Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สมัครประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล) แล้วเสียชีวิตก่อนครบสัญญา จะได้เงินคืนเท่าไหร่

ถ้าทำประกันชีวิตแบบที่มีเงินปันผลทุกปีก็น่าจะดีเหมือนกันนะครับ หรือเพื่อนๆคิดว่ายังไง มีคนแนะนำประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล) ให้ผมฟัง ผมก็ฟังนิดหน่อยยังไม่ได้รู้รายละเอียดมาก ไม่อยากถามเขาด้วยกลัวเขาจะขายให้555 ถ้าผมสมัครประกันฉบับนี้แล้ว หากเสียชีวิตก่อนครบสัญญา เงินที่เหลือจะเป็นยังไง ได้คืนเท่าไหร่อะครับ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

หิรัญรัตน์

ประกันเจ้านี้เราไม่เคยใช้คะ ต่อพอบอกได้บางเรื่องคะ ยังไงถ้าไม่ชัดเจนยังไง ขอโทษด้วยนะคะ ประกันชีวิตแบบมีเงินปันผล เราว่าดีคะ เป็นเหมือนส่วนลดให้เราคะ เพราะเงินปันผลที่ได้ เราจะได้ไม่ค่อยมากเท่าไรคะ แต่ถือว่าดีกว่าไม่ได้อะไรคะ ส่วนที่ถามเรื่องถ้าเสียก่อนจ่ายครบสัญญา สินไหมจะได้ยังไง อย่างของเรา ถ้าเสียก็จะได้สินไหม 100% ของเงิยประกันที่เราจ่ายไปคะ

2020.11.16 14:34

ปุ้ย

สำหรับกรณีที่มีเงินปันผลของ ประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล) ทางบริษัทจะกำหนดให้เมื่อสิ้นปีกรมธรรม์นั้น โดยจะให้เป็นเงินสด หรือผู้เอาประกันจะคงเงินปันผลสะสมไว้กับบริษัท ทางบริษัทจะให้ดอกเบี้ย ดังนั้นผู้เอาประกันสามารถเลือกได้จะต้องการแบบไหน ส่วนเรื่องการเสียชีวิตจะได้เงินประกัน 100 % ของทุนประกัน ส่วนเงินปันผลคุณต้องถามตัวแทนประกันจะดีกว่า

2020.12.20 9:53

สุธาทิพย์

เนื่องจากประกันชีวิต ตัวนี้ เบี้ยประกันชีวิตตัวนี้ ส่งไม่ค่อยแพงเท่าเรา เรื่องสินไหมทดแทนก็จะได้ไม่มากเท่ากัยประกันชีวิตที่ส่งปีละเป็นหมื่นๆ สินไหมทดแทนตัวนี้ก็จะได้ที่100% เท่านั้น แต่ถ้าอยู่จนครบอายุสัญญา ประกันตัวนี้ถือว่าเป็นประกันที่จ่ายเยอะมากเมื่อเทียบกับเบี้ยประกันที่เราจ่ายไป ถ้าใครมองหาประกันอยู่ เอาตัวนี้ไปเทียบได้เลย

2021.01.19 14:0

😁ยิ้มแย้มแก้มปริ😁

@สุธาทิพย์ ที่คุณว่าประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล)ค่าเบี้ยประกันภัยไม่ค่อยแพงเนี่ย ประมาณสักเท่าไหร่เหรอคะหรือว่าค่าเบี้ยประกันจะเพิ่มตามอายุของผู้เอาประกันภัยด้วย? ถ้าไม่แพงมากจริงๆก็น่าสมัครเหมือนกันน ะเพราะเราเองก็ไม่ได้มีเงินมากมายพอที่จะส่งค่าเบี้ยประกันปีละเป็นหมื่นบาทหรอกค่ะ

2021.03.05 4:55

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

ประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล) ให้ความคุ้มครองเรื่องประกันชีวิตและสุขภาพด้วย...จริงมั้ย?

เอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล) ถ้าผู้เอาประกันภัยเสียชีวิตก่อนครบสัญญา เรื่องเงินประกันจะเป็นอย่างไร

เอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้,All (อุบัติเหตุ)

ประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล) ให้ความคุ้มครองเฉพาะประกันชีวิตหรือให้เรื่องสุขภาพและอุบัติเหตุด้วย?

All (ประกัน)

สมัครประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล) แล้ว ซื้อสัญญาเพิ่มเพื่อรับเงินชดเชยเมื่อนอนโรงพยาบาลได้ด้วย..จริงมั้ย?

ค่าเบี้ยประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล)และจำนวนเงินที่เอาประกันภัยต่ำสุดอยู่ที่เท่าไหร่

ประกันชีวิต

ประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล) ต้องจ่ายค่าเบี้ยประกันกี่ปีถึงจะได้เงินปันผล

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี