Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันชีวิตของ บ.เอฟดับบลิวดีประกันชีวิต ที่ชื่อว่า คุ้มครอง คุ้มค่า คุ้มภัย (Value Protector) เลือกแผนแบบไหนดีกว่ากัน

คิดจะทำประกันชีวิตสักฉบับครับ เพื่อนๆแนะนำให้ลองไปหาขู้มูลของ ประกันชีวิตที่ชื่อว่า คุ้มครอง คุ้มค่า คุ้มภัย (Value Protector) ครับ ตอนแรกๆก็ไม่ทราบครับว่าเป็นยังไงเป็นของเจ้าไหน แต่พออ่านแล้วรู้สึกชอบเรื่องของการเลือกแผนประกันได้เองด้วย เราอยากทราบครับแผนประกันแต่ละแบบเราจะเลือกยังไงดีครับแบบไหนที่คุ้มสุดครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Post Man

รู้สึกว่าเขาจะมีแบบแผนให้เลือกอยู่ 3 อย่างนะครับ ในเรื่องของการชำระเบี้ยประกันก็คือชำระ 10 ปี 20 ปี แล้วก็ 90 ปี ส่วนตัวผมผมเลือกชำระเบี้ยประกันอยู่ในระดับกลางๆก็คือ 20 ปีครับ ยังไงลองเลือกดูนะครับเอาให้พอดีกับ กำลังทางการเงินที่คุณสามารถจ่ายได้เพราะถ้ามันหนักเกินไปสุดท้ายคุณต้องยกเลิกสัญญาหรือเวนคืนกรมธรรม์แบบนั้นจะน่าเสียดายมาก แล้วก็ประกันชีวิตตัวนี้เป็นแบบระยะยาวนะอย่าลืม

2020.11.07 11:3

รามยอน

ทำแบบแผนไหนดีหรอครับ สำหรับผมจะทำตามแผนที่ผมสามารถจ่ายไหวครับ จริงๆมันก็ดีทุกแผนนะผมว่า แต่ความสามารถในการจ่ายเงินของเราอะครับอยู่ในระดับไหน ถ้าอยู่ในระดับต่ำก็เลือกตัว10ปี แต่ถ้าระดับสูงก็เลือกตัวที่จ่ายนานที่สุด คุณตรวจสอบสถานะการเงินของคุณเลยครับแล้วจะรู้คำตอบเองว่าควรทำแบบแผนไหน แต่ยังไงซะก่อนจะทำนะ ลองเข้าไปอ่านรีวิวสักนิดนึงเพราะเคยเห็นมีคนบ่นเกี่ยวกับการทำประกันตัวนี้ครับ

2020.12.21 9:16

O_chin

กำลังเลือกแบบแผนประกันชีวิตของ f w d อยู่เหมือนกันเลย คือแบบแผ่นไหนก็ดูเหมือนว่าจะคุมไปหมดแต่ตอนนี้กำลังทบทวนกำลังทางการเงินของตัวเองอยู่ครับว่าจะเลือกจ่ายแบบไหนดี ที่จริงจ่ายแบบ 10 มันก็หมดเร็วดีแต่นึกอีกที 10 ปีก็ไม่ใช่เวลาสั้นๆเลย ไม่รู้ว่าในช่วงเวลา 10 ปีที่จ่ายเบี้ยประกันอยู่นั้น การเงินของเราจะสะดุดอะไรบ้างไหมก็เลยลังเลว่าจะจ่ายเบี้ยประกันแบบ 90 ปีดีหรือเปล่า แต่แบบนั้นก็เสียดายเงินด้วย คิดไม่ตกครับ

2021.01.15 9:44

Yusuru

@รามยอน จริงค่ะจะทำประกันเดี๋ยวนี้ไม่ได้คำนึงถึงแค่เรื่องความคุ้มครองยังต้องคำนึงถึงค่าเบี้ยประกันที่ต้องจ่ายด้วยโดยเฉพาะสมัยนี้ยิ่งช่วงนี้เศรษฐกิจไม่ค่อยดีเราไม่รู้เลยว่าถ้าทำประกันตอนนี้เราต้องจ่ายค่าเบี้ยประกัน 10 ปี 20 ปีเราจะจ่ายไหวไหมเพราะว่าค่าเบี้ยประกันแต่ละปีก็ไม่ใช่ถูกๆด้วยอย่างต่ำสุดที่เราเคยเจอก็ปีละ 5000 แล้วถ้าประกันดีๆอย่างนี้ไม่ใช่ว่าค่าเบี้ยประกันปีละเป็นหมื่นเลยหรอคะ

2021.03.15 15:14

โมจิ

ก็ตอบยากนะคะ เหมือนอย่างบาง Comment ก็เล่าให้จขกทฟังว่าแต่ละคนเลือกแบบแผ่นไหน ก็ต้องดูที่รายได้ความมั่นคงของรายได้ เราก็ดูที่ว่าคุณซื้อประกันตัวนี้ตอนที่คุณอายุเท่าไรอยู่ในวัยรุ่นวัยทำงานหรือกำลังจะเกษียณ ก็ใช้เรื่องพวกนี้แหละค่ะที่จะเลือกว่าจะชำระประกันในระยะเวลาไหน ระยะสั้นระยะกลางระยะยาว ก็ต้องคิดให้รอบคอบคิดหลายๆเรื่องนะคะ

2021.06.10 7:47

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน)

ได้ทุนประกัน 3แสนบาท เมื่ออายุครบ90ปี ของ FWD อย่างโครงการประกัน คุ้มครอง คุ้มค่า คุ้มภัยเป็นยังไงบ้าง

คุ้มครอง คุ้มค่า คุ้มภัย (Value Protector) / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

ทำไมประกันชีวิตของ FWDโครงการ คุ้มครอง คุ้มค่า คุ้มภัย เราต้องให้เราไปตรวจสุขภาพด้วย เพราะเบี้ยประกันไม่แพง เห็นบางเจ้าไม่ต้องตรวจ

คุ้มครอง คุ้มค่า คุ้มภัย (Value Protector) / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต

กำลังมองหาประกันดีๆ แล้วไม่แพงมาก อย่างของ FWD โครงการ คุ้มครอง คุ้มค่า คุ้มภัย ให้กับพ่อกับแม่ ทั้งสอง อายุ 60UP ทำได้ไหม

ประกันชีวิต

เมื่อราทำประกันชีวิตของ FWD ชื่อ คุ้มครอง คุ้มค่า คุ้มภัย ถ้าหากเราเสียชีวิตก่อนอายุ 90 เราจะได้รับผลตอบแทนที่เท่าไร

ประกันชีวิต

มีอะไรบ้างที่เป็นจุดเด่นของประกันชีวิตของ FWD บ้าง อย่างเช่น ประกันชีวิตที่ชื่อว่า คุ้มครอง คุ้มค่า คุ้มภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ประกัน FWD ต้องไปตรวจสุขภาพเหมือนเจ้าอื่นๆไหม และ มีขั้นตอนการทำอย่างไรบ้างกับประกัน คุ้มครอง คุ้มค่า คุ้มภัย ตัวนี้

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี