Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 กับ ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 4 อันไหนดีกว่ากัน

วันก่อนมีเจ้าหน้าที่ขายประกันของ ไทยประกันชีวิต เข้ามาคุยกับผมในที่ทำงานครับ เขามาเสนอ ประกันชีวิตของ ไทยประกันชีวิตสองตัวให้ผมดูครับ คือ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 กับ ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 4 ให้ผมครับ ผมก็รับเอกสารและการคำนวนเบี้ยประกันของผมเอาไว้ครับ ทั้งสองเบี้ยประกันพอๆกันนะครับ คิดว่าอันไหน ดีกว่ากันครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

รำพรวน

ทั้งสองตัวดีคนละอย่างคะ อยู่ที่ว่าคุณต้องการการประกันแบบไหนคะ แล้วอีกอย่างที่เราเห็นว่าจะต่างคือเรื่องของค่าเบี้ยประกันคะ เพราะตัวหลังนี้ ส่งเร็วกว่าแต่ค่าเบี้ยประกันจะแพงตามมาด้วยคะ เราบอกไ่ม่ได้จริงๆคะว่าตัวไหนจะเหมาะกับคุณ เพราะง่าคุณเองต้องตรวจสอบตัวเองก่อนคะว่ามีเงินสำหรับการจ่ายเบี้ยประกันในแต่ละปีไหมคะ

2020.11.15 14:20

มารูโกะ

สำหรับความคิดเห็นของเรา เราว่า ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 4น่าสนใจกว่า ถึงแม้จำนวนเงินเอาประกันน้อยกว่า แต่เบี้ยประกันที่ต้องจ่ายแค่ 10 ปีเอง และในแต่ละปีจะได้เงินคืน 1% เมื่อครบกำหนดสัญญาจะได้เงินคืนทั้งหมด 11% ของทุนประกัน ส่วนคุณจะตัดสินใจเลือกตัวไหนก็ขอตัดสินใจเอาเองนะคะ ว่าตัวไหนที่จะเหมาะกับคุณมากว่ากัน

2020.12.17 8:0

วริณญา

มีหลายคนถามแบบนี้ค่อนข้างเยอะเลยนะคะ ที่ถามว่า "อันไหนดีกว่ากัน" อื่ม ขอคำนิยามหน่อยได้ไหมคะว่า คำว่าดีของเจ้าของคำถามไหนที่นี้คือดี ยังไงเหรอคะ คุ้มครองดี หรือว่าผลประโยชน์ดี คะ จริงๆแล้วประกันก็เหมือนกับรถยนต์ละคะ หลายคนก็ดีไม่เหมือนกันคะ บางคนบอกสีขาวดีกว่าสีดำ ทั้งๆที่จริงแล้วก็ไม่ต่างกันเลยคะ ประกันสองตัวนี้ก็เหมือนกันเลยคะ

2021.01.18 3:30

Tiny

@วริณญา แบบที่คุณพูดน่ะมันจริงๆเลยนะ ประกันแต่ละตัวก็ดีสำหรับแต่ละคนไม่เหมือนกัน เพราะสถานการณ์และความเสี่ยงของแต่ละคนก็ไม่เท่ากัน ประกันนี้อาจจะดีสำหรับบางคนแต่อาจจะไม่ดีสำหรับบางคน มันก็บอกยาก ผมว่าคนที่ซื้อประกันเองนั่นแหละที่จะตอบได้ แล้วก็ต้องดูในหลายๆเรื่องนะครับทั้งความคุ้มครองเบี้ยประกันแล้วก็ระยะเวลา

2021.03.30 13:21

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ไปซื้อปีะกันชีวิตในเวบ จ่ายโดยการหักเงินจากบัตรเครดิต ตอนนี้อยากจะบอกยกเลิก ไม่ทราบว่าสามารถทำได้ไหม?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

พ่อเซ็นรับการคุ้มครองจากประกันไปเรียนร้อยแล้ว เราอยากให้พ่อยกเลิก ไม่ทราบว่าสามารถทำได้ไหม?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ปกติแล้วทางประกันชีวิต เขาจะให้เราขยายเวลาได้ใช่ไหม แล้วเขาให้เราขยายเวลานานไหม กำลังหาข้อมูลไปบอกพ่อครับ

ประกันชีวิต

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ตัวนี้ละ จะได้ลดหย่อนถาษีต่อปีประมาณเท่าไรครับเหรอครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน)

เราทำประกันชีวิตเอาไว้แล้ว แต่ถ้าซื้อประกันอุบัติเหตุเพิ่มด้วย ผลประโยชน์ที่ได้รับ จะได้ทั้งสองเลยไหมคะ?

ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

ถ้าประสบอุบัติเหตุ หัวแตก แขนหัก ไม่ทราบว่า สามารถเบิกค่ารักษาพยาบาลจาก ประกันอุบัติเหตุตัวนี้ได้ไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี