Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากซื้อ ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 พร้อมกับประกันชีวิต ที่ทำอยู่ไม่ทราบว่าทำพร้อมกันได้ไหม?

คืออยากทราบเกี่ยวกับการซื้อประกันสุขภาพหรือประกันอุบัติเหตุเพิ่มเติมครับ ประกันที่ผมถามถึงคือของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ครับ แล้วตัวที่อยากทำเสริมคือไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 ครับ เหตุผลก็เพราะว่า ผมทำบัตรเครดิตอยู่ด้วยครับ ไม่ทราบว่า สองตัวนี้ซื้อพร้อมๆกันได้ไหมครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สำเริง

ปกติแล้วถ้าเราทำบัตรเครดิต เขาจะมีประกันชีวิตเป็นภาคบังคับไม่ใช่เหรอครับ ผมว่า ไม่ต้องกังวลครับว่าจะทำได้หรือไม่ได้ครับ เพราะทางบัตรเครดิตจะต้องให้เราทำอยู่แล้วครับ แต่ถ้าทำบัตรเครดิตแล้วอยากทำประกันตัวที่คุณบอกก็ให้คุณทำการแจ้งกับธนาคารครับว่าอยากทำของเจ้าที่คุณบอกครับ เดียวเขาจัดการให้คุณเองครับ เพียงแค่เราจ่ายเงินเท่านั้นครับ

2020.11.15 14:20

ดวงดาว

เรื่องนี้เราไม่มั่นใจเท่าไหร่เท่าที่ เราทราบมาถ้าหากซื้อประกันชีวิตที่เป็นสัญญาหลักก็สามารถซื้อสัญญาเพิ่มเติมได้ เช่น ค่ารักษาพยาบาล โรคร้ายแรง ชดเชยรายได้ ประมาณนี้ แต่ประกันชีวิตที่คุณบอกมาทั้ง 2 ตัว เป็นประกันชีวิตสัญญาหลักทั้ง 2 ตัว ถ้าคุณต้องซื้อประกันเราว่าคุณอาจจะถามตัวแทนประกันชีวิตดูว่าได้หรือไม่

2020.12.18 0:35

วณิชญา

หลายคนอาจจะงงกับ ประกัน เครดิต แคร์ นะคะ จริงแล้วมันคือประกันอุบัติเหตุนะคะ ไม่ใช่ประกันชีวิตอย่างที่หลายคนเข้าใจนะคะ อาจจะงงตอนที่เห็นชื่อมากกว่าคะ ถามว่าสามารถทำได้ไหม ทำได้คะ แต่ถ้าถามว่าแนะนำไหม เราไม่แนะนำคะ ค่าเบี้ยประกันของ เครดิต แคร์ ตกที่ปีละ 1พันกว่าบาท มันไม่มีคุ้มครองค่ารักษาพยาบาลอะไรเลยนะคะ เราว่าไม่คุ้มคะ

2021.01.18 3:29

Tony

@วณิชยา เพราะถ้าคุณไม่บอกผมก็ไม่รู้เลยนะครับว่าประกันตัวนี้ ที่เป็นประกันอุบัติเหตุเขาคุ้มครองกรณีเสียชีวิตจากอุบัติเหตุเท่านั้น แต่ถ้าเกิดอุบัติเหตุขึ้นมาเราต้องรักษาตัวจะไม่มีความคุ้มครองเรื่องค่ารักษาให้ แบบนี้ทำประกันอุบัติเหตุทั่วไปดีกว่าคุ้มครองค่ารักษาคุ้มครองกรณีเสียชีวิตด้วย ส่วนใครที่มีประกันชีวิตอยู่แล้วก็ไม่ต้องห่วงเรื่องเงินชดเชยเลย

2021.03.30 13:32

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ไปซื้อปีะกันชีวิตในเวบ จ่ายโดยการหักเงินจากบัตรเครดิต ตอนนี้อยากจะบอกยกเลิก ไม่ทราบว่าสามารถทำได้ไหม?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

พ่อเซ็นรับการคุ้มครองจากประกันไปเรียนร้อยแล้ว เราอยากให้พ่อยกเลิก ไม่ทราบว่าสามารถทำได้ไหม?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ปกติแล้วทางประกันชีวิต เขาจะให้เราขยายเวลาได้ใช่ไหม แล้วเขาให้เราขยายเวลานานไหม กำลังหาข้อมูลไปบอกพ่อครับ

ประกันชีวิต

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ตัวนี้ละ จะได้ลดหย่อนถาษีต่อปีประมาณเท่าไรครับเหรอครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน)

เราทำประกันชีวิตเอาไว้แล้ว แต่ถ้าซื้อประกันอุบัติเหตุเพิ่มด้วย ผลประโยชน์ที่ได้รับ จะได้ทั้งสองเลยไหมคะ?

ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

ถ้าประสบอุบัติเหตุ หัวแตก แขนหัก ไม่ทราบว่า สามารถเบิกค่ารักษาพยาบาลจาก ประกันอุบัติเหตุตัวนี้ได้ไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี