Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันของGenBumNan 10 (แผนชีวิตดี มีสุขหลังเกษียณ)ถ้าเราเลือกตัวนี้สำหรับการประกันชีวิในอนาคต คิดยังไงบ้าง

ตอนนี้อยากทราบว่าเพื่อนๆวางแผนเรื่องประกันชีวิตกันยังไงบ้าง มีประกันตัวไหนบ้างที่เพื่อนเลือกสำหรับตอนที่อายุเยอะๆกัน อย่างของเรา เราเลือก ประกันของGenBumNan 10 (แผนชีวิตดี มีสุขหลังเกษียณ) ได้ตัวนี้เข้าไปเราว่าตอบโจทย์เลยนะ ทั้งส่งเบี้ยประกันไม่นานแถม60ปุ๊บได้รับการคุ้มครองเต็มทีี่เลยนะ เข้าท่าไหมละตัวนี้

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

CRV

ถ้าคุณชอบแล้วคิดว่าเขาถ้าประกันตัวนี้ก็ถือว่าดีนะครับผลประโยชน์เขาคุ้มค่าดีอย่างที่คุณบอกเลยว่าจ่ายเบี้ยประกันไม่นานแต่ความคุ้มครองของเขา นานครับ ถ้าไม่ต้องห่วงในช่วงอายุมากที่ไม่มีงานทำหรือไม่มีรายได้ด้วยเพราะเขาจะมีเงินบำนาญจ่ายให้เราทุกปี 15 เปอร์เซ็นต์ของเงินเอาประกันภัยครับ แต่ก็อยากจะบอกนิดนึงว่าเบี้ยประกันโคตรแพง

2020.11.25 16:23

อ้อน

ดีนั่นเหรอคะ บอกเลยค่ะว่าเป็นการลงทุนที่ใช้เวลาในการผ่อนชำระเบี้ยประกันนานถึง 10 ปี คิดดูสิคะว่าเราไม่ได้เป็นหนี้อะไรเลยแต่ต้องมาผ่อนชำระเบี้ยประกันถึง 10 ปีและราคาแพงมาก แน่นอนว่าเมื่อครบกำหนดสัญญาจะได้รับทุนประกันแล้วก็เงินคืน เป็นเงินก้อนที่สามารถใช้ในวัยเกษียณได้อย่างเต็มรูปแบบ แต่ต้องคิดด้วยนะคะว่าตอนผ่อนชำระจะทำไหวหรือเปล่า

2020.12.22 15:35

วรรณเพ็ญ

ถ้าเป็นความคิดส่วนตัวของหนูนะคะ ประกันแบบนี้เป็นประกันระยะสั้นคะ ส่งแค่10ปีเองคะ ถ้าพี่อายุประมาณ 35-40ปี ถ้าพี่ไม่ได้ต้องใช้จ่ายเงินสำหรับอะไรแล้วละก็ พี่น่าจะซื้อไว้นะคะ เพราะถ้าเทียบกับดอกเบี้ยธนาคารแล้ว ดอหเบี้ยพร้อมกับเงินที่ได้จากประกันจะได้มากกว่านะคะ เป็นการลงทุนที่ดูเหมือนจะสูงแต่หนูว่าน่าสนใจคะ

2021.01.05 13:57

Milky

@k.CRV ที่คุณบอกว่าเบี้ยแพงนี่เบี้ยอยู่ที่ประมาณเท่าไหร่หรอคะ เราอายุประมาณ 25ปีค่ะ เงินเดือนหลัก3k?? พอดีเราเพิ่งทำงานไม่นานคิดอยากจะวางแผนเก็บเงินไว้ใช้ยามเกษียณ แต่เราเป็นคนเก็บเงินไม่ค่อยได้เพราะใช้เงินเก่ง (แต่ไม่เคยมีหนี้สิน) ถ้าทำประกันชีวิตแบบออมเงินไว้ซักตัวก็น่าจะทันเราตอนเกษียณพอดี ขอข้อมูลทีนะคะ

2021.03.06 12:58

Unit

@อ้อน แล้วทำไมถึงคิดอย่างนั้นล่ะครับ การที่เราจ่ายเบี้ยประกันเราไม่ได้จ่ายเสียเปล่านะเราได้ความคุ้มครองชีวิตไปด้วย อย่าเอาไปเปรียบเทียบกับการจ่ายหนี้สิครับ การจ่ายหนี้เหมือนกันจ่ายเงินชดใช้อะไรบางอย่าง หลักการจ่ายเบี้ยประกันอย่างเราได้รับผลประโยชน์เต็มๆอย่างประกันตัวนี้ก็เป็นการวางแผนที่ดีช่วงเกษียณหรือตอนแก่ที่เราไม่ได้มีรายได้แล้วเราก็จะมีเงินเข้ามา

2021.06.28 15:38

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน)

ประกันของGenBumNan 10 (แผนชีวิตดี มีสุขหลังเกษียณ) ถ้าซื้อเยอะๆแล้วคนในบ้านอายุเกิน1คน สามารถทำให้ได้ไหม?

GenBumNan 10 (แผนชีวิตดี มีสุขหลังเกษียณ) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

อยากซื้อประกันชีวิตที่เบี้ยไม่แรงมาก ไม่ทราบว่า ประกันชีวิตตัวนี้เป็นยังไงบ้าง ทำไมถึงรับคนที่อายุสูงสุดแค่45ปีครับ?

GenBumNan 10 (แผนชีวิตดี มีสุขหลังเกษียณ) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน),ภาษีเงินได้,All (การจ่ายภาษี),เงินบำนาญ,All (วางแผนเกษียณอายุ)

ประกันของGenBumNan 10 (แผนชีวิตดี มีสุขหลังเกษียณ) ตัวนี้ถ้าปีหน้าทำให้ที่บ้านจะได้ลดหย่อนภาษีประมาณเท่าไร?

ประกันชีวิต

คุณคิดว่าเป็นเรื่องยุติธรรมหรือไม่ ที่บริษัทประกันต่างๆ มาตั้งข้อแม้ว่าต้องมีการตรวจสุขภาพก่อนถึงสามารถทำประกันของเขาได้?

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ช่วงอายุ ประมาณ 40ปี ถ้าอยากทำ ประกันของGenBumNan 10 (แผนชีวิตดี มีสุขหลังเกษียณ) ไม่ทราบว่าเป็นการวางแผนที่ดีไหม?

ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (เกษียณอายุ),All (วางแผนเกษียณอายุ)

ประกันของGenBumNan 10 (แผนชีวิตดี มีสุขหลังเกษียณ) อายุสูงสุดเท่าไรถึงสามารถทำประกันตัวนี้ได้ ถ้า ทำได้เบี้ยประกันเท่าไร?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี