Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันเจนเนอราลี่ ประกันชีวิต ที่ชื่อ Gen Life 10 คนที่อายุเข้า60ปีแล้ว ค่าเบี้ยประกันจะเพิ่มขึ้นมาเยอะไหม?

หนูมักได้ยินพ่อพูดถึงเรื่องการทำประกันชีวิตบ่อย แต่ไม่เห็นพ่อจะทำสักที หนูคิดว่าพ่อคงอยากทำแต่กลัวจะหาเงินได้ไม่พอจ่ายแน่ๆคะ แต่ตอนนี้ถ้าไม่รีบทำค่าเบี้ยประกันมันจะเพิ่มขึ้นตามอายุมั้ยคะ หนูเคยเห็นโฆษณาประกันเจนเนอราลี่ ประกันชีวิต ที่ชื่อ Gen Life 10 จำได้แต่ว่าไม่ต้องตรวจสุขภาพก่อนสมัคร แต่จำไม่ได้แล้วว่าผู้สมัครต้องมีอายุเท่าไหร่ขึ้นไป พี่ๆคนไหนจำได้บอกหนูด้วยค่ะ เรื่องค่าเบี้ยประกันด้วยนะก็ดีนะคะ จะได้เล่าให้พ่อฟังได้ค่ะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

หมั่นโถว

โดยปกติแล้วผู้ประกันชีวิตเนี่ยถ้ายิ่งเราอายุมากขึ้น เบี้ยประกันก็จะเพิ่มขึ้น ก็เลยดีที่สุดถ้าเราจะทำประกันชีวิตตั้งแต่อายุยังน้อยถ้าเป็นไปได้ แต่ส่วนประกันตัวนี้ที่คุณสนใจเนี่ยถ้าอายุเกิน 55 ปีก็คือทำประกันแผนนี้ไม่ได้แล้วนะคะ ยังไงก็ลองเลือกประกันแผนฯสำหรับคนที่อายุ 60 เลือกดูของเจนเนอราลี่หรือของบริษัทอื่นก็ได้ค่ะ ยังมีอีกเยอะ

2020.11.22 16:51

น็อต

คิดว่าอายุ 60 แล้วคงจะทำไม่ได้แล้วนะครับ แน่นอนว่ายิ่งอายุมากก็จะต้องจ่ายค่าเบี้ยประกันแพงไปด้วยตามอายุนั่นแหละครับ ถ้าอยากรู้จริงๆแล้วว่าจะต้องเสียเงินเท่าไหร่โทรถามตัวแทนประกันดีกว่าครับสำหรับเบี้ยประกัน เพราะว่าเมื่อระยะเวลาเปลี่ยนไปอัตราดอกเบี้ยก็เปลี่ยนไปด้วยทำให้เรา ไม่สามารถจะระบุอัตราเบี้ยประกันที่ชัดเจนในการจ่ายในแต่ละครั้งได้

2020.12.14 15:41

Hi_Five

จะน่าเกลียดไหมถ้าจะขอแนะนำไปเลยว่า ควรทำประกันที่เหมาะกับผู้สูงอายุดีกว่า ขอแนะนำตรงๆเลยนะอย่างเช่นประกันชีวิตของโครงการเมืองไทยวัยเก๋านะ ออกแบบมาเหมาะกับผู้สูงอายุจริงๆ คุ้มครองทั้งค่ารักษาพยาบาลคุ้มครองอุบัติเหตุแล้วก็กรณีเสียชีวิตด้วย แถมเบี้ยประกันก็ไม่แพงเหมาะกับผู้ที่มีรายได้น้อย ก็คือเหมาะกับผู้สูงอายุที่เกษียณแล้วจริงๆ

2021.01.29 14:57

ชีพ

@น๊อต ใช่ใช่เราก็คิดยังงั้นว่าผู้สูงอายุยิ่งอายุมากก็จะมีค่าเบี้ยประกันภัยที่แพงมากขึ้นยิ่งเดี๋ยวนี้ผู้ป่วยเกิดขึ้นในวัยสูงอายุมากแล้วก็เทคโนโลยีทางการแพทย์เข้ามามีบทบาทที่จะรักษาผู้ป่วยสูงอายุมากก็เลยต้องใช้ค่าใช้จ่ายมากเลยต้องหาประกันสำหรับผู้สูงอายุดูก็ได้นะเผื่อพ่อแม่ผู้สูงอายุในบ้านคุณจะได้ใช้ คุ้มนะ

2021.03.30 17:45

July

@Hi_five ไม่น่าเกลียดหรอกค่ะ จะเป็นประโยชน์ด้วยซ้ำเพราะบางครั้งคนที่กำลังหาประกันชีวิตอยู่เขาก็ไม่ได้มีเวลาที่จะหาข้อมูลเยอะแยะ การเข้าไปในเว็บไซต์ของประกันเจ้านึงก็มีแบบแผนประกันให้เลือกเยอะอยู่แล้วอาจจะไม่ได้มีเวลาไปดูของเจ้าอื่นๆ คุณแนะนำมาก็ดีแล้วค่ะโดยเฉพาะโครงการเมืองไทยวัยเก๋าที่คุณแนะนำมา ก็เหมาะกับผู้สูงอายุจริงๆ

2021.06.24 7:50

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ผมอยากสอบถามครัว บ้านผมอยู่ จังหวัดเลยครับ ไม่ทราบว่า จะสมัครประกันชีวิตของเจ้านี้ สามารถสมัครได้ที่ไหนครับ

Gen Life 10 / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

เป็นห่วว่าเงินในกระเป๋า จะค่อยๆหายไป ไม่ทราบว่าถเาจะเอาเงินทีมีไปซื้อประกันชีวิตแบบคืนทุน หรือปันผล เข้าท่าไหมครับ

Gen Life 10 / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต

กระทู้นี้ อยากตั้งขึ้นมาเพื่อแลกเปลี่ยนความคิดเห็น เกี่ยวกับประกันชีวิต Gen Life 10 ครับ ใครมีข้อมูลอะไรเชิญครับ

ประกันชีวิต

ประกันชีวิต Gen Life 10 เข้าใจว่าต้องซื้อประกันสุขภาพเข้าไปด้วย แต่ไม่ทราบว่าจะซื้อประกันอะไรดีที่เพิ่มเข้าไป

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ประกันชีวิต Gen Life 1 0 ส่งเบี้ยประกันมาปีที่สองแล้ว แต่ตอนนี้ยังไม่ได้รับเงินปันผลเลยครับ ทำไงดีครับ?

ประกันชีวิต

ประกันชีวิต Gen Life 10 สามารถนำเอาไปลดหย่อน ภาษีได้นานแค่ไหน จะได้ถึง อายุ 80ปีเลยไหมถามการคุ้มครอง

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี