Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 4 มีเงินคืนรายปีให้ไม่ทราบว่า เงินที่เขาคืนให้จะยาวนานแค่ไหน? ค่าเบี้ยแพงไปไหม?

ใครเคยรู้จักประกันของ ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 4 กันมั้ยครับ เห็นว่าให้มีเงินคืนให้เราตั้งแต่ปีแรกๆด้วย พอจะรู้มั้ยครับว่าเขาคืนเงินยังไงบ้าง เพราะว่าเราส่งเบี้ยกับทางประกันแค่10ปีเท่านั้นเอง เพื่อนที่ไปทำกันบอกว่าเบี้ยแพงอยู่นะ บางคนจ่ายต่อปี ประมาณ 25,000-35,000 บาทเลย คิดว่าแพงไปมั้ย ครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

คุณต้น

เท่าที่ผมอ่านดูรู้สึกว่าระยะสัญญาความคุ้มครอง ขอประกันตัวนี้เป็นระยะยาวถึงแม้จะจ่ายเบี้ยในระยะสั้นแค่ 10 ปีก็หมดแล้วแต่ยังคุ้มครองต่อไปอีกจนถึงอายุ 80 ผมก็เลยคิดว่ายังไงเงินปันผลหรือเงินคืนทุกปีเนี่ยเขาก็คืนให้ตลอดอายุสัญญาความคุ้มครองนะครับก็คือจนคนอายุ 80 เลย เช่นถ้าทำแผนที่ 4 ก็ได้เงินคืนปีละ 4,000 บาทจนถึง อายุ 80

2020.11.28 16:32

บาหลี

เราคิดว่าไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 4 ถึงแม้เบี้ยประกันอาจจะสูงไปหน่อยขึ้นอยู่กับอายุของผู้เอาประกัน แต่ที่น่าสนใจคือจะได้รับเงินคืนทุกปีจนครบสัญญาเป็นเงิน 1% ของเบี้ยประกัน และจ่ายเบี้ยประกันเพียงแค่ 10 ปี และเมื่ออยู่ครบตามสัญญาก็จะได้รับเงินประกัน 110% เราว่าคุ้มมากสำหรับเงินที่จ่ายไป

2020.12.03 4:3

ประยุทธ

ดูอาจจะได้ไม่มากเท่าไรนะครับ แต่ผมว่าก็ยังดีกว่าเอาเงินไปฝากกับธนาคารนะครับ อย่างน้อยก็ได้คืนมาปีละ4พันบาทถือว่าเป็นส่วนละตอนที่ต้องจ่ายเบี้ยประกันครับ แต่อย่างที่บอกครับดูแล้วอาจจะได้ไม่มากเท่าไรครับหลายคนเลยมองว่าไม่คุ้มเท่าไรครับที่จะทำประกันชีวิตตัวนี้ครับ ดังนั้นถ้าใครคิดแบบนี้ก็หันไปเล่นประกันชีวิตแบบระยะสั้นเลยครับ

2021.01.10 13:58

Kuma

มีประกันชีวิตที่เป็นเงินออมอยู่ตัวนึงที่น่าสนใจแต่ไม่ใช่ของไทยประกันชีวิตนะครับเป็นของ fwd ถ้าคุณไม่ได้ซีเรียสมากเกี่ยวกับเรื่องความคุ้มครองแต่คุณอยากจะเน้นไปที่การออมเงินมากกว่า แนะนำให้คุณไปสมัครที่ FWD ดีกว่า เพราะว่าจ่ายเบี้ยสั้นๆแค่ 4 ปีเอง คุ้มครอง 10 ปี แต่ในแต่ละปีคงจะได้เงินคืน 6% เลยนะ มากกว่าที่นี่เยอะเลย ไม่ต้องจ่ายเบี้ยถึง 10 ปีแถมผลตอบแทนมากกว่าเห็นๆ

2021.03.16 6:2

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

ประกันชีวิต ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 4 ค่าเบี้ยประกันค่อนข้างแพง เราต้องซื้อประกันสุขภาพเสริมเข้าไปอีกไหม?

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันการเดินทาง,ประกันชีวิต

ต้องเดินทางไปต่างจังหวัดบ่อย ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 4 ตัวนี้มีคุ้มครองอุบัติเหตุไหม?

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ประกันชีวิต ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 4 ค่าเบี้ยประกันชีวิต ไม่ทราบว่า สามารถจ่ายเป็นรายเดือนได้ไหม

ประกันชีวิต

หนังสือ กรมธรรม์ประกันชีวิต ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 4 หาย หาไม่เจอ สามารถติดต่อทำเอกสารใหม่ได้ไหม?

ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

พ่อไม่ได้บอกว่าทำประกันชีวิตเอาไว้คะ แล้วพ่อประสบอุบัติเหตุ เราจะจ่ายเบี้ยประกัน ส่วนที่เหลือได้ไหม?

ประกันชีวิต

ขอคำแนะนำว่าต้องตรวจสอบอะไรบ้างถ้าอยากซื้อประกันชีวิต ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 4 ไว้สักฉบับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี