Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สงสัยครับ ว่าทำไมประกันอุบัติเหตุของ ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 1 ทำไมไม่สามารถเบิกค่ารักษาพยาบาลได้ ?

อยากทราบครับ ที่บ้าน พ่อผมนะครับ วันก่อนไปเกิดอุบัติเหตุครับ แล้วพ่อผมก็ทำประกันอุบัติเหตุของ ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 1 เอาไว้ทุกปีครับ แต่ สงสัยครับ ทำไมเวลารักษาพยาบาล ถึงไม่สามารถเบิกได้ครับ ตอนนั้น เบิกจาก พรบ. อย่างเดียวเลย ไม่เข้าใจครับ เพราะว่าปกติแล้ว มันต้องได้ใช่ไหมครับ นี่ที่บ้านต้องควักจ่ายไปหลายบาทเลยครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สส.

ก็เพราะรายการนี้เป็นประกันชีวิตไงครับ แต่เป็นประกันชีวิตที่คุ้มครองการเสียชีวิตกรณีที่มาจากอุบัติเหตุไง ก็คือถ้าคุณเสียชีวิตจากกรณีอื่นอย่างเช่นป่วยเป็นโรคมะเร็งแล้วเสียชีวิตและการนี้ก็จะไม่คุ้มครองและจ่ายเงินชดเชยให้คุณ แต่ถ้าคุณเสียชีวิตจากการ นั่งรถยนต์แล้วเกิดอุบัติเหตุ หรือถูกฆ่าถูกฆาตกรรมลอบทำร้ายแล้วเสียชีวิตทั้งหมดนี้คืออุบัติเหตุ ถ้าเสียชีวิตจากเรื่องเหล่านี้เขาจะจ่ายเงินให้ แต่ถ้าไม่เสียชีวิตพักรักษาตัวที่โรงพยาบาลมีค่าใช้จ่ายเขาไม่จ่ายให้หรอกครับ

2020.11.29 12:29

บุรี

เราเองก็ไม่เข้าใจเหมือนกันในตอนแรก แต่พอมาได้อ่านคอมเม้นต์นี้ก็ทำให้เราเข้าใจว่าประกันตัวนี้เป็นประกันที่ให้ความคุ้มครองชีวิตในกรณีการเสียชีวิตจากอุบัติเหตุ ซึ่งรวมถึงการถูกฆาตกรรมและการถูกลอบทำร้ายร่างกายด้วย แต่น่าเสียดายที่ไม่มีค่ารักษาพยาบาลในกรณีที่เกิดอุบัติเหตุขึ้น ถ้าต้องการได้รับความคุ้มครองค่ารักษาพยาบาลคงต้องทำประกันตัวอื่นเพิ่ม

2020.12.05 10:47

สุมลทิพย์

ต้องบอกแบบนี้นะคะ ประกันอุบัติเหตุมันมีสองแบบให้เราเลือกคะ อย่างแรกแบบที่คุณอยากได้คะ แล้วอย่างที่สองก็เป็นแค่จ่ายเงินทดแทนกรณีเสียชีวิตอย่างเดียวเหมือนกับประกันตัวนี้คะ เวลที่เราจะซื้อประกัน เราต้องเชคข้อมูลก่อนคะ อย่าดูแค่ที่ตัวทุนประกันที่เราจะได้รับเท่านั้นคะ ให้ดูเรื่องค่ารักษาพยาบาลด้วยคะ จะได้ไม่ต้องเสียใจทีหลัง

2021.01.11 14:53

สุมลทิพย์

ไม่ต้องสงสัยให้เยอะหลอกคะ ประกันอุบัติเหตุหรือว่าประกัยหลายๆตัว มันก็มีความแตกต่างกันคะ อย่างประกันตัวที่คุยกันนี้ ดูจากเบี้ยประกัรที่จ่ายแล้ว มันก็ไม่ได้มากมายอะไรเลยคะ ถ้าให้เบิกค่ารักษาพยาบาลได้ด้วย ค่าเบี้ยประกัน คงไม่ใช่เท่านี้คะ ถ้าสนใจอยากได้เรื่องของรักษาพยาบาลไปด้วย ก้รองตัวอื่นได้เลยคะตัวยร่หมดสิทธรับแน่นอน

2021.01.11 14:53

MANA

เเล้วตอนที่จขกทสมัครไม่ได้เงื่อนไขการสมัครก่อนสมัครหรอครับ??? เค้าก็บอกไว้ชัดเจนนะครับว่าคุ้มครองเเค่กรณีที่เสียชีวิต ทุพลภาพ ประมาณนี้ผมอ่านแล้วผมเลยไม่สมัครงัยครับ555 (ดีนะไม่เผลอไปสมัคร) ไปสมัครตัวอื่นเถอะครับตัวนี้ไม่คุ้มเลย มีอีกตัวนึงที่น่าสนใจของที่นี่คือ อีซี รีฟันด์ ไม่เคลมมีเงินคืน เค้าคุ้มครองค่ารักษาพยาบาลจากอุบัติเหตุด้วยครับ

2021.03.18 2:19

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันอุบัติเหตุ ของไทยประกันชีวิต ชื่อ ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 1 หรือแผน2 ตัวไหนคุ้มครองดีกว่ากัน

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันอุบัติเหตุ ของ ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 1 ทำไมไม่มีค่ารักษาพยาบาลเหมือนกับเจ้าอื่นๆงงคะ

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ประกัน ของไทยประกันชีวิต มีประกันตัวไหนบ้างคะ ที่ซื้อทีเดียวจบไม่ต้องมาซื้อประกันแยกอีก ยุ้งมากคะ ?

การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ

สนใจอยากซื้อประกันอุบัติเหตุ ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 1 ก่อนซื้อเราต้องตรวจสอบอะไรก่อนซื้อไหม?

All (ประกัน)

ประกันอุบัติเหตุ ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 1 ตัวนี้ มีข้อแม้อะไรบ้างครับสำหรับคนที่ต้องการซื้อ?

ประกันภัยทรัพย์สิน,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

ตอนนี้อยากทำประกัน อุบัติเหตุของ ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 1 ใหลูก ไม่ทราบว่าการคุ้มครองโอไหม?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี