Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากทราบเรื่องการคุ้มครองต่างๆของไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 1 ตัวนี้คะ ถ้าดีจะได้เป็นตัวเลือกหนึ่งคะ?

อยากสร้างหลักประกันให้ครอบครัวคะ แล้วก็อยากเอามาเพื่อขอลดหย่อนภาษีด้วย ทราบมาว่าทางประกันชีวิตของไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 1 ตัวนี้ สามารถให้ได้ทั้งสองอย่างคิดๆดูแล้วค่อนข้าางตอบโจทย์เลยคะสำหรับตัวนี้ แต่อยากทราบเรื่องการคุ้มครองด้วยคะ ว่าเป็นยังไงบ้าง? จะได้เอามาดูว่าว่าจะทำประกันตัวนี้ดีไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

เกวลิน

ถ้าถามว่าดีไหมเราขอตอบว่าก็ดีค่ะขึ้นมาถือว่าดีนะไม่ใช่ว่าดีมากเกินไปหรือว่าไม่ค่อยดีก็ดีในระดับหนึ่งอย่าเพิ่งลงนะคะคือหมายถึงว่าอาจจะดีสำหรับบางคนที่มีความต้องการตรงกับแบบแผนประกันและก็อาจจะดูเหมือนไม่ค่อยคุ้มสำหรับบางคนที่ไม่ได้ต้องการแบบแผนประกันแบบนี้ดังนั้นสรุปคือขึ้นอยู่กับแต่ละคนค่ะว่าต้องการแบบไหน

2020.11.27 15:49

ทิน

เหมาะสำหรับคนที่อยากจะได้รับการคุ้มครองประกันชีวิต แล้วเป็นการลงทุนเพื่อที่จะได้รับผลตอบแทนในอนาคตด้วย จะได้ทำให้เงินที่จ่ายค่าเบี้ยประกันไม่สูญเปล่าไปเฉยๆด้วยครับ เมื่อครบกำหนดระยะสัญญาก็จะได้รับเงินมาลงทุนต่อยอดในธุรกิจ และมีความเสี่ยงน้อยมากที่จะไม่ได้รับผลตอบแทนถ้าจ่ายค่าเบี้ยประกันภัยครบทุกปี น่าสนใจอยู่นะครับ

2020.12.26 16:44

สายพิลย์

ประกันตัวนี้จ่ายเบี้ย ประกัน 10ปีคะ แล้วก็ คุ้มครองเราจนถึงอายุ 85ปีคะ เรื่องการคุ้มครองเราก็ว่าไม่ค่อยเท่าไรเลยนะคะ เพราะว่าแผน1 เป็นแผนเริ่มต้นของคนที่อยากมีประกันชีวิตคะ ส่วนถ้าอยากได้รับการคุ้มครองอื่นๆเพิ่ม เราว่าควรเน้นไปที่ประกันสุขภาพมากกว่าคะ เดียวนี้ประกันสุขภาพมีหลายคัวที่เราได้รับความคุ้มครองดีมากเลยคะ

2021.01.07 14:53

พายุ

อยากรู้เพิ่มเติมสำหรับประกันตัวนี้หน่อยนะครับว่า เค้ามีการคืนเงินให้ทุกๆปีด้วยไหมครับ เค้ามีการคืนให้กี่ %ครับ ?? แล้วผมสามารถที่จะเอาไปลดหย่อนภาษีได้ด้วยไหม ?? พอดีผมอยากจะสมัครไว้เพราะผมทำธุรกิจเยอะ จะเอามาลดหย่อนภาษี และยิ่งถ้ามีเงินคืนด้วยมันก็จะได้รายได้อีกทางครับ เห็นว่าค่าเบี้ยถูกด้วยก็เลยสนใจ

2021.03.10 11:2

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตของไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 1 จากที่จ่ายเบี้ยเป็นรายมาขอจ่ายเป็นรายเดือนแทนได้ไหม?

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน),การมีลูก,All (การมีบุตร),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 1 สามารถทำให้เด็กๆได้ไหม? เพราะสนใจเรื่องเงินปันผลที่ให้คืนปีละ 1พันบาท

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ขอรบกวนสอบถามเกี่ยวกับค่าใช้จ่าย ในการซื้อประกันชีวิตแล้วก็ประกันสุขภาพคะ ว่าซื้อพร้อมกันต้องจ่ายประมาณเท่าไรคะ

ประกันชีวิต

ช่วยด้วยครับ หาทางออกให้ด้วย จ่ายเบี้ยประกัน มา4ปีแล้วตอนนี้ส่งไหมไหว เอาไงดีครับจะเวนคืนประกันเลยดีไหม?

ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน)

เปรียบเทียบ ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 1 กับของ FWD Family Protect & Care ตัวไหนดีกว่ากัน

ประกันชีวิต

ถ้าซื้อกรมธรรม์ประกันชีวิตของ ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 1 ตัวนี้ไม่ทราบว่าต้องเชคสุขภาพไหม?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี