Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ถ้าจะได้เงินชดเชยรายวันกรณีเข้าพักรักษาตัวในโรงพยาบาลจากอุบัติเหตุ จากโครงการเมืองไทยวัยเก๋า คุ้มทั่วไทย (เพื่อผู้สูงอายุ) ต้องทำอะไรบ้าง

สงสัยครับ ประกันชีวิตของโครงการเมืองไทยวัยเก๋า คุ้มทั่วไทย (เพื่อผู้สูงอายุ) มีการโฆษณาบอกว่า มีเงินชดเชยรายวันกรณีเข้าพักรักษาตัวในโรงพยาบาลจากอุบัติเหตุให้กับผู้สูงอายุด้วย คือ ทำไมประกันตัวนี้ต่างจากตัวอื่นๆครับ ที่ถ้าอยากได้เงินชดเชยก็ต้องซื้อเพิ่มเข้าไป ประกันตัวนี้ ซื้อแล้วไม่ต้องซื้ออะไรเพิ่มใช่ไหมครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

บัวลอยเจ้าเพื่อนยาก

จำได้ว่าที่อ่านมาไม่ต้องซื้อสัญญาเพิ่มเติมนะคะ เพราะว่าในหลักประกัน หลักๆก็คือจะจ่ายเงินชดเชยให้ในกรณีที่ต้องนอนโรงพยาบาลอยู่แล้ว แต่รู้สึกว่าจะจ่ายเงินชดเชยให้ก็ต่อเมื่อนอนโรงพยาบาลเพราะเจ็บป่วยนะคะ แต่ถ้านอนโรงพยาบาลเนื่องจากเกิดอุบัติเหตุอันนี้ไม่แน่ใจจริงๆค่ะ เพราะตอนนั้นอ่านข้อมูลมาละเอียดเหมือนกันแต่ว่าไม่ได้ซื้อประกันตัวนี้ไป แต่ก็ยังสนใจอยู่นะคะเพียงแต่ว่ารอเก็บเงินแป๊บนึง

2020.11.06 12:53

เคียนติ

ขอพูดเสริมจากคอมเม้นท์แรกนิดนึงนะคะ ประกันตัวนี้เขาชดเชยรายวันให้ด้วยนะในกรณีที่เราเข้าพักรักษาตัวในโรงพยาบาลจากอุบัติเหตุ สูงสุดวันละ 2,500บาท ทีนี้กลับมาที่คำถามเจ้าของกระทู้ที่ถามว่าถ้าจะได้เงินชดเชยรายวันในกรณีที่ต้องนอนโรงพยาบาลจากอุบัติเหตุ ต้องทำอะไรบ้าง ก็ง่ายๆค่ะถ้าคุณได้รับอุบัติเหตุจนต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาลคุณก็จะได้รับเงินชดเชยรายวันแล้ว นี่เราไม่ได้กวนนะ ในข้อมูลบอกอย่างนี้จริงๆ

2020.12.17 5:44

ข้าวโอ๊ต

ก็คือว่ามีเงินชดเชยให้รายวันเมื่อต้องนอนโรงพยาบาลทั้งกรณีที่เจ็บป่วยหรือกรณีอุบัติเหตุ ก็ใครที่ทำประกันตัวนี้แล้วเกิดอุบัติเหตุจนต้องนอนโรงพยาบาลหรือเจ็บป่วยจนต้องนอนโรงพยาบาลก็จะได้รับเงินชดเชยรายวันไปเลยแต่อาจจะไม่ได้รับทันที จะได้รับก็ต่อเมื่อคุณออกจากโรงพยาบาลตอนนั้นก็จะมีการยื่นเรื่องยื่นเอกสารของทางโรงพยาบาลให้กับบริษัทประกันแล้วก็ถึงจะรอรับเงินชดเชยรายวันครับ

2021.01.14 7:24

Lolo

@เคียนติ มาสิเข้าใหม่ก่อนเด้ออันนี้คืออยากรู้ว่าขั้นตอนในการยื่นเอกสารที่ใช้เวลานานไหมคะคือได้ยินว่าของทางบริษัทประกันแต่ละที่เวลาระยะเวลาในการยื่นเอกสารไม่เหมือนกันบางทีนี้ก็แทบจะเคลมไม่ได้เลยทั้งๆที่เราก็จ่ายค่าเบี้ยประกันรายปีปกติจ่ายครบทุกงวดแต่บางครั้งก็มีปัญหาเรื่องเอกสารอยากรู้ว่าประกันตัวนี้เนี่ยของไทยประกันชีวิตเคลมง่ายไหมเอกสารที่ใช้มีอะไรบ้างคะ

2021.03.08 15:6

เปี้ยก

ผมไม่แน่ใจเกี่ยวกับสัญญาเพิ่มเติม คือจริงๆเขาก็บอกว่า ซื้อสัญญาเพิ่มเติมไม่ได้นะสำหรับประกันโครงการเมืองไทยวัยเก๋า เหมือนว่าความคุ้มครองของเขามันรวมอยู่ในสัญญาหลักอยู่แล้ว แต่ก็จะพยายามทำความเข้าใจให้ได้เพราะอยากทำประกันตัวนี้ให้พ่อ แต่ก็ยังต้องทำประกันสุขภาพเพิ่มให้เขาอยู่ดีนะ เพราะว่าประกันนี้ไม่คุ้มครอง ค่าใช้จ่ายเกี่ยวกับค่ารักษาเมื่อเจ็บป่วย

2021.06.09 16:11

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตแบบโครงการเมืองไทยวัยเก๋า คุ้มทั่วไทย (เพื่อผู้สูงอายุ) เกี่ยวข้องยังไงกับ แบบ90/90 ของผู้สูงอายุ

โครงการเมืองไทยวัยเก๋า คุ้มทั่วไทย (เพื่อผู้สูงอายุ) / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

อยากทราบว่า ประกันชีวิตของโครงการเมืองไทยวัยเก๋า คุ้มทั่วไทย (เพื่อผู้สูงอายุ)เขามีโรคอะไรบ้างไหมที่ไม่คุ้มครอง

โครงการเมืองไทยวัยเก๋า คุ้มทั่วไทย (เพื่อผู้สูงอายุ) / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต,ความป่วยไข้

โครงการเมืองไทยวัยเก๋า คุ้มทั่วไทย (เพื่อผู้สูงอายุ) ถ้าเสียชีวิตจาก โควิด-19 ยังจะได้รับเงินชดเชยตามที่ระบุไว้ไหม

ประกันชีวิต

ถ้าคนที่มีโรคประจำตัวอยู่แล้ว สามารถทำประกันชีวิตโครงการเมืองไทยวัยเก๋า คุ้มทั่วไทย (เพื่อผู้สูงอายุ) ได้ไหมครับ

ประกันชีวิต

ซื้อประกันชีวิตให้กับพ่อแม่ แต่ตอนนี้จ่ายไม่ได้แล้วเนื่องจากสภาพการเงินไม่ค่อยดี จะทำยังไงดี เสียดายที่ทำไป

All (ประกัน)

ประกันโครงการเมืองไทยวัยเก๋า คุ้มทั่วไทย (เพื่อผู้สูงอายุ) ไม่ได้ตรวจสุขภาพตอนที่ทำ แต่ถ้าทำไปแล้ว มีปัญหาสุขภาพ เป็นอะไรไหมครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี