การยืมเงินฉุกเฉินกับการขยายเวลาจ่ายเบี้ยประกัน ของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 เลือกอะไรดี

ปีนี้ผมกำลังเครียดเรื่องของการจ่ายเบี้ยประกันชีวิต ทุกปีผมต้องจ่ายให้ที่บ้าน ประมาณ 3-4หมื่อนบาทครับ เป็น ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ตัวนี้ละครับ กำลังดูเรื่องของการยืมเงินฉุกเฉินของเขากับการขยายเวลาจ่ายเบี้ยประกันนะครับ ไม่เคยทำทั้งสองอย่างเลยครับ ไม่ทราบว่าเอาอะไรดีกว่าครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

• user image

มาลัย

ต้องทราบก่อนนะครับว่าขยายเวลาการชำระหนี้มันได้แค่ 30วันใช่ไหมครับ หากระยะสั้นๆแบบนี้ยังจะหาเงินมาจ่ายเบี้ยประกันทันไหมครับ ผมว่าทางเลือกเดียวที่คุณมีตอนนี้คือยืมเงินฉุกเฉิน เท่านั้นแหละครับ ผมว่าอันนี้น่าจะเป็นทางออกแล้วครับ ยืมเงินจากหลายๆฉบับเลยครับผมว่าคงได้เงินเป็นก้อนเอามาจ่ายให้รอดไปก่อนได้ครับ

2020.11.15 14:20

ปิยดา

ไม่ทราบคุณได้ทำประกัน ของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 นานเท่าไหร่แล้วคะ เพราะถ้าหากคุณต้องการขอกู้ฉุกเฉินจากกรมธรรม์ คุณต้องจ่ายเบี้ยประกันมาหลายปี ถึงจะสามารถขอกู้ได้ ซึ่งวิธีนี้เป็นวิธีที่ช่วยให้หลายคนใชีอยู่ ซึ่งจะช่วยให้พวกเขาสามารถจ่ายเบี้ยประกันได้ตามกำหนด ดอกเบี้ยก็ไม่แพง

2020.12.17 7:23

ปณยาภรณ์

เราขอเป็นขยายเวลาดีกว่คะ เพราะว่าถ้าไปยิมจากประกัน ก็คงได้ไม่ากเท่าไรคะ เรายอมขยายเวลจ่ายเบี้ยประกันออกไปดีกว่าคะ เพราะยังไงถ้าเราไปกู้ก็ต้องหามาใช้อยู่ดีคะ แต่ขยายเวลา แค่เพิ่มปีที่เราจะได้เงินคืนไปเท่านั้นเองคะ ปีนี้หลายๆคนต้องเจอปัญหาเรื่องการจ่ายเบี้ยประกันกันเยอะแน่ๆ ยังไงก็อย่าเวนคืนนะคะ อดทนส่งต่อคะ

2021.01.17 14:40

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

อยากรู้คะว่า สำหรับประกันชีวิต 1คน สามารถที่จะซื้อประกันชีวิต ได้กี่ฉบับ ที่ทำไว้จ่ายครบแล้ว อยากซื้ออีกคะ

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

อยากซื้อ ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 พร้อมกับประกันชีวิต ที่ทำอยู่ไม่ทราบว่าทำพร้อมกันได้ไหม?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ผมซื้อประกันไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ทำไมต้องเชคสุขภาพด้วยครับ เพื่อนผมบางคนไม่ต้องเชค

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ทำไมกรมธรรม์ตัวนี้ ได้เงินประกันคืน น้อยมากบางตัวที่เป็นของเข้า ได้มากกว่าก็มีนะ จะเปลี่ยนเป็นตัวอื่นดีไหมเบี้ยประกันพอๆกันเลย

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 กับ ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 4 อันไหนดีกว่ากัน

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 5 เอ็ทน่าประกันภัย ได้รับเงินชดเชยจากการรักษาพยาบาลปัญหาสุขภาพไหมคะ

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 5 / เอ็ทน่าประกันภัย

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 6 เอ็ทน่าประกันภัย มีการดำเนินการอย่างไรเพื่อให้การคุ้มครองกับตัวเราบ้างครับ

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 6 / เอ็ทน่าประกันภัย

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 5 เอ็ทน่าประกันภัย ตอนที่ได้รับการรักษาจากโรคมะเร็งสามารถที่จะเบิกเงินชดเชยได้ไหมครับ

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 5 / เอ็ทน่าประกันภัย

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 6 เอ็ทน่าประกันภัย อยากทราบความแตกต่างระหว่างแบบแผนที่ 6 กับที่ 1 ครับ

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 6 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยนี้สามารถได้รับการลดหย่อนภาษีได้ไหมคะ

แผนประกันสุขภาพไทยวิวัฒน์ Active Health Gold Package / ประกันภัยไทยวิวัฒน์

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 6 เอ็ทน่าประกันภัย จำเป็นต้องมีการสำรองจ่ายสำหรับอุบัติเหตุที่เข้ารับการรักษาไหมคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ