Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บอกวิธีการใช้แอพของธนาคารกรุงไทยหน่อยครับ ชื่อแอพว่าNEXT

สวัสดีทุกคนนะครับ ผมเป็นนักศึกษากำลังทำงาน part time อยู่ที่ร้านสะดวกซื้อแห่งนึงอยู่ครับ ผมต้องการวิธีการใช้แอพของธนาคารกรุงไทยอะครับ ชื่อแอพว่า NEXT แบบว่าวิธีการโอนเงินผ่านแอพนี้อะครับ แนะนำถึงประโยชน์ของเจ้าแอพนี้ให้หน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Anya

ถ้าคุณไปดาวน์โหลดแอพนี้ตั้งแต่ที่ธนาคารก็สามารถล็อคอินตามที่รหัสที่ทางธนาคารให้มาได้เลยค่ะ วิธีของเราคือ ล็อคอินที่ธนาคารให้รหัสมาค่ะ ส่วนวิธีการโอนเงินผ่านแอพนะคะขั้นตอนแรกให้กดเข้าไปที่แอพค่ะ จากนั้นให้กดที่"เช็คยอดเงิน" แล้วกดไปที่"โอนเงินค่ะ" จากนั้นนะคะ ให้กดไปที่ "บัญชีอื่น" แล้วให้กรอกข้อมูลตามที่เห็นเลยค่ะ ว่าคนที่เราจะโอนไปให้ใช้บัญชีไหน เลขบัญชีอะไร แล้วก็เลือกจำนวนเงินค่ะ และยืนยันรายการ แล้วก็ใส่ PIN เพื่อทำรายการค่ะ เท่านี้ก็โอนเงินได้เรียบร้อยแล้วค่า

2019.08.01 18:0

Thanat

ในส่วนของประโยชน์ของแอพพลิเคชั่นอันนี้คับ จะมีทั้งการบอกยอดเงินที่เข้า แล้วยอดเงินที่ออก สามารถโอนเงินผ่านแอพนี้ได้ และสามารถทำการชำระเงินผ่านแอพนี้ได้อีกด้วยครับ และยังสามารถจ่ายบิล เติมเงิน และpromptpay มีบริการดีๆอื่นๆมากมายในแอพนี้อีกหลายอย่างเลยครับ ช่วยอำนวยความสะดวกอย่างมากเสมือนว่าสามารถทำธุรกรรมทางการเงินท่ธนาคารด้วยตนเองตลอด24ชม.โดยที่เราไม่ต้องติดต่อกับทางธนาคารเลยครับ

2019.08.01 18:0

Atchara

แอปพลิเคชั่นใหม่ “กรุงไทย NEXT” ปฏิวัติการออกแบบใหม่ ที่ดูทันสมัย และดูน่าใช้งานขึ้นอย่างมาก แต่ยังคงความเป็นมิตรต่อผู้ใช้งานเหมือนเดิม ซึ่งเปลี่ยนไปตั้งแต่ไอคอนใหม่ การใช้งานที่สะดวก โดยยกหน้าเมนูที่ใช้งานบ่อย ๆ และสำคัญมาไว้ตรงที่หน้าแรก อย่างเช่นหน้าโอนเติมจ่ายที่ใช้กันบ่อย เพื่อลดขั้นตอนการใช้งาน ให้ผู้ใช้งานเข้าถึงอย่างสะดวกสบาย

2020.03.20 4:27

ณัฎฐา

ยังไม่เคยใช้แอพพลิเคชั่นของธนาคารกรุงเทพเลยค่ะ เพราะว่าเราไม่มีบัญชีเงินฝากออมทรัพย์กับธนาคารกรุงเทพ แต่คิดว่าประโยชน์ของ Application บนมือถือของแต่ละธนาคารน่าจะคล้ายๆกัน ก็คือเราสามารถทำธุรกรรมการเงินอย่างเช่นการโอนเงิน ชำระค่าสินค้าและบิลค่าบริการต่างๆ ได้ผ่านทางมือถือสะดวกรวดเร็วและก็ปลอดภัย Application ส่วนใหญ่สามารถถอนเงินสดจากตู้ ATM โดยไม่ต้องใช้บัตร ATM ได้ค่ะ

2020.04.26 13:13

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ KTB ของธนาคารกรุงไทยฝากถอนต่างสาขาได้ไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ KTB / ธนาคารกรุงไทย

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปของธนาคารกรุงศรีมีค่ารักษาบัญชีไหมครับ?

กรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

ธนาคารกำหนดให้เปิดบัญชีได้คนละกี่เล่ม

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์ / ธนาคารยูโอบี

All (อี วอลเล็ต)

การยืนยันตัวตนด้วยบริการ i confirm คืออะไรคะ

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ถ้าอยากปิดบัญชีแค่ปล่อยให้เวลาผ่านไปบัญชีปิดเองไหมคะ

กรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีสะสมทรัพย์

ให้คนอื่นไปเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์กับธนาคารกรุงเทพในนามของบริษัทต้องมีเอกสารรับรองอำนาจไหม?

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี