Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เห็นเขาบอกว่า โครงการเมืองไทยวัยเก๋า คุ้มทั่วไทย (เพื่อผู้สูงอายุ) มีจ่ายเงินค่ารักษาพยาบาลด้วยเหรอคะ

พนักงานขายประกันของเมืองไทย ชวนเราทำประกันผู้สูงอายุให้กับที่บ้านคะ เขาเสนอตัว โครงการเมืองไทยวัยเก๋า คุ้มทั่วไทย (เพื่อผู้สูงอายุ) ให้กับเราคะ เขาบอกว่า เราสามารถรับเงินชดเชยรายวันกรณีเข้าพักรักษาตัวในโรงพยาบาลจากอุบัติเหตุ ได้ด้วย อันนี้ดีมากเลยคะ สนใจเลยคะอยากทำเลยละ แต่ถ้าเป็นแบบนี้มันมีเงื่อนไขอะไรไหมคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

อะลาดิน

มีแต่ค่ารักษาพยาบาลให้หรือเปล่าไม่แน่ใจแต่ว่ามีจ่ายเงินชดเชยให้ในกรณีที่ต้องนอนโรงพยาบาลค่ะ แต่ถ้าเป็นประกันชีวิตของเมืองไทยวัยเก๋าหายห่วงเพื่อผู้สูงอายุอ่ะมี ความคุ้มครองเรื่องค่ารักษาพยาบาลให้ค่ะ พอดีตอนนี้สนใจประกันอันนี้อยู่ที่จะทำให้พ่อ เขารู้สึกว่ามีความคุ้มครองหลากหลายดีโดยเฉพาะเรื่องของเงินชดเชย ชอบมากๆ

2020.11.06 12:51

เคียนติ

มีสิคะ เมื่อเราประสบอุบัติเหตุจนต้องนอนโรงพยาบาล มีค่ารักษาพยาบาลจากอุบัติเหตุ สูงสุดถึง25,000บาทโดยที่เราไม่ต้องสำรองจ่าย แล้วก็มีการรับเงินชดเชยรายวันเมื่อเราต้องเข้าพักรักษาตัวในโรงพยาบาลจากอุบัติเหตุ สูงสุดวันละ 2,500บาท ซึ่งตัววัยเก๋าคุ้มทั่วไทยนี้ค่ารักษาพยาบาลกับการรับเงินชดเชยรายวันจะมีความคล้ายกับตัววัยเก๋าอุ่นใจหายห่วงเลยค่ะ และเราก็คิดว่ามันไม่น่ามีเงื่อนไขอะไรด้วยนะ

2020.12.16 7:55

ข้าวโอ๊ต

ใช่ครับดีมากบ้านใครมีผู้สูงอายุแล้วมีกำลังมากพอที่จะทำประกันชีวิตให้เขาผมว่าประกันนี้ดีเลยครับเพราะนอกจากจะคุ้มครองหรือมีเงินชดเชยให้ในกรณีที่เสียชีวิตแล้วผู้สูงอายุบางครั้งก็เจ็บป่วยมีปัญหาสุขภาพและเกิดอุบัติเหตุได้บ่อยๆด้วยถ้ามีค่าใช้จ่ายของประกันนี้คอยช่วยก็คงจะดี เหมือนแม่ของผมป่วยบ่อยมากครับ กำลังคิดอยากจะทำประกันนี้เหมือนกัน

2021.01.14 7:22

Wawa

@เคียนติ ดูนะครับถ้าไม่มีเงื่อนไขอะไรอย่างที่คุณว่าเราก็ว่าดีนะ เพราะว่าไม่ต้องสำรองจ่ายนี้ดีมากเลยแต่เราต้องเข้าไปในพักรักษาตัวที่โรงพยาบาลที่อยู่ในเครือเท่านั้นไหมคะหรือว่าได้โรงพยาบาลทุกเดือนเลยคือเคยมีปัญหากับคนรู้จักที่ทำประกันเวลาไปเคลมกับโรงพยาบาลเนี่ยถ้าเป็นโรงพยาบาลที่ไม่อยู่ในเครื่องเราต้องสำรองจ่ายก่อนลำบากมากเลยค่ะเพราะเวลาเกิดอุบัติเหตุฉุกเฉินจริงๆมันเลือกโรงพยาบาลไม่ได้

2021.03.08 15:5

เปี้ยก

@เคียนติ ตามข้อมูลที่คุณให้มาเลยนะครับผมอ่านมาก็เป็นแบบนั้น ก็คือว่ามีเงินชดเชยให้ด้วยเมื่อต้องนอนโรงพยาบาล ตะไคร้ที่บอกว่าโครงการเมืองไทยวัยเก๋าคุ้มครองทุกๆเรื่องและยังขาดอยู่เรื่องนึงนะ ก็คือด้านค่ารักษาพยาบาลในกรณีที่เจ็บป่วย เพราะเขามีค่ารักษาให้เฉพาะอุบัติเหตุเท่านั้น 25,000 บาท มีเงินชดเชยไม่ต้องนอนโรงพยาบาลอันนี้มี แต่ยังไม่มีวงเงินคุ้มครองค่ารักษา เมื่อเจ็บป่วยนะ

2021.06.09 16:9

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตแบบโครงการเมืองไทยวัยเก๋า คุ้มทั่วไทย (เพื่อผู้สูงอายุ) เกี่ยวข้องยังไงกับ แบบ90/90 ของผู้สูงอายุ

โครงการเมืองไทยวัยเก๋า คุ้มทั่วไทย (เพื่อผู้สูงอายุ) / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

อยากทราบว่า ประกันชีวิตของโครงการเมืองไทยวัยเก๋า คุ้มทั่วไทย (เพื่อผู้สูงอายุ)เขามีโรคอะไรบ้างไหมที่ไม่คุ้มครอง

โครงการเมืองไทยวัยเก๋า คุ้มทั่วไทย (เพื่อผู้สูงอายุ) / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต,ความป่วยไข้

โครงการเมืองไทยวัยเก๋า คุ้มทั่วไทย (เพื่อผู้สูงอายุ) ถ้าเสียชีวิตจาก โควิด-19 ยังจะได้รับเงินชดเชยตามที่ระบุไว้ไหม

ประกันชีวิต

ถ้าคนที่มีโรคประจำตัวอยู่แล้ว สามารถทำประกันชีวิตโครงการเมืองไทยวัยเก๋า คุ้มทั่วไทย (เพื่อผู้สูงอายุ) ได้ไหมครับ

ประกันชีวิต

ซื้อประกันชีวิตให้กับพ่อแม่ แต่ตอนนี้จ่ายไม่ได้แล้วเนื่องจากสภาพการเงินไม่ค่อยดี จะทำยังไงดี เสียดายที่ทำไป

All (ประกัน)

ประกันโครงการเมืองไทยวัยเก๋า คุ้มทั่วไทย (เพื่อผู้สูงอายุ) ไม่ได้ตรวจสุขภาพตอนที่ทำ แต่ถ้าทำไปแล้ว มีปัญหาสุขภาพ เป็นอะไรไหมครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี