Forum
แก้ไขล่าสุด: 

FWD Family Protect & Care แบบกำหนดระยะเวลา 5 ปีมีความคุ้มครองอย่างไรและเหมาะกับใคร

สวัสดีค่ะ หนูยังเรียนอยู่และยังไม่ได้ทำงานอะไรนะคะ หนูเจอโฆษณาประกันชีวิตFWD Family Protect & Care แบบกำหนดระยะเวลา 5 ปี บอกเลยว่าหนูไม่ค่อยรู้เรื่องการทำประกันชีวิตหรอกค่ะ แต่ถ้าทำงานแล้วมีเงินเดือนเป็นของตัวเองเมื่อไหร่จะทำประกันชีวิตไว้ค่ะ ตอนนี้หนูอยากรู้ก่อนว่า ประกันฉบับนี้มีรูปแบบการให้ความคุ้มครองอย่างไรและเหมาะกับใครบ้างคะ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

น้องเนย

โห ต้องคิดให้ดีๆเลยนะคะถ้าจะเลือกชำระเบี้ยประกันในระยะสั้นแบบนั้น เพราะสำหรับเราแล้วเรารู้สึกว่าการชำระเบี้ยประกันระยะสั้นจะมีจำนวนที่สูงมาก ก็คือเบี้ยประกันต่อปีจะแพงมากนั่นเอง แต่ถ้าใครคิดว่าจ่ายไหว ก็คงจะดีกว่าชำระเบี้ยประกันในระยะยาวค่ะ ส่วนเรื่องความคุ้มครองนั้นเราว่าประกันตัวนี้ ก็ค่อนข้างจะคุ้มอยู่นะคะ

2020.11.13 9:27

ไม้

มีสิทธิและส่วนผลประโยชน์คือ ช่วยให้เราสามารถเปลี่ยนทุนประกันที่ทำการจ่ายทุกปี ให้เป็นค่ารักษาพยาบาลได้ แต่ต้องเป็นในกรณีที่เป็นผู้ป่วยในเท่านั้นนะครับ แล้วยังสามารถนำเงินที่จ่ายไปลดหย่อนภาษีได้ด้วยสำหรับพนักงานประจำ ก็ถือว่าใครที่เป็นพนักงานประจำหรือแม้ว่าจะจ่ายเบี้ยประกันแค่ 5 ปีแต่ก็ได้รับการคุ้มครองที่ดีอยู่นะครับ

2020.12.03 15:37

UK.

ถ้าใครคิดว่ามีเงินหนามีเงินเยอะ หน้าที่การงานมั่นคงแล้วจะเลิกจ่ายเบี้ยประกันให้หมดจบๆไปในระยะสั้นภายใน 5 ปีก็เป็นความคิดที่ดีครับ แต่ถ้าใครไม่ได้มีเงินเยอะหรือไม่ได้มีการงานที่มั่นคงรายได้ไม่แน่นอน ก็ขอให้คิดดีๆก่อนนะครับ ไม่งั้นจะเจอปัญหาเหมือนกับหลายๆคนที่ตอนนี้มีปัญหา จ่ายเบี้ยประกัน ไม่ไหว ซึ่งเป็นปัญหาใหญ่ในช่วงนี้

2021.01.20 16:54

กวางน้อย

@น้องเนย น้องเนยพูดถูกครับพี่ก็เคยทำมาแล้วนะประกันระยะสั้นแล้วก็หวังผลตอบแทนสูงๆในช่วงช่วงหนึ่งแล้วตอนนั้นคิดว่าเหมือนจะได้ผลตอบแทนสูงแต่จริงๆแล้วไม่ได้แบบนั้นเพราะว่าบริษัทเขามีเงื่อนไขเยอะในการจ่ายเงินเช่นถ้าคุณไม่ได้ป่วยอย่างแรกก็เสียเงินเปล่าๆละหรือถ้าเราผิดเงื่อนไขสัญญาอะไรนิดหน่อยก็บริษัท ไม่อยากจ่ายเงินเต็มจำนวนแต่ดีครับประกันของ fwd หลายตัวถ้าจ่ายระยะ 5 ปี 10 ปีหรือ 15 ปีมีคุ้มหลายตัวนะ

2021.03.22 15:19

มณีพฤกษ์

@กวางน้อย อ้าวงง!!!ตกลงดี หรือ ไม่ดีกันแน่ เท่าที่เข้าใจเหมือนกับว่าคุณคงเจอแระสบการณ์ที่ไม่ดีกับการเคลมประกันแน่ๆ ไม่รู้ว่าคุณเจอด้วยตัวเอง หรือว่าคนใกล้ชิดเจอคะ? อยากให้เล่าให้แชร์ให้ฟังอีกมากกว่านี้ค่ะ ว่าเกิดอะไรขึ้น? เรื่องมันเป็นมายังไง? แล้วเป็นประกันแบบไหน? ของเจ้าไหน? เพราะการแชร์เรื่องแบบนี้คือดีกับคนอื่นนะคะ

2021.06.14 15:30

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

อายุไม่ตรงกับความเป็นจริง ทางประกันชีวิตของ FWD เลยขอยกเลิกกรมธรรม์ไปก่อนครับ แบบนี้เสียเงินเปล่าไหมครับ

FWD Family Protect & Care / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต

ถ้าจะซื้อประกันชีวิตของ FWD Family Protect & Careแบบ 60 ปี ไว้ ดีไหมที่จะเอามาเป็นเงินสำหรับวัยเกษียณ

FWD Family Protect & Care / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต

ประกันฉบับนี้เอาไปลดหย่อนภาษีได้ไหมและใช้ลดหย่อนได้ไหมครับ แล้วได้ประมาณเท่าไหร่

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

อยากทราบว่าค่าเบี้ยประกันของเจ้านี้จะแพงไหม แล้วถ้าทำแล้วสามารถซื้อประกันสุขภาพเพิ่มเข้าไปด้วยได้ไหม?

ประกันชีวิต

สำหรับ FWD Family Protect & Care ทั้งสองแบบ เป็นประกันชีวิตอย่างเดียวไหมหรือมีการคุ้มครองอะไรเพิ่มบ้าง

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

อยากทราบว่า เราคิดถูกไหมหรือตัดใจเลือกทำประกันชีวิต กับ ทาง FWD Family Protect & Care มันเป็นทางเลือกที่ดีไหม

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี