Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เราต้องการหาประกันชีวิตสักตัวที่มีเรื่องของการคุ้มครองสุขภาพเข้ามาเกี่ยวข้องด้วย เอาประกันตัวนี้ดีไหม

ขอปรึกษาหน่อยนะคะ เราต้องการหาประกันชีวิตสักตัวที่มีเรื่องของการคุ้มครองสุขภาพเข้ามาเกี่ยวข้องด้วย คือแบบนี้นะที่บ้านเรามีความเสี่ยงที่จะเป็นโรคร้ายแรงอยู่ด้วย เราอยากทราบเกี่ยวกับประกันชีวิตของ Gen Cancer Super Protection หน่อยคะว่า มีใครเคยรู้จักบ้างไหมเห็นเขาบอกว่ามีเรื่องของมะเร็งด้วย เป็นยังไงบ้าง

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Matoom

ถ้ามีความเสี่ยงที่จะป่วยเป็นโรคมะเร็งบอกเลยว่าประกันตัวนี้จะตอบโจทย์คุณมากๆเลยค่ะใช่แล้วค่ะที่คุณเคยได้ยินมา ว่าเป็นประกันชีวิตที่คุ้มครองทั้งชีวิตและโรคมะเร็งด้วย ประกัน General เซ็นเซอร์ Super Protection เขาให้ความคุ้มครอง 2 อย่างจริงๆ และให้ในวงเงินที่สูงด้วยนะคะรับรองว่าเพียงพอแน่นอนถ้าเกิดเจ็บป่วยเป็นโรคมะเร็งขึ้นมา

2020.11.15 2:23

ภูมิ

ถือว่าเป็นการให้การคุ้มครองในเรื่องโรคมะเร็งที่ดีมากๆเลยครับ และดูเหมือนว่าจะได้รับการคุ้มครองสูงสุด 5ล้านบาทเมื่อมีการตรวจพบว่าเป็นโรคมะเร็ง แต่อย่าลืมดูเกี่ยวกับเบี้ยประกันที่จำเป็นต้องจ่ายด้วยนะครับ ยิ่งอายุมากก็ยิ่งจ่ายเบี้ยประกันมาก ถ้าดูจากแบบแผนที่มีให้เลือกแล้ว ก็จะเห็นได้เลยครับว่าจำเป็นต้องมีเงินหนานิดนึงถึงจะใช้ได้

2020.12.05 12:53

Mr.been

ผมว่าโคตรคุ้มอ่ะประกันตัวนี้แล้วผมก็คิดว่าคนเราทุกคนมีโอกาสเสี่ยงที่จะเป็นโรคมะเร็งกันได้ทั้งนั้นโดยเฉพาะคนไทยด้วยดูจากอาหารการกินสิครับไม่ได้ว่าคนอื่นนะตัวผมเองก็เหมือนกันหมูกะทะเนี่ยกินเกือบทุกอาทิตย์ มะเร็งก็ต้องมีถามหากันบ้าง ถ้าเป็นไปได้ผมก็อยากจะซื้อประกันชีวิตตัวนี้เอาไว้ครับแต่ตอนนี้มันยังเป็นไปไม่ได้ก็เท่านั้นเอง5555

2021.01.21 17:27

ลาวี่

@ภูมิ ความคุ้มครองสูงสุด 5 ล้านบาทค่าเบี้ยประกันยังไม่รู้แต่ที่นี่ต้องมาดูด้วยใช่ไหมคะว่าประกันตัวนี้ให้ความคุ้มครองเกี่ยวกับมะเร็งเริ่มต้นที่ระยะเท่าไหร่เพราะประกันชีวิตหรือประกันสุขภาพหลายตัวที่เราเคยเห็นมาถ้าเกิดเราเป็นมาก่อนจะทำประกันอย่างนี้แต่ว่าเราไม่รู้บางทีทำไปเสียค่าเบี้ยประกันเปล่าๆก็มีเพราะว่าบริษัทประกันไม่รองรับแล้วก็มาให้ความคุ้มครองก็เลยระยะของมะเร็งที่ให้ความคุ้มครองก็ต้องดูด้วยเหมือนกัน

2021.03.25 16:44

4pm.

@ภูมิ มันก็จริงที่ต้องดูเรื่องของเบี้ยประกันก่อน แต่ถ้าสมมุติว่ามีความเสี่ยงเรื่องโรคมะเร็ง การที่เลือกทำประกันตัวเดียวก็เป็นทางเลือกที่โคตรฉลาดเลย เพราะว่าแม้คุณจะไม่ได้เลือกแบบแผนสูงสุดที่มีวงเงินคุ้มครอง 5 ล้านบาท การเลือกแบบแผนที่มีวงเงินน้อยกว่านั้นแต่ก็ยังอยู่ในหลักล้านก็คุ้มค่านะครับเป็นมะเร็งขึ้นมาก็ไม่ต้องห่วงเรื่องค่าใช้จ่ายเลย

2021.06.15 5:41

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยโรคมะเร็ง

อยากซื้อประกันให้กับพ่อ พ่ออายุ 65 ปลายๆ ไม่ทราบว่าประกัน Gen Cancer Super Protection ยังสามารถทำได้ไหม?

Gen Cancer Super Protection / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน)

ประกันชีวิต ของ Gen Cancer Super Protection สามารถที่จะผ่อนจ่ายได้ด้วยใช่ไหม เป็นยังไงบ้างประกันของเจ้านี้?

Gen Cancer Super Protection / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ประกันชีวิต Gen Cancer Super Protection ให้เงินชดเชยเมื่อเราเป็นมะเร็ง ไม่ทราบว่าต้องจ่ายอะไรเพิ่มด้วยไหม?

ประกันภัยโรคมะเร็ง

ประกัน Gen Cancer Super Protection ถ้าหากไม่มีเงินจ่าย สามารถหยุดจ่ายได้ไหม แล้วจะมีผลอะไรตามมาบ้าง?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,All (ประกัน),ความป่วยไข้,All (อุบัติเหตุ),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน),ภาษีเงินได้,All (การจ่ายภาษี)

ถ้าซื้อประกันชีวิต Gen Cancer Super Protection พอสิ้นปีมาเราสามารถนำมาใช้ลดหย่อนภาษีได้ประมาณเท่าไร?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

ซื้อประกันชีวิต ของGen Cancer Super Protection เราจำเป็นที่จะต้องซื้อประกันสุขภาพเพิ่มเข้าไปด้วยไหม?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี