Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เมื่อเราซื้อ ประกันชีวิต เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น แบบ 99/20 ไปแล้วเราสามารถที่จะซื้อประกันส่วนควบได้กี่ปี

กำลังตรวจสอบข้อมูลคะและอยากทราบข้อมูลเกี่ยวกับการซื้อประกันส่วนร่วมเมื่อเราซื้อประกันชีวิตตัวหลักไปแล้ว อย่างเช่นถ้าซื้อประกันชีวิตของเมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่นที่เป็นแบบ99/20ไปแล้ว เราจะซื้อประกันที่เป็นส่วนควบได้ต่อเนื่องนานขนาดไหนคะ หรือเราสามารถซื้อประกันส่วนควบได้แค่20ปี พร้อมกับค่าเบี้ยหลักเท่านั้น

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Clap....

ที่ถามว่าประกันส่วนควบนี่คือคุณหมายถึงความคุ้มครองเพิ่มเติมหรือเปล่าคะงงจังเลย จริงๆแล้วไม่ว่าเราจะซื้อประกันอะไรทั้งประกันชีวิตหรือประกันสุขภาพก็จะสามารถซื้อบริการเสริมหรือความคุ้มครองเพิ่มเติมได้นะคะ แต่พวกข้อมูลเหล่านี้เป็นข้อมูลที่ละเอียดอ่อน ซึ่งมีแต่บริษัทประกันเท่านั้นแหละค่ะที่จะตอบคุณได้ ลูกค้าทั่วๆไปด้วยกันเองก็คงจะไม่มีความรู้ที่ละเอียดขนาดนั้น

2020.11.05 12:12

บัวหิมะ

อืม...ใช่ครับผมว่าควรถามกับบริษัทประกันโดยตรงจะดีกว่านะเพราะว่า ทางสำนักงาน คปภ เขาระบุชัดเจนเลยว่าให้ทางบริษัทประกันเป็นคนกำหนดเวลาว่าสามารถรับประกันได้ถึงเมื่อไหร่ หรือคุ้มครองกี่ปี ซึ่งข้อมูลตรงนี้น่าจะต้องมีการพูดคุยกันโดยตรงครับ เพื่อความเข้าใจของลูกค้าและทางบริษัทประกัน ดังนั้นไปถามกับบริษัทประกันเลยจะได้คำตอบที่ชัดเจนที่สุด

2020.12.07 6:2

Bunny_Bunny

บางครั้งประกันเสริมเพิ่มเติมมันก็มีนะครับที่มากับประกันหลักเป็นสัญญาเพิ่มเติมอะไรแบบนี้แต่บางครั้งก็อย่าเพิ่งไปปักใจกับประกันเพิ่มเติมที่มากับประกันหลักที่เราซื้อนะคะเพราะบางครั้งความคุ้มครองอาจจะไม่ได้ถูกใจเราก็ได้ถ้าเป็นแบบนั้นควรจะซื้อประกันหลักอีกตัวหนึ่งต่างหากเลยดีกว่ายกตัวอย่างถ้าเป็นประกันสุขภาพ คนซื้อให้ตรงกับความเสี่ยงครับ

2021.01.12 6:49

เชอรี่

@clap นึกว่ามีแค่เราคนเดียวที่งงเรื่องประกันควบคือไม่เคยได้ยินคำนี้เลยจริงๆปกติจะบอกว่าเป็นประกันพ่วงหรือว่าประกันเสริมอะไรแบบนี้แต่ว่าประกันควบนี้ไม่เคยได้ยินเลย คิดว่าเจ้าของกระทู้น่าจะหมายถึงประกัน พ่วงที่เป็นเหมือนประกันเสริมนั่นแหละค่ะแต่จะซื้อต่อเนื่องได้ไหมนี้ก็ต้องแล้วแต่บริษัทแต่ว่าส่วนใหญ่จะเข้าที่เคยอ่านข้อมูลมาประกันเสริมเราสามารถซื้อต่อได้เรื่อยๆนะคะ ถ้ายังมีเงินจ่ายค่าประกันอยู่ก็ซื้อได้ค่ะ

2021.03.03 14:44

ดิว

@เชอรี่ ปกติแล้วเขาใช้คำว่าสัญญาเพิ่มเติมมากกว่าค่ะ จขกทพูดถึงว่าประกันควบนี้งงเหมือนกันนะคะ ทำให้หลายคนตอบไม่ถูกไปไม่เป็นเลยทีเดียว เอาเป็นว่า จขกทคงจะหมายถึงสัญญาเพิ่มเติมแน่นอน แต่จะว่าไปเรื่องที่ถามมามันก็เป็นเรื่องที่เป็นรายละเอียดลึกนะ มาถามกับคนที่ซื้อประกันด้วยกันเองบางครั้งก็ตอบยาก คงจะมีแค่ตัวแทนประกันนั่นแหละที่ตอบได้

2021.06.07 14:25

หลิว

@ดิว เห็นด้วยนะคะ ถามกับตัวแทนประกันหรือบริษัทประกันที่ซื้อประกันดีกว่า เพราะว่าสัญญาเพิ่มเติมแต่ละแบบแผนก็มีแก้ไขไม่เหมือนกันบางแบบแผนก็สามารถต่อสัญญาไปได้ตลอด บางแบบแผนก็ซื้อได้เฉพาะถึงอายุเท่านั้นเท่านี้ถ้าถามจากบริษัทประกันหรือตัวแทนเดี๋ยวเขาจะแนะนำสัญญาเพิ่มเติมที่ตอบโจทย์คุณได้มากกว่า แล้วคุณก็จะรู้ด้วยว่าสัญญาเพิ่มเติมนั้นต่อสัญญาได้ถึงกี่ปี

2021.07.19 6:28

คุณนายตื่นสาย

สรุปว่า จขกท คงอยากรู้เกี่ยวกับการซื้อสัญญาเพิ่มเติมนั่นแหละ มันก็แล้วแต่นะอันนี้ก็บอกยาก ต้องขึ้นอยู่กับว่าสัญญาเพิ่มเติมแบบแผนนั้น จะให้เราสามารถซื้อหรือต่อสัญญาได้จนถึงอายุเท่าไหร่ ซึ่งแต่ละแบบแผนก็ไม่เท่ากัน แล้วระยะเวลาที่จะต่อสัญญา ก็ไม่เกี่ยวกับประกันหลักด้วย นอกเสียจากว่าบางครั้งประกันหลักกับสัญญาเพิ่มเติมนั้นมาเป็นแพ็คคู่ แบบนั้นก็อาจจะมีระยะเวลาเท่าๆกันค่ะ

2021.09.13 4:28

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

ถ้าให้เลือกประกันชีวิตของเมืองไทย จะเลือก อะไรดี ระหว่าง แบบ 99/20 กับ 80/10 จะเอาอันไหนดีที่ไดเผลตอบแทนมากกว่ากัน

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น ประกันชีวิตตัวนี้ ถ้าสมมุติว่าทำแล้ว ขอเวนคืนก่อนถึงอายุสัญญา จะได้ผลตอบแทนมากอยู่ไหมครับ

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ที่บ้านพี่ๆน้องๆ มาแนะนำให้เราทำประกันชีวิตของเมืองไทยเหมือนกับพวกเขา เราจะทำดีไหมคะ มีตัวแนะนำไหมคะ

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ชื้อประกันชีวิตเมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น จ่ายค่าเบี้ยไปแล้ว 4ปี แต่ปีนี้เงินส่งไม่มีเลยอยากเวนคืนกรมธรรม์ เราสามารถทำได้ไหมคะ

ประกันชีวิต

เมื่อราทำประกันชีวิตของ เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 99/20 ถ้าหากเราเสียชีวิตก่อนอายุ 99 เราจะได้รับผลตอบแทนที่เท่าไร

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน)

กำลังมองหาประกันชีวิตสักตัวคะ อยากทราบว่า ประกันชีวิตของเมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น99/20 ตัวนี้เป็นยังไงบ้างคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี