Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันชีวิต GenProCash 6 (แผนเงินออมระยะสั้นสุดคุ้ม) คุ้มครองจนถึงอายุ80ปี ไม่ทราบว่าคุ้มครองเรื่องสุขภาพอะไรไหม?

ตอนนี้ ผมกำลังดูประกันชีวิต GenProCash 6 (แผนเงินออมระยะสั้นสุดคุ้ม) ที่จ่าย8ปีคุ้มครองจนอายุ80ครับ แถมได้เงินปันผลอีกด้วย อืม! จะเรียกว่าดูดีก็ไม่น่าจะได้สิ ต้องเรียกว่ามีคนแนะนำมาดีกว่า ผมอยากรู้ว่าประกันฉบับนี้เป็นประกันชีวิตอย่างเดียวหรือว่าให้ความคุ้มครองเรื่องอื่นด้วยอะครับ เพราะว่าคุ้มครองยาวมากเลยสงสัยนะครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

BB"

ก็ดูเหมือนว่าจะคุ้มนะคะ ถ้าคิดถึงเงินคืนที่จะได้ แล้ว ได้เงินคืนมาแล้วก็สามารถเอาเงินนั้นไปซื้อประกันสุขภาพเพิ่มเติมได้ค่ะ รายการที่มีเงินคืนให้เรื่อยๆมักจะมีประโยชน์ตรงนี้แหละ คือปกติแล้วคนเราถ้าทำประกันหลายอย่างในคราวเดียวก็คงจะจ่ายไม่ค่อยไหว แต่ในเมื่อประกันชีวิตเขามีเงินคืนให้เรื่อยๆเราก็ถือโอกาสเอาเงินนั้นมาซื้อประกันเพิ่ม

2020.11.24 16:13

มิน

ไม่มีนะครับต้องไปซื้อประกันเพิ่มเติมที่ช่วยกันคุ้มครอง ในเรื่องของสุขภาพและอุบัติเหตุเอาเอง เพราะว่าประกันชีวิตตัวนี้ เป็นการลงทุนเพื่อที่จะได้รับผลตอบแทนคือในอนาคตครับ จ่ายค่าเบี้ยประกันแพงใช้เวลาจ่ายตั้งแต่ปีในการผ่อนชำระ แต่ตอนที่ได้รับผลตอบแทนกลับคืนมาก็ถือว่าสูงอยู่ แต่ต้องอยู่ให้ถึงระยะเวลาจนจบสัญญานะครับ

2020.12.20 15:36

Too_slow

ก็ถ้าอยากจะวางแผนระยะยาวไปในช่วงเกษียณ ประกันตัวนี้ก็คือจะตอบโจทย์ไหม? อยากทำประกันชีวิตที่มีระยะเวลาจ่ายเบี้ยประกันทั้งสั้นๆแต่ให้ความคุ้มครองยาวๆ ตอนแรกคิดอยากจะทำประกันแบบสะสมทรัพย์ แต่อันนั้นส่วนมากเค้าให้ความคุ้มครองขอให้ประมาณ 10 ถึง 15 ปี พอสิ้นสุดก็ต้องซื้อใหม่ อยากได้ที่คุ้มครองนานกว่านี้นะตัวนี้ใช่ใช่ไหม?

2021.01.31 13:34

ปลาดาว

ประกันตัวนี้เค้าเป็นประกันชีวิตนะคะจขกท ไม่ใช่ประกันสุขภาพ อาจจะต้องสมัครสัญญาเพิ่มเติมถ้าจขกทอยากได้รับความคุ้มครองในเรื่องของสุขภาพ ประกันชีวิตตัวนี้เน้นเป็นลักษณะของการออมเงินมากกว่า แตเป็นการออมเงินระยะสั้นๆ ไม่ยาวเหมาะกับคนที่ต้องการจะลงทุนในระยะสั้นๆและต้องการเอาไปลดภาษีหรือต้องการความคุ้มครองในเรื่องของชีวิตค่ะ

2021.03.04 13:15

Mini _

แต่ถ้าใครที่ทำประกันตัวนี้แล้วอยากได้ความคุ้มครองสุขภาพก็ไม่เห็นจะยากเลย คือประกันตัวนี้จะได้เงินในช่วงวัยเกษียณ เราก็สามารถที่จะเอาเงินตรงนั้นมาจ่ายเบี้ยประกันสุขภาพก็ได้ ทำแบบนี้ก็จะได้ทั้งความคุ้มครองชีวิตแล้วก็คุ้มครองสุขภาพไปด้วย ยังไงลองวางแผนแบบนี้ดูก็ได้นะคะเพราะว่าเราเองก็วางแผนแบบนี้อยู่ เป็นการใช้ประกันต่อประกันแต่ก็ไม่รู้มีใครทำแบบนี้ไหมนะ

2021.06.27 16:9

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน),เงินบำนาญ,All (วางแผนเกษียณอายุ)

เพื่อนผมเผลอไปทำ ประกันชีวิต GenProCash 6 (แผนเงินออมระยะสั้นสุดคุ้ม ) ทำได้ปีเดียวเลิก เป็นกันบ้างไหม์

GenBumNan 8 (แผนชีวิตดี มีเงินออมมั่นคง) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน),การเกษียณก่อนกำหนด,All (เกษียณอายุ),เงินบำนาญ,All (วางแผนเกษียณอายุ)

ประกันของแม่ใกล้จะครบอายุที่จะได้บำนาญแล้ว ไม่ทราบต้องแจ้งอะไรไหม แล้วได้ ประมาณเท่าไร?จ่ายให้ทุกๆเดือนไหม?

GenBumNan 8 (แผนชีวิตดี มีเงินออมมั่นคง) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต

วางแผนว่าจะทำ ประกันชีวิต GenProCash 6 (แผนเงินออมระยะสั้นสุดคุ้ม) ทำพร้อมกันสองคน ค่าเบี่ยจะประมาณเท่าไร?

All (ประกัน)

ตอนนี้คิดว่าอยากจ่ายเบี้ยประกัน รวมแล้ว2แสน จะได้เงินยำนาญยังไง เท่าไร เขาจ่ายให้แบบไหน รายเดือนหรือรายปี

ประกันชีวิต

ประกันชีวิต GenProCash 6 (แผนเงินออมระยะสั้นสุดคุ้ม) ถ้าต้องการสมัคร สมัครที่ไหนดีที่สุด เพราะเดียวนี้คนขายประกันปลอมมีเยอะ

ประกันชีวิต

ผมเลือกที่จะ ทำ ประกันชีวิตของ GenProCash 6 (แผนเงินออมระยะสั้นสุดคุ้ม) แล้วคุณละครับคิดว่าประกันตัวไหนเหมาะกับคุณ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี