Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล) เอาไปขอลดหย่อนภาษีได้มั้ยและสามารถลดหย่อนได้เท่าไหร่

การขอลดหย่อนภาษีจากค่าเบี้ยประกันของบริษัทไหนก็สามารถนำไปลดหย่อนได้เหมือนกันมั้ยคะ เราเห็นประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล) น่ะค่ะ เลยอยากรู้ว่าประกันฉบับนี้เอาไปลดหย่อนภาษีได้มั้ยและสามารถลดหย่อนได้เท่าไหร่? ใครพอจะให้ข้อมูลหรือคำแนะนำได้ ขอบอกมาด้วยค่ะ เรากำลังอยากซื้อประกันชีวิตสักฉบับนึง

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ธีรพงษ์

พอใกล้จะถึงเวลาที่ต้องจ่ายภาษี เราทุกคนต่างก็ต้องหาตัวช่วยในการช่วยลดหย่อนภาษี เราเห็นด้วยเลยครับที่จะหาซื้อประกันชีวิตสักฉบับเอาไว้ลดหย่อนภาษีครับ สำหรับประกันชีวิตตัวนี้ สามารถขอลดหย่อน ได้ไม่เกิน1แสนบาทครับ ผมว่าได้สัก 2หมื่นก็น่าจะโอเคแล้วนะครับ ถือว่ามีส่วนทำให้การเงินไม่ขาดทุนในช่วงนี้ครับ ยิ่งขายของยากด้วยช่วงนี้

2020.11.20 7:27

ฟ้าใส

ก็อย่างที่ทราบว่าเบี้ยประกันสามารถนำไปขอลดหย่อนภาษีได้ แต่จะต้องทำประกันที่ให้ความคุ้มครองตั้งแต่ 10 ปีขึ้นไป ซึ่ง ประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล) ก็สามารถนำไปขอลดหย่อนภาษีได้ตามจำนวนจ่ายจริงสูงสุดถึง 100,000 บาท ถ้าหากจะทำประกันชีวิตตัวนี้คุณสามารถนำไปลดหย่อนภาษีได้จนคุณอายุ 70 ปีทีเดียว

2020.12.25 23:42

มิตรษากร

เข้าท่าดีนะครับเอาไปลดหย่อนภาษีได้ด้วยครับ แต่เรื่องการลดหย่อนภาษี ผมขอทราบเรื่องนี้เพิ่มเติมได้ไหมครับ เพราะผมไม่เคยขอลดหย่อนภาษีเลยครับ ถ้าสมมุติว่าผมเอาไปขอลดหย่อนภาษี เงินรายได้ที่ผมได้ต่อปีต้องอยู่ที่ประมาณเท่าไรครับ เพราะว่าผมเองก็ทำงานเงินที่ได้ต่อปีก็ได้ไม่เยอะนะครับ ผมก็สงสัยนะครับว่ามันเป็นยังไง

2021.01.23 14:29

พิณO(∩_∩)O

ถ้าเจ้าของกระทุ้ทำประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล)หรือประกันชีวิตฉบับอื่นก็สามารถเอาไปขอลดหย่อนภาษีได้ค่ะ ในกรณีที่รายได้ของคุณเข้าเกณฑ์ต้องจ่ายภาษี ย้ำว่าจ่ายภาษีนะคะ ไม่ใช่แค่ยื่นภาษี อย่างนั้นถือว่าคุ้มค่ะ เพราะคุณจะได้มีประกันชีวิตและได้สิทธิในการขอลดหย่อนภาษีด้วย แล้วไปสมัครหรือยังคะเนี่ย

2021.03.08 7:11

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล) มีค่าเบี้ยและจำนวนเงินเอาประกันขั้นต่ำอยู่ที่เท่าไหร่

เอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล) น่าสนใจมั้ยและมีเงื่อนไขเรื่องการตรวจสุขภาพก่อนด้วยหรือเปล่า

เอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต

คิดยังไงกับประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล) ฉบับนี้ดีและเหมาะกับการทำไว้เพื่อคนในครอบครัวมั้ย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

ประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล) เหมาะกับคนวัยกลางคนมั้ยและให้ความคุ้มครองเรื่องอะไรบ้าง

All (ประกัน)

ถ้าหากซื้อประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล)แล้ว และซื้อสัญญาอื่นเพิ่มเติมอีกจะคุ้มมั้ย

ประกันชีวิต

มีรายได้แต่ละเดือนมาก-น้อยไม่เท่ากัน ถ้าสมัครประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 ปี (ไม่มีเงินปันผล) จะดีมั้ย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี