Forum
แก้ไขล่าสุด: 

พ่อของลูกพี่ลูกน้อง เอาเงินที่ได้จากประกันไปซื้อรถยนต์ป้ายเป็นเงินสดครับ มันได้มากขนาดนั้นเลยเหรอครับ ?

มีลูกพี่ลูกน้องมาเล่าให้ฟังเกี่ยวกับประกันชีวิตของ GenProCash 10 Plus (แผนสะสมทรัพย์ทวีคูณ) ตัวนี้ครับ เขาบอกว่าพ่อไปทำไว้ตอนอายุ 40ครับ ตอนนี้พ่อเขา จะ60แล้วครับ จ่ายเบี้ยครบครับ เขาบอกว่าจ่ายครบปุ๊ป พ่อไปถอยรถยนต์ป้ายแดงเลยครับ มันได้เงินคืนเยอะขนาดนั้นเลยเหรอครับ เขาบอกว่าเอาเงินจากประกันไปซื้อทั้งหมดเลยครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

125cc

ก็ได้เยอะนะครับเงินคืนจากเบี้ยประกันชีวิตบางกรมธรรม์หรือว่าบางแบบแผนประกัน เพราะว่าประกันชีวิตบางตัวเนี่ยจ่ายเบี้ยประกันแพงจริงๆแต่บางคนก็ยอมจ่ายแบบนั้นนะครับว่าผลตอบแทนหรือว่าเงินคืนที่ได้เนี่ยได้มาเป็นก้อนใหญ่มาก โดยเฉพาะเงินคืนตอนสิ้นสุดสัญญานะครับ ถ้าเป็นประกันชีวิตที่จ่ายเบี้ยแพงๆ ก็สามารถที่จะคาดหวังเงินคืนก้อนโตได้ครับ

2020.11.27 15:23

แอน

ใช่แล้วค่ะประกันชีวิตตัวนี้ค่อนข้างที่จะได้รับผลตอบแทนมาก เป็นการลงทุนที่มากด้วยเหมือนกันเพราะว่าผ่อนชำระเบี้ยประกันทั้ง 10 ปี ปีนึงค่าเบี้ยประกันเป็นแสนเลยนะคะ 10 ปีก็เป็นล้าน ผลตอบแทนที่ได้กลับมาถึง 300 เปอร์เซ็นต์ก็ 3 ล้านนั่นแหละค่ะ ทำให้ไม่แปลกใจว่าทำไมถึงเอาเงินไปซื้อรถยนต์ได้ก็เพราะแบบนี้นี่เอง

2020.12.25 16:19

กิตติวัฒน์

โอ๊ย ตาลุกวาวเลยครับ ผมเองเป็นคนที่เมื่อก่อนไม่สนใจเรื่องประกันชีวิตเลยครับ แต่พอเจอโควิด-19เข้าไป ผมเริ่มมาคิดแล้วละครับว่าเรามีความเสี่ยงมากจริงๆครับ นี้ถ้าเมื่อ20ปีที่แล้วผมซื้อประกันแบบนี้เอาไว้ตอนนี้ก็สบายแล้วครับ ไม่ต้องมาเครียดเรื่องเงินช่วงนี้แล้วด้วยครับ ดีใจด้วยนะครับทีได้เงินประกันพร้อมดอกเบี้ยเยอะขนาดนี้

2021.01.07 14:28

bobow

@ k. แอน อยากรู้เกี่ยวกับเรื่องรายละเอียดนิดนึงนะคะเห็นคุณบอกว่าได้ผลตอบแทนอยู่ที่ 300% เราอยากรู้ว่าเค้าจ่ายให้เราทุกๆปีไหม จนครบ 300% หรือว่าจ่ายให้เราเป็นก้อนเลย 300% เมื่อครบสัญญา เพราะถ้าจ่ายเบี้ยนานๆไม่รู้จะไหวรึเปล่า บางทีก็อยากจะมีเงินมาหมุนบ้าง อย่างน้อยถ้าเค้าให้ทุกปี ปีละ3-5%ก็ยังดี ยังมีเงินเอาไว้ใช้ได้บ้าง

2021.03.09 11:17

Aom

@กิตติวัฒน์ เมื่อก่อนไม่สนใจประกันตอนนี้สนใจแล้วล่ะสิ ดีแล้วค่ะที่ยังสนใจยังไม่สายเกินไปนะคะ เพราะว่าประกันชีวิตเนี่ยมีประโยชน์หลายอย่างนอกจากคุ้มครองชีวิตแล้ว เป็นการสร้างหลักประกันชีวิตให้ทั้งตัวคุณเองและครอบครัว อย่างนั้นคืนของประกันชีวิตแบบแผนนี้ที่จขกทถามถึง ก็ได้เงินคืนก้อนใหญ่เลยนะคะ ก็ไม่แปลกที่เพื่อนของเขาจะเอาไปซื้อรถป้ายแดงได้

2021.06.30 16:41

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (ประกัน)

ถ้าจะเลือกประกันที่เอาไว้ลดหย่อนภาษีดีหรือว่าจะเอาแบบได้เงินทุนประกันเยอะๆดี เลือกแบบไหนคุ้มกว่ากันครับ

GenProCash 10 Plus (แผนสะสมทรัพย์ทวีคูณ) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ผมอยากประเมินเรื่องของ ประกันชีวิตของ GenProCash 10 Plus (แผนสะสมทรัพย์ทวีคูณ) ครับว่าเป็นยังไงบ้าง?

GenProCash 10 Plus (แผนสะสมทรัพย์ทวีคูณ) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตของ GenProCash 10 Plus (แผนสะสมทรัพย์ทวีคูณ) ที่บอกว่าได้รับเงินคืนไม่ทราบว่าได้กี่บาทเหรอ

ประกันชีวิต

อยากทราบว่าคนที่ทำประกันชีวิตตัวนี้ ได้เงินปันผลคนละประมาณเท่าไรคะ แล้วจ่ายเบี้ยประกันกันเยอะไหม

ประกันชีวิต

อยากทราบครับว่ามีใครเคยคิดจะยกเลิก ประกันชีวิตของ GenProCash 10 Plus (แผนสะสมทรัพย์ทวีคูณ) บ้างครับ

ประกันชีวิต

อยากทราบว่ามีใครเคยเวนคืนกรมธรรม์ ประกันชีวิตของ GenProCash 10 Plus (แผนสะสมทรัพย์ทวีคูณ) มาแล้วบ้างครับ อะไรคือสาเหตุ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี