราสามารถทำได้ไหมคะ

ประกันชีวิต

เมื่อราทำประกันชีวิตของ เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 99/20 ถ้าหากเราเสียชีวิตก่อนอายุ 99 เราจะได้รับผลตอบแทนที่เท่าไร

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี