Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันชีวิต ที่ชื่อ Gen Life 10 ไม่ทราบว่า คนที่จะทำ ต้องมีอายุ ประมาณกี่ปีถึงกี่ปีครับ คือกลัวว่าเขาจะไม่ให้ทำครับ

ขอรบกวนสอบถามพี่ๆสักนิดหน่อยนะครับ ผมสนใจเรื่องการทำประกันชีวิตมากๆเลยครับในช่วงนี้ แบบถ้าผมอยากสมัครประกันชีวิต ที่ชื่อ Gen Life 10 แบบที่คุ้มครองเรา 20ปี แถมได้เงิน ถ้าผมสนใจอยากจะสมัครประกันคืน 150% ของเงินที่เราได้ทำไว้ ประกันฉบับนี้น่ะครับต้องมีอายุเท่าไหร่?ถึงเริ่มทำได้ แล้วทำได้ถึงอายุเท่าไร?ครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

One 1

เพื่อการนี้ทำได้ตั้งแต่ยังเด็กเลยนะครับ ตั้งแต่อายุ 1 เดือน จนถึงอายุ 55 ปี ผมว่าคุณน่าจะยังอายุไม่เกินนะครับ น่าจะยังทำประกันตัวนี้ได้ แต่ประกันตัวนี้เขาคุ้มครองยาวไปเลยจนถึงเราอายุ 80 ปีนะครับไม่ได้คุ้มครองแค่ 20 ปี นอกจากว่าคุณอยากจะยกเลิกกรมธรรม์ก่อนครบกำหนดสัญญา แต่ประกันเนี้ยถ้าคนถือครบจน 20 ปี แล้วถือต่อไปคุณจะได้รับเงินคืนนะไม่ควรยกเลิก

2020.11.22 17:0

ฝ้าย

สำหรับพ่อแม่ที่อยากจะลงทุนให้ลูกที่เป็นเด็กอยู่ก็สามารถทำได้ด้วยเหมือนกันนะคะ ตั้งแต่เด็กอายุ 1 ขวบก็สามารถที่จะทำได้เลยเมื่อเด็กโตขึ้นก็จะได้รับผลตอบแทนจากการฝากประจำของพ่อแม่ที่ทำไว้เป็น 10 ปีนั้นเอง ซึ่งดูเหมือนว่าอาจจะใช้เวลานานในการฝากเงินประจำตั้ง 10 ปีแต่ได้รับผลตอบแทนที่สูงมากเหมือนกันนะคะ เมื่อเด็กโตขึ้นแล้วจะได้มีเงินเก็บ

2020.12.15 15:24

Doramon

ตอนนี้ผมอายุ 35 กังวลว่าจะจ่ายเบี้ยแต่ละปีไหวไหม มีอะไรได้แน่นอนประจำนี่แหละแต่เป็นคนเก็บเงินไม่อยู่ถ้าจ่ายประกันรายปีก็ไม่รู้ว่าจะออมเงินยังไง หรือว่าผมค่อยซื้อที่อายุมากกว่านี้ก่อน ยังไงดีครับ? ขอคำปรึกษาสักหน่อย เพราะว่าเงื่อนไขผู้เอาประกันต้องมีอายุไม่เกิน 55 ผมมีเวลาอีกหลายปีให้คิดใช่ไหมครับ? ซื้อตอนอายุเข้าเลข 4 หรือเลข 5 ดีกว่ากัน?

2021.01.29 15:6

โล่

@One 1 แล้วต้องจ่ายทั้งหมดกี่ปีหรอต้องจ่ายตลอดที่ซื้อไหมอย่างเช่นถ้าซื้อตอนอายุ 10 ขวบต้องจ่ายไปจนถึงอายุ 55 เลยไหมหรือต้องจ่ายกี่ปีที่จะได้รับการคุ้มครองถึงอายุ 80 ปีที่จริงก็อยากจะซื้อประกันให้ลูกแต่ว่ากลัวว่าถ้าซื้อตั้งแต่เด็กเด็กต่อไปก็ต้องแบ่งจ่ายเท่ากับคนอื่นทำไมไม่ซื้อตอนที่ใกล้ใกล้จะหมดเขตแล้วก็ได้รับประกันจนถึง 80 ปีแบบนี้ก็ได้ไหม

2021.03.30 17:46

Shin

@Doramon ก็ยังเหลือเวลาอีกหลายปีนะคะที่คุณยังมีโอกาสที่จะทำประกันแบบนี้ได้ แต่คุณก็อย่าลืมนะว่ายิ่งอายุมากขึ้นเบี้ยประกันก็จะแพงมากขึ้นด้วย ประกันตัวนี้ยิ่งซื้อตัวไหนอายุน้อยมากเท่าไหร่ก็ยิ่งคุ้มมากเท่านั้น คุ้มในเรื่องของเงินคืนที่จะได้รับค่ะ แล้วก็คุ้มเรื่องของเบี้ยประกันด้วย ลองดูนะคะว่าคุณพร้อมจะซื้อเมื่อไหร่ ถ้าช้าเกินไปก็อยากแนะนำให้ดูประกันแบบแผนอื่นดีกว่า

2021.06.24 8:2

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ผมอยากสอบถามครัว บ้านผมอยู่ จังหวัดเลยครับ ไม่ทราบว่า จะสมัครประกันชีวิตของเจ้านี้ สามารถสมัครได้ที่ไหนครับ

Gen Life 10 / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

เป็นห่วว่าเงินในกระเป๋า จะค่อยๆหายไป ไม่ทราบว่าถเาจะเอาเงินทีมีไปซื้อประกันชีวิตแบบคืนทุน หรือปันผล เข้าท่าไหมครับ

Gen Life 10 / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต

กระทู้นี้ อยากตั้งขึ้นมาเพื่อแลกเปลี่ยนความคิดเห็น เกี่ยวกับประกันชีวิต Gen Life 10 ครับ ใครมีข้อมูลอะไรเชิญครับ

ประกันชีวิต

ประกันชีวิต Gen Life 10 เข้าใจว่าต้องซื้อประกันสุขภาพเข้าไปด้วย แต่ไม่ทราบว่าจะซื้อประกันอะไรดีที่เพิ่มเข้าไป

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ประกันชีวิต Gen Life 1 0 ส่งเบี้ยประกันมาปีที่สองแล้ว แต่ตอนนี้ยังไม่ได้รับเงินปันผลเลยครับ ทำไงดีครับ?

ประกันชีวิต

ประกันชีวิต Gen Life 10 สามารถนำเอาไปลดหย่อน ภาษีได้นานแค่ไหน จะได้ถึง อายุ 80ปีเลยไหมถามการคุ้มครอง

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี