Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีประกันชีวิตที่เป็นตัวหลักอยู่แล้วไม่ทราบว่าสามารถซื้อ ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 1 ตัวนี้เพิ่มเข้าไปด้วยได้ไหม ?

วันนี้ผมรบกวนหน่อยครับ ผมอยากทราบเกี่ยวกับ ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 1 ตัวนี้ครับ คือถ้าผมทำประกันหลักของประกันชีวิตอยู่แล้ว ไม่ทราบว่า ผมสามารถซื้อประกันตัวนี้เข้าไปด้วยได้ไหมครับ คือ กำลังคิดครับ ถ้าซื้อตัวนี้เข้าไปด้วย เรื่องของเบี้ยประกันจะประมาณเท่าไร จะจ่ายไหวไหม ยังไง ช่วนแนะนำด้วยนะครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

น้องน้ำฝน

ที่จริงคนเรามีประกันชีวิตตัวเดียวก็น่าจะพอแล้วนะคะเพราะว่าเบี้ยประกันชีวิตไม่ใช่ถูกๆจะซื้อ 2 ตัวไปก็ดูเหมือนจะไม่ค่อยจำเป็นเขาปกติประกันชีวิตก็จะคุ้มครองกรณีชีวิตเกือบจะทุกเรื่องอยู่แล้ว แต่ประกันเครดิตแคร์ตัวนี้เขาคุ้มครองการเสียชีวิตจากกรณีอุบัติเหตุโดยเฉพาะ ก็ขึ้นอยู่กับว่าชีวิตคุณเสี่ยงเรื่องอะไรบ้างถ้าเสี่ยงเรื่องอุบัติเหตุมากที่สุดก็ควรจะซื้อประกันชีวิตตัวนี้ค่ะ

2020.11.29 12:14

ตาแดง

ในเมื่อคุณมีประกันหลักของประกันชีวิตอยู่แล้ว ถ้าคุณต้องการที่จะซื้อไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 1 เพิ่มคุณก็สามารถซื้อได้แต่ต้องแยกกรมธรรม์กันไม่สามารถรวมเป็นกรมธรรม์เดียวกันได้ เราว่าถ้าคุณเป็นคนที่ใช้รถจักรยานยนต์หรือโดยสารจักรยานยนต์เป็นประจำ เราว่าทำประกันตัวนี้ก็คุ้มอยู่นะเพราะประกันตัวนี้จะคุ้มครองเรื่องนี้ด้วย

2020.12.04 11:49

ประทุมทิพย์

ไม่ทราบว่าจะซื้อประกันตัวนี้เพิ่มทำไมคะ เพราะว่าไม่ค่อยจะคุัมเลยนะคะ แทนที่จะซื้อประกันชีวิตตัวนี้ เราคิดว่าหันไปซื้อประกันสุขภาพเพิ่มดีกว่าคะ อย่างซื้อตัวที่เป็นชดเชยค่ารักษาพยาบาลอะไรแบบนี้คะ หรือว่าจะซื้อประกันอุบัติเหตุไปเลยก็ได้คะ ประกันชีวิตตัวนี้ ไม่ได้ช่วยอะไรเลยคะ ตายอย่างเดียวเท่านั้นถึงจะได้เงินชดเชย

2021.01.11 14:20

Jutamas

หรือจขกทคิดว่าวงเงินที่ได้รับน้อยเกินไปไหมคะ?? ก็สามารถทำเรื่องขอเปลี่ยนเป็นแผนสองก็ได้นะคะ แต่ส่วนใหญ่เป็นเรื่องปกติที่หลายคนจะทำประกันไว้หลายๆที่เพราะอาจจะมีปัญหาว่าอยากได้ความคุ้มครองเยอะๆ เราว่าถ้าจขกทอยากจะสมัครเพิ่มลองมองหายริษัทอื่นดีกว่าค่ะ ที่เป็นประกันอุบัติเหตุที่ครอบคลุมค่ารักษาด้วยดีกว่านะคะ

2021.03.18 1:22

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันอุบัติเหตุ ของไทยประกันชีวิต ชื่อ ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 1 หรือแผน2 ตัวไหนคุ้มครองดีกว่ากัน

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันอุบัติเหตุ ของ ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 1 ทำไมไม่มีค่ารักษาพยาบาลเหมือนกับเจ้าอื่นๆงงคะ

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ประกัน ของไทยประกันชีวิต มีประกันตัวไหนบ้างคะ ที่ซื้อทีเดียวจบไม่ต้องมาซื้อประกันแยกอีก ยุ้งมากคะ ?

การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ

สนใจอยากซื้อประกันอุบัติเหตุ ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 1 ก่อนซื้อเราต้องตรวจสอบอะไรก่อนซื้อไหม?

All (ประกัน)

ประกันอุบัติเหตุ ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 1 ตัวนี้ มีข้อแม้อะไรบ้างครับสำหรับคนที่ต้องการซื้อ?

ประกันภัยทรัพย์สิน,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

ตอนนี้อยากทำประกัน อุบัติเหตุของ ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 1 ใหลูก ไม่ทราบว่าการคุ้มครองโอไหม?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี