Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สำหรับผู้ที่อยากจะสมัครประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี แบบมีเงินปันผล ต้องมีอายุเท่าไหร่

ขอรบกวนสอบถามสักนิดนะครับ ผมสนใจเรื่องการทำประกันชีวิตแบบที่มีเงินปันผลครับ นี่ไปเจอของเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี แบบมีเงินปันผลมา ที่ผมอยากถามก็คือ ผู้ที่จะเอาประกันภัย..เค้าเรียกแบบนี้ใช่มั้ย คือคนที่อยากจะสมัครประกันฉบับนี้น่ะครับต้องมีอายุเท่าไหร่? ถามเผื่อคนที่บ้านด้วยเผื่อคนอื่นจะสนใจครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Jantra🌛🌛

ใช่แล้วค่ะ ถ้าซื้อประกันพร้อมกับจ่ายเงิน และได้รับกรมธรรม์แล้ว เขาเรียกผู้เอาประกันภัยน่ะแหละ สนใจประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี แบบมีเงินปันผลเหรอคะ เรื่องอายุของผู้เอาประกันภัยตั้งแต่ 1 เดือน - 65 ปี ระยะเวลาคุ้มครองคือตลอดชีพหรือจนถึงอายุ 99 ปี ช่วงอายุผู้สมัครกว้างขนาดนี้ คุณไปสมัครได้แน่นอนค่ะ

2020.11.16 14:14

ลูลู่

กะว่าจะทำแล้วจะเอาคุ้มเลยนะ มันก็คุ้มอยู่หรอก แต่เบี้ยประกันที่ทำน่ะอาจจะสูงนิดนึงนะ เพราะว่าเขามีเงินปันผลให้เราด้วยไงทุกปี แต่ถ้าทำแล้วสบายใจก็ดีเหมือนกัน จะได้เงินคืนสักก้อนเอาไว้ใช้เวลายามฉุกเฉินได้บ้างเผื่อวันไหนไม่มีกิน ตามที่คอมเม้นแรกได้บอกเลยต้องอายุประมาณนั้นแหละแต่อย่าไปเกินเกณฑ์ที่เขากำหนดไว้ล่ะไม่งั้นทำไม่ได้

2020.12.20 8:24

ชุติกาญจน์

เราว่าช่วงเวลาที่เหมาะสมน่าจะเป็นที่เป็นวัยทำงานนะคะ เพราะว่าค่าเบี้ยประกันไม่ได้แพงมากคะ อย่างของเรา ก็ประมาณ 5พันกว่าบาทต่อปีคะ ซึ่งตอนที่เราทำประกันชีวิตตัวนี้เราอายุ 35ปี เราว่าอายุประมาณนี้สามารถมีรายได้ที่คงที่คะ เลยเป็นช่วงที่น่าหาประกันชีิวติแล้วก็ซื้อประกันสุขภาพให้กับตัวเองคะ เพราะวัยนี้มีความเสี่ยงมากนะคะ

2021.01.19 13:31

##Kawin##

ช่วงอายุของผุ้ที่สมัครประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล) มันกว้างก็จริง แต่ต้องดูเรื่องความสามารถในการจ่ายค่าเบี้ยประกันด้วยนะครับ เพราะว่าเป็นประกันระยะยาว ผู้เอาประกันภัยต้องมีงานทำหรือมีเงินเก็บเพียงพอที่จะจ่ายค่าเบี้ยประกันนี้นะ ไม่อย่างนั้นหากต้องหยุดจ่าย มันก็ไม่ดีเท่าไหร่

2021.03.04 15:3

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

ประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล) ให้ความคุ้มครองเรื่องประกันชีวิตและสุขภาพด้วย...จริงมั้ย?

เอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล) ถ้าผู้เอาประกันภัยเสียชีวิตก่อนครบสัญญา เรื่องเงินประกันจะเป็นอย่างไร

เอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้,All (อุบัติเหตุ)

ประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล) ให้ความคุ้มครองเฉพาะประกันชีวิตหรือให้เรื่องสุขภาพและอุบัติเหตุด้วย?

All (ประกัน)

สมัครประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล) แล้ว ซื้อสัญญาเพิ่มเพื่อรับเงินชดเชยเมื่อนอนโรงพยาบาลได้ด้วย..จริงมั้ย?

ค่าเบี้ยประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล)และจำนวนเงินที่เอาประกันภัยต่ำสุดอยู่ที่เท่าไหร่

ประกันชีวิต

ประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล) ต้องจ่ายค่าเบี้ยประกันกี่ปีถึงจะได้เงินปันผล

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี