Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากหาประกันชีวิตดีๆราคาไม่แพง ส่งไม่นาน ถ้าเป็นของ ประกันชีวิตตลอดชีพ Gen Pro Life 8 เป็นยังไงบ้าง?

ผมทำงานส่วนตัวครับ รายได้ก็ค่อนข้างดีครับ คิดอยากหาประกันชีวิตแบบที่ส่งสั้นๆครับ ราคาไม่แพงมาก มีเพื่อนๆบอกให้ลองๆดู ประกันชีวิตตลอดชีพ Gen Pro Life 8 ซึ่งเป็นการจ่ายเบี้ยประกันระยะสั้นก็จริงแต่ให้ความคุ้มครองระยะยาวด้วย ไม่ค่อยรู้จักตัวนี้เท่าไร จึงอยากขอคำแนะนำจากทุกคนว่าผมสมควรหรือไม่ที่จะทำประกันชีวิตตัวนี้ครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

นิด

คิดว่าราคาแพงอยู่เหมือนกันนะคะ ได้ค่าตอบแทนที่จะได้รับกว่าจะได้เงินทุนประกันคืนก็อายุตั้ง 90 คงจะมีชีวิตอยู่ไม่ถึงหรอกค่ะ หรือว่าถ้ามีชีวิตอยู่ถึงก็คงจะหยิบเงินไว้ในมือไม่ไหวแล้ว แล้วคนที่จะได้รับผลประโยชน์ก็ไม่รู้ว่าจะอยู่ถึงหรือเปล่านะคะตอนนั้น แต่ก็ดีที่เป็นการเก็บเงินก้อนไว้สำหรับคนที่เรารักเมื่อเราเสียชีวิตก็จะเป็นประโยชน์แก่เขาด้วย

2020.12.06 14:35

Tawan

เห็นด้วยครับว่าเบี้ยประกันก็แพงใช้ได้อยู่นะ อาจจะไม่แพงสำหรับคนมีเงิน แต่สำหรับคนเบี้ยน้อยอย่างผมถือว่าแพงครับ แต่ถามว่าคุ้มไหมมันก็ค่อนข้างจะคุ้มนะ เพราะว่าจ่ายเบี้ยประกันไม่นานแป๊บๆก็ 8 ปีผ่านไปละแต่ความคุ้มครองเนี่ยยังอยู่กับผู้เอาประกันไปอีกนานเลยถ้าเกิดเสียชีวิตขึ้นมาก็ไม่ต้องห่วงคนข้างหลังจะเดือดร้อน

2021.01.24 17:34

Polyester

@นิด อย่าไปแช่งตัวเองขนาดนั้นสิครับคิดดูครับบางทีเราอาจจะอายุยืนขนาดนั้นก็ได้คนสมัยก่อนอายุสั้นกว่าเราเยอะนะครับปัจจุบันค่าเฉลี่ย 60 ไม่ได้ได้มาง่ายๆวิทยาศาสตร์หรือ เทคโนโลยีเข้ามา ทำให้คนส่วนใหญ่อายุยืนขึ้นสังคมเมืองไทยก็เป็นสังคมที่เป็นผู้สูงอายุมากกว่าเด็กเกิดใหม่นะครับ เพลงที่จริงคุณซื้อประกันตอนนี้ถ้าคุณอายุ 20 30 หรือ 40 ก็ยังทันนะครับที่จะ ใช้ประกันตัวนี้ไม่สายไปครับ

2021.03.26 16:27

เจ้าสัว

พบว่าประกันชีวิตไม่ว่าของบริษัทไหน แบบแผนไหน ไม่ว่าจะเป็นระยะสั้นหรือระยะยาว สำหรับผมคนจนๆก็ถือว่าค่าเบี้ยประกันแพงหมดนั่นแหละครับ แต่ถ้าเทียบกับความคุ้มครองผมว่ามันก็คุ้มมาก ใจลึกๆก็อยากจะมีประกันชีวิตเอาไว้ติดตัวสัก 1 ใบ แต่ความเป็นจริง มันยากครับ เงินสำรองฉุกเฉินยังไม่ค่อยมีเลย เก็บเงินแต่ละเดือนก็ยากจะตายไป

2021.05.21 14:58

Anuchid

ประกันชีวิตที่ต้องจ่ายค่าเบี้ยประกันระยะสั้นแล้วราคาถูกๆ ผมว่าหายากนะ เพราะการจ่ายค่าเบี้ยประกันระยะสั้น มันต้องแพงกว่าการจ่ายค่าเบี้ยประกันระยะยาวแน่ๆ เจ้าของกระทู้สมัครประกันชีวิตตลอดชีพ Gen Pro Life 8 หรือยัง ดีมั้ยครับความคุ้มครองจากประกันฉบับนี้ คุณสมัครประกันฉบับไหนก็มารีวิวพร้อมกับให้คำแนะนำได้นะครับ

2021.05.25 16:23

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน)

ประกันชีวิตตลอดชีพ Gen Pro Life 8 ตัวนี้ เมื่อเทียบกับเจ้าดังๆในตลาดแล้ว เรื่องของเบี้ยประกันรายปีแพงไหม

Gen Pro Life 8 / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ซื้อประกันชีวิต ของ ประกันชีวิตตลอดชีพ Gen Pro Life 8 ให้กับคนในบ้าน ต้องจ่ายเงินต่อปี ประมาณเท่าไร?

Gen Pro Life 8 / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตตลอดชีพ Gen Pro Life 8ประกันนี้สำหรับคนที่ใกล้จะเกษียณ ไม่ทราบว่าเป็นตัวเลือกที่ดีสำหรับเขาไหม?

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน),ภาษีเงินได้,All (การจ่ายภาษี)

ประกันชีวิตตลอดชีพ Gen Pro Life 8 ตัวนี้ถ้าเราซื้อแล้วเอาไปขอลดหย่อนภาษีประจำปี เป็นตัวเลือกไหมสำหรับประกันตัวนี้?

ประกันชีวิต

ได้รับผลจาก โควิด-19 ไม่สามาถจ่ายเบี้ยประกันได้ จะหยุดจ่ายเลยดีไหม หรือมีทางเลือกอื่นที่พอช่วยได้บ้างในช่วงนี้

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตตลอดชีพ Gen Pro Life 8 ประกันฉบับนี้เราเอาไปลดหย่อนภาษีได้มั้ยและสามารถลดหย่อนได้เท่าไหร่?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี