Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันชีวิตแบบโครงการเมืองไทยวัยเก๋า คุ้มทั่วไทย (เพื่อผู้สูงอายุ) เกี่ยวข้องยังไงกับ แบบ90/90 ของผู้สูงอายุ

ใครก็ได้ช่วยให้ความรู้ความเข้าใจเกี่ยวกับ ประกันชีวิตของโครงการเมืองไทยวัยเก๋า คุ้มทั่วไทย (เพื่อผู้สูงอายุ) หน่อยคะว่า มันมีความเกี่ยวข้องยังไงกับ แบบ 90/90(เพื่อผู้สูงอายุ) เพราะอ่านข้อมูลเกี่ยวกับการรับผลประโยชน์ มีการอ้างถึงประกันตัวนี้ด้วยคะ เลยสับสนว่ามันเป็นยังไงกันเหรอคะ ยังไงเรารบกวนช่วยอธิบายให้ด้วยนะคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สไปเดอร์แมน

ผมขอออกตัวก่อนเลยนะครับว่าผมไม่ใช่คนขายประกัน แต่ผม ก็ซื้อประกันตัวนี้ให้คุณแม่และคุณพ่อด้วย อันนี้ผมตอบตามความเข้าใจของผมนะครับอาจจะไม่ถูกต้องทั้งหมด 90/90 ก็คือชำระเบี้ยประกัน 90 ปีความคุ้มครอง 90 ปีครับ ซึ่งต่างจากประกันชีวิตอื่นๆที่บางครั้งให้เราจ่ายเบี้ยประกันแค่ 50 ปีแต่คุ้มครองถึงอายุ 90 ปี ซึ่งประกันชีวิตแบบนั้นจะมีเบี้ยประกันที่แพงกว่า แต่ประกันชีวิตเมืองไทยวัยเก๋าคุ้มทั่วไทยอันนี้มีเบี้ยประกันที่ถูกกว่าเพราะว่าจ่ายได้เรื่อยๆครับ

2020.11.07 10:49

วิตามิน

โทษนะครับที่เม้นท์ได้อธิบายว่าชำระเบี้ยประกัน90ปี คุ้มครอง90ปี คือ ชำระตั้งแต่เริ่มทำประกันจนถึงอายุ90ปีใช่ไหมครับ สมมุติว่าผมทำตอนอายุ60ปี แล้วก็ชำระไปจนถึงอายุ90ปี พร้อมได้รับความคุ้มครองไปด้วยถูกต้องไหมครับ อันที่จริงผมก็งงๆกับคำว่า90/90เหมือนกันนะแต่พอเม้นท์แรกมาอธิบายก็รู้สึกเหมือนน่าจะใช่คำตอบก็เลยอยากรู้อีกว่าที่ผมเข้าใจเกี่ยวกับตัว90/90ถูกต้องด้วยรึป่าว รบกวนเพื่อนๆช่วยมาตอบทีนะครับ

2020.12.18 12:3

Small_room

ที่อาจจะมีการอ้างถึง ประกันที่มีรูปแบบคล้ายๆกันก็เป็นเรื่องปกติค่ะ สินเชื่อประกันชีวิต 90/90 เนี่ยก็เป็นการจ่ายเบี้ยประกันในระยะยาว เหมือนจ่ายไปคุ้มครองไปซึ่งก็จะมี ความคล้ายคลึงกับประกันชีวิตของโครงการเมืองไทยวัยเก๋า สำหรับผู้สูงอายุ อาจจะต่างกันตรงที่ประการสำหรับผู้สูงอายุนี้ผู้เอาประกันจะไม่ได้จ่ายเบี้ยประกันนานขนาดนั้นเพราะเริ่มทำประกันในช่วงวัยสูงอายุแล้ว

2021.01.15 9:31

ดานี่

@วิตามิน อันนี้เราก็สงสัยเหมือนกันค่ะแต่ถ้าสมมุติว่าเราทำประกันตัวนี้ตอนอายุ 60 เราก็ต้องจ่ายค่าเบี้ยประกันไปจนอายุ 90 ก็คือ 30 ปีเหล็กค่าเบียร์ประกันก็จะเป็นอีกแบบหนึ่งแต่ถ้าเราทำประกันเร็วกว่านั้นอย่างเช่นทำอายุ 40 หรือ 50 แล้วก็จะจ่ายค่าเบี้ยประกันต่อปีถูกลงไปจนถึงอายุ 90 ปีใช่ไหมคะอันนี้คือความเข้าใจของเรานะไม่มั่นใจว่าถูกหรือเปล่ารอให้ผู้รู้มาตอบจริงๆดีกว่า

2021.03.14 15:15

มิ้นท์

สนใจประกันตัวนี้เหมือนกันค่ะ แต่เพราะอ่านเองกับรายละเอียดก็สงสัยเราก็งงเรื่องเดียวกับจขกทเลย แล้วรู้สึกว่าเขามีการอ้างถึง ประกันแบบแผนต่างๆหลายๆท่านด้วยนะไม่ใช่แค่อันเดียวก็เลยงงว่าในโครงการเมืองไทยวัยเก๋าเนี่ยมันมีกี่กรมธรรม์ที่เราจะต้องซื้อ ถึงจะได้ความคุ้มครองทุกอย่างที่เขาบอกทั้งในเรื่องกรณีเสียชีวิตแล้วก็อุบัติเหตุแต่ก็เงินชดเชยรายได้เมื่อนอนโรงพยาบาล คิดว่าสงสัยต้องปรึกษาตัวแทนประกันแล้วล่ะ

2021.06.10 7:34

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

อยากทราบว่า ประกันชีวิตของโครงการเมืองไทยวัยเก๋า คุ้มทั่วไทย (เพื่อผู้สูงอายุ)เขามีโรคอะไรบ้างไหมที่ไม่คุ้มครอง

โครงการเมืองไทยวัยเก๋า คุ้มทั่วไทย (เพื่อผู้สูงอายุ) / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต,ความป่วยไข้

โครงการเมืองไทยวัยเก๋า คุ้มทั่วไทย (เพื่อผู้สูงอายุ) ถ้าเสียชีวิตจาก โควิด-19 ยังจะได้รับเงินชดเชยตามที่ระบุไว้ไหม

โครงการเมืองไทยวัยเก๋า คุ้มทั่วไทย (เพื่อผู้สูงอายุ) / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ถ้าคนที่มีโรคประจำตัวอยู่แล้ว สามารถทำประกันชีวิตโครงการเมืองไทยวัยเก๋า คุ้มทั่วไทย (เพื่อผู้สูงอายุ) ได้ไหมครับ

ประกันชีวิต

ซื้อประกันชีวิตให้กับพ่อแม่ แต่ตอนนี้จ่ายไม่ได้แล้วเนื่องจากสภาพการเงินไม่ค่อยดี จะทำยังไงดี เสียดายที่ทำไป

All (ประกัน)

ประกันโครงการเมืองไทยวัยเก๋า คุ้มทั่วไทย (เพื่อผู้สูงอายุ) ไม่ได้ตรวจสุขภาพตอนที่ทำ แต่ถ้าทำไปแล้ว มีปัญหาสุขภาพ เป็นอะไรไหมครับ

มีปัญหาเรื่องการจ่ายค่าเบี้ยประกันในช่วงนี้ พอที่จะหักเงินชดเชยที่เราจะได้รับจากการคุ้มครองไปจ่ายแทนได้ไหม

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี